เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่รักรังสิตด้วยนะครับ ที่สละ ทุนทรัพย์,เวลา,แรงกาย และแรงใจในการช่วยเผยแผ่บารมีหลวงปู่ทิมของพวกเราครับ ขอให้พี่รักและครอบครัวเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ รวยๆยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ สาธุ......

ปล รอร่วมทำบุญสร้างพระประธานด้วยกับพี่รักคนครับ :cool::cool::cool:

2. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง

3. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    _/|\_ กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย
    สวัสดีสมาชิกทุกๆท่านขอบารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองทุกท่านครับ....
    ขออนุโมทนากับพี่รักรังสิตด้วยครับ..รอร่วมทำบุญสร้างพระประธานกับพี่รักด้วยคนครับ...

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พอหอมปากหอมคอ สักพอประมาณ....
    งดวิจารณ์พาดพิง ลองพิจารณากันดูครับ

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/tkBVsd_MM7Q" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

5. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    น้าต๋อย ลงไรไว้ครับ ทำไมผมดูไม่ได้ เสกไรกำกับไว้แหง...

6. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ลองอัพเดต flash player ดูครับ
    ถ้าสะดวกก็มาดูชุดใหญ่ที่บ้านก็ได้ครับ 55

7. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    เดี๋ยวผมแวะไปนะครับน๊า รถผมจะขนหมดไหมเนี่ย อิอิอิ พลาดแล้วให้ผมรู้ตำแหน่งถ้ำเสือ แบบนี้ต้องไปล่อเสืออกจากถ้ำซะหน่อยแว้ว

8. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    น้าเอาชุดใหญ่มาลงเลยครับ ปูเสือรอแล้วครับน้า อิ อิ อิ

9. Tamnu

Tamnu Active Member

25 กันยายน 2012
    วันนี้ได้รับพระแล้วครับ
    แ่ต่เป็นพระสมเด็จแทนพระปิดตา
    ขอบคุณครับ

10. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    วันนี้ได้รับพระหลวงปู่แล้วครับพี่รัก...
    ขอบพระคุณครับ

11. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

อยากดูแบบเต็มๆครับน้า

12. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับน้า
    เจริญศรัทธาขึ้นอีกมากเลยครับ

13. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

14. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่โต้ง พี่ทหารเก่า น้องนุ คุณป๊อกapichet40 และพี่น้องทุกท่านครับ

15. เมืองโบราณ

เมืองโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2012
    สวัสดีทุกๆท่านครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้พบกับประสบการณ์กับพระของหลวงปู่ที่ได้มาจาก อ.แก้วสว่าง ผมเชื่อนะครับว่าของดีย่อมดีอยู่เสมอมิมีเปลี่ยนถึงแม้ไม่มีราคามากมายที่วงการพระต้องยอมรับ แต่มันมีพุทธคุณอย่างเหลือเชื่อ ถ้าทุกคนมีความมั่นใจ หลวงปู่ย่อมคุ้มครองคนดีเสมอ ท่านคงไม่ให้เราตกทุกข์ได้ยากแน่ถ้าเรายังมีจิตใจที่บริสุทธิ์ไม่ก่อกรรมทำเข็ญกับใคร ใครทำดีย่อมได้ดีใครทำชั่วย่อมได้รับบาปกรรม ผมจำบทความที่ อ.แก้วสว่าง ได้นำบทบันทึกของนายสาย แก้วสว่าง ที่ท่านได้นำบันทึกความทรงจำดีๆเมื่อสมัยตอนที่ท่านรับใช้หลวงปู่ทิมมาให้ทุกคนอ่านเพื่อเตือนสติตัวเรา ผมขอให้ทุกคนจงมั่นเสมอในธรรม แล้วทุกท่านก็จะพบหนทางที่สว่างสดใส ตอนนี้ผมห้อยพระเนื้อขาวของหลวงปู่ทิมไปปฏิบัติภารกิจสำคัญๆและผมเชื่อว่าหลวงปู่ทิมท่านจะครองอยู่ในใจผู้ศรัทธาท่านทุกคน...สวัสดีครับ

16. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งพี่ทหารเก่าครับ แฟนที่ไทยแจ้งมาว่าได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

17. peerapun

peerapun เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ ขอขอบคุณพี่รักรังสิต และพี่ๆทุกคนที่ทำให้ฝันผมเป็นจริง ได้มีพระหลวงปู่ทิมมาบูชาสักที พระที่ส่งมาให้สวยมากเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม คุณลุงสาย แก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจาณย์แก้วสว่าง สวัสดีพี่เมืองโบราณ น้าต๋อย เซมเบ้ และพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน ขอบุญบารมีหลวงปู่ทิมสถิตแด่ทุกท่านครับ

19. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    องค์นี้ สวยจริงๆครับ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง ให้สมปราถนาในทุกๆสิ่งนะครับ

20. น้าต๋อย เซมเบ้

แปลงไฟล์สักครู่ จะนำอีกคลิปสั้นๆ มาให้ชมกันครับ