เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับพี่โต้ง ผมพักที่อ่าวอุดมครับ :)

2. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ......
    สวัสดีครับ เข้ามาอัพข้อมูลเป็นช่วง ๆ ครับ วันหยุดมีภารกิจกับเด็ก ๆเยอะครับ

3. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ ท่านพี่ รัก และทุกๆท่านครับ วันนี้วันหยุดท่านพี่ได้หยุดหรือเปล่าครับ :cool:

4. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับ ประสบการณ์

5. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ที่ไหนคุยกันว่ายิงฟันแทงไม่เข้าต้องยอม...ถ้าเจอมาจ่อยิงซึ่งๆหน้าแต่ยิงไม่ออก แต่ถ้ายิงไม่ออก มาเจอประสบการณ์เช่นด้านบนนี้แล ถึงจะเรียกว่า
    "แคล้วคลาดระดับสูง"
    หาของชิ้นไหนใดเปรียบยากจริงๆครับ ว่าแต่ เอ.....ลูกนี้ ถ้ามีคนบูชาต่อจากเจ้าของ ซัก แสน จะขายไหมเนี่ย แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2013
  6. บางเมือง

บางเมือง Active Member

กราบนมัสการหลวงปู่ทิมคุณปู่สายสวัสดีครับอ.แก้วสว่างคุณมืองโบราณทหารเก่าน้องป็อกพี่ๆนัองๆขอขอบคุณคุณเมืองโบราณที่ได้เล่าประสบการณ์ที่ดีๆ

7. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ หลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง

และสวัสดีพี่ ๆ น้อง ๆ ลูกหลานหลวงปู่ทิมทุกท่านด้วยครับ :)

8. เมืองโบราณ

เมืองโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2012
    ยากขายเหมือนกันนะ! แต่เจ้าของเขาคงไม่ยอมขายแล้วล่ะเขาคงห่วงชีวิตมากกว่าเงินตรา....

9. เมืองโบราณ

"ก็ห่างหายกันไปพอสมควรครับ ที่ไม่ได้พิมพ์อะไรให้อ่านกัน
    คำถามหนึ่ง ที่ผมต้องได้ตอบเสมอ ซึ่งก็น่ายกตัวอย่างมาให้คิดกัน
    ปกติ ผมไม่เน้นชี้นำ เชียร์ โพนทะนา

คำถามที่ผมพบบ่อย นั่นก็คือ เรื่องผงพรายกุมาร ซึ่งเป็นที่สงสัย
    ของใครหลายคน แต่ยกประเด็นขึ้นมาเมื่อไร เป็นอันวงแตกกันทุกที
    ด้วยเหตุว่า ฝั่งหนึ่งว่ามี อีกฝั่งว่าไม่มี จึงไม่มีคำใดเหมาะสมไปมากกว่า
    คำว่า "คิดว่ามีก็มี คิดว่าไม่มีก็ไม่มี" ก็พอเข้าใจได้ครับ

แล้วน้าจะอธิบายอย่างไรล่ะครับ กับประสบการณ์ที่บอกว่ามีคนเห็น
    ทั้งเด็ก และผู้หญิงจากพระเนื้อขาว....

ผงพุทธคุณที่ลอดผ่านกระดาน ถือว่าเป็นผงที่สำเร็จ หากผู้เสกนั้น
    มีบารมี ก็สามารถเชิญดวงจิตมารักษาได้เช่นกัน

แล้วถ้าคนเคยเห็นแล้ว สมมติไม่ใช่ดวงจิตรักษา จะไม่ใช่พรายเหรอ
    ผมก็ตอบไปว่า เสือก็มีคนเห็นเช่นกัน ไม่เห็นมีผงพรายกุมารผสมเลย
    เมื่อพระใช้ดีแล้ว สิ่งใดก็ไม่สำคัญแล้ว"

ผมขออนุญาตนำบทความของอาจารย์ต๋อยมาให้อ่านกัน ผมเชื่อนะครับว่าผงของหลวงปู่ทิมท่านไม่ธรรมดาแน่ๆ แต่จะมีผงพลายที่เขาร่ำลือกันนั้นผมก็ไม่ทราบได้ แต่ใช้แล้วเหมือนกับว่ามีคนมาคอยคุ้มครองครับ(ไม่ได้โม้.. !)

10. เมืองโบราณ

ด้วยเหตุที่อยากได้ของดีไว้ปกป้อง
    ไว้คุ้มครองป้องกันภัยให้ลูกหลาน
    เฝ้าตามหาพระเครื่องดีมาแสนนาน
    จนพบพานอาจารย์นามหลวงปู่ทิม
    ด้วยเหตุที่เป็นคนมีทุนน้อย
    สุดจะสอยยากกว่าขึ้นเขาบู๊ลิ้ม
    แต่อยากได้วัตถุมงคลหลวงปู่ทิม
    จึงนั่งจิ้มคอมพ์มาถามอาจารย์
    ด้วยเมตตาอาจารย์แก้วสว่าง
    ได้ชี้ทางพบพี่ใจดีแสน
    นามว่าโต้งชลบุรีนี้สุดแมน
    มอบพระห้าหลี่ยมให้แขวนไว้บูชา
    นับว่าเป็นบารมีของหลวงปู่
    ที่รับรู้และให้สมปรารถนา
    ได้พระเครื่องของหลวงปู่ไว้บูชา
    ขอขอบคุณความเมตตาพี่ใจดี
    ขออุทิศบุญกุศที่ได้ทำ
    ขอน้อมนำถวายหลวงปู่เถิดหนา
    อุทิศแด่โยมสายในความเมตตา
    ที่นำพาให้รู้จักคนดีดี
    ขอบารมีหลวงปู่ช่วยปกป้อง
    ช่วยคุ้มครองพี่น้องในที่นี้
    ให้พบแต่ความสุขสวัสดี
    ด้วยบารมีหลวงปู่ทิม อิสริโก

11. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ไม่รู้จะสนใจส่วนผสมทำไมกัน เราไม่ได้จะผสมทำเองซักหน่อยเราคนใช้ ใช้ได้ผลแบบไหนก็แล้วแต่บุญกรรม ใช่ไหมครับพี่

12. ekarad

ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจเรื่องส่วนผสมหลอกครับขอเป็นแค่หลวงปู่ปลุกเสกก็พอครับ

13. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม กราบคุณลุงสาย แก้วสว่าง กราบสวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง พี่ทหารเก่า พี่เมืองโบราณ และพี่ๆศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่าน วันนี้ได้มีโอกาสไปทำบุญถวายสังฆทานและถวายผ้าไตรที่วัดละหารไร่พร้อมครอบครัวผมเอาบุญมาฝากทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมและทีมงานสองท่าน(รวมสามคน) ได้ไปเยี่ยมเยียนอาจารย์แก้วสว่างที่บ้าน ทั้งสองคนเป็นผู้มีประสบการณ์ในการใช้ปลัดขิก คนแรกใช้ปลัดขิกยุคแรก อีกคนใช้ปลัดขิกโยมติ๊ด ซึ่งทั้งสองมีประสบการณ์ด้านเสน่ห์คือมีสาวๆมาติดพันตลอด ปัจุบันนี้ทั้งสองท่านโดนภรรยาสั่งห้ามพกปลัดโดยเด็ดขาด พอดีวันนั้นไปทำงานกันที่บ่อวินเสร็จงานเลยพาคนมีประสบการณ์ตัวเป็นๆไปพบอาจารย์แก้วสว่าง อาจารย์ท่านเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวแกงส้มเส้นปลาทุกคนต่างชมว่าอร่อยมากๆ สุดท้ายอาจารย์แก้วสว่างยังมอบพระและลูกอมให้ทีมงานทั้งสองเอาไปใช้ติดตัว ทั้งสองคนประทับใจและดีใจมากๆที่ได้มีโอกาสได้รับของดีของหลวงปู่จากอาจารย์แก้วสว่างครับ^^
    เอารูปปลัดขิกยุคแรกกับปลัดขิกโยมติ๊ดให้ชมครับ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      244.6 KB
      เปิดดู:
      996
  15. ekarad

สวยมากครับ คงหายากแน่เลยครับ

16. ekarad

เป็นผมไม่ขายหลอกครับจะเป็นของคู่กายผมตลอดไปเลยครับ

17. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ประสบการณ์สุดยอดมากครับ:cool:

18. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ยังไม่พักผ่อนอีกหรือครับ ผมเพิ่งสวดมนต์เสร็จเลยแวะมาดูครับ:cool:

19. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
    คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน
    คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
    คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต
    เกิดก็เจ็บ ตายก็เจ็บ มิรู้จบ
    แล้วจะโกรธ แล้วจะเกลียด ทำไมหนา
    สู้ทนรัก สู้ทนสร้าง ความดีนา
    ดีรักษา ดีรักเลิศ ประเสริฐคุณ

20. NaChaReTi

NaChaReTi Active Member

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าครับ อ.แก้วสว่าง และพี่ๆ ทุกคน