เพชรพญานาคจากถ้ำ ใหม่หน้า 177

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณศรชัย, 15 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คุณศรชัย

คุณศรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีครับพี่ๆ...วันสงการณ์ที่ผ่านมาน้องนำภาพกิจกรรมของน้องและชาวบ้านมาฝากให้ชมครับ.....

วันที่ 13 เมษายน 2555 นิมนต์พระมาฉันท์ที่ศาลาหมู่บ้านพร้อมร่วมทำบุญถวายพระ

ชาวบ้านรวมตัวกันที่ศาลาประชาคม

ชาวบ้านร่วมทำบุญตักบาตร

พระสงฆ์วัดถ้ำเป็ด อ.ส่องดาว จ.สกลนคร

เสร็จจากการทำบุญก็มาเล่นสงการณ์พร้อมหาปัจจัยโดยการแห่ฟ้อนลำให้ผู้ผ่านไปมาได้มีโอกาสร่วมบุญตามกำลังศรัทธา (นางลำยังเช็ดน้ำหมากอยู่เลย)

รวมดาวเต้นดาวฟ้อนตัวหลักของหมู่บ้าน

วันจันทร์ที่ 16 เมษายน 2555 ก็ได้นำปัจจัยมาร่วมถวายที่สำนักสงฆ์บ้านหนองม่วง..คณะทีมงานน้องได้ร่วมด้วย 4,100 บาท และรวมทั้งหมู่บ้านที่มาสมทบรวมกันเป็นจำนวนเงิน 15,197 บาท

ชาวบ้านนำปัจจัยร่วมถวายสำนักสงฆ์บ้านหนองม่วง.. (สองภาพสุดท้ายเอาโทรศัพท์มือถือถ่ายไม่ค่อยชัดเจนเท่าไรครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2012
  2. คุณศรชัย

พี่ๆไปไหนหมดหนอ....เหนื่อยจากสงการณ์หรือยังไม่กลับจากทำบุญมาเล่าสู่กันฟังหน่อยจ้า

3. CRUNOI

CRUNOI เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    โมทนาบุญกับน้องศรด้วยจ้า พี่นำปัจจัย และ ทองเหลืองไปร่วมบุญหล่อพระมหาพุทธพิมพ์นาคปรก และถวายผ้าไตรบังสุกุล กับหลวงปู่พุทธะอิสระ วัดอ้อน้อย กำแพงแสน นครปฐม พร้อมทั้งสรงน้ำพระเณรสองร้อยกว่ารูปค่ะ อากาศร้อนมากๆ แต่ทุกคนยิ้มแย้ม ด้วยความอิ่มบุญ อิ่มใจค่ะ
    ชมภาพได้จาก ยินดีต้อนรับสู่ Facebook - เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน หรือเรียนรู้เพิ่มเติม

พี่ได้รับดอกบัวจิ๋วแล้วนะคะ แต่ไม่ใช่สีเหลืองจ้า เป็นสีเขียวตองอ่อน สวยมากๆ ค่ะ
    สำหรับเขี้ยวนาคาสีชา และ ชุดรวมสัณฐาน โอนไปเมื่อวันที่ 14 เมษ ค่ะ รายละเอียดตาม SMS จ้า

ขนาดไฟล์:
      49.8 KB
      เปิดดู:
      491
  4. CRUNOI

5. คุณศรชัย

สาธุอนุโมทนาบุญครับพี่หน่อย....

6. คุณศรชัย

โมทนาบุญกับน้องศรด้วยจ้า พี่นำปัจจัย และ ทองเหลืองไปร่วมบุญหล่อพระมหาพุทธพิมพ์นาคปรก และถวายผ้าไตรบังสุกุล กับหลวงปู่พุทธะอิสระ วัดอ้อน้อย กำแพงแสน นครปฐม พร้อมทั้งสรงน้ำพระเณรสองร้อยกว่ารูปค่ะ อากาศร้อนมากๆ แต่ทุกคนยิ้มแย้ม ด้วยความอิ่มบุญ อิ่มใจค่ะ
    ชมภาพได้จาก ยินดีต้อนรับสู่ Facebook - เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน หรือเรียนรู้เพิ่มเติม

น้อมอนุโมทนาสาธุบุญกับพี่หน่อยด้วยครับ...สาธุ สาธุ สาธุ

7. akaponkul

akaponkul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ศรชัย

โอนเงินตอนเที่ยงนี้นะครับ โอนแล้วโทรแจ้งครับ
    เป็นจำนวนเงิน 1,400.00 บาท ที่จัดส่ง
    นายประพนธ์ ทางสกุล
    บ.สยามปทุมวันฮอนด้า ออโตโมบิลจำกัด ชั้น 7 แผนกซ่อม
    414 ถ.พญาไท แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
    โมทนาในบุญกุศลด้วยคนนะครับ สาธุๆ<!-- google_ad_section_end -->

8. คุณศรชัย

พี่ๆไปไหนหมดหนอทำไมถึงบรรยากาศแปลกๆ น้องอยู่คนเดียวเหงานะจ๊ะแวะมาเม้าๆกันหน่อยจร้า.......

9. คุณศรชัย

รวมสีเขียวมรกต สีฟ้า สีน้ำเงินหน้าแรกครับ...............

10. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    รายการที่๑ เพชรพญานาคสีหายากรวมสัณฐาน (ชุดละ 1,999)

ยังไม่มีใครจองใช่ไหมคะ?
    ขอจองนะคะคุณศรชัย

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญค่ะ น้องศรชัย

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน พรุ่งนี้ติงจะไปทำบุญที่ภูสูง แล้วกลับสกลนคร
    หากบุญมี คงได้ไปเยี่ยมน้องศรชัยและหลานนะคะ

13. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    โมทนาบุญด้วยค่ะ ตอนนี้ก็รอรับไปรษณีย์อยู่อย่างใจจดใจจ่อ และมีงบเมื่อไหร่ก็อยากจะร่วมบุญกับครูติงติงด้วยอีกคนค่ะคุณครู...

14. CRUNOI

โมทนาบุญค่ะคุณติง

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีโอกาสได้พาคุณแม่และน้องไปกราบ หลวงปู่ท่อน ญาณธโร ที่ รพ.วัชัยยุทธ ถวายผ้าไตร และปัจจัยจำนวน 1,900 บาท เพื่อร่วบุญสร้าง พระมหาเจดีย์เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และเครื่องอัฏฐบริขารของหลวงปู่ ที่วัดศรีอภัยวัน อ.เมือง จังหวัดเลย
    ขอเชิญทุกท่านโมนาบุญร่วมกันนะคะ

ท่านเจ้าของโรงพยาบาลใจบุญมาก ตั้งกองทุนเพื่อรักษาพยาบาลสงฆ์อาพาธด้วย และทุกเดือนจะกราบนิมนต์หลวงปู่ลงมากรุงเทพฯ เพื่อตรวจสุขภาพ หลวงปู่มีเมตตาให้ญาติโยมเข้ากราบนมัสการและร่วมบุญ และจะออกแสดงธรรมในวันเสาร์ที่สามของเดือน ช่วง 17.00-20.00 น ค่ะ ใครอยู่ใกล้วัดก็หาเวลาไปกราบและร่วมบุญกันท่านนะคะ ส่วนใครอยู่กรุงเทพฯ
    ลองหาโอกาสไปกราบร่วมบุญและฟังธรรมกับท่านนะคะ ที่ชั้น 20 ตึกเหนือ รพ.วิชัยยุทธ
    มีห้องพระ ตั้งมณฑปพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุของ พระอรหันต์ พระอริยะ หลายๆองค์ที่ละธาตุขันธ์ไปแล้ว รวมถึงพระธาตุของหลวงปู่ท่อน (ขณะนี้ท่านอายุ 84 ปีค่ะ) ตั้งไว้ให้บูชา เก็บรูปมาฝากด้วยค่ะ

พระธาตุ จากเกศาของหลวงปู่ท่อน

พระธาตุจากโลหิตของหลวงปู่ท่อน

พระธาตุจากเกศา และ เล็บของหลวงปู่ท่อน

หาอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จาก
    ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ท่อน | Facebook

ฟังเสียงธรรมหลวงปู่ท่อน
    http://www.fungdham.com/sound/ton.html

ขนาดไฟล์:
      118.4 KB
      เปิดดู:
      1,037
      ขนาดไฟล์:
      86.6 KB
      เปิดดู:
      464
      ขนาดไฟล์:
      122.8 KB
      เปิดดู:
      557
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2012
  15. Nammol

Nammol เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คุณศรชัย [​IMG]
    สวัสดีวันปีใหม่ไทยครับพี่ๆ...อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับเมื่อวานวันที่ 12 น้องไปร่วมพิธีอุปสมบท.ญาติที่น้องแนะนำให้บวชปลืมอกปลื่มใจมากครับ...เมื่อก่อนดูคล้ำผอมแต่ดูเมื่อวานใสอ้วนขึ้นมาน้องก็พลอยอิ่มบุญไปด้วย..สาธุ วันนี้ 13 เมษา ร่วมบริจาคเงินซื้อพัดลมให้สำนักสงฆ์บ้านหนองม่วงครับ....

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คุณศรชัย [​IMG]
    สวัสดีครับพี่ๆ...วันสงการณ์ที่ผ่านมาน้องนำภาพกิจกรรมของน้องและชาวบ้านมาฝากให้ชมครับ.....

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    Koon ติงติง : สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน พรุ่งนี้ติงจะไปทำบุญที่ภูสูง แล้วกลับสกลนคร
    หากบุญมี คงได้ไปเยี่ยมน้องศรชัยและหลานนะคะ <!-- google_ad_section_end -->__________________

Koon crunoi11112011 : เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีโอกาสได้พาคุณแม่และน้องไปกราบ หลวงปู่ท่อน ญาณธโร ที่ รพ.วัชัยยุทธ ถวายผ้าไตร และปัจจัยจำนวน 1,900 บาท เพื่อร่วบุญสร้าง พระมหาเจดีย์เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และเครื่องอัฏฐบริขารของหลวงปู่ ที่วัดศรีอภัยวัน อ.เมือง จังหวัดเลย
    ขอเชิญทุกท่านโมนาบุญร่วมกันนะคะ

Sathu Sathu Motanaboon with you guys all Sathu.
    Awesome Boon at the Great Day. Really good activities Sathu.
    Stay bless.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2012
  16. คุณศรชัย

รายการดอกบัวเพชรพญานาคร่วมบุญโรงทานน้ำวัดถ้ำอภัยดำรงธรรม..(ถ้ำพวง) อ.ส่องดาว จ.สกลนคร หน้าแรกครับ...

17. CRUNOI

โมทนาสาธุค่ะ ร่วมบุญด้วยค่ะ รายการที่ 1 (ม่วง) กับ 4 (ชา) จ้า

18. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมรายการ ๒ และ๗ ค่ะ

19. CRUNOI

โอนปัจจัยร่วมบุญไปแล้วจ้า บุญที่ข้าพเจ้าได้ร่วมบุญโรงทานน้ำวัดถ้ำอภัยดำรงธรรม..(ถ้ำพวง) อ.ส่องดาว จ.สกลนคร กับคุณศรชัยในครั้งนี้ ขอถวายเป็น พุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆะบูชา บูชาคุณพระมหาโพธิสัตว์ทุกพระองค์ มหาราชทั้งสี่ เทวดาที่รักษาประเทศไทย และ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ตลอดจนถึงอาทิสมานกายทุกท่านที่รักษามณีนาคาและเพชรพญานาคทุกองค์ รวมถึงพี่น้องทุกท่าน ขอท่านโปรดร่วมอนุโมทนาสาธุ และมีส่วนแห่งบุญนี้ทุกประการค่ะ

น้องศรคะ อย่าเพิ่งส่งดอกบัวมานะคะ รบกวนฝากไว้ก่อนค่ะ ประหยัดค่าจัดส่งค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

20. คุณศรชัย

วันนี้สกลนครฝนตกตั้งแต่เช้าเลยคงรอฝนหยุดก่อนค่อยออกไปทำบุญได้ครับ..น้ำอัดลม และ น้ำเปล่าน้องเตรียมการซื้อไว้เรียบร้อยแล้วครับ...คงสรุปยอดได้วันที่ 29 ครับ....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้