เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

โอ้ ท่านสุวิน นมหมดอายุนี่ไม่ได้เลยครับ
    แสลงมาก บางคนแพ้ถึงตาย มีให้เห็นบ่อย-ฮ่า

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

ยินดีที่อ่านแล้วสนุกครับ
    ขอบคุณการติดตาม

คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ พักนิ้วกันก่อน
    พบกันพรุ่งนี้ มีสิ่งเล่าแจ้งแถลงไข
    พอประมาณ ทั้งการทำบุญสมทบหนล่าสุด
    และการเขียนถึงสิ่งมงคล ที่จะให้ลุ้นกัน

สวัสดีมีชัย ทุกท่านครับ

3. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ผมเพิ่งเห็นรายชื่อผมได้รับพระ ร่วมบุญค่าโฮสท์เวปด้วย ดีใจสุด ๆ เลยครับคุณอา ผมขอขอบพระคุณ คุณอา มากๆ เลยครับครับ ขอบพระคุณมากครับ

4. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    ผมขอลงชื่อ ร่วมบุญ 30 ท่านด้วยน่ะครับคุณอา ไม่ทราบยังทันมั้ยครับ คุณอา ขอบพระคุณมากครับ

5. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อร่วมทำบุญรอบหน้าครับ รอบนี้ไม่ทันครับครบ30ท่านเรียบร้อยแล้ว.

6. naibumja

naibumja เป็นที่รู้จักกันดี

แอบมาอ่านรอบดึก สองตอนก็ยังสนุกตื่นเต้นไม่รู้ คลาย ขอบคุณคุณอามากครับ

7. ณัฏฐพล99

ณัฏฐพล99 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเรื่องกำลังสนุกเลยครับ รอติดตามพรุ่งนี้ต่อครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับคืนนี้ขอให้คุณอาและทุกท่าน นอนหลับขอให้้ได้เงินหมืน ตื่นนอนขอให้ได้เงินล้านทุกๆท่านนะครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ

8. kpangam

kpangam เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2013
    จะมีเสือสมิงมาอีกหรือเปล่า

ปล. เดาไปเรื่อยเปื่อยครับ.

ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี มีโชคลาภกันทุกคนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2017
  9. nath_br

nath_br เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2013
    วันนี้ที่ทำงานมีจัดงานปีใหม่เล็กๆ มีการจับรางวัล ผมได้รับรางวัลเป็นเงินสด 2,000 บาท ไม่ใช่รางวัลใหญ่สุดแต่ก็เป็นที่ 2 ผมไม่ได้มีลาภลอยมาหลายปีแล้ว บางปีคนได้รางวัลยังมีจำนวนมากกว่าคนไม่ได้ ผมยังเป็นคนกลุ่มน้อยคือไม่ได้อะไรเลยก็เคยมาแล้ว วันนี้อาราธนา ลป.ทิม ลพ.เกษม และ ลป.โต๊ะ ตามคำแนะนำของพี่ wanwi เลยไม่รู้ว่า องค์ไหนท่านช่วย แต่ขอให้มีลาภบ่อยๆ ก็พอ ไม่รู้ว่าองค์ไหนช่วยก็ไม่เป็นไร

10. cosmic ray

cosmic ray เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2014
    เข้ามาปิดท้ายด้วยความคิดถึงครับ ทุกท่านคงหลับไหลกันไปหมดแล้วแต่ผมเพิ่งกลับถึงบ้าน มาอ่านช่วงดึกๆก็ดีเหมือนกัน มีความเงียบเป็นเพื่อนที่คุ้ยเคยกันเสมอ กระทู้พุ่งไปไกล เร็วและแรงกว่าที่เคยคิดเอาไว้ เห็นแล้วก็มีความสุขอยู่ลึกๆตามไปด้วย ยินดีกับทุกท่านด้วยครับที่ได้รับพระปิดตากันไปแล้วคนละองค์สององค์ หันมามองตัวเองก็ต้องถอนใจยาวปลงอย่างเดียว สงสัยว่าแถวบ้านคงอยู่เลยเชิงเขาพระสุเมรออกไปอีกจนเลยเขตทำการของไปรษณีย์ไทย น่าเศร้าใจจริงๆ. อาทิตย์หน้าก็ต้องเดินทางอีกแล้ว แต่จะพยายามหาร้านเน็ตที่เปิดบริการดึกๆตามต่างจังหวัดเข้ามาอ่านเท่าที่จะทำได้ครับ.

11. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

สงสัยตั้งแต่คุณชาติยิงปืน "ออก" มาตอนนี้โดนอาถรรพ์ป่าครอบเข้าอีก เหล็กไหลเจ้าเอ๋ย..ไปอยู่หนใดแล้วครับ ?

12. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากๆครับคุณอา
    ยิ่งอ่านยิ่งรัก
    สำนวนคุณอา
    มากๆครับ
    เล่าบรรยาย
    เป็นเจ้าชีวิต
    ในพงไพรตัวจริง
    ลิขิตได้ด้วย ปลายนิ้ว

13. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับ
    เป็นกระทู้ฮอตฮิตที่หมู่มวลสมาชิกเฝ้ารอติดตามอ่านอย่างล้นหลาม
    จากการร่ายมนต์ตราเป็นภาษาเรื่องเล่าในการผจญภัยในดินแดนอันลึกลับซึ่งมิมีทีท่าว่าจะจบลงเช่นไรของท่านwanwiทำให้พยากรณ์ได้ว่าต้องติดเรทติ้ง5ดาวข้ามปีอย่างแน่นอน1,000%
    ก็ขอเป็นกำลังใจให้ท่านwanwiเช่นเดิมครับ
    ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรงทุกวันเวลาครับ
    :D:D:D:D:D

14. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าครับพี่วันและพี่ๆน้องๆทุกท่าน ..... แสงตะวันพึ่งจะโผล่พ้นขอบฟ้า มีเวลาให้คนเราอีกมากมาย...
    2017-01-20 07.03.42_wm.jpg

15. พวงสุวรรณ์

พวงสุวรรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2013
    อรุณสวัสเจ้าบ้านและทุกๆท่านครับ วันศุกร์สนุกสนานเบิกบานทุกคนครับ

16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ...................
    สวัสดีวันศุกร์ทุกคนครับ
    เข้ามารับความรู้คู่หรรษา
    สุขทุกคนทุกวันทุกท่านนา
    วันพระมาขอทำดีเพื่อ ... มีชัย

ดีใจที่มีชื่อคือสุขยิ่ง
    รับของจริงของดีมิสงสัย
    ร่วมทำบุญเพื่อศาสน์ประกาศไป
    ความสุขใจของเราไม่เมามัว

อ่านกันเพลินเหมือนเดินป่าพาสุขยิ่ง
    คนรู้จริงเขียนได้ไม่สลัว
    ขอบคุณพี่ที่นำมาพารู้ตัว
    ความรู้ทั่วรู้ทันป่าน่าสนใจ.....

วันนี้ วันพระ
    ไหว้พระ สวดมนต์ กันครับ..................

อนุโมทนา

17. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

รอบนี้คุณชาติจะได้เจอกับเสือสมิงหรือว่าอาถรรพ์ป่าอย่างอื่นหนอ

18. wanwi

1

ทราบช่วงบ่ายครับ คุณตั้มฯ

19. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณครับ มือใหม่พึ่งเริ่มหัดถ่ายภาพครับ

20. wanwi

1

กลอนดีรับรุ่งอรุณ กับวันพระจากน้องชาติมาแล้ว
    ไม่มีกลอนตอบนะครับ เพราะที่เขียนมา-เยี่ยมแล้ว
    ขอบคุณมากครับ