เพลง มอง สุรพล สมบัติเจริญ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 18 มีนาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ยังติดค้างเพลงลูกทุ่งที่ได้รับปากและจิบไวน์แดงไปหมดขวดแล้วจากเทพธิดากรรไกรทองคำฝังเพชรฯความมึนได้ที่จ่าเลยขอยอมหน้าแตกเย็บไม่ติดมาร้องเพลงมอง ของคุณสุรพล สมบัติเจริญ ในแนวลูกกรุงตามสไตล์ของ sam_sbcc อีกครั้งนะครับและต้องขออภัยด้วยที่ร้องเพี้ยนๆเพราะความมึนอิอิ.....

เพลง มอง
    สุรพล สมบัติเจริญ ขับร้อง/ประพันธ์

มอง เธอสาวเธอสวย
    ฉันจึงได้มอง หากเธอไม่สวยฉันจะไม่มอง
    หากเธอไม่แจ่ม ฉันจะไม่จ้อง ฉันจะไม่มองให้หัวใจเต้น
    พักตร์เธอสวยแจ่ม ดั่งจันทร์เพ็ญ ฉันแทบช็อกตายเพราะใจเต้น
    ถ้าหากไม่เห็น ฉันคงไม่มอง ไม่มอง มองเธอ
    เธอสวยน่ารักฉันจึงได้มอง ต่อให้เทวี ที่อยู่บนฟ้า
    ต่อให้สีดา ก็ยังเป็นสอง ต่อให้ไซซีที่โลกยกย่อง
    ถ้าเจอะกันสองต่อสอง ฉันว่าพระอินทร์
    ยังต้องมองเธอ มองเธอสาวเธอสวย
    ฉันจึงได้มอง หากเธอไม่สวย ฉันจะไม่มอง
    หากเธอไม่แจ่มฉันจะไม่จ้อง ฉันจะไม่มอง ให้หัวใจเต้น
    พักตร์เธอสวยแจ่ม ดั่งจันทร์เพ็ญฉันแทบช็อกตาย เพราะใจเต้น
    ถ้าหากไม่เห็น ฉันคงไม่มอง ไม่มองมองเธอ
    เธอสวยน่ารัก ฉันจึงได้มอง ต่อให้เทวี ที่อยู่บนฟ้า
    ต่อให้สีดาก็ยังเป็นสอง ต่อให้ไซซี ที่โลกยกย่อง
    ถ้าเจอะกันสองต่อสองฉันว่าพระอินทร์
    ยังต้องมองเธอ
    มอง เธอสาวเธอสวยฉันจึงได้มอง
    หากเธอไม่สวย ฉันจะไม่มอง หากเธอไม่แจ่มฉันจะไม่จ้อง
    ฉันจะไม่มอง ให้หัวใจเต้น พักตร์เธอสวยแจ่มดั่งจันทร์เพ็ญ
    ฉันแทบช็อกตาย เพราะใจเต้น ถ้าหากไม่เห็น ฉันคงไม่มอง
    ไม่มองมองเธอ เธอสวยน่ารัก ฉันจึงได้มอง
    ต่อให้เทวี ที่อยู่บนฟ้า ต่อให้สีดาก็ยังเป็นสอง
    ต่อให้ไซซี ที่โลกยกย่อง ถ้าเจอะกันสองต่อสอง
    ฉันว่าพระอินทร์ยังต้องมองเธอ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.900172/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2024
  2. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

หากเธอไม่แจ่มฉันจะไม่จ้อง ฉันจะไม่มอง ให้หัวใจเต้น
    พักตร์เธอสวยแจ่ม ดั่งจันทร์เพ็ญฉันแทบช็อกตาย เพราะใจเต้น
    ถ้าหากไม่เห็น ฉันคงไม่มอง ไม่มอง มองเธอ...

มองแบบนี้หรือเปล่าพี่แซม ฮ่าๆๆๆ
    ฟังสบาย ๆๆๆ ตามสไตล์ ลูกกรุง เอ้ยไม่ใช่ลูกทุ่ง อิอิอิ

3. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ..อย่าไปเผลอมองอะไรแบบคุณสร้อยว่าล่ะครับ

4. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังติดค้างเพลงลูกทุ่งที่ได้รับปากและจิบไวน์แดงไปหมดขวดแล้วจากเทพธิดากรรไกรทองคำฝังเพชรฯความมึนได้ที่จ่าเลยขอยอมหน้าแตกเย็บไม่ติดมาร้องเพลงมอง ของคุณสุรพล สมบัติเจริญ ในแนวลูกกรุงตามสไตล์ของ sam_sbcc อีกครั้งนะครับและต้องขออภัยด้วยที่ร้องเพี้ยนๆเพราะความมึนอิอิ.....

ทั้งสองคนเลยเมื่อวานเกือบจะโดนหักหลังแล้ว
    เมื่อวานมีคนแอบส่งเพลงนี้มาให้ฟังก่อนแล้ว
    ด้วยความเอ็นดูเลยไม่เอาเพลงนี้มาลง ไม่อย่าง
    งั้นล่ะก็....อิอิ
    ร้องได้ดีมากๆเลยล่ะค่ะคุณจ่าสุด .....คริ คริ
    มองมากมากระวังคอหมุนได้รอบนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2010
  5. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    มาฟังเพลงสนุก ๆ ของจ่าแซมจ้า ๆ ๆ
    พักสายตาหน่อยก็ดีนะคะ ดูวิวหน่อย
    อย่ามัวแต่มองสาว ๆ จนตาค้างล่ะคุณแซม

6. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    พักสายตาแล้วมานั่งมองบึงบัวสักหน่อย
    ก็คงจะดีไม่น้อยนะ คุณจ่าเตะปี๊บไม่ดัง
    55555555555555555555555

[​IMG][​IMG]

7. Volim

Volim เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะ มาขำรูปคุณดอกสร้อย อีก เข้ากันทีเดียว

8. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    เพี้ยนตรงไหนคร้า เพราะออกคร้า อิอิ

9. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ช่ายๆๆๆเพราะดี (good)
    แต่มาฮากลิ้งตรงภาพของพี่สร้อยเนี่ย.........

10. sam_sbcc

มอง เธอสาวเธอสวย...........
    ฉันจึงได้มอง หากเธอไม่สวยฉันจะไม่มอง.......
    หากเธอไม่แจ่ม ฉันจะไม่จ้อง...........

ฉันจะไม่มองให้หัวใจเต้น............

11. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008

ดูท่าทางว่าจะไม่ได้มองเพราะเธอสวยนะ อุตส่าห์แขม่วพุงเสียจนแทบขาดใจอิอิ...
    มาฟังเพลงลูกทุ่งเสียงนุ่มๆ สไตล์คุณแซมค่ะ

12. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยระดับนางสาวไทยยังงี้ ไม่มองได้ไงครับ

มอบดอกไม้/และน้องสวยๆ เป็นกำลังพี่แซมด้วยนะครับ

13. sam_sbcc

จ่าชอบมองเหมือนคนอื่นๆเหมือนกัน ใครว่าเต๊ะปี๊บไม่ได้แบบนี้จ่าเต๊ะได้สบายฮ่าๆ......

14. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

...มอง...

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

16. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่ได้ฟังเพลงนี้ก่อนใครๆนะครับ เลยรีบลงก่อนเพื่อจะได้ให้เพื่อนๆมาช่วยกันมอง.....จ่าก็ชอบมองเหมือนกันนะอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  17. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005

มองเหมียวสาว เหมียวสวย ฉันจึงได้มอง
    หากเหมียวไม่สวย ฉันจะไม่มอง
    หากเหมียวไม่แจ่ม ฉันจะไม่จ้อง
    หง่าว หง่าว

หง่าว หง่าว ไปดีกว่า
    นั่งดูทีวีแบบนี้
    ไม่น่ามองเลย

18. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ได้พักสายตาดูภาพธรรมชาติวิวต้นไม้และสายน้ำ ทำให้จ่าสบายใจบ้างแต่ถ้ามีสาวๆมาอาบน้ำริมห้วยจะน่ามองที่สุดนะครับ...อิอิ

19. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    เพราะถูกใจมากเลยครับ ชอบหลายๆเด้อ สิบอกหั่ย(รู้สึกไปเองหรือเปล่า ป๋าแซมเติมแอลกอฮอลล์แล้ว เสียงงี้รื่นเชียว อิ อิ).....

20. sam_sbcc

พักสายตาแบบจ่าชอบดูแบบนี้มากกว่า มันตื่นตาตื่นใจกระชุ่มกระชวยอย่าไปว่าจ่าทลึ่งนะเขาเรียกถ่ายแบบศิลป มองแบบศิลปิน....อิอิใครว่าจ่าเต๊ะปี๊บไม่ได้