เมียผี

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 21 กุมภาพันธ์ 2012.

1. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    - -" เฮ้ยยยย ...........

เราก็มีคนที่ชอบแต่เขาเสียชีวิตไปแล้วอ่ะ ช่วยถามแฟนคุณให้หน่อยสิคะ ว่าคนที่เราชอบเขาไปเกิดหรือยังอ่ะ 555 ^^"

2. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าเขารู้มากขนาดนั้น ผมคงให้เขาบอกหวย รวยไปนานแล้วแหละ อิอิ

3. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    - -"

ง่ะ ก็นึกว่า อยู่มิติเดียวกัน น่าจะเคยเห็นกันบ้าง ^^"

4. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    จะคุยกันได้จริงๆก็ตอนนอนหลับเท่านั้นครับ เหมือนฝัน แต่มันก็แปลกที่ฝันเห็นแต่คนเดิมๆ ทั้งๆที่ไม่ได้คิดอะไร แต่เรื่องราวเปลี่ยนไปเหมือนเราใช้ชีวิตประจำวัน แต่ถ้ากลางวันจะได้กลิ่นเท่านั้นเอง

5. untear

untear Active Member

28 พฤศจิกายน 2010
    ทำไม...ไม่ไปออกคนอวดผีอ่ะ เพื่อ ริว เขาอาจจะแนะนำอะไรดีๆให้บ้าง......

6. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากมีกับเขามั่งจัง อิอิ

7. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องหวย 7 งวดซ้อนครับ ที่ผมเคยขอมา แต่เรื่องของผมต่างจากชาวบ้านหน่อย คือ ผมเป็นฝ่ายไปจีบผี อย่าทำเลย มันเหมือนกับเป็นการแลกเปลี่ยนอะไรกันสักอย่าง อย่าคิดมั่วๆ ว่าจะทำบุญให้ บางทีเขาอาจจะต้องการอย่างอื่นก็ได้

8. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

มีบ้างก็ดีเนาะไม่เหงา แถมไม่เป็นภาระทางโลก ด้วย หุหุ:boo:

9. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากมีจริงๆง่ะ

งั้นก็ลองให้แฟนผีของคุณ yanjai_makmy ติดต่อเพื่อนผีให้สิจ๊ะ เอาแบบตาโบ๋ หัวขาด ขาหัก ไส้ทะลัก สมองไหล จัดให้เลยนะคะคะท่าน จขกท. ^__^

10. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ได้สิ อย่าไปยึดติดอะไร เท่าที่เคยฟังมาพวก......มีฤทธิ์ มักจะทำตัวให้เจ้าตัว เข้าใจผิดว่าหน้าตาดี หล่อ สวย และค่อยข้างแสดงตัว ว่า ฉันยังอยู่นะ คิดถึงนะ ตามตลอดเวลา(ให้คนอื่นเห็นไปด้วย หรือทำอะไรๆ ผูกเรื่องราวได้เป็นเรื่องปะติดปะต่อ "แบบ เกินไป" )

แต่ถ้าเป็นพวกมีกรรมสัมพันธุ์กันมา แล้วไม่ไปเกิดด้วยความผูกพันธ์ คิดถึง เขาก็จะอยู่ของเขาเฉยๆ ไม่แสดงอะไร นอกจากอยู่ข้างๆ เป็นห่วง (ไม่ต้องอวดให้คนรอบข้าง ของเจ้าตัวเห็นว่า ฉันยังอยู่ใกล้นะ แต่บางทีเจ้าตัวอาจจะสัมผัสได้ด้วยตัวเองบ้าง แต่คนอื่นๆ ไม่ได้สัมผัสได้แบบชัดๆ จะๆ )

แม้แต่เพื่อนเรา เราเองยังเข้าใจผิดว่า มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นเสียงผู้หญิงคุ้มครองมาหลายปี เสียงอ่อนหวานมาก เป็นห่วงคุ้มครองสุดๆ เท่าที่เขาเล่า (พอดีเขาอยู่ลัทธิเข้าทรงลัทธินึง) พอเอาเข้าจริง กลับไม่ใช่เป็นอย่างอื่น ที่แกล้งผูกเรื่องให้เพื่อนเรา/บ้านเขา เข้าใจผิด ดีใจ

กลับเป็นอย่างอื่นไปเสียได้ (แต่ไม่กล้าบอกเขา หรือเข้าไปยุ่งอะไรนะค่ะ เพราะเราเองก็ช่วยอะไรเขาไม่ได้)

หมายเหตุ ความเห็นส่วนตัวค่ะ

11. Jitsamathi

Jitsamathi Active Member

เรื่องนี้ทั้งน่ารักและน่ากลัวไปพร้อมๆกันเลยแฮะ