เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

โมทนาบุญครับน้องแงซาย
    ค่อยสะสมไป ไม่ช้าก็ของดีเต็มบ้าน
    เริ่มจากของแท้ ดีไม่แพงตามอัตภาพ
    แล้วไต่ระดับเพดานบินทีละหน่อย
    เล่นพระ-สะสมวัตถุมงคลอย่าใจร้อน

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

ลูกกรอกแมวท่านอัคฯเมื่อวาน เฉียบขาด เป็นเรื่องเล่า ได้รสชาติการอ่าน เห็นภาพและมีความรู้สึกร่วม ทึ่งในประสบการณ์เฉพาะตัวเช่นนี้ หาเรื่องจริง และเรื่องน่าเชื่อถือยาก ยกเว้นคนเล่าอย่างท่านอัคฯที่มิได้มีส่วนได้-เสีย ไม่เป็นนักเล่านิทานเพื่อขายของ เป็นการเล่าสู่กันฟัง อย่างตั้งใจให้รับรู้ว่า เรื่องเหนือโลก ที่เอามาเล่ากันเป็นนิยายจนต้องถามว่า...จริงหรือว่ะ?... นั่นเค้ามีจริง!

ยังมีเรื่องงูปากเป็ด ตัวเท่านิ้วก้อย นั่นก็คล้ายลูกกรอกแมว แต่เด็ดขาดกว่า เพราะเป็นเทพระดับ"พญานาค" ผมเคยเห็นของจริง 2 ครั้ง จากบ้านมหาเศรษฐีทั้งคู่ เจ้าของอนุญาตให้ใช้กล้องส่องพระส่องดู แต่ตัวเขาอยู่ในพานทองคำแท้ มีผ้าขาวรองบูชาอย่างดี

เห็นแล้ว ต้องร้องโอ้...นี่พญานาคจิ๋ว ชัดๆ อัศจรรย์เหนือคำบรรยายใด ไม่เห็นกับตาไม่มีวันเชื่อ -สาธุจริงๆ!!!

ขอบคุณเรื่องราวชั้นเยี่ยม ที่ถ่ายทอดเป็นวิทยาทาน มีเรื่องอื่นดี-เด็ดอีก ก็อย่าละเลย กรุณาจิ้มมาพลัน!

3. wanwi

1

โมทนาท่านนิรนาม
    จัดส่งของเรียบร้อย
    ตรวจดูเลขตามรายชื่อได้ครับ

4. wanwi

1

โมทนาบุญค่าเว็ปอันไวว่องน้องบัวฯ
    โชคดีีีคืนกลับไปหาว่องไวทันใจแน่

5. wanwi

1

15 องค์ลป.สงฆ์ จากกรุที่รักษานานเกือบ40ปี
    จัดเต็มให้คราวนี้ พระตามในรูปทุกองค์ไม่ผิด
    แล้วแต่จะได้องค์ไหน ไร้ชำรุดหรือผ่านมือใคร

6. wanwi

1

ต้องกราบขออภัยท่านพุทธฯ
    ท่านอาร์ โคราช ได้สิทธิ์ก่อนครับ
    โมทนาเนื้อนาบุญ กุศลท่วมด้วยกัน

7. wanwi

1

โมทนาบุญน้องบานชื่น
    ส่งของล็อทแรกเมื่อวาน
    คงได้รับในอีกไม่กี่อึดใจ

8. เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา...

เป็นดั่งเพียงผู้ข้ามผ่านกาลเวลา... เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับผู้โชคดีที่ใด้รับพระเครื่องอันเป็นของมงคล และ เป็นที่เคารพรักของชาวชุมพร
    แต่เดิมคิดว่าอยากที่จะร่วมทำบุญเพื่อรับสิ่งมงคลนี้ใว้ตามประสาคนที่หลงใหลและศรัทธาหลวงปู่สงฆ์

แต่คิดไปคิดมา ที่มีของท่านใว่ในขณะนี้ ก็แขวนบูชาไม่หมดแล้ว ควรให้โอกาสเหล่าสมาชิกท่านอื่นๆใด้ของมงคลนี้ไปจะดีกว่า

ลองบูชาติดตัวใว้ จิตถึง ใจมั่น เชื่อว่า สิ่งดีๆอาจมีเข้ามาในชีวิตท่าน ไม่มากก็น้อยครับ...

9. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    กราบสวัสดีคุณน้า Wanwi และเพื่อนๆทุกๆ ท่านครับ ได้อ่านอีกหนึ่งรอบก่อนค่ำไปแล้ววันนี้คงนอนหลับกันฝันดีครับ ขออนุโมทนาบุญที่ทุกๆ ท่านร่วมกันทำบุญกับพระผงรูปเหมือนหลวงพ่อสงฆ์ อีกครา ผ่านไปน่าเสียดายจริงๆครับ ไม่ได้ร่มบุญซะงั้น งั้นรอโอกาศลุ้นกันต่อๆไปครับ ช่ายว่าจะได้ง่ายๆ

ขอเสริมครับ คุณ "อัครักษเทว"
    ของผมเป็รรกแมวและลูกกรอกแมว มาในเวลาไล่เลี่ยกัน
    คุณน้าผมขอและนำไปเก็บไว้ ขอเล่าเลยละกันครับ
    ช่วงปี ๒๕๓๐ มีน้องแมวเหมียว มาอยู่ด้วยหนึ่งตัวจากที่เดิมมีอยู่ หนึ่งจึงเป็นสองตัว เป็นชายหนึ่งหญิงหนึ่ง หญิงเป็นแมวจรมาแล้วย้ายครอบครัวเข้ามาอยู่ถาวรเลย เนื่องจากไม่ค่อยเชื่องและชอบโขมย เลยโดนไม้เรียวหวดก้นเอา แต่เนื่องจากอยู่ได้สักพักก็เปลี่ยนเป็นว่านอนสอนง่าย ไม่ดื้อ แต่รั้น (ดึงไปข้างหน้า จะถอยหลัง ดันไปข้างหลังขืนมาข้างหน้า ผลักไปซาย ลั้นจะไปขวา แต่ผลักไปขวาดันผ่าจะไปซ้าย) เป็นอย่างนี้ก็อยู่กันเป็นสุข ข้างล่างเป็นสุนัขพันธ์ุไทย บนบ้านเลี้ยงแมวพันธ์ุไทย แต่เขาอยู่ด้วยกันได้ดี ไม่ค่อยมีเรื่องวิวาทในสายตา แต่นอกสายตาอีกอย่าง
    เจ้าเหมียวตัวที่มาทีหลังเมื่อมาอยู่ก็เริ่มดีแล้ว แต่ๆๆๆ วันหนึ่งกลับทำทั้งบ้านต้องเศร้า เขาไปโขมยนกเอี้ยงจอมฉอเราะในกรง ตามปกติเราจะไม่ขังเขากลางวันเจ้าเอี้ยงจะเป็นตัวจัดการภายในบ้าน คอยดูแลโน่นนั่นนี่ ชอบอาบน้ำในกะละมัง ไม่บินหนีไปใหน นอกจากบินเล่น เคยบินหายไปวันหนึ่งเล่นเอาคุณยายความดันขึ้นเลย เมื่อใครอย่าเข้าไกล้เจ้านาย เจ้าเอี้ยงจิกและตีจนถอยห่างไปครับ มาพลาดท่าตอนกลางคืนตอนนอนในกรง เจ้าเหมียวนักล่าคาบคอไปเลย กว่าจะหาพบก็ดิ้นแดโดยไปแล้ว
    เจ้าเหมียวโดนผมตีเนื่องจากหลักฐานคาปากเลย หลังจากนั้นที่บ้านก็เศร้ากันไปพักใหญ่ อยู่มาได้เกือบ ๓ เดือนวันนั้นเจ้าเหมียวเดินทั่วบ้าน หาคนโน้น คนนี้ แล้วมาหาผม คลอดลูกต่อหน้าต่อตา แล้วทิ้งรกไว้ให้ ตามนิสัยแมวนั้นเมื่อคลอดลูกจะเก็บกินรกและของทั้งหมดไม่มีเหลือเลย แต่นี่เหลือไว้ให้ ๑ ชิ้น ซึ่งผมเก็บแต่น้าสาวขอไป ตอนนั้นยังเด็กครับ เลยให้ไปเพราะเห็นว่าน้าสาวชอบเล่นหวยมาก หลังจากตากแดดแล้วปะแป้งแล้วเก็บอย่างดี แล้วนำออกมาตากแดดบ่อยๆ ตั้งแต่งวดแรกคุณน้าถุกหวยแทบไม่ขาด เล่นมากขึ้นๆ แต่ถูกได้กำไรทุกๆ งวด เป็นอย่างนี้ได้ประมาณ เกือบ ๕ ปี คุณน้ามีเงินซื้อรถยนต์ มีเงินออกให้กู้ แล้วอยู่มาวัันหนึ่งด้วยความที่แกลืมดูแล นำรกออกมาตาก แล้วหายไปเลย ทั้งๆที่ไม่มีใครเห็นว่าหายไปอย่างไร แกเลยนานๆ จะถูกหวยสักที
    ซึ่งหลังจากนั้น(หมายถึงให้รกแรกมาแล้วประมาณ)ไม่นานที่เจ้าเหมียวตัวเดิมก็ให้รกอีก คราวนี้ผมนำไปให้คุณแม่ผมเก็บ ตอนนั้นคุณแม่ต้องลาออกจากงานรับจ้างยังไม่มีที่ทำงาน เลยว่าอย่างนั้นไปขายของพวกกับข้าวสดโดยซื้อมาจากตลาดแล้วนำมาขายที่ร้าน จากแรกๆมีทุนแค่ ๕,๐๐๐.XX เราเริ่มขายวันแรกมีคนเข้ามาเป็นลูกค้ามากมาย กำไรที่ขายวันแรกๆได้พอสมควร เราจึงปักหลักขายที่นั่นเป็นเวลาเกือบ ๔ ปี มีเงินเก็บกว่าหนึ่งแสนบาท ช่วยพยุงฐานะครอบครัวได้อย่างดี จนผมเรียนจบปริญญาตรี จึงหมดโครงการ เราจึงย้ายกลับบ้าน

เรื่องรกแมวผมรับรองครับว่าช่วยได้ แต่ตรงนี้ต้องเป็นบุญสัมพันธ์ นะครับ

ขอบคุณคุณน้า Wanwi อีกครั้งกับบทกลอนทุกๆบทที่รังสรร มาให้อ่านครับ
    สวัสดีคุณมุกับเจ้าเหมียววัยรุ่นด้วย
    สวัสดีคุณ ธารทอง กับดอกไม้ที่จัดมาให้ชมทุกๆวันครับ
    สวสดีคุณ supatorn นะครับ
    ขอบคุณ ธรรมพร้อมรูป ครู อาจารย์ ที่ส่งมาให้กราบไหว้บูชาครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านและอนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ

10. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แนะนำพระท่ากระดานรุ่นแรก หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า จ.กาญจนบุรีครับ สร้างจากตะกั่วสนิมแดงกรุศรีสวัสดิ์ ยุคเก่า หายากมากๆ สภาพสวยสมบูรณ์มากๆ สร้างโดยนำตะกั่วสนิมแดงจากกรุศรีสวัสดิ์มาเป็นส่วนผสมในการสร้างด้วยประสบการณ์มากมาย ทั้งทางด้านแคล้วคลาดคงกระพันชาตรี มหาอุด มหาโชค มหาลาภ ราคายังหลักร้อยปลายๆ ของแท้ยังหาได้อยู่ครับ

11. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นแบบพี่วันว่าครับ ผมเลือกสิ่งที่เจอกับตัวหรือคนใกล้ตัวที่เชื่อถือมีที่ไปที่มาชัดเจนไม่มีนิทานขายของเลยครับ เพราะไม่ได้มีอาชีพตรงนั้น เรื่องที่เขียนจึงต้องกรองมาแล้ว อีกอย่าง เกรงพี่ท่านอ่านแล้วต้องกรองวิเคราะห์จะได้ไม่ปวดห้ว หรือ ถ้ามีอาการผมว่าหากาแฟซดแก้ปวดช่วยได้ครับ 555
    เรื่องเขียนถ้ามีเรื่องตรงไหนดีนึกได้ข้อมูลแน่นเดี่ยวเสริมไปครับ ขอบคุณครับ

ท่านสุทินคราวหน้าถ้ามี รกแมว ขอยืมสักสิบหกวันซิ 555
    อ่านเรื่องเล่าท่านแล้วสนุกเพลินดีครับ

อันที่จริง อ่านโพสท์ทุกท่าน ครับ
    มีทั้งความสนุก สดใส ความเฮฮา หลากหลาย ได้ธรรม ได้ทำบุญ อ่านเรื่องอักษรศิลป์ ได้ความรู้ที่สดใหม่ ภาพสวยงามเช้าค่ำ กอปรการ ทักทาย ฉันมิตร รวมๆแล้วมีเสนห์ เหลือเกิน ยืมพี่ป้างหน่อย 55 เอาเป็นว่าเข้ามาอ่านแล้ว จิบกาแฟยามเช้าไปด้วยแล้วนี่ นับเป็นความสุขกายสบายใจยิ่ง ถือว่าเป็นบุญ ที่ลงตัวพอดี จากแต่ละท่าน ในกระทู้นี้ที่ไม่ธรรมดาเลย ครับ

ภาพถ่ายในงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่จันทร์ศรี ที่วัดโพธิสมภรณ์ เมื่อคืนก่อน และ ภาพ อัฐิธาตุหลวงปู่ ที่กลายเป็นพระธาตุแล้วในวันนี้ เผื่อท่านที่ศรัทธาหลวงปู่จะได้ชมเป็นกำลังใจก้าวไกลในธรรมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2017
  12. พุทธเจริญ

พุทธเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2015
    อย่าถึงขนาดนั้นเลยครับ พี่Wanwi ว่ากันตามความรวดเร็วของแต่ละท่านไป ผมเองนั้นก้อได้ลายแทงจากพี่ Wanwi ตามหาและเก็บวัตถุมงคลที่ผ่านๆมาจากกะทู้นักขุดกรุฯมาได้พอสมควรครับ ยังไงก้อขอร่วมแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับผม:D

13. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    สวัสดีวันเสาร์ท่านอวันวิและWFCทุกๆท่านค่ะ(เป็นวันที่นอนตื่นสายได้ตามใจชอบ):)

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    สวัสดียามเช้าอากาศสดชื่นครับผม..
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านwanwiและแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับพระหลวงปู่สงฆ์ไว้บูชาด้วยครับ...
    ช่วงที่รอท่านwanwiมาจารนัยเรื่องเล่าต่อนี้ผมก็ขอแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับรกแมวอีกด้านสักนิดนึงครับ...
    เมื่อสัก7-8ปีก่อนมีแมวมาแท็งลูกที่หน้าบ้านมีลูกแมวตัวแดงๆตายเรี่ยราดอยู่บนพื้นอยู่5ตัวและมีรกอยู่4อันหาอีกอันไม่เจอน่าจะติดไปกับแม่แมว..
    ผมก็เก็บไปล้างทำความสะอาดทั้งลูกแมวและรกแมวแล้วเอาไปตาก..ลูกแมวก็เอาแป้งประพรมไว้ว่าจะเอาทำลูกกรอกแมว..แต่ผู้ใหญ่ที่นับถือท่านไม่ยอมให้ผมทำให้เอาไปฝังก็เลยเอาไปฝังเสียทั้ง5ตัว..ส่วนรกแมวก็เอาตากไว้ให้แห้งเพื่อเอาให้พระที่นับถือได้ปลุกเสก..และผมก็เอาไปให้พระท่านปลุกเสกเป็นเวลา1พรรษา..หลังจากออกพรรษาแล้วผมก็ไปบูชารับกลับมาที่บ้าน...ด้วยความที่กลัวรกแมวจะไม่ขลังสุดๆก็เลยเอาเข้าห้องพระกราบอาราธนาพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ครูบาอาจารย์ทุกๆท่าน..ขอบารมีครูผึ้งผู้เป็นครูต้นวิชาคาถาวิระทะโย..หลวงปู่ปานวัดบางนมโค..หลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุงขออนุญาตใช้คาถาเงินล้านเพิ่มพลังให้รกแมวให้เข้มขลังยิ่งขึ้น...
    หลังจากจุดธูปเทียนบูชาแล้วตั้งนโม3จบแล้วท่องคาถาเงินล้าน9จบก็ตั้งจิตเป่าไปที่รกแมว..ปรากฏว่าได้เกิดเสียงดังคล้ายจุดประทัดเหมือนมีอะไรไปวิ่งชนตรงกระถางธูปทำให้ขี้เถ้าของธูปฟุ้งกระจายเต็มห้องพระเลยครับ...เสร็จแล้วก็เลยเก็บรกแมวไว้ในพานในห้องพระ...วันต่อมาก็ได้สอบถามผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือท่านก็บอกว่ามีวิญญานพวกปอบแฝงอยู่กับรกแมวตอนเป่าคาถาคงจะวิ่งออกไปท่านก็แนะนำไม่ให้ใช้ให้เอาไปฝังดินเสีย..ผมก็เลยเอาไปฝังรวมกับลูกแมวที่ฝังไปก่อนหน้าแล้ว...
    ครับ..ก็แชร์ประสบการณ์คั่นเวลารอท่านwanwi..มาเล่าเรื่องราวต่อครับ....

15. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดี เสาร์เช้าวันหยุดค่ะ คุณอาและทุกท่าน
    เมื่อคืนฝนตก พอเช้าก็มีแดด
    ได้เวลาซักผ้า รีบตากๆ
    ไม่แน่ว่าบ่ายอาจจะมีฝนตกอีก
    วันหยุด หาที่เหมาะๆเช่นระเบียงบ้าน นั่ง จิบกาแฟ สบายๆกันค่ะ

16. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007

ธรรมมะสวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ
    ขอให้มีความสุขกับวันพักผ่อนของหลายๆท่านนะครับ

17. p_compravon99

p_compravon99 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ Wanwi แวะมาให้กำลังใจครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ มี เทคนิคการพิมพ์ข้อความด้วยเสียงครับ ใช้โปรแกรม Google แปลภาษาผมว่าน่าจะช่วยแบ่งเบาได้เยอะนะครับจะได้ไม่เหนื่อยมาก (เราพูดไส่ไมค์แล้วคอมห็จะแปลออกมาเป็นข้อความเราก็ Copy มาวางปรับแก้ไขที่ผิดนิดหน่อยก็ลงตัวครับ) ลองดูใน Link ที่แนบมานะครับ
    1. พิมพ์ข้อความด้วยการพูด สำหรับผู้ใช้ Android (ภาษาไทยและอังกฤษ>>( https://www.it24hrs.com/2014/voice-typing-on-android/ )
    2.พิมพ์เอกสารด้วยเสียง (
    )

3.การพูดแทนการพิมพ์ใน Word ง่ายกว่าที่คิด (
    )

18. wanwi

1

คุณพีบอกเส้นทางลัดสว่างกระจ่างใจ
    ผมเคยสงสัยนานแล้ว มีเพื่อนใต้หวัน
    ทำไมอีพิมพ์ภาษาไทยดีจัง- สอบถามจึงรู้
    อ้อใช้โปรแกรมที่ว่านี้แหละ แล้วเมียไทย
    ช่วยแก้ไขคำผิดอีกหน่อย

แต่ตอนเขียนหนังสือ แปลกมากครับ จิ้มกับพูดต่างกัน
    เวลาจิ้มสมองเลื่อนไหล ตัวอักษรผ่านปลายนิ้วดีมาก
    ยามพูดจะติดขัดและมีคำเยิ่นเย้อผสมมากมาย เคยลอง
    ไม่ได้ผลเอาจริงๆ พิมพ์เอกสารได้ดี แต่พิมพ์เรื่องเล่า
    สบัดสำนวนแข็งทื่อเป็นสากกะเบือเรือรบเลยครับ

ยังไงก็ขอบคุณ ความปรารถนาคุณพีไว้ตรงนี้
    มีแต่แฟนคลับนักอ่านดีๆ ทำให้มีกำลังใจจิ้ม-ฮ่า

19. wanwi

1

ธรรมะเช้าวันเสาร์ เกลากวีสักนิด
    บิดอักษรอ่อนโยนหน่อย ค่อยอ่าน

คิด พูด ทำ........ย้ำความดี
    อย่ารอรี............วิจิกิจฉา
    คุณความดี.........เป็นธรรมา
    เลิกทำเมา.........เขลากลัวเกรง!

ลป.ชาท่านสอนลัดตัดตรงสไตล์"เซน"
    เห็นธรรม เห็นจริง มีคิดบ้างลึกซึ้ง
    คุณสาธิต จัดให้ทุกวัน-ขอบคุณครับ

20. wanwi

1

น้องมากิส่งบรรยากาศ เช้าวันหยุด รื่นรมย์
    ภาพสบายตา-ใจอย่างนี้ ต้องมีอักษรประกอบ

มุมระเบียง...........เลี้ยงกาแฟ
    โอเพ่นแอร์...........แลโล่งลิ่ว
    เพิ่มพั้ฟฟ์พาย.......คลายหายหิว
    นั่งจิ้มนิ้ว...............ทักทายแควน-ฮ่า!

กาแฟแกล้มขนม อร่อยขึ้นพะเรอเกวียน
    แค่เห็นก็อิ่ม ขอบคุณน้องมากิจากใจจริง