เพื่อการกุศล หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน เทพดาบส 500พรรษา(เทพเจ้าแห่งภูตะแบง)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พยัคฆราช, 17 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    กล่าวได้ดี นับถือและนับถือ :cool:;ปรบมือ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

"จิตใจวุ่นวายขุ่นมัวเป็นบาป จิตใจใสสะอาดเป็นบุญ จงปล่อยวางๆๆๆ "
    ...อนุโมทนาค่ะ...
    ว่าแต่คุณพุทธนิรันดร์นี้มีอารมณ์ขันไม่เบานะคะ ^^

3. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นด้วยกับคุณพุทธนิรันดร์ครับ และขอเพิมอีกสองประเด็นนะครับ ประเด็นแรกผมคิดว่าพวกเราทุกคนที่บูชาวัตถุมงคลหลวงปู่สรวงไปคงรู้สึกสบายใจแน่นอนครับเพราะวัตถุมงคลที่บูชาจากน้องเก้าไปก็เป็นของแท้แน่นอนอย่างน้อยก็มีคุณ 1โชคชัยออกมาช่วยการันตีให้ว่าวัตถุมงคลออกมาจากอาศรม เท่ากับว่าน้องเก้าก็ไม่ได้หลอกลวงพวกผมถูกใหมครับ ส่วนประเด็นต่อมาผมคนนึงล่ะครับที่บูชาวัตถุมงคลจากน้องเก้าหลายชิ้นด้วยกัน ผมก็ลองเปรียบเทียบราคาดู ก็ออกจะถูกกว่าที่อื่น ๆด้วยซ้ำไป ถูกกว่าจนผมแอบคิดไปว่า เก๊หรือเปล่า โชคดีตรงที่คุณ 1 โชคชัยออกมาบอกนี่ล่ะครับเลยมั่นใจว่าเป็นของแท้ และที่สำคัญนะครับน้องเก้ายังแถมมาให้ผมอีกหลายรายการ แล้วอย่างนี้จะเอากำไรจากตรงไหนหรือครับ ส่วนเรื่องประเด็นทำบุญนั้นผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับกับคุณพุทธนิรันดร์ครับ เจตนาของพวกผมนั้นบริสุทธิ์อยู่แล้ว เงินที่ได้มาก็จากน้ำพักน้ำแรงทั้งนั้น ตั้งใจทำบุญไปแล้วไม่เสียดายหรอกครับ ประเด็นคืออยากให้ผู้ดูแลเว็ปช่วยให้ความเป็นธรรมกับคุณพยัคราชด้วยนะครับว่าน้องเค้ามีเจตนาหลอกลวงใครหรือเปล่า เท่าที่ผมอ่านดูมายังไม่เห็นมีผู้เสียหายคนไหนเข้ามาแจ้งเลยครับ เพราะถ้าเสียหายจริงก็พวกผมนี่ล่ะครับคนที่เช่าบูชาวัตถุมงคลเท่าที่ดูมาก็มีแต่คนชื่นชมน้องเค้าและให้กำลังใจทั้งนั้น ส่วนเรื่องส่วนตัวน้องเค้าในเรื่องอาศรมนั้นเป็นสิ่งที่ทางอาศรมต้องเคลียร์กันเองครับ ไม่เกี่ยวอะไรกับเราสมาชิกเว็บพลังจิตแค่น้องเค้าไม่ได้มาหลอกลวงพวกเราก็พอแล้วครับ ด้วยความเคารพครับ

4. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ใช่ครับถูกต้องตามที่คุณ pintongpunได้กล่าวมาทุกประการ บูชาพระในราคาถูกกว่ากระทู้อื่น และมีรายการแถมให้บ้างจะเอากำไรจากที่ไหนใช่ถูกต้องครับ และก็ไม่มีใครร้องเรียนคุณเก้าเลยมีแต่ชื่นชมอันนี้ก็ถูกต้องครับ นี้คือความจริงที่ปรากฏในเวบในกระทู้ ส่วนเรื่องในบ้านท่านในอาศรมท่านจะเป็นอย่างไรมันเป็นเรื่องของท่านที่จะจัดการ ไม่ใช่เอาเรื่องเราเผาเรือนมาทะเลาะมาอวดโชว์กันให้เห็นในหน้ากระทู้นะครับ

5. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ไม่มีใครร้องเรียนเรื่องการเอาพระปลอมมาหลอกให้ร่วมทำบุญบูชาพระนะครับ

6. อ.ปรเมศวร์

อ.ปรเมศวร์ สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    สาธุบุญใดธรรมได้ผู้ทำได้ตั้งใจบุญนั้นธรรมนั้นก้สำเร็จได้ด้วยการกระทำของผม
    ถ้าผู้ใดเอาบุญมาทำบาปก้ย่อมได้บาปที่ตนเองทำดังที่พระพุทะองค์ท่านตรัสสอนไว้ว่า กัมมุนา วัตตะตีโลโก สัตว์โลกยอมเป็นไปตามกรรม
    หากผู้ใดทำผิดต่อผู้อื่นด้วยกายวาจาหรือใจคือกายทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนวาจาทำให้ผู้อื่นทุกข์ทนหรอคิดทางใจในสิ่งที่ผิดคือคิดชั่วใจใจตน พระพุทะองค์ท่านก็ว่าเป็นบาปแล้ว
    จงหยุดการทะเลาะกันและกันให้อภัยซึ่งกันและกันจะเป็นบุญอันประเสริฐที่สุด
    ใครทำอย่างไรก็ได้สิ่งนั้นอยู่แล้วปัจจุบันกรรมมันติดจรวดไม่ต้องกลัวว่าใครทำอะไรไว้ก้ต้องได้สิ่งนั้นอยู่แล้ว
    หยุดการทะเลาะกันบนการทำบุญต่อหลวงปู่สรวงเถอะจะได้ได้บุญที่เต็มบริบูรณ์ดีดังน้ำที่เต็มฝั่งในคืนเพ็ญ

สาธุ สาธุ สาธุ ท่านใดทำสิ่งใดไว้ก็จะได้สิ่งนั้นกรรมีไว้ให้คนไม่ดีทำไม่งันจะมีนรกไว้ทำอะไร(ผมบูชาพระที่บูชามาด้วยใจผมคิดว่าผมทำบุญถูกแล้ว)

7. อ.ปรเมศวร์

อ.ปรเมศวร์ สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    สาธุบุญใดธรรมใดผู้ทำได้ตั้งใจทำบุญนั้นธรรมนั้นก้สำเร็จได้ด้วยการกระทำของผู้นั้น
    ถ้าผู้ใดเอาบุญมาทำบาปก้ย่อมได้บาปที่ตนเองทำ ดังที่พระพุทธองค์ท่านตรัสสอนไว้ว่า กัมมุนา วัตตะตีโลโก สัตว์โลกยอมเป็นไปตามกรรม
    หากผู้ใดทำผิดต่อผู้อื่นด้วยกายวาจาหรือใจคือกายทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนวาจาทำให้ผู้อื่นทุกข์ทนหรอคิดทางใจในสิ่งที่ผิดคือคิดชั่วใจใจตน พระพุทธองค์ท่านก็ว่าเป็นบาปแล้ว
    จงหยุดการทะเลาะกันและกันให้อภัยซึ่งกันและกันจะเป็นบุญอันประเสริฐที่สุด
    ใครทำอย่างไรก็ได้สิ่งนั้นอยู่แล้ว ปัจจุบันกรรมมันติดจรวดไม่ต้องกลัวว่าใครทำอะไรไว้ก้ต้องได้สิ่งนั้นอยู่แล้ว
    หยุดการทะเลาะกันบนการทำบุญต่อหลวงปู่สรวงเถอะจะได้ได้บุญที่เต็มบริบูรณ์ดีดังน้ำที่เต็มฝั่งในคืนเพ็ญ

สาธุ สาธุ สาธุ ท่านใดทำสิ่งใดไว้ก็จะได้สิ่งนั้นกรรมมีไว้ให้คนไม่ดีทำไม่งันจะมีนรกไว้ทำอะไร(ผมบูชาพระที่บูชามาด้วยใจผมคิดว่าผมทำบุญถูกแล้ว)

8. สเรเต

สเรเต Active Member

27 มิถุนายน 2011
    ได้รับพระแล้วสวยมาก ขอบคุณครับ เป็นกำใจให้เสมอมา

ไฟล์ที่แนบมา:

9. สเรเต

แก้ไข กำลังใจ

ผู้ดูแลบอร์ดข้อความที่ให้สมาชิกแก้ไขหายไปไหนแล้วนำกลับมาให้ด้วยเช้าใจน่ะเวลาพิมพ์ผืดจะได้แก้ได้ .***ไม่มีไม่ค่อยสะดวก***

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องร้องเรียนและปัญหา ไม่มีปุ่มแก้ไขค่ะ

11. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เจตนาของผู้เช่าบูชาพระหลวงปู่คือ ศรัทธา
    เงินเราแท้ก็ต้องการพระแท้ ถ้าได้รับพระแท้ก็ถือว่าไม่ได้ถูกหลอก ยกเว้นพิสูจน์ว่าเป็นพระปลอม นั่นถึงเป็นเรื่องใหญ่
    ปัญหาภายในอาศรมผู้เช่าบูชาเป็นคนนอกไม่รู้อะไรหรอกค่ะ การชี้แจงข้อมูลเป็นสิ่งที่ยินดีรับฟัง แต่อยากให้คุยและเคลียร์กันดีๆยังไงก็ลูกศิษย์หลวงปู่ครูอาจารย์องค์เดียวกัน

12. สเรเต

ขอบคุณครับ:boo:({):cool:

13. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เคลียร์กันได้หรือยังครับ พูดคุยกันให้เข้าใจดีๆนะครับ แล้วมาช่วยครูบาอาจารย์กันดีกว่า เอาใหม่ครับเอาใจช่วยอยู่ครับ

14. naiburit

naiburit เป็นที่รู้จักกันดี

ด้รับธรรมนำพร เป็นมงคลยิ่ง ขอบคุณมากครับน้องพยัคฆราช
    :cool:

15. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหมือนกันครับ...ขอบคุณมากน้องพยัคฆราช...ครับกับสิ่งล้ำค่าที่มอบให้

16. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วเหมือนกัน แต่ว่าคุณเก้าไปไหน up up up ด้วยครับ

17. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ไดัรับเหมือนกันครับ ขอบคุณน้องเก้ามากครับ

18. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขอโทษนะครับ สงสัยนะครับว่า ธรรมนำพร คืออะไรหรือครับผม

19. มหาหงษ์

มหาหงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับอ.ปรเมศวร์ ครับ ผมสมาชิกใหม่ครับแต่ก็เช่าบูชาพระหลวงปู่สรวงมาก็หลายองค์ ได้อ่านข้อความในกระทู้มาโดยตลอด มีสมาชิกพี่ๆหลายท่านได้แสดงความเห็นที่สมเหตุสมผลครับ เป็นไปได้หรือไม่ครับที่ผู้ที่เป็นสะพานบุญทั้งหลาย ถอยคนละก้าว แล้วจับมือกันร่วมกันทำบุญต่อหลวงปู่สรวงจะได้ได้บุญที่เต็มบริบูรณ์ดีดังน้ำที่เต็มฝั่งในคืนเพ็ญ เหมือนดั่งอ.ปรเมศวร์ท่านกล่าวไว้ เพราะเหล่าสะพานบุญและผู้ร่วมบุญทุกท่านต่างก็มีเป้าหมายเดียวกัน

20. buktun

buktun Active Member

มีคาถาที่ใช้คู่กับ กุมารทอง หลวงปู่สรวงด้วยมั้ยครับ
    การบูชา
    การเรียกใช้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้