เปิดจองแล้วเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่เลิศ หลานคุณพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 1 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้ชุดนี้ เป็นเบี้ยแก้นะปัดตลอด หมายถึง ได้กรอกเบี้ยแก้โดยท่านหลวงน้าสัญญา วัดกลางบางแก้ว แต่ตอนนั้นยังไม่เป็นนะปัดตลอด แต่มาเป็นนะปัดตลอดเพราะหลวงปู่เลิศท่านเสกนะปัดตลอดปิดท้าย เป็นนะปัดตลอดด้วยสายวิชาของวัดโตนดหลวง ซึ่งลือลั่นมาตั้งแต่ครั้งอดีด ทั้งในเรื่องการลงกระหม่อมจากพ่อสู่ลูก จากลูกสู่พ่อ หรือการลงอัขระยันต์บนใบไม้ที่ละหลายๆใบ โดยการวางใบไม้ซ้อนกันแล้วเป่านะปัดตลอด อักขระทุกตัวจะปรากฏในแผ่นใบไม้ที่วางซ้อนกันทุกใบ เป็นนะปัดตลอดที่เหมือนๆกับชื่อ
    เมื่อวานมีสมาชิกบางท่านโทรไปสอบถามหลวงน้าสัญญา ว่าท่านเสกเบี้ยแก้นะปัดตลอด 108 ตัวเหรอเปล่า ท่านก็งง จำไม่ได้ เลยบอกไม่ได้ทำ ต่อมาท่านนึกขึ้นได้ ว่าเป็นเบี้ยแก้ชุดนี้ เพราะตอนที่อยู่กับท่านยังเป็นเบี้ยแก้ธรรมดา แต่พอตอนนี้กลายเป็นเบี้ยแก้นะปัดตลอดขึ้นมา ท่านที่โทรสอบถามไป ถ้าไม่ติดขัดอะไร ลองโทรไปหาท่านใหม่นะครับ เพราะเมื่อวานท่านก็พยายามที่จะติดต่อกลับ แต่ท่านทวนเบอร์ไม่เป็นมั่งครับ
    ก็ดีครับ ถือเป็นการร่วมตรวจสอบการทำงาน ว่ามีการนำเสนอข้อมูลเท็จหรือเปล่า จะได้เป็นมาตรฐานในการเลือกหาเบี้ยแก้ครับ
    ข้อแตกต่างอีกอย่างหนึ่งระหว่างเบี้ยแก้นะปัดตลอด กับเบี้ยลายปัดตลอด คือ เบี้ยลายปัดตลอดจะเป็นเบี้ยมีลายขาวยาวจากหัวถึงหาง แต่เวลาจัดทำก็จัดทำประจุปรอทอย่างปกติ เป็นปัดตลอดเพราะลายเส้นขาว ไม่ได้เป็นนะปัดตลอดเพราะสายวิชานะปัดตลอด คณะผู้จัดทำจึงขออนุญาตเรียกเบี้ยแก้ชุดนี้ว่า เบี้ยแก้นะปัดตลอดหนึ่งเดี่ยวในแผ่นดิน เพราะยังไม่มีที่ไหนจัดทำได้แบบนี้ครับ

ข้อมูลจาก คณะผู้จัดสร้างเบี้ยแก้นะปัดตลอดครับ

2. โคมฉาย

เบี้ยแก้สายวัดกลางบางแก้ว หาของแท้ได้ยากมาก แม้กระทั้งเบี้ยแก้ของหลวงปู่เจือ เพราะมีข่าวเล่าลือว่า แม้กระทั้งรับจากกุฏท่านยังปลอมเลย ถามว่าทำไมจึงเป็นเช่นนั้น ขอนำเรื่องที่มีการสืบข่าวกันมาเล่าให้ฟังดังนี้ ขั้นตอนการทำเบี้ยเบี้ยแก้ของหลวงปู่เจือท่านจะกรอกปรอทและทำทุกอย่างด้วยตัวท่านจนถึงจารปิดท้าย จากนั้นท่านส่งไปให้ชาวบ้านถักลายหุ้มเบี้ยแก้ ขั้นตอนนี้บางทีมีปัญหา เพราะบางรายที่คิดไม่ดี จะเปลี่ยนเบี้ย โดยเอาเบี้ยอื่นถักแทน ส่วนเบี้ยที่ท่านส่งให้ถัก ก็จะเอามาขายต่อในสภาพเบี้ยเปลือย เพราะมีรอยจาร
    และด้วยความเมตตาของหลวงปู่ ท่านก็รู้แต่ท่านพูดไม่ออกเพราะความเมตตาของท่าน แต่บางครั้งท่านเกิดมีอารมย์เหมือนกัน พอโยมส่งให้ประสิทธิอีกที ท่านส่งคืนและบอกว่าเบี้ยแก้นี้ไม่ใช่ของท่าน ทำเอาวงแตกทั้งวัดมาแล้ว ลองค้นหาคำว่าเบี้ยแก้หลวงปู่เจือดูนะครับ จะมีเรื่องเล่าแบบนี้อยู่เสมอ จนกล่าวกันว่า เบี้ยที่เล่นยากคือเบี้ยสายนี้
    สำหรับเบี้ยแก้นะปัดตลอดหนึ่งเดี่ยวชุดนี้ เมื่อมีการสอบถามไปที่หลวงน้าสัญญาแล้ว
    ถ้าโทรไปอีกจะได้คำตอบว่าท่านเป็นคนกรอกเบี้ย จะเป็นการยืนยันได้อย่างดีว่า เป็นเบี้ยทีมีที่มาจากสายวัดกลางบางแก้ว อย่างแน่นอน จึงน่าสะสมเป็นอย่ายิ่ง เพราะสายวัดกลางบางแก้วนั้น ประสบการณ์มากมาย ไม่ว่าจะเป็นการคุ้มครอง ป้องกัน โชคลาภ รักษาโรค ว่ากันว่าเบี้ยแก้ของหลวงปู่บุญ ปรมาจารย์ในสายนี้เอาไปคาดเอวคนเป็นฮีททีเรีย ยังหายเลยครับ

ลองอ่านที่ สมช.เว็บหนึ่งเขียนเล่ากันลิงค์นี้ก้ได้ครับ
    http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=276

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  3. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง เบี้ยแก้นะปัดตลอด 1 ตัว ครับ

4. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ รายละเอียดใน PM ครับ

5. โคมฉาย

รับทราบครับคุณ sayank และคุณมะขามป้อม
    รวยๆๆๆๆ
    hello4
    เบี้ยชุดนี้มีให้คุณด้านโภคทรัพย์ด้วยนะครับ

6. โคมฉาย

;43จองเบี้ยแก้นะปัดตลอด
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->1.panamool<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4329584", true); </SCRIPT> 1 ตัว (โอนแล้ว)
    2.พีใหญ่ 2 ตัว
    3.หลังไมค์ 3 ตัว
    4.mail2wissnu 2 ตัว
    5.จิตตานุปัสนา 1 ตัว(โอนแล้ว)
    6.paimanam 1 ตัว (โอนแล้ว)
    7.kajit 1 ตัว
    8.ชาญชิต 1 ตัว
    9.jirayarn 1 ตัว (โอนแล้ว)
    10.ช่างบ้านนอก 1 ตัว (โอนแล้ว)
    11.JHON_FON 1 ตัว
    12.ครึ่งชีวิต 1 ตัว (โอนแล้ว)
    13.w.สุรพล 1 ตัว
    14.มะขามป้อม 1 ตัว (โอนแล้ว)
    15.sayank 1 ตัว
    16.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Daverko<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4339169", true); </SCRIPT> 1 ตัว
    ---------------------
    จองแล้ว 20 ตัว
    เหลืออีก 5 ตัว

ให้บูชาตัวละ 1,000.-บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท ครับ
    มีโค้วต้ามาแบ่ง 25 ตัวตอนนี้เหลือ 5 ตัวครับ

รายละเอียดการโอนตามนี้ครับ

สำหรับท่านที่โอนแล้ว
    พรุ่งนี้จะลงระหัสการจัดส่งไปรษณีย์
    เพื่อการตรวจสอบครับ
    ประมาณบ่ายๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  7. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

จองเบี้ยด้วย 1 ตัวค่ะ

8. โคมฉาย

รับทราบการจองครับ
    รวยๆๆเฮงๆๆ

9. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เหลืิออีก 5 ตัวเท่านั้น...
    ตำนานนี้ก็จะจบตัวลง
    อย่าพลาดครับพี่น้อง..

ของเค้าแรงจิงๆๆ

10. Caracciolo

Caracciolo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาเบี้ยแก้นะปัดตลอด 1 ตัวครับ

11. kung_muangin

kung_muangin Active Member

สวัสดีค่ะ (smile) เข้ามาทักทายสวัสดี

12. Caracciolo

Caracciolo เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ
    ที่อยู่จัดส่ง แจ้งให้ทราบทาง PM
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

เร็วจริงๆ ครับ..
    เหลือ 4 ตัวครับพี่น้อง...

บอกได้เลย งานนี้มีเสียดายกันเป็นแถวๆๆๆๆ...
    งามอย่าบอกใครเชียว...

14. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

จองเบี้ยแก้ 1 ตัวครับ

15. โคมฉาย

รับทราบการโอนครับ
    รวยๆๆๆๆเฮงๆๆๆๆๆๆ

16. โคมฉาย

รายการจัดส่งแล้ว ณ วันนี้นะครับ
    ขออภัยจำ ชื่อล็อกอินไม่ได้ เอาชื่อจริงไปครึ่งหนึ่ง ของท่านใดก็คงรู้นะครับ
    คุณปนชัย EH 8013 4869 0 TH
    คุณณรงค์ EH 8013 4871 2 TH
    คุณจิรญาณ EH 8013 4864 1 TH
    คุณธนัฐ EH 8013 4867 2 TH
    คุณไพชยนต์ EH 8013 4865 5 TH
    คุณครึ่งชีวิต EH 8013 4862 4 TH

ที่เหลือส่งพรุ่งนี้นะครับ ถ้าปณ.ไม่ปิดก่อน

17. โคมฉาย

จองเบี้ยแก้นะปัดตลอด
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->1.panamool<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4329584", true); </SCRIPT> 1 ตัว (โอนแล้ว)
    2.พีใหญ่ 2 ตัว
    3.หลังไมค์ 3 ตัว
    4.mail2wissnu 2 ตัว
    5.จิตตานุปัสนา 1 ตัว(โอนแล้ว)
    6.paimanam 1 ตัว (โอนแล้ว)
    7.kajit 1 ตัว
    8.ชาญชิต 1 ตัว
    9.jirayarn 1 ตัว (โอนแล้ว)
    10.ช่างบ้านนอก 1 ตัว (โอนแล้ว)
    11.JHON_FON 1 ตัว
    12.ครึ่งชีวิต 1 ตัว (โอนแล้ว)
    13.w.สุรพล 1 ตัว
    14.มะขามป้อม 1 ตัว (โอนแล้ว)
    15.sayank 1 ตัว
    16.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Daverko<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4339169", true); </SCRIPT> 1 ตัว
    17.Caracciolo 1 ตัว (โอนแล้ว)
    18.Thamsin 1 ตัว
    ---------------------
    จองแล้ว 22 ตัว
    เหลืออีก 3 ตัว

ให้บูชาตัวละ 1,000.-บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท ครับ
    มีโค้วต้ามาแบ่ง 25 ตัวตอนนี้เหลือ 3 ตัวครับ

รายละเอียดการโอนตามนี้ครับ

ท่านที่โอนวันนี้ พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ครับ
    ส่วนท่านที่โอนก่อนเที่ยง ส่งไปให้แล้ว ตามรายการข้างบนครับ

18. จิตตานุปัสสนา

เหลือ 3 องค์สุดท้ายเท่าันั้นครับพี่น้อง​

19. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดใน PM ครับ

20. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเพิ่มอีก 1 ตัว รวมของเก่า 1 ตัว สรุปเป็นทั้งหมด 2 ตัวครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้