เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ผมนำเรื่องดังกล่าว กราบเรียนท่านหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต แล้วครับ ผมกำลังจะบวชแบบไม่สึกครับ เลยเข้ามาลาท่านอาจารย์อาชวิน ท่านพี่วิษณุ และท่านมังกรบูรพา และผมขอกราบขอบพระคุณท่านทั้งสามที่เมตตาช่วยเหลือเสมอมาครับ
    ผมดีใจที่ถึงแม้จะไม่ครองเพศเช่นท่านทั้งสาม แต่มีบุญได้บวชกับพระอริยเจ้าในชาตินี้ นับว่าไม่เสียชาติเกิดครับ ลาก่อนนะครับ และขอขอบคุณที่เมตตามาโดยตลอดอีกครั้งครับ ชาติที่แล้วผมก็จากท่านๆ มาแบบนี้แหละครับ ดีใจจังที่ได้พบเจอกันอีกในชาตินี้ ^.^

2. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณคุณAtsadongค่ะ ที่เข้ามาเตือนเพื่อนๆไว้ก่อน ภัยวิบัติธรรมชาติมันร้ายแรงก็จริง
    แต่ภัยจากมนุษย์ที่ไม่รู้จักบาปบุญคุณโทษยิ่งแย่ไปใหญ่ เมื่อใดคนไม่รู้จักคำสอนพุทธองค์
    เมื่อนั้นคงจะมีแต่ปีศาจร้ายไปทั่ว

เป็นกำลังใจให้คุณatsadongนะคะ ไม่ว่าจะเป็นฆราวาส หรือเป็นสาวกของพุทธองค์เต็มตัว
    ขอให้มีแต่ความสุขกายสุขใจ พบแต่กัลยาณมิตร สะสมอริยทรัพย์ตราบจนนิพพานค่ะ

สงสัยอาจารย์สามตาเจ้าของกระทู้จะรำคาญเวปก็เข้า็ยาก โพสยากอีกต่างหาก อดอ่านเลยเรา

อีกอย่างช่วงนี้ ทำบุญกฐินกันค่ะ เห็นสมาชิกหลายท่านเป็นประธานมั่ง กรรมการมั่ง
    ขออนุโมทนาบุญในศรัทธานั้นนะคะ

ไปงานโรงเรียนเจ้าตัวเล็ก แอบไปดูคุณครูเขาเตรียมตัวลิงน้อยทั้งหลายก่อนการแสดง
    ถือว่าเป็นคุณครูคนเดียว(ที่เจอ)่พาเด็กนั่งสมาธิ แล้วยังพาเด็กสวดสรภัญญะ ได้ไพเราะ

คิดถึงสมัยเด็กๆที่คุณครูให้เด็กๆเรียนศิลธรรม สวดสรภัญญะ สอนมารยาทไทย
    เลยขออนุญาตนำลิงค์ให้โหลด มีความหมายในตัว ทำนองเย็นๆ ฟังแล้วสบายใจ ลองดูนะคะ
    ตอนที่เปิดอยู่นี้ เจ้าตัวเล็กเขาคลอได้ค่ะ ไม่ลืม เพราะที่โรงเรียนเขามีสอนวิชาจริยธรรมวันศุกร์ด้วย ดีเนาะ

บทสวดสรรเสริญพระรัตนตรัย(ขับร้องหมู่)
    ทำนองสรภัญญะ
    http://www.junjaowka.com/musics/mp3/tt/M004.mp3

3. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เจริญในธรรมครับ ตัดเนวสัญญานาสัญญาให้ขาดครับ

4. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

หวาวๆๆๆ พี่บาสเปลี่ยนสีแล้ว กริ้สสสสสสสส><

5. Atsadong

ผมไปเฝ้าท่านหลวงปู่บุญฤทธิ์ท่านเช้านี้ตามที่คุณแซม(ลูกศิษย์ผุ้ดูแลหลวงปู่) นัดเอาไว้
    ผมเรียนเรื่อง 2012 และกราบเรียนหลวงปู่ท่านเพื่อขอบวช
    สิ่งที่ท่านตอบมา ผมตกใจมากครับ ท่านบอกว่า รู้สักแต่เห็นว่ารู้ เห็นสักแต่เห็น ไม่ต้องบวชหรอก
    ทั้งๆ ที่ผมเตรียมตัวไปพร้อมจะกร้อนหัวแล้ว ผมแปลกใจครับ แต่พอท่านกล่าวถึง 2012 ให้คุณป้าไก่ กิตติขจรฟังแล้ว ผมไม่แปลกใจเลยครับ
    สรุปครับ ท่านพี่ และท่านเพื่อนๆ ทั้งหลาย ท่านบอก ไม่ต้องบวช ครับ
    ป.ล.แอบเสียใจและดีใจเล็กๆ ครับ ยังไง ผมจะเข้ามาป้วนเปี้ยนส่งข่าวสารที่ได้รับมา เอามาฝากทุกท่านอีกนะครับ ขอบคุณครับ

6. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ไปวัด เขาอิติสุขโตครับ ได้บวดสมใจแน่ 5-5-5

7. Atsadong

โห ท่านวิษณุครับ อยู่ไกลตั้งประจวบคีรีขันธ์ ปัจจัยค่ารถยังไม่มีเลยครับ อัสดงมันคนจน รับปลายเดือนหมดต้นเดือนครับ อาหารหลักคือผักกะไข่ บางวันเป็นเด็กญี่ปุ่นก็กินมาม่า บางวันกินซีฟู้ด ปลากระป๋องอ่ะครับ

นี่กระผมบอกลาคนไปทั่ว แล้วต้องตามมาตระเวนแก้ไขกันหลายเลยครับ ที่บอกลาเพราะคิดว่าบวชแล้วเล่นเนตคงไม่เหมาะครับ ผิดแผนเลยครับ

ผมละแบบที่ท่านพี่บอกยังไม่ได้เลยครับ เมื่อวันก่อนจะถอนวิญญาณออกมา(เรียกไม่ถูกครับ เพราะกายทิพย์จะไม่ใช่เงาดำๆ) พอดีมันออกมาทางกระหม่อม เลยกลัวเพราะเคยอ่านเจอว่า ต้องออกข้างๆ คือผมก็ไม่ทราบว่า จะเรียกอะไรครับ เพราะเป็นเงาทะมึนดำๆ คล้ายเงาซึ่งกำลังลอยขึ้นมาเพื่อออกทางกระหม่อม โดยที่รู้สึกว่าถูกดึงให้สูงขึ้นๆ ครับ เพราะกายทิพย์จะเป็นใสๆ โปร่งๆ (คือผมอ่านเจอครับ) เลยเรียกมันว่าวิญญาณครับ
    ในร่างของผมมีวิญญาณเยอะครับ เพราะไปซ่าส์มากสมัยก่อน ผมเลยสับสนครับ ที่สำคัญ ยังไม่ได้ปฐมฌาณเลยครับ แต่กลับออกมาได้ด้วย เหมือนถุกดึงโดยพลังบางอย่างอ่ะครับ

8. Atsadong

ถึงเธอผู้สูญสิ้นศรัทธาในความรัก

เธอรู้มั้ยว่า ร้อยรัก พันรัก หมื่นรัก แสนรัก หรือล้านรักที่ผ่านมานั้นไม่ใช่ความเขลา

แต่เป็นแค่เพียงสิ่งที่ต้องก้าวเดินผ่านมาตามเส้นทางชีวิตของเธอ

เพื่อเรียนรู้ เพื่อเข้าใจ และเพื่อปล่อยวาง

เมื่อเธอหายแค้นเคืองในความบอบช้ำที่ผ่านมา

จงให้อภัยแด่เธอผู้นั้น และแด่ตัวของเธอเอง

ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก ไม่มีใครโง่เง่า ไม่มีใครเสียหน้า ไม่มีโกรธ ไม่มีเกลียด ไม่มีแม้กระทั่งหัวใจที่ด้านชา

หากว่าเธอเข้าใจและให้อภัยแก่ทุกสิ่งแล้ว

รางวัลที่เธอจะได้รับไม่ใช่คำจำนรรจา แต่เป็นพลังศรัทธาในความรัก ที่สามารถเยียวยา หัวใจของเธอได้ โดยลำพัง

9. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมช่วงนี้กระแสวิญญาณแรงมากเลยค่ะ เกิดอะไรขึ้นหรือป่าวค่ะ

ปลาเองก็เกือบเอาชีวิตไม่รอด(ถ้าไปหาหมอชี้กว่านี้เสียหน่อย)

พอออกจาโรงพยาบาล แอร์เสีย เน็ทเน่า ไฟในห้องเปิดไม่ออก ร่างกายทั้งส่วนนอกส่วนใน ได้รับเวทนาไปเต็มๆ จู่ๆตู้กระจก(ตู้ปลา)ก็ดันแตกโดยไม่มีสาเหตุอีก มันเกิดอะไรขึ้น

พอออกจากโรงพยาบาลได้วันเดียว ก้เกิดเรื่องขึ้นในบ้าน ทำเอาคนในบ้านวงแตกออกมาเกือบจะเข้าหน้ากันไม่ติดเลยละค่ะ

อ้อแล้วก็เรื่องผ้าห่มที่เคยถามว่า ห่มแล้วอึดอัด แต่พ่อบอกว่าห่มแล้วสบายดีเย็นนดีสะงั้นอะ

เอาไปซักแล้วอ่า ตัวนั้นยังจะอยู่ไหมอะค่ะ แล้วจะทำอย่างไรให้เขาย้ายที่อยู่ หรือเราต้องทำบุญไปให้เขาหรือป่าวค่ะ

10. Atsadong

ตอบให้นะครับ พวกเขาทำไรเราไม่ได้หรอกครับ เพราะจะบาปกรรมมากที่ทำร้ายผู้บริสุทธิ์ที่ไม่มีทางสู้ เพราะพวกเขา แค่อายุก็มากกว่าพวกเราไม่รู้กี่พันปีแล้วครับ
    ส่วนเรื่องทำบุญ หากทำแล้วคุณสบายใจ ก็ทำเถิดครับ ช่วงนี้ผมต้องเรียนภาษาฮีบรู เอาไว้คุยกะหมีแวมไพร์ครับ เพราะหมีมันอินเตอร์ ใช้ภาษาสมัยพระเยซูคริสต์
    เวลามันดื้อๆ ผมก็กินถั่วเยอะๆๆๆ เวลามันดี ผมก็ให้น้ำผึ้งเป็นรางวัล เพราะทำไงได้อ่ะครับ ไล่กี่ทีก็ไม่ยอมออกไป จนท้อเลยครับ เด๋วคราวหน้าดื้ออีก จับสะตอยัดปากเลยครับ

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวัน ที่ 31 ตค 52 นสพ เดลินิวส์ ลงข่าวหน้าแรก เรื่อง ดอกไม้สวรรค์ ที่ วัดไลย์ ลพบุรี มีใจความสำคัญว่า เป็นดอกไม้วิเศษ ศักดิ์ สิทธิ์...ที่ในหลวงได้ ถวายเป็น สังฆทาน แด่ องค์ พระศรีอาริย์

และเช้าวัน ต่อมา รายการ "เรื่องเล่าเช้านี้ได้ ของคุณสรยุทธิ์ ออกอาอาศ อีกครั้ง เรื่อง รายละเอียด
    ทำให้ผู้คนแห่เข้าวัด ไปแย่ง ดอกไม้กัน จนวัดแทบพัง
    สามตาเคยเล่าเรื่องความศักดิ์สิทธิ์เกี่ยวกับ ดอกไม้นี้ ไว้ นานแล้ว..คนที่ตามมาตลอด ก็คงจะจำได้

12. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

วัดไลย์ เป็นโบสถ์ แบบ วิหารคต เป็นกำแพงเหลี่ยมโดยรอบ มีพระพุททธรูป โดยรอบ ตรงกลางเป็น โบสถ์ ของ พระศรีอาริย์.......ระหว่างกำแพง กับโบสถ์ มีที่ว่างโดยรอบ กว้าง ประมาณ8 เมตร...จึงมีการปลูก ต้น ดอกไม้สวรรค์ มณฑาทิพย์ ประมาณ 26 ต้น
    ขนาดต้นสูง ประมาณ 2 เมตร...เป็นต้นไม้ที่แยกกิ่งคล้าย ต้นมะม่วง..ที่ปลายกิ่ง จะมีโอกาส ที่ จะมีดอกได้
    .........................................................................................
    เท่าที่ดู ศักยภาพที่จะมีดอก ได้ ต้นละ ไม่เกิน 3-4 ดอก ต่อปี...รวมๆๆแล้ว ทั้ง 26 ต้น จะให้ดอกได้ ประมาณ 3-4 ดอก ต่อ วัน...นับว่า น้อยมาก...ไม่พอกับผู้คนเป็น ร้อย ที่แห่เข้าไป
    ..............................................................................................
    เท่าที่ใช้ตาทิพย์ และออร่า สัมผัสพบว่า...ต้นไม้นี้ ศักดิ์ สิทธิ์ทั้ง ต้น
    ถ้าที่ดอกมีพลังเต็ม 100
    ใบ จะมีพลัง 70
    ดอก หายาก แต่ใบมีมาก หล่นลงโคนต้น วันละ7-10ใบ..เก็บได้ ง่าย
    ............................................................................
    ผมเทียวไป เทียวมาที่ วัด มากกว่า 6 เที่ยว เฉลี่ย เดือน ละหนเก็บสะสมได้ ดอก 6 ดอก และสะสมใบ เกือบ600 ใบ เพราะรู้ว่า ในอนาคต สิ่งเหล่า นี้ จะหายาก
    .................................................................................
    จากการชำแหละ พลัง ส่วนดอก

พลัง แรงที่สุด อยู่ที่ เส้น เกสร สีดำๆๆ ขนาด เส้นผม..ดอกหนึ่ง จะมี 6-8 เกสร
    รอง ลงมาเป็น กลีบดอกที่ ชิดกับ เกสร
    ลดหลั่นลงมา ที่ กลีบดอก...และที่ ใบ..
    .บังเอิญ ได้ กิ่งหัก มา 1 กิ่ง..ยังไม่ได้ ชำแหละ พลัง
    ........................................................................
    อย่างไร ขอเตือนว่า ทั้งดอก ทั้งใบ เป็น ของศักดิ์สิทธิ์ และเป็น ของวัด
    ใครไปเอาโดยพละการ..จะเท่า กับขโมยของวัด...บาปมหันต์.ผมเอง เมื่อรวมรวมใบแห้งใส่ถุงแต่ละครั้ง ก็ ต้อง ไปหา หลวงพี่ ที่ดูแล..ขอท่าน..ท่านบอกให้เอาไปเถอะ...ก็จะปลอดภัย
    .....................................................................
    วัดไลย์ อยู่ไม่ไกล..อยู่ในเขต ลพบุรี ตลาดท่าโขลง ใกล้ ท่า วุ้ง..ไปเภิด วัดศักดิ์ อย่างนี้
    หาใบให้ได้สักใบ กลับมาด้วย ก็จะเป็น บุญ นักแล..ดอก คง ไม่มีทาง
    ..................................................................................

13. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    Hello, How are you Professor?
    So sorry to hear you will shut down the booth.
    Perhaps some miracles take place and you'll continue the activities.
    Hope to see you next year.
    chearr:z4chearr

14. Atsadong

คุณ Baby_Par ผมลืมบอกคุณไปครับว่า แวมไพร์ที่คุณกำลังเจออยู่ สามารถเห็นอนาคตล่วงหน้าได้นานมาก ฉะนั้น โปรดใช้ตาทิพย์เพื่อสแกนอาหาร และเครื่องดื่มของคุณ และมี Tips เพิ่มเติมดังนี้ครับ
    1.อย่าชวนแวมไพร์เข้าบ้าน ไม่ว่าจะด้วยภาษาอะไรก็ตาม เมื่อคืนนี้ฟูลมูน ผมกำลังเรียนภาษาฮีบรูเพื่อฝึกหมี มีคำแทรกมาในประโยคที่กำลังเรียนอยู่ว่า welcome โห...เกือบหลุดพูดไปแล้วครับ
    2.น้ำมนต์มีติดบ้านนะครับ เอามาทาเนื้อทาตัวเวลานอนหลับ เวลามันจับเราตอนที่เราเผลอหลับสนิทจะได้ร้อน
    3.พวกมัน สแกนความกลัวของเราด้วยเสียงจังหวะเต้นของหัวใจ หากเราตื่นเต้นตกใจกลัวจนหัวใจเต้นโครมคราม มันจะจู่โจม
    4.เหตุการณ์ที่คุณเล่ามาทั้งหมด ผมก็โดนประมาณนี้มาก่อนร่วมจะ 2 ปีแล้วครับ มีครั้งนึงกระโจนออกจากรสที่ติดแก๊สบนทางด่วน เพราะระบบแก๊สมันไหม้ รวมทั้งเวลาที่เราไม่กลัวตาย มันจะพยายามสร้างวิชั่นผ่านทางภาพหรือเสียงให้เราดู เพื่อข่มขู่ ก็ปล่อยเขาไปครับ ทุกอย่างล้วนเป็นภาพลวงตา
    5.เปลี่ยนเวลานอนใหม่เป็นหลังตี5 คือคุณปลาต้องนอนหลับเอาแรงตอนกลางวันให้เต็มที่ เพื่อว่าตอนกลางคืนจะได้ระวังตัว ก็เล่นเนตดูเชิงกันไปทั้งคืนแหละครับ โป๊กเกอร์เฟซ กันไป
    6.เวลาได้กลิ่นคาวเลือด คือพวกนี้มันมาใกล้ๆ (คือตัวพวกมันเหม็นคาวมากครับ น้อยครั้งจะเจอพวกมันใส่น้ำหอม) ก็ปลงอสุภะทันทีว่า เราก็เละเหมือนที่มันเละล่ะครับ แถมยิ่งกว่าอีกด้วย ไม่ใช่พวกมรึงจะเละเทะได้คนเดียวนะ ตรูมีเลือดและน้ำหนองเยอะกว่าพวกมรึงอีก หุ หุ
    7.การหลับๆ ตื่นๆ จะเครียดมาก เพราะหากเผลอหลับ มันก็ส่งเสียงปลุกแกล้งตลอด ก็อยู่ด้วยกันเป็นเพื่อนมันไปเลยครับ เพราะหากเราปล่อยให้เคลิ้ม แล้วมันมาปลุกทุกที เราก็จะตกใจหลายสิบครั้ง ทำให้สมองเพลียง่าย สู้ไม่นอนเลยดีกว่า ไปงีบเอาเช้าเหมือนพวกมัน
    8.ปิดประตูห้องให้ดี อย่าเข้าๆ ออกๆ จากห้อง มีกระโถนติดห้องไว้ น้ำเปล่า ขนม และปิดช่องว่างของบานประตูหรือหน้าต่างให้มิดนะครับ ต้องเข้าห้องแต่หัวค่ำ แล้วไม่ออกมาเลย เพราะพวกมันยังไม่ตื่น พอตื่นก็เข้าห้องเราไม่ได้อ่ะ หุ หุ
    9.แวมไพร์เขาทำบุญกันด้วยนะครับ มีบางพวกที่ใจบุญสุนทาน แต่บางพวกก็เลวสุดๆ ฉะนั้น หากอยากทำบุญไปให้เขา เขาคงไม่ว่าอะไรเราหรอกครับ การให้มีแต่ความสุขครับ

เทคแคร์นะครับ ระลึกไว้เสมอว่า รุ้สักแต่รู้ เห็นสักแต่เห็น ทุกสิ่งคือภาพลวงตาครับ

15. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ไอ้สุดโง่ แถมงี่เหง้าสุดโต่งอีกตากหาก เป็นยิ่งกว่าทัพพี ที่ไม่รู้รสแกง
    ได้พบครูดี ที่ข้าเองก็ยังไม่อาจได้พบ
    ท่านสอนแล้ว ก็ยังงมโข่งงี่เหง้าอยู่นั่นแหละ แถมพาผู้อื่นเข้าป่าไปด้วย

ระวังวางอุเบกขาไม่ได้ ได้ย้ายไปอยู่ศรีธัญญาแน่นอน

16. andente

andente เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ท่านบอกว่า รู้สักแต่เห็นว่ารู้ เห็นสักแต่เห็น

สั้นง่าย ใช้ได้ตลอดจริงๆ สาธุ

17. Atsadong

ครับ ผมจะได้ฝึกละวางอุเบกขาตามที่ท่านสอนได้ครับ ขอบคุณครับ
    ป.ล.เนื้อหาที่ผมนำเสนอทั้งหมด เป็นประสบการณ์ส่วนตัวตั้งแต่อายุ 27-32 ปี โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านและทำความเข้าใจ
    ทุกคืน ต้องใช้ชีวิตแบบหวาดระแวง
    จะกิน จะนอน ล้วนลำบากไปหมด
    ผิดที่ไม่ได้ก่อ ผิดที่ยังทำความดีไม่พอ
    ผิดที่คนทั่วไป ต่างกลัว ที่จะมองฉันให้เต็มตา ในฐานะเพื่อนคนนึง
    แค่เพื่อนที่ไม่มีใครเหลียวมอง หรือเข้าใจ เพียงเพราะฉันต่างจากเธอ
    นี่ฉันเป็นอะไร ทำไมทุกคนล้วนขับไสไล่ส่ง
    ในโลกใบนี้ จะมีที่ว่างให้คนอย่างฉัน ได้ซุกหัวนอน เพื่อหลับสนิท และกินอิ่มทุกมื้อไหม
    ช่วยบอกที

18. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ก่อนจะวางอุเบกขา ลองดูซิ พรหมวิหารสี่เป็นไง

เจ้าคิดเจ้าแค้น ก่อเจ้าหนี้มากมายให้มาทวงหนี้ (ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นหนี้มันซะหน่อย-อุปโหลกเองทั้งเพ)
    เสียเวลาห้าหกปี เปล่าประโยชน์ (ทำให้เป็นประโยชน์ซะ-สงสัยทำไม่เป็นซะมั้ง)

เฮฮะ.. สร้างสัตรู มันก็ต้องมานั่งหวาดระแวง ไม่ต้องหลับต้องนอน
    แต่สร้างมิตร นอนหลับสบายวะ มีคนเห่กล่อม ปัดยุงให้ด้วย

19. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ง่ะ งงๆอยู่ค่ะอาจารย์suwi แหะๆ สงสัยสอนใครโดยเฉพาะ
    ดีใจค่ะที่อ.สามตา อ.suwi เข้ามาคุยแล้ว ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน รักษาสุขภาพนะคะ
    ว่าจะแวะไปบูธก็ยุ่งกับงาน ของที่จะเอาไปให้ก็เตรียมแล้ว รอคนช่วยยกก่อน 5555
    อ.สามตาพูดถึงในหลวง ตัวกลมก็ขอให้บุญที่ทำมานั้นไปรวมกับบุญจากพระราชกรณีกิจ
    แล้วขอบุญนั้นส่งเสริมให้พลานามัยพระองค์แข็งแรงยิ่งขึ้นด้วยเทอญ

คุณatsadongเป็นฆราวาสก็ดีนะคะ ช่วยเหลือคนได้เยอะเหมือนกัน
    มาเล่นบ้านตัวกลมได้จ้า บ้านไม่หรู แต่อาหารอร่อย(ทำเอง ให้คะแนนเอง อิอิ)

นู๋ปลาก็รักษาสุขภาพเน้อ มีอะไรสถิตอยู่ก็ส่งบุญให้เขาเลยจ้า

20. The Third Eyes

ดอกไม้สวรรค์แห่งวัดไลย์...วิเศษ ยังไง ?????

ครั้งแรกที่พบสัมผัส (มีคนเอามาให้ดู)...พบว่า มีพลังแปลกมากๆๆ ในทำนองสุดยอด

วันต่อๆๆมา จึงต้องรีบบึ่งไปลพบุรี ไปที่ ตลาดท่าโขลง

ไปที่วัด ไลย์ ที่อยู่หน้า ตลาด
    ดอกไม้ บนต้น ไม่มี......แต่มีแขวนไว้ เป็นราว อยู่ในตู้
    จึงขอหลวงพี่ เอามาตรวจด้วยตาที่สาม

........................................................
    พบว่า ทันที ที่ กำหนดจิต
    มองเห็น แสงสีทอง ลงมาจากเบื้องบน
    เข้ามาในตัว ที่ ช่อง กระหม่อม บน ศีรษะ
    ลงมาเป็นแกน ตามแนวกระดูกสันหลัง
    ................................................
    แล้วค่อยๆๆ แผ่ขยายออกไป โดยรอบ
    เป็นกำแพง สีทอง รูปเหลี่ยม กำแพงหนา 2 เมตร
    อยู่ห่างจากตัวเราโดยรอบ...ประมาณ 4. เมตร
    เท่ากับเรามีกำแพงวิเศษ คุ้มกัน ตัวเรา...โดยรอบ
    .........................................................
    สิ่งชั่วร้าย อันตราย..ไม่สามารถ ทำอะไร เราได้
    แสงมีสีทอง...อันแปลว่า ปรับธาตุ...รักษาโรคได้เป็น อย่างดี
    .............................................................
    ดอกหายาก...หาใบจะง่ายกว่า...ลองไปดู ตามโคนต้น ที่วัด
    อาจจะเหลือรอดให้เก็บได้...ถ้ามีบุญ พอ
    ................................................................