เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    อ่านประวัติพระแล้ว กิเลสเกิดขึ้นทันทีเลยครับ จะมีวาสนาไหมหนอ 555

2. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคน ครับคุณอา ไม่ทราบว่าทันไหมเอ่ย

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    สวัสดีวันพฤหัสท่านอวันวิและWFCทุกๆท่านค่ะ
    Tomorrow-Buddhist-holyday (2).jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดีครับคุณอาวันวิและ FC ทุกท่าน ขอให้การงานราบรื่นน่ะครับ

5. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

IMG_7506.JPG สวัสดีเข้าวันพฤหัสบดีครับอาจารย์wanwiและFCทุกท่านมีความสุขในการทำงานนะครับ#วัดพระธาตุหริภุญชัยวรมหาวิหาร#เมืองน่าอยู่ ณ ลำพูน แม่หญิงงาม ^^

6. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
  7. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พฤหัสบดี มีร่วมบุญ
    ขอร่วมลุ้น ให้ทุกท่าน โชคดีเอย
    สวัสดีค่ะคุณอาและทุกท่าน
    วันนี้ ขอให้ มีสิ่งดีๆ เกิดกับทุกท่านค่ะ

8. nga sai

nga sai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่าพระร่วมทำบุญเวบครับ

9. p_compravon99

p_compravon99 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ Wanwi วันนี้แวะมาให้กำลังใจ ฝนตกบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ผมขอร่วมลุ้นหลวงพ่อทองดำ ด้วยนะครับ

10. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบสวัสดี อ.วันวิ พี่น้องทุกท่านครับ
    ยินดีกับ 3 ท่าน ที่ได้พระดีศรีแดนเหนือ ผมเองก็ไม่มีดวงจับฉลาก พลาดตลอด จริงๆ ผมมีสิทธิ์ลง 1 ใน 3 และทันเวลาด้วย แต่มานึกอีกที ผมได้โอกาสรับพระร่วมบุญกับ อ.วัน มาบ้างแล้ว(ในโอกาสพิเศษ)
    คงมีอีกหลายท่านที่ยังไม่ได้โอกาสรับพระร่วมบุญและพลาดการจับฉลาก เลยขอลงชื่อลุ้นจับฉลากไปก่อนดีกว่า 555
    ขอบคุณเรื่องราวที่สุดยอด พระเครื่องที่ยอดเยี่ยม อนุโมทนาบุญกับ อ.วัน และทุกท่านด้วยครับ สาธุ

11. บัวแรกแย้ม

บัวแรกแย้ม เป็นที่รู้จักกันดี

เจริญในธรรมทุกท่าน สาธุ

12. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

น้องปรายทักประจำวันกับขอบคุณแทนผู้ได้รับสิทธิ์พิเศษ 3 ท่านแรก ต้องยอมรับว่าเป็นความคิดที่แว่บขึ้นมา หลังจากนั่งดูรายชื่อเก่าๆของท่านที่ส่งเข้าร่วมจับสลาก ยังมีผู้ผิดหวังมากกว่าสมหวัง จึงต้องใช้วิธีแบบนี้ น่าจะเข้าทีที่สุด ทั้งยังเป็นการทำให้นักสะสมที่ลังเล สามารถลงชื่อร่วมทุกครั้ง โดยไม่สนว่าจะได้หรือไม่?

หากไม่ได้ครบ 3 ครั้ง ก็จ้องให้ดี รีบลงชื่อทันที ที่เปิดรายการใหม่ อ่านประวัติแล้ว ไม่ชอบใจก็ถอนตัวได้ ไม่เป็นไร เรา"ให้"โดยไม่บังคับ

แต่ถ้าลงชื่อแล้ว จับสลากโดนก็ถือว่า สมหวังตั้งแต่ยกแรก ไม่ต้องไปรออีกสองยก...วิธีนี้ สนุกดีจริง พระเครื่องดีๆ กระจายไปอยู่ในมือคนอยากได้จริงๆ ทั้งเก่า-ใหม่ ไม่เลือกหน้า ซึ่งต่อไปผมจะเปิดกรุให้ชมกันทีละอย่างที่สะสมไว้มโหฬาร พร้อมเขียนประวัติประกอบเล็กน้อย ให้คนที่ีิคิดสะสมทราบว่า เมื่อรักจะสะสมอย่ากลัวมีของมาก อย่ากลัวมีคอเดียวไม่พอห้อย สะสมไปเถิดตามกำลัง

แต่จงกลัวสะสม"ของเก๊" นั่นละที่ทำให้นักสะสมเบื่อหน่ายกันจนมากคนอยากเลิกเล่นพระ...

พบเจอ"ของแท้"แล้ว ไม่เร่เข้ามาเรียนรู้ หรือคิดทำบุญ เอาไปสะสม ถือว่าเสียดายยิ่ง ผมตายไป ก็ไม่มีใครมาทำอย่างนี้ให้ดูอีก รับรองได้ นอกจากพวกเล่านิทานขายพระ ที่ท่านนักสะสมจะต้องผจญไปตลอดชีวิต!!!

13. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

จิตเป็นกุศล มีธรรมทานทั้งในใจและการกระทำ น้องน้อตฯยังมีกตัญญูกับบุพการี คนอย่างน้องไปที่ไหน ไม่มีอับจนหนทาง-โมทนาครับ

14. skylinetly

skylinetly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2013
    มอนิ่งครับคุณอา มาไม่ทันลงชื่อ 3คน ไม่เคยจับฉลากได้เลยห่ะดวงทางนี้ไม่มีจิงๆ 555 แต่มันต้องมีสักครั้งที่ได้บ้างหล่ะครับ ไม่แน่อาจจะเป็นครั้งนี้ก้อได้ ข้อลุ้นจับฉลากด้วยคนครับ

15. wanwi

1

ภาพพรวันพฤหัสฯจากน้องบัวฯ ช่างงามแต้ๆ เห็นแล้วต้องรีบลัดคิว ตอบก่อนว่า...ขอบพระคุณ และอนุโมทนา สาธุธรรม กับพรดี ประเสริฐยิ่งแห่งวัน

16. p_compravon99

p_compravon99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีเคล็ดไม่ลับกับการรับมือไข้หวัดมาฝาก สมาชิกทุกท่านครับ " จากการที่ผมได้เฝ้าดูพฤติกรรมของหวัดและได้ทดลองด้วยตนเอง สามารถหายได้ภายใน 1วัน ครับ
    1.สาเหตุของไข้หวัด: เกิดจากการได้รับเชื้อไวรัสที่แพร่กระจายในอากาศ
    2.ปัจจัยที่ส่งผลต่อการแพร่กระจายของเชื้อหวัด: อากาศที่เย็น-อบอุณไม่ร้อนจัด คือไม่สูงเกิน กว่าอุณหภูมิ ร่างกายมนุษย์
    3.อาการที่พบหลังจากได้รับเชื้อหวัด: 3.1เจ็บคอ,แสบจมูก3.2น้ำมูกไหลมีเสมหะ3.3ปวดหัวหรือปวดบริเวณท้ายทอย 3.4มีไข้
    4.การระงับอาการในข้อ 3 : ปัจจัยที่สำคัญที่สุดคือ น้ำมูกและเสมหะ หากจัดการเรื่องนี้ได้ อาการอื่นจะเบาลงทันที ดังนั้นต้องกินยาลดน้ำมูกครับ แบบที่ไม่ง่วงก็จะเป็นเม็ดสีขาวรูปทรงแค็ปซูลเล็กๆ จากนั้นกินน้ำอุ่นห้ามกินน้ำเย็นและตากพัดลม ช่วงแรกๆ
    เราสามารถทำลายเชื้อได้เลยโดยการทำให้อุณภูมิในร่างกายร้อนสูงกว่าปกติ ผมใช้วิธีการดังนี้
    4.1กินน้ำอุ่นกลางๆหลายๆแก้วครับ3-4แก้วกินบ่อยๆ หรือกินข้าวต้มชามใหญ่ๆสังเกตุว่ามีเหงื่อออก 4.2กรณีขับรถพอขึ้นรถผมยังไม่เปิดแอร์จะสูดอากาศร้อนในรถ(อาจจะอึดอัดหน่อย)เพื่อทำลายเชื้อในโพรงจมูกและลำคอถึงปอดประมาณ 20-30 นาที
    ***ข้อสังเกตุคือ ถ้าเหงื่อออกตามรูขุมขน อาการปวดหัวจะลดลงแสดงว่าเชื้อกำลังแพ้เราครับ จากนั้นก็อมยาอมฆ่าเชื้อ ซีพาร์คอล ป้องกันการแพร่กระจายของเชื้อ และคุมเสมหะด้วยยาลดน้ำมูกอย่างต่อเนื่อง หากปวดหัวก็ ไอโบรเฟนสีชมพู400mg 1 เม็ด
    อาการโดยรวมของเราจะดีขึ้นทันที อย่าปล่อยให้เชื้อแพร่กระจายเป็นเวลานาน เพราะจะทำให้ร่างกายเราทรุดหนัก ครับ ลองดูนะครับ วิธีนี้ เชื้อหวัดไม่เคยอยู่กับผมนานเกิน 1 Hr เลยครับ

17. wanwi

1

น้องสกายฯลงชื่อไว้แต่ไก่โห่แล้ว ไม่ตกรถแน่นอน แต่ชื่อจะตกออกมาจากกระป๋องสลากหรือไม่ รอลุ้นกันไม่วันนี้หรือพรุ่งนี้ ดูงานของผมกับเด็กๆอีกที ว่าบีบรัดเวลาแค่ไหน...ขอให้โชคดีและสมหวังครับ

18. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    กราบสวัสดีคุณอา wanwi และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    วันนี้วันดีเป็นวันไหว้ครูค่ะ (วันพฤหัสบดีที่สองของเดือนมิถุนายน) ลูกๆของหนูนำดอกไม้ไปไหว้คุณครูขอเป็นลูกศิษย์ที่โรงเรียน ตัวหนูก็ขอกราบคุณอาฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์คุณอาอีกสักคนนะคะ

ขนาดไฟล์:
      17.6 KB
      เปิดดู:
      51
  19. wanwi

1

คุณพีฯมาด้วยประสบการณ์สู้หวัด
    เป็นเทคนิคน่าทึ่ง เหลือเชื่อ
    ผมต้องเซฟเก็บไว้ทำเองด้วย
    ขอบคุณแทนสมาชิกทุกคน

"อโรคยา ปรมา ลาภา"
    ความไม่มีโรค เป็นลาภ
    อันประเสริฐ โดยแท้!!!

20. wanwi

1

โชคดีครับ น้องธนะศักดิ์
    หากพลาดอีก-หนหน้าลงชื่อแรกไว้เลย
    ไม่ชอบใจค่อยถอน รับรองไม่พลาด-ฮ่า