**เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินฯ ดูหน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมญาณ, 28 มิถุนายน 2011.

1. ธรรมญาณ

ธรรมญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2011
    รับทราบการโอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ครับ พรุ่งนี้ช่วงเช้าผมจะจัดส่งให้ครับ ขออนุโมทนา สาธุ

2. ธรรมญาณ

คุณสิทธิพันธ์ สมาชิกจาก นครปฐม ที่เคยร่วมทำบุญบูชาพระสมเด็จโนนผึ้ง วันนี้ได้โทรร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่อีกครั้งขอบูชา พระนาคปรกหลวงปู่พรหมมา เนื้อทองเหลือง ๒ องค์ เนื้อทองแดง ๑ องค์ ขอขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่อีกครั้ง...ขออนุโมทนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2011
  3. ธรรมญาณ

พระนาคปรกใบมะขาม
    ของ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี รุ่น ๒
    เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์ เหลือ ๑๖ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์ เหลือ ๑๒ องค์

**คาดว่าอีกไม่นานจะไม่พอเพียงต่อความต้องการของลูกศิษย์ที่ทราบกิตติศัพท์ของหลวงปู่พรหมมาว่าขลังของจริง ท่านที่ยังไม่มีอย่าช้าให้ลูกศิษย์ตัวจริงของหลวงปู่รู้ข่าวนี้นะครับ...ผมรับรองว่าไม่เหลือแน่นอนครับ**

4. ธรรมญาณ

ช่วงนี้ชาวบ้านกำลังเกี่ยวข้าวอยู่ หากเริ่มลงมือก่อสร้างองค์พระใหญ่เมื่อไร ผมจะถ่ายรูปนำความคืบหน้าการก่อสร้างมาให้พี่น้องที่ร่วมทำบุญได้ชมเป็นระยะและร่วมอนุโมทนาในบุญกุศลทั้งปวงครับ สาธุ

5. ธรรมญาณ

วันนี้ช่วงเช้าผมจะจัดส่งพัสดุให้สมาชิก ๒ ท่านที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ครับ
    ๑.คุณอธิฐาน จ.อุดรธานี
    ๒.คุณสิทธิพันธ์ จ.นครปฐม
    ด้วยระบบ EMS พร้อมพระสมนาคุณการทำบุญใหญ่ครับ ขอให้อำนาจแห่งบุญที่ทำจงคุ้มครองท่านและครอบครัวให้มีแต่ความสุขตามที่ปรารถนา เทอญ สาธุ

6. ธรรมญาณ

กระทู้แห่งบุญนี้ได้รับการสนับสนุนจากทุกท่านมาโดยตลอด แม้แต่วัตถุมงคลที่นำมาให้สมาชิกได้บูชาทำบุญก็ล้วนมาจากญาติธรรมผู้ศรัทธาในบุญกุศลนำมาให้และเป็นวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณเป็นที่ประจักษ์ในวงกว้าง...รอบนี้ก็ได้รับ...พระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย มาจาก..คุณครูจักรกฤษ มหาลวเลิศ ซึ่งครอบครัวของท่านเป็นศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่มาตั้งแต่เริ่มต้นกับคุณอำพล เจน ฉะนั้นวัตถุมงคลนี้จึงรับประกันว่าแท้ตลอดชีวิต มวลสารเยี่ยม เปี่ยมด้วยความขลัง ดังด้วยประสบการณ์ สร้างตำนานเกจิขมังเวทย์ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร...อย่าพลาดนะครับ โอกาสสุดท้ายแล้ว ค่าบูชานี้ไม่มีอีกแล้วครับ
    ของ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี รุ่น ๒
    เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์ เหลือ ๑๖ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์ เหลือ ๑๒ องค์

**คาดว่าอีกไม่นาน จะไม่พอเพียงต่อความต้องการของลูกศิษย์ที่ทราบกิตติศัพท์ของหลวงปู่พรหมมาว่าขลังของจริง ท่านที่ยังไม่มี อย่าช้าให้ลูกศิษย์ตัวจริงของหลวงปู่รู้ข่าวนี้นะครับ...ผมรับรองว่าไม่เหลือแน่นอน แล้วห้ามมาบ่นทีหลังนะครับ**

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2011
  7. ธรรมญาณ

แจ้งหมายเลขพัสดุ EMS ของสมาชิก ๒ ท่านครับ

EI044974748TH-คุณอธิฐาน อุดรธานี

EI044974751TH-คุณสิทธิพันธ์ นครปฐม

ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนา สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

8. ธรรมญาณ

วันนี้ผมตรวจสอบพัสดุของ คุณประภาส ยังอยู่ที่เดิมอยู่ ไม่ทราบว่าแถวบางกรวยน้ำยังท่วมอยู่หรอครับ...

9. watshah

watshah เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญพระนาคปรกเนื้อทองเหลือง 1 องค์ เนื้อทองแดง 1 องค์ นะคะ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

10. ธรรมญาณ

ขอต้อนรับกัลยาณมิตรใหม่เข้าสู่กระทู้แห่งบุญมหากุศลสร้างพระใหญ่ ดีใจมากครับที่พี่ๆน้องๆได้มาร่วมสร้างบุญกุศลร่วมกัน บุญเท่านั้นที่พึ่งได้จริง ขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญกับคณะของเราเพื่อหลวงพ่อใหญ่ของเรา"พระพุทธมงคลนิมิต" ขออนุโมทนา สาธุ

11. ธรรมญาณ

**สรุปยอดล่าสุด**

เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์ เหลือ ๑๕ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์ เหลือ ๑๑ องค์
    <!-- google_ad_section_end -->

12. ธรรมญาณ

ทุกท่านสามารถจองและโอนเงินได้ตามสะดวกอย่างมีความสุขในการทำบุญ หากโอนแล้วขอความกรุณาแจ้งด้วยนะครับจะได้จัดส่งพระที่จองให้โดยเร็วครับ โดยโอนเข้าบัญชีของวัด
    ธนาคารกรุงเทพ สาขากันทรารมย์ บัญชีเลขที่ 487-0-51294-6

ชื่อบัญชี นายทองเตรียม พลชัย และ พระอธิการช้อน ธมมวโร
    เมื่อโอนแล้วขอความกรุณาส่ง SMS ALERT ไปที่เบอร์ 087-459-5388 หรือ PM การโอนและที่อยู่ให้ผมทราบด้วยจะได้ตรวจสอบให้กับทุกท่านได้ หากต้องการสอบถามให้ติดต่อที่เบอร์ 087-459-5388 เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อการพระศาสนา...ขอบคุณในบุญกุศลที่ร่วมสร้างครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมสร้างพระใหญ่ครับ สาธุ
    บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน<!-- google_ad_section_end -->

13. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    เช้านี้ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

14. ธรรมญาณ

ขอบคุณ...คุณอธิฐาน มากครับที่ร่วมทำบุญด้วยกันมาโดยตลอด หากมีประสบการณ์อะไรแจ้งผมบ้างนะครับ ขอให้บุญที่ทำจงรักษาและคุ้มครองท่านและครอบครัวให้มีแต่ความสุขเทอญ สาธุ

15. ธรรมญาณ

**UPDATE**รายการที่ยังมีให้บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่

ถนนทุกสายมุ่งสู่บ้านดงนา..ลป.พรหมมา เขมจาโร อิสีขลังขมังเวทย์ สร้างประมาณปี ๓๖-๓๗ พระขลังเก็บเก่าเกือบ ๒๐ ปี ให้บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ที่วัดบ้านโนนผึ้ง ในแบบเผยแผ่คุณครูบาอาจารย์เพื่อการกุศล พระออกใหม่ๆยังราคาองค์เป็นร้อย แต่นี่เก็บเก่ามาเกือบ ๒๐ ปี แถมเป็นของพระเกจิดังบวกกับประสบการณ์เพียบ ให้บูชาเบาๆไม่เอาไม่ได้แล้ว สภาพสวยทุกองค์ เลือกเนื้อพระได้ตามที่ชอบ จองก่อนได้เลือกก่อน ช้าอดหมดแค่นี้นะครับ..ของดีที่ไม่อยากให้ท่านพลาด เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังครับ...มี ๒ เนื้อ คือ
    เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์ เหลือ ๑๕ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์ เหลือ ๑๑ องค์
    บูชาทำบุญองค์ละ ๒๐๐ บาท (ขอค่าส่ง ๕๐ บาท)
    **พิเศษ**ชุดละ ๓ องค์ บูชาเพียง ๕๕๐ บาท
    (เลือกได้ตามที่ชอบว่าจะเอาเนื้อใด + <!-- google_ad_section_end -->ค่าส่งฟรี)

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] </FIELDSET>
    ทุกท่านสามารถจองและโอนเงินได้ตามสะดวกอย่างมีความสุขในการทำบุญ หากโอนแล้วขอความกรุณาแจ้งด้วยนะครับจะได้จัดส่งพระที่จองให้โดยเร็วครับ โดยโอนเข้าบัญชีของวัด
    ธนาคารกรุงเทพ สาขากันทรารมย์ บัญชีเลขที่ 487-0-51294-6
    ชื่อบัญชี นายทองเตรียม พลชัย และ พระอธิการช้อน ธมมวโร
    เมื่อโอนแล้วขอความกรุณาส่ง SMS ALERT ไปที่เบอร์ 087-459-5388 หรือ PM การโอนและที่อยู่ให้ผมทราบด้วยจะได้ตรวจสอบให้กับทุกท่านได้ หากต้องการสอบถามให้ติดต่อที่เบอร์ 087-459-5388 เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อการพระศาสนา...ขอบคุณในบุญกุศลที่ร่วมสร้างครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมสร้างพระใหญ่ครับ สาธุ
    บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน<!-- google_ad_section_end -->

16. ภคพล

ภคพล เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    น้ำยังท่วมอยู่ครับ
    แต่ก็เริ่มลดลงแล้ว

17. ธรรมญาณ

ครับผม..ไปรษณีย์คงรอน้ำลดถึงจะจัดส่งต่อไป ยังไงก็รอดูหลังน้ำหมดแล้วจะเป็นอย่างไร ค่อยดำเนินการต่อนะครับ..ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. watshah

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ watshah [​IMG]
    ขอร่วมบุญพระนาคปรกเนื้อทองเหลือง 1 องค์ เนื้อทองแดง 1 องค์ นะคะ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ
    ----------------------------------------------------------------------
    วันที่.19/11/2011 เวลาประมาณ 17.30น. คุณวัชรีย์ -เจสัน เลี่ยว ได้ร่วมบุญถวายปัจจัยจำนวน 450 บาท เพื่อสร้างพระพุทธมงคลนิมิต วัดบ้านโนนผึ้ง จ.ศรีสะเกษ ผ่าน
    ธ.กรุงเทพ เรียบร้อยแล้ว

ที่อยู่สำหรับส่งพระนาคปรก ตามนี้ค่ะ
    กัลยา แตงน้อย
    7 ซอยลาซาล 32 แยก1-9 แขวง/เขต บางนา กรุงเทพฯ 10260

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ค่ะ

19. watshah

20. ธรรมญาณ

รับทราบการโอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ครับ ผมจะจัดส่งให้วันจันทร์นะครับ ขอให้บุญรักษาท่านและครอบครัว ขออนุโมทนา สาธุ