เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สาธุ

กราบหลวงปู่ทิม อาจาร์ยแก้วสว่างครับ

2. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และสวัสดีทุก ๆ ท่าน ครับ

3. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบหลวงปู่ และสวัสดีทุก ๆ ท่าน ครับ

4. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    คำแนะนำ ทุกอย่าง มีเหตุผล
    เป็นมงคล กลไกล ใฝ่ศึกษา
    ดำรงจิต แน่คิด พิจารณา
    อยากตามหา ความจริง ในตำนาน
    ภาวนา ทุกครั้ง ที่นึกได้
    เกิดแรงใจ รู้สู้ อยากแตกฉาน
    ศิษขอกราบ บารมี ครูอาจารย์
    อยากมีฌาน เรียนวิชา จินดา..เอย........อิอิอิไม่ได้แขวะใครนะเป็นไปตามกลอนครับ
    คนหายไปไหนหมดครับ พี่เมืองพี่ทหารเก่า คนแต่งกลอนไปไหนหมดเนี่ยเงียบจัง อย่าไปแอบแต่งกลอนไว้ที่อื่นนะพี่ๆ เดี๋ยวคนอ่านจะงงเอา เรียนเชิญพี่น้องทุกท่านครับใครแต่งกลอนได้ มาหาอะไรทำกันครับ แหะๆ อยากต่อกลอนเชิญครับแต่ต่อที่เวปนี้กระทู้นี้นะ ไปต่อแล้วแอบไว้ที่อื่นไม่มีใครเห็นครับแล้วอ่านไม่รู้เรื่องด้วยสัมผัสดีครับแต่ใจความไม่ได้ไม่รู้สื่ออะไร แหะๆ เชิญครับเชิญ

5. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่ตี๋ พี่ก้อน พี่ก้อง พี่นาย พี่ทหารเก่า พี่ติ้งฯ พี่พระขุนแผน พี่อาทิ พี่ส่างปา ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่านครับ เงียบดีแท้

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2013
  6. naygood

เศียรโตยุคแรก องค์นี้แปะทองแล้วสวยดีครับใช้ทองกี่แผ่นครับถูกใจครับถูกใจ
    ขอได้ไหมครับ อิอิอิ หน้าด้านไปไหมผมเนี่ยขอแบบดื้อๆเลย55555+

7. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

สวัสดีครับ พี่นายฯ ได้จากพี่ใจดีแถวรังสิต เพิ่งเริ่มหัดทำ เปลืองหน่อย แปะไป 4 แผ่นครับ หน้า 1 หลัง 1 ข้างซ้าย ขวา 1 ข้างบน ล่างอีก 1 มีเศษนิดหน่อย ไว้ซ่อมครับ แหม๊ๆๆ มีกะเค้าองค์นึง จะเอาเนื้อหนูไปปะเนื้อช้างซะแล้วไหมเล่า ล้อเล่นงี้ตกใจนะครับ อิอิ อิอิ

(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2013
  8. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย และสวัสดี อ. แก้วสว่างกับทุกๆท่านครับผม

9. suntornpoo

suntornpoo เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกท่านครับ
    พร้อมรับประสบการณ์ กับพิมพ์ต้นแบบแล้วครับ
    ด้านล่างคิดไว้แล้วว่าเป็นเศียรโตครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      63
  10. thavornsiripat

งามจริงครับ อยากมีพิมพ์นี้ไว้คุ้มตัวมั่งจังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. mookung27

mookung27 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้มั่งซักองค์จัง *0*

12. เมืองโบราณ

เมืองโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2012

13. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

สิ่งไม่เที่ยง เป็นทุกข์ หาสุขไม่
    สิ่งใดใด อนัตตา เป็นภาวะ
    มิใช่เรา เฝ้าฝึก ตรึกนัยยะ
    ทุกวาระ ไร้ตัวตน พ้นทุกข์เอย

14. thavornsiripat

กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่ตี๋ พี่ก้อน พี่ก้อง พี่นาย พี่ทหารเก่า พี่ติ้งฯ พี่พระขุนแผน พี่อาทิ พี่ส่างปาพี่เมืองโบราณ ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่าน
    สวัสดีวันอาทิตย์ครับ

(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)

15. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง
    สวัสดี อ.แก้วสว่าง พี่ ๆที่น่ารัก และใจดีทุกท่านครับ

16. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าว พี่รักมาแล้วและกลับไปแล้ว ขามาด้วยความรีับ ทั้งวันกินหนมจีบไปสองลูก พอมาถึงผมก็พาไปที่วัด มีรองนายก อบต. มานั่งรอ ชาวบ้านมากันเกือบเต็มศาลา คุยกัน หารือกัน จะจัดงานอย่างไร และออกมาให้ดี อยากให้ทุกๆฝ่ายมีส่วนร่วม กะประาณวันว่าคนน่าจะของทางเราคงร้อยห้าสิบคนประมา๊ณนี้ คุยกันหลายอย่างทั้งวัด ทั้งชาวบ้าน ฝ่ายการเมือง และทางคณะเรา เอาอย่างไรก็ตกลงกันไปรวมกันเลยตรงนั้นหลายๆความเห็นกลั่นกรองออกมาเป็นข้อสรุป พอดีกล้องผมเสีย แต่พี่รักถ่ายภาพไว้ให้หมดแล้ว เรื่องป้ายงานวัดผมไปกับพี่รักจ่ายตังเค้าหมดแล้ว ทำป้ายเหล็กสามป้าย ป้ายรายทางบอกทีละคำเก้าป้าย ป้ายไวนิลของวัดอีกสามป้าย ทางวัดและชาวบ้านได้คุยกันก็มีการจัดงานต้อนรับไว้อย่างดี และทางเรากำหนดร่วมกันจะมอบทุนการศึกษาให้กับชุมชน รายละเอียดทางพี่รักคงมาแจ้งอีกที เบื้องต้นก็รายงานความเคลื่อนไหวให้ทราบก่อน

17. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    วันนี้เงียบสงสัยจะไปวัดชายนากันหมด:boo:

18. naygood

19. naygood

ป่านนี้พี่ๆเขาคงยกกล่องยกลังขึ้นๆลงๆ จากรถกันสนุกหน้าดูครับอิอิอิ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่สละเวลาเพื่อให้ได้สิ่งที่ดีให้เพื่อนๆในเวปได้ไว้ใช้บูชาครับ งานบุญครั้งใหญ่นี้จะได้ลุล่วงไปด้วยดี

20. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่โต้ง พี่ทหารเก่า น้องนุ คุณป๊อกapichet40 คุณก้อง และพี่น้องทุกท่านครับ