เปิดประมูลพระปิดตามหาลาภคูณ 2,000 ล้านถึงวันที่ 22 ส.ค.2561 เวลา 20:30 น.ตั้งแต่หน้า 79 นะครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เจษฎา เยี่ยมคำน, 30 มิถุนายน 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มโนมนต์

มโนมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับพระแล้วครับ :cool:
    ขอบคุณครับ

2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครับผม ขอบคุณเช่นกันครับ

3. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หนังสือสวดมนต์ที่มอบให้ทุกท่านที่ได้รับเหล็กไหลไปนะครับ เดี๋ยวว่างๆจะโพส บทที่น่าสนใจและวิธีการสวดมนต์ให้ได้ผลดีตาม และเพิ่มฤทธิ์ให้ธาตุกายสิทธิ์มีกำลังมากขึ้นครับผม ตอนนี้หนังสือกำลังถ่ายเพิ่ม กำลังเพิ่มเติมบางส่วน เล่มนี้มีประมาณ 93 หน้า ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Srisumlit

Srisumlit เป็นที่รู้จักกันดี

ที่1 2100

ที่2 1700

5. คนชานเมือง

คนชานเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    รายการที่ 1 2200 ครับ

6. Srisumlit

Srisumlit เป็นที่รู้จักกันดี

7. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระพร้อมหนังสือสวดมนต์แล้วค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ อยากทราบวิธีสวดค่ะ

8. เจษฎา เยี่ยมคำน

เดี๋ยวสักโพสให้นะครับผม บทสวดสำคัญมากครับผม เดี๋ยวผมอธิบายความสำคัญพร้องเคล็ดปลีกย่อยให้นะครับ

9. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขออนุญาตสรุปผลการประมูลนะครับ
    รายการที่ 1 คุณ คนชานเมือง ชนะประมูล ที่ 2200 บาท
    รายการที่ 2 คุณ Srisumlit ชนะประมูล ที่ 1700 บาท
    รายการที่ 3 คุณ Smilerider ชนะประมูลที่ 1600 บาท
    รายการที่ 4 คุณ Smilerider ชนะประมูลที่ 1600 บาท
    ขอบคุณทุกๆท่าน นะครับ ตรวจสอบความถูกต้องด้วยนะครับ มีอะไรผิดพลาดบอกกล่าวได้นะครับ จะได้รีบแก้ไขครับ ท่านที่โอนภายในพรุ่งนี้ผมได้จัดเตรียมของขวัญไว้แล้วนะครับ ส่วนการจัดส่งน่าจะเป็นวันเสาร์เช้า เพราะต้องรอ หนังสือสวดมนต์ที่สั่งพิมพ์เพิ่มซึ่งน่าจะได้วันเสาร์เช้าเช่นกัน ถ้าไม่ทันยังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ แต่ช้าสุดวันจันทร์เช้า จัดส่งได้แน่นอนครับผม

10. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่ฤาษีที่แถมมาให้คือท่านใดค่ะ เนื้ออะไร

11. คนชานเมือง

สวัสดีครับ คุณ เจษฎา
    ได้ทำการโอน รายการที่ 1 2200 บาท เรียบร้อยครับ
    เมื่อ 06/08/2558 - 21:14:17
    รบกวน ดำเนินการจัดส่ง ที่อยู่เดิมครับ

ขอร่วมอนุโมทนา ในการทำบุญ ด้วยครับ :cool:

12. คนชานเมือง

ชุดเก่า ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณสำหรับ ของแถม
    ชุดนี้ ขอหนังสือสวดมนต์ ที่ได้เพิ่มเติมด้วยนะครับ

เด๋ว รอฟังเคล็ดลับ พร้อม บทสวดที่สำคัญ อีกทีครับ

13. เจษฎา เยี่ยมคำน

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันครับ

14. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับพี่ รายการที 3/4
    3300.99 บาท
    ที่อยู่จัดส่งที่เดิมครับ
    ขอหนังสือสวดมนต์ด้วยนะครับพี่ ยังไม่เคยได้รับเลยครับ
    อนุโมทนาครับ

15. เจษฎา เยี่ยมคำน

เลขบัญชีการโอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      146.8 KB
      เปิดดู:
      38
  16. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจัดส่งพร้อมพัสดุเลยนะครับผม ทั้งสองท่านโอนไวมาก ขอบคุณครับผม

17. เจษฎา เยี่ยมคำน

การสวดมนต์และอุทิศบุญแบบนี้เกิดจากการประสบการณ์และการรวบรวมข้อมูลจากการรับฟังครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือหลายท่าน แล้วจึงนำมารวบรวมจนเป็นแนวทางของผม ผมขอน้อมระลึกถึง พระรัตนตรัย และครูบาอาจารย์ผู้มีความเมตตาแก่ศิษย์ ทุกๆท่าน นับตั้งแต่อดีตกาล ปัจจุบัน และอนาคตกาลภายภาคเบื้องหน้า สาธุๆ
    อาจารย์เชิญเหล็กไหลที่ผมเคารพท่านหนึ่งเคยกล่าวว่า การที่ท่านเชิญเหล็กไหลหรือธาตุกายสิทธิ์ได้ ไม่ใช่ท่านเก่งหรือแน่กว่า เทวดาที่ดูแลรักษา หรือจิตวิญญาณของเหล็กไหลแต่อย่างใดเลย หากแต่เป็นเพราะความเมตตาของเทวดาที่ดูแลรักษา และจิตวิญญาณของตัวเหล็กไหลเอง หน้าที่ของท่านคือ ทำตนนอบน้อม มีสัมมาคารวะ ให้ความเคารพและศรัทธาในคุณงามความดี ของครูบาอาจารย์และสิ่งศักสิทธิ์ ท่านนำสิ่งเหล่านี้ไปเชิญเหล็กไหลทุกครั้ง ท่านจะได้รับความเมตตา และปลอดภัยกลับมาทุกครั้ง สมัยก่อน ทำไมคนไปเชิญถึงได้รับอันตราย จนบางครั้งถึงขนาดเอาชีวิตไปทิ้ง เหตุก็เพราะความถือมั่นว่าตัวเก่ง ตัวแน่ เอาวิชา ของตนไปบีบบังคับ ท่านเลยจัดให้สุดท้ายก็แพ้ภัยตนเอง... ถ้าท่านให้มาด้วยความเต็มใจ ไม่จำเป็นต้องผูกวิชา หรือเอาขี้ผึ้งผูกมัดกำกับวิชาด้วยกลัวท่านจะหายหรอก ท่สนเต็มใจให้มา ตอนไปขอก็บอกกล่าวท่านให้หมดว่าจะนำไปทำอะไร อย่างไร ท่านเมตตาต้องการสงเคราะห์เราอยู่แล้ว ท่านเห็นสมควรท่านก็มอบให้มา มากหรือน้อยเทวดาท่านพิจารณาเอง ตามบารมีผู้อัญเชิญ พิธีการและบทสวดเป็นสิ่งแสดงความเคารพ ว่าเรามาขอความเมตตาจากท่าน การทำถูกต้องตามวิธีการเป็นการแสดงออกถึงความเคารพในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ส่วนบทสวด บทที่ใช้ก็เป็นบทสวดที่คัดเอามาเป็นบทธรรมที่พระพุทธเจ้าท่านเคยกล่าวไว้แล้ว เป็นสัจธรรม ที่เป็นมงคล เทวดาที่เป็นเจ้าที่ท่านได้ฟังจิตท่านก็เบิกบาน จิตวิญญาณในเหล็กไหลหรือธาตุกายสิทธิ์ท่านเป็นจิตที่มีภูมิธรรมสูง จิตท่านละเอียดและมีคุณธรรมมาก เทวดาจึงตามดูแลรักษาท่านได้ฟังท่านก็เข้าใจและเข้าถึงธรรมเหล่านั้นได้ง่ายกว่าเราที่มีกิเลสอยู่เยอะฟังธรรมของพระพุทธเจ้าอยู่บ่อยก็ไม่ค่อยเห็นถึงแก่นแท้แต่ดวงจิตของเหล็กไหลนั่นทรงภูมิมาหลายร้อยหลายพันปีเห็นซึ้งถึงสัจธรรมต่างๆมามาก พอได้ฟังธรรมก็ปิติเบิกบาน ท่านจึงมอบให้มาด้วยความเต็มใจ ได้มาแล้วเราก็ควรปฏิบัติให้ดีให้สมกับที่ท่านแบ่งธาตุส่งญาณมาดูแลรักษา หมั่นสร้างบุญสร้างกุศลอุทิศให้ท่านบ้างเป็นการสำนึกรู้ในพระคุณ ที่ท่านคอยช่วยเหลือดูแลเรา

18. เจษฎา เยี่ยมคำน

ฟังแล้วท่านคงพอ get ขึ้นมาบ้าง (ขออนุญาตใช้ศัพท์ทันสมัยนิดนึงพอได้อรรถรส ) ว่าทำไมบทสวดมนต์จึงมีความสำคัญ
    มาถึงส่วนที่สอง หลายท่านเคยสงสัยไหมว่า มีธาตุกายสิทธิ์เยอะแยะ แต่ทำไมชีวิตไม่เห็นดีขึ้นเลย ที่ได้มาของแท้ป่าวเนี่ย สงสัยโดนหลอกอีกแล้ว เอาว่าสมมุติว่ากายสิทธิ์ที่ท่านได้มาเป็นของแท้ แต่เหตุใดชีวิตท่านไม่ดีขึ้นเลย ขอชี้แจ้งก่อนว่า คนเราเกิดมามีวิบากกรรมติดตัวทุกคน พระพุทธเจ้าตรัสว่า เรามีกรรมเป็นเชื้อชาติ เป็นเผ่าพันธุ์ กรรมในอดีตที่ผ่านมา แน่นอนว่าเราตามไปแก้ไขไม่ได้ เพราะเราไม่มีเครื่องย้อนเวลา และผมก็แน่ใจว่า เราไม่มีทางจะสร้างมันได้แน่นอน เพราะมันฝืนกฏแห่งกรรม ดังนั้นใช่ว่าเทวดา หรือธาตุกายสิทธิ์ที่ท่านมีไม่ได้ไม่พยายามช่วยท่าน แต่พยายามช่วยแล้ว (แต่ท่านต้องพยายามร้องขอบ้างนะ บ้างครั้งไม่ขอท่านก็ไม่อาจฝืนกฏไปช่วยได้ เหตุนั้นเราสร้างแล้วคือการนำท่านมาบูชาเป็นการผูกเหตุแล้ว ท่านจึงสามารถเข้ามาช่วยเหลือเราได้ ตามกำลังที่ท่านสามารถ) หากอยากให้ท่านช่วยเหลือได้มากขึ้น 1.ส่งบุญให้ท่านบ่อยๆ 2.เพิ่มกำลังบุญให้ตนเอง ลดทอนกำลังของวิบากกรรม ให้ส่งผลให้น้อยลง และให้กรรมดีหาทางให้ผลได้มากขึ้น

19. เจษฎา เยี่ยมคำน

ดั้งนั้นการใช้บทสวดมนต์ควบคู่กับธาตุกายสิทธิ์ให้ได้ผล
    1. พยายามอย่าสร้างกรรมชั่วเพิ่ม ของเดิมยังเอาตัวไม่รอด อย่าเพียรสร้างของใหม่ งั้นทำได้ไง ก็บอกว่า ถือศีล 5 อย่างน้อย พยายามทำให้ได้ ทำได้กรรมใหม่หนักๆจะไม่เกิดขึ้น พยายามนะครับ ผมก็กำลังพยายามอยู่เช่นเดียวกับท่าน
    2. ลดทอนวิบากกรรม ท่านเคย สุขและทุกข์ในเวลาเดียวกันไหม....น่าจะไม่มีนะ คนเรามันก็มีแค่สุข กับทุกข์ สุขมาก สุขน้อย ทุกข์มาก ทุกข์น้อย ผมนี้เคยเข้าขั้นทุกข์มากเลยทีเดียว ดังนั้นท่านต้องพยายามอย่าให้อารมณ์เศร้าหมองเข้ามา ตัวนี้แหละจะเป็นตัวนำช่องให้วิบากกรรมเข้ามาส่งผลเราได้มากขึ้น ดังนั้นพอเริ่มทุกข์ ต้องรีบให้อารมณ์เศร้าหมองหายไปให้เร็ว
    แต่ต้องเลือกใช้วิธีให้ถูก......ใช้วิธีไม่ถูกจะทุกข์หนักกว่าเดิม อาจไปทำบุญ ปล่อยสัตว์ สวดมนต์ นั่งสมาธิ นึกถึงช่วงเวลาดีๆ นึกถึงหรือจินนาการถึงธรรมชาติที่สวยงาม นึกถึงบุญกุศลคุณความดีที่ทำแล้วประทับใจ (ของผมมีสมุดบันทึกความดีที่ผมทำไว้ เวลาไม่สบายใจก็เอามาเปิดอ่าน อ่านแล้วนึกอุทิศบุญให้เทวดาประจำตัวและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย แล้วนึกว่าเกิดเป็นมนุษย์นี่มีทุกข์หลายเรื่อง แต่เราเกิดมายังโชคดี ได้ทำบุญไว้ตั้งหลายอย่าง หากตายไปตอนนี้ ก็ไม่เป็นไร แล้วอธิฐานว่าด้วยกำลังบุญที่มีขอให้เกิดในภพภูมิสูงสุด ตามกำลังบุญที่ทำไว้ หรือนึกไปอยู่กับพระพุทธเจ้าเลยก็ได้ ถึงไว้อย่างนี้ให้ชิน ต่อไปจะเป็นประโยชน์ จะไม่อาลัยในความไม่สมหวังในโลก ถ้าทำยังไงก็แล้วใจยังขุ่นมัว งั้นลองร้องเพลง ไปเที่ยว ทำแล้วใจสบาย ไม่เป็นโทษกับตัวเอง กับผู้อื่น ทำได้เลย
    3. สร้างบุญเพิ่ม 3 แนวทาง ทาน ศีล ภาวนา
    3.1 เริ่มจากศีล ตื่นมาเอาเลย สมาทานศีล 5 ก่อน พอก่อนนอน เอาอีกสมาทานศีล อีก แล้วพยายามทำให้ได้ อาจเริ่มจากข้อที่ตนทำได้ง่ายก่อนแล้วค่อยเพิ่มไป
    3.2 ภาวนา เอาภาวนาก่อนทาน ภาวนาทำง่าย ง่ายตรงอยู่ที่ไหนก็ทำได้ ไม่มีตังค์สักบาทก็ทำได้ ใครนั่งสมาธิได้นั่งเลย แต่นั่งแล้วจิตต้องไม่ฟุ้งซ่านนะถนัดแนวไหนเอาแนวนั้น ถ้าจิตฟุ้งซ่านคุมไม่ได้ หยุดก่อน เปลี่ยนเป็นสวดมนต์ สวดเบาฟุ้งก็สวดให้มันดัง สวดช้าฟุ้งก็สวดให้เร็วขึ้น ตามบทสวดไป อย่าให้ใจมันทันคิดเรื่องอื่น ถ้ายังเอาไม่อยู่อีก ก็เปลี่ยนเป็นฟังธรรม ชอบบทไหนฟังบทนั้น ืมบอกไปนิดนึง ตอนสวดมนต์ ภาวนา ฟังธรรมแล้วน้อมใจคิดตาม ให้กำธาตุกายสิทธิ์ไว้ด้วย กำไว้ต่อไปจะสำผัสกระแสของธาตุกายสิทธิ์ได้ สัมผัสองค์แรกได้ องค์ต่อไปจะง่ายขึ้น ถ้าฟังธรรมแบ้วยังฟุ้ง ลองหาอย่างอื่นทำพอให้ใจสบายแล้วค่อยมาเริ่มไหม่
    3.3 ทาน ทำเท่าที่มี เท่าที่ไม่เดือดร้อน แต่ต้องพยายามทำให้สม่ำเสมอ อาจหยอดกระปุกแล้วอธิฐานแบบที่ผมทำ ครบ 1 เดือน ก็นำไปแบ่งทำบุญที เลือกทำที่ได้กุศลมากๆก่อน ช่วงไม่มีเงินก็หมั่นตามอนุโมทนาบุญด้วยจิตศรัทธาและยินดีกับเขา
    4. น้อมรำลึกถึงความทุกข์ด้วยใจสำนึกและอุทิศบุญแล้วขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวรที่ทำให้เราได้รับความทุกข์นี้ นึกว่าแต่ก่อนเราก็ทำเขาทุกข์เช่นนี้เหมือนกัน เราได้รับรู้ถึงความทุกข์นี้แล้ว ขออโหสิกรรมที่เคยทำกับท่านด้วยเราสำนึกได้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2015
  20. เจษฎา เยี่ยมคำน

บทสวดที่ควรใช้
    เริ่มด้วยหน้า 1-4 ก่อนเลย
    ตามบท พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ อาจตามด้วย บทบูชา สมเด็จองค์ปฐม บรมพุทธเจ้ายะ
    ตามด้วย กะระณียะเมตตะสูตร (บทนี้ช่วยให้เทวดาและสิ่งศักดิ์เมตตา)
    บทต่อมา สามบทนี้ ถือเป็นบทใหญ่ ให้คุณมาก อาจเลือกสวด แต่ถ้าสวดได้ทั้งสามบทจะดีมาก บทมหาสมัยสูตร (บทประชุมใหญ่เหล่าเทวดา สถานที่สวดจะเป็นมงคล) บทยอดพระกัณฑไตรปิฎก แะบทสวดธัมมจักรกัปปวัตตนสูตร สามบทนี้ให้คุณมากทั้งตัวผู้สวดและเทวดาที่มาฟัง ส่งผลให้เหล็กไหลและธาตุกายสิทธิ์มีได้รับผลบุญและมีฤทธิ์มากขึ้น
    บทสวดอื่นๆจะเน้นส่งผลดีให้กับผู้สวด ท่านอาจเลือกสวดเพิ่มเติมบทที่ชอบ
    สวดเสร็จ อาจทำสมาธิต่อ หรือ เปิดฟังธรรมมะซึ่งผมอยากให้เปิดบท พุทธโอวาทก่อนปรินิพพาน ซึ่งบทนี้ท่านที่ได้ฟังแล้วจะรู้ว่าดีอย่างไร เป็นบทที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสเตือนด้วยความห่วงใยเป็นครั้งสุดท้าย ฟังและพิจารณาตาม บทนี้ผมฟังครั้งแรกถึงกับน้ำตาไหลออกมาเอง ตอนนั้นรู้สึกเป็นทุกข์พอฟังรู้สึกเข้าใจได้แต่นึกในใจว่า พระพุทธองค์ตรัสสอนไว้ถูกต้อง ประเสริฐยิ่งแล้ว บทพุทธโอวาทนี้มีคุณมากทั้งมนุษย์และเทวดา
    สุดท้ายอย่าลืม แผ่เมตตาให้ตัวเองและสรรพสัตว์ แล้วอุทิศบุญเพื่อสักการะบูชาต่อคุณของ พระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ญาติสนิท ผู้มีพระคุณและมิตรสหาย รวมทั้งองค์เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์ กายสิทธิ์ทั้งหลาย พญาเหล็ก เหล็กไหลและเทพที่ดูแลรักษา ขอให้ท่านได้รับบุญนี้ เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าพึงจะได้รับ และมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ด้วยอนิสงค์ผลบุญทั้งหลายอันข้าพเจ้าได้สั่งสมไว้ดีแล้ว ทั้งที่ระลึกได้ก็ดี มิระลึกได้ก็ดี ทั้งในอดีตและปัจจุบัน ขออนิสงค์ผลบุญนั้นจงมารวมตัวกันเพื่อช่วยเหลือข้าพเจ้าให้.................. และขอทวยเทพเทวาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ กายสิทธิ์ เหล็กไหลทั้งหลายโปรดเมตตาเหลือให้ความปรารถนาที่ลูกกล่าวไว้ข้างต้นจงสำเร็จโดยเร็ววันเป็นอัศจรรย์เทอญ ......,

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้