เพื่อการกุศล เปิดกรุ ประมูล ๑-๒ สค.๕๙ ลพ.ศรีทัต/ลป.ดู่/ลพ.วิชัย/ลป.ขาว/ลป.ม่น/คุณแม่ชีประทุม ราคาเริ่มที่๙๙ บ. น.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 2 สิงหาคม 2015.

1. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้มีประมูลครับ​

2. ไปคนเดี่ยว

หลวงปู่ทวดเนื้อผงอังคารธาตุหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก
    ผง อังคารธาตุของหลวงปู่ดู่ล้วนๆ นำมาสร้างเป็นหลวงปู่ทวดขนาดห้อยคอ

พระรุ่นนี้อาจกล่าวได้ว่า เป็นรุ่นเดียวที่นำอัฐธาตุของหลวงปู่ดู่ท่านมาผสมในองค์พระ ดังนั้นเนื้อพระโดยทั่วไปจึงเห็นอัฐธาตุหลวงปู่สีขาวเล็กๆกระจายอยู่ทั่ว ตามองค์พระมีเส้นเกศา เหมือนงอกขึ้นมาตามองค์ ต้องลงกล้องครับ สวยจริงๆ บูชาองค์เดียวได้ทั้งปู่ทวดและหลวงปู่ดู่ครับ

พระรุ่นนี้เริ่มกดพิมพ์พระกันในปี 2536 โดยคณะศิษย์หลวงปู่ดู่กลุ่มหนึ่ง (ไม่ขอเอ่ยนามท่าน เพราะยังไม่ได้ขออนุญาติจากท่านครับ) ได้ไปขออังคารธาตุจากหลวงลุงดำ ซึ่งช่วงนั้นด้วยความสนิทสนมและเห็นเจตนาที่ดี ของกลุ่มผู้สร้างว่าไม่ได้สร้างไปทำการค้าอะไร หลวงลุงท่านจึงยินยอมมอบให้
    (จากคราวนี้ไม่เคยมอบให้ใครอีกเลย)

ผู้สร้างได้ออกแบบพิมพ์พระสวยมากๆ เป็นรูปหลวงปู่ทวดลอยองค์ ที่งามสง่า เหมือนจริงมาก ทั้งยังได้นำพระรุ่นนี้ไปให้ 3 พระเกจิดังอธิษฐานจิตให้อีก มีรายชื่อดังนี้

1. พระอาจารย์นอง วัดทรายขาว
    2. หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    3. หลวงปู่ชื้น วัดญานเสน
    พระรุ่นนี้จะพบมีลักษณะอยู่ 2 แบบคือ
    1. แบบที่ไม่มีแผ่นทองปิดทับองค์พระ
    2. แบบที่มีแผ่นทองปิดทับ

พระรุ่นนี้เริ่มมีการแพร่หลาย แต่ก็น้อยมากๆ (เพราะผู้ได้รับมักอยู่ในกลุ่มปฏิบัติของชุดผู้สร้าง ไม่มีการจำหน่ายกันต่อ ) ตั้งแต่ประมาณประมาณปี 36 -37 เป็นต้นมา สำหรับองค์ที่มีแผ่นทองทับ เรียนให้ทราบว่าชุดผู้สร้างได้นำพระที่เหลือ (ส่วนน้อย) ปิดทับด้วยแผ่นทอง โดยเป็นแผ่นทองที่ลอกมาจากหลวงพ่อพระมงคลบพิตร ที่ทำพิธีการลอกเมื่อปี 2551 จึงนับเป็นสิ่งมหามงคลยิ่งอีกส่วนหนึ่งครับ

กระซิบนิดๆว่า พระรุ่นนี้ปัจจุบันในสายใต้ ตามขึ้นมาคว้านหากันทั่ว แต่ก็ไม่เคยได้กลับไป และมีราคาเล่นหาสูงกว่าที่คุณตุ้ยประมูลหลายเท่าตัวที่เดียวครับ

สำหรับข้อมูล เพราะรุ่นนี้หลายคนยังไม่รู้รวมทั้งผมด้วย รุ่นนี้แหละสุดยอด.

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ebankky อ่านข้อความ
    (ขณะที่หลวงปู่อธิษฐานจิตท่านพูดว่าอะไร ไม่อยากกล่าวถึง จะเป็นการเวอร์เกินไป ไม่อยู่ในเนื้อหาวิชาการ)

เฉลยให้น้องๆๆฟังได้บ่ครับพี่โจ

บ่ได้ครับ..โถ..น้องรัก แค่อังคารหลวงปู่เรา ที่ครั้งหนึ่งเคยสถิตย์อยู่กับองค์ท่านจริงๆ ผู้ได้บูชาไป ก็เหมือนกับอยู่กับองค์ท่านตลอดเวลา ทั้งยังได้เป็นรูปเหมือนลป.ทวดใหญ่ท่านอีก..เสมือนหนึ่งได้ถึงสอง จะหาได้ที่ไหนกันหนอ..

เอาแค่คร่าวๆดีฟ่า..ก็เหมือนปกติทั่วไป " นี่คือของสุดยอด ไม่ต้องไปหาอะไรที่ไหนแล้ว พุทธคุณครบทุกด้าน บารมีท่านเต็มท้องฟ้า " ..ประมาณๆนี้

เอาคร่าวๆแค่นี้น่ะครับ
    ขอขอบคุณ คุณJopaa ที่มาของข้อมูลครับ

3. ไปคนเดี่ยว

พระขุนแผนและเขี้ยวแกะ เป็นของที่มีประสบการณ์ผู้ที่นำไปบูชามาก

4. ไปคนเดี่ยว

ประสบการณ์ของคุณ ศิริยะ
    ขุนแผน ผมอาราธนาขึ้นหิ้งพระไว้เกือบเดือนกว่าจะได้เลี่ยมแขวนคอ ผมใช้วิธีอาราธนาแบบเดียวกับการนำกุมารเทพ เข้าบ้านครั้งแรกนะครับ ใครที่มีกุมารโกมินทร์ ลองใช้แบบเดียวกันเลย
    ปีนี้เศรษฐกิจค่อนข้างย่ำแย่อย่างที่รู้ๆ กัน รายได้ผมหดหายอย่างมากแทบจะอยู่ไม่ได้ แต่... พอได้ขุนแผนมาแล้ว แค่เอาไว้บนหิ้งพระ ไม่ถึงอาทิตย์นึง มีคนโทรมาหาเอางานมาให้ถึงที่เลย ค่าจ้างสัปดาห์เดียวเท่ากับรายได้ที่ผมเคยได้ทั้งเดือน เค้าจ้างผมทำงานถึง 3 สัปดาห์ติดกันเลย แถมยังมีงานพิเศษให้ผมไปทำให้เกือบทุกเดือนเป็นเวลาต่อเนื่องอาจจะหลายปี ไม่พอยังมีโครงการพิเศษให้ผมทำโดยเป็นหัวหน้าโครงการอีกด้วย (งานที่ว่ามา เป็นงานสุจริตนะครับ อย่าคิดมาก ผมเป็นนักวิจัยด้านการจัดการทรัพยากรธรรมชาติ) เรื่องงานคร่าวๆ ประมาณนี้ ถ้าเล่าทั้งหมดมันจะยาวเกินไป
    เวลาแขวนพระขุนแผนไปไหนมาไหน จะมีแต่คนมองครับ โดยเฉพาะเพศตรงข้าม (บอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนหน้าตาดีนะครับ) แต่โดยรวมแล้วทั้งชายและหญิงที่เราพบปะ พูดคุยด้วย จะแสดงอาการเป็นมิตรดีมากแบบที่ไม่เคยเป็นมาก่อน ติดขัดอะไรจะมีคนคอยเสนอความช่วยเหลือให้ตลอดครับ ไปซื้อของที่ตลาดก็มักจะได้ของแถมจากแม่ค้าเสมอๆ แบบแถมเยอะจนเราเกรงใจก็มีนะครับ เอาเป็นว่าลองเลี่ยมขึ้นคอดูนะครับ ของเค้าดีจริงๆ
    ใครที่ได้พระขุนแผนทั้งเนื้อเทวดาและเนื้อนางฟ้าไป ดูเอากล้องส่องดูเนื้อมวลสารนะครับ บางองค์ที่ผมได้มาจะเห็นเกศาหลวงพ่อหนุนโผล่ขึ้นมา เส้นเกศาจะใสเป็นแก้วเลยครับ บางเส้นจะมีพระธาตุเม็ดเล็กๆ เกาะอยู่ด้วย เสียดายผมไม่มีกล้องที่ถ่ายภาพเล็กขนาดนั้นได้ เลยไม่มีภาพตัวอย่างมาโชว์

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นนะครับ พระเครื่องจะแสดงพุทธคุณตามที่ระบุมาอย่างเต็มที่ ท่านต้องสวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำด้วยนะครับ แล้วก็ทำบุญสม่ำเสมอ แล้วเวลาที่ท่านขอให้พระเครื่องช่วยอะไร จะได้สิ่งนั้นค่อนข้างง่ายนะครับ ทั้งหมดนี้ผมลองด้วยตัวเองมาแล้วครับ

5. ไปคนเดี่ยว

13 นาที เปิดประมูล​

6. ไปคนเดี่ยว

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิริยะ อ่านข้อความ
    เรียนท่านอาจารย์
    พระขุนแผน ทั้งสองเนื้อใส่เกศาหลวงพ่อหนุนด้วยใช่มั๊ยครับ
    ผมส่องกล้องดูเกศาบางเส้นใสเป็นแก้วเลย บางเส้นที่โผล่ขึ้นมาเยอะๆ จะมีพระธาตุใสๆ เล็กๆ เกาะอยู่ด้วยครับ
    ที่เนื้อขององค์พระผมเห็นคล้ายๆ พระธาตุเล็กๆ ใสๆ กระจายอยู่ทั่วไปหลายจุด โดยเฉพาะเนื้อนางฟ้ามีเยอะมาก ไม่แน่ใจว่าผมคิดไปเองรีเปล่า
    แต่ที่แน่ๆ เวลาถือในมือขนลุกซู่ซ่าเลยครับ

7. ไปคนเดี่ยว

จะขอเล่าเรื่องขุนแผนบล็อกหนึ่ง เนื้อเทวดา หน่อยครับยังไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย ถ้าใครสังเกตุจะเห็นว่า ด้านหน้าองค์พระ ตรงซอกข้างๆจะมีผงว่านติดตามข้างๆองค์พระ ผงว่านเหล่านั้น เป็นผงที่เกิดขึ้นมาเอง จากการที่ได้ลงน้ำมันมหาเมตตา พอแห้งก็นำบรรจุใส่กล่อง นำไปเสกหลังจากเสกในพิธีต่างๆเสร็จแล้ว ก็เปิดกล่องนำบรรจุในกล่องใส่พระ ตอนที่เห็นความแปลกก็ตอนที่จะส่งให้กับท่านที่ต้องการก่อน ก็เห็นผงว่านขึ้นตามซอกข้างๆองค์พระอย่างที่เห็น และจะมีกลิ่นที่หอมมากๆด้วย

เพราะตอนที่ยังไม่ได้นำไปเสกยังไม่ได้หอมขนาดนี้ และผงว่านก็ยังไม่ได้เกิดขึ้นครับ
    มีแปลกๆหลายเรื่อง เอาแค่นี้เป็นน้ำย่อยครับ รุ่นนี้ใครไม่มีจะเสียใจ ไม่รู้ที่วัดหมดยัง 55555

8. ไปคนเดี่ยว

lemert
    ขนาดประมาณพระคำข้าวครับ พระขุนแผนรุ่นนี้ใหญ่หนักมากครับ(สงสัยพลังงานเยอะ)
    ปล.ขอยืนยันอีกเสียงว่าพระขุนแผนแปรสภาพเอง พระขุนแผนตอนผมได้รับมา(รับก่อนเข้าพิธีวัดถ้ำเขาวงเลยไม่มีกล่อง)พระยังไม่แปรสภาพ วันก่อนมีคนเปิดประเด็นเรื่องพระขุนแผนเลยเอาของตัวเองมาดู พบว่ามีธรรมธาตุขึ้นรู้สึกปิติเป็นอย่างมากครับ บารมีพระรัตนตรัยสุดๆ และต้องขอบคุณท่านอาจารย์และพี่รุ่งที่ได้จัดสร้างพระรุ่นนี้ออกมาครับ

9. ไปคนเดี่ยว

เริ่มการประมูลครับ​

10. Apirak14

Apirak14 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2011
    ขุนแผน 109 บาท
    เขี้ยวเสือ 109 บาท

11. ไปคนเดี่ยว

เปิดประมูล
    ขุนแผนบล็อกหนึ่ง(เทวดา)
    และ
    เขี้ยวแกะเสือ(เต็มเขี้ยว)
    ๑๓ ตค. ๕๘
    เวลา ๒๐.๐๐-๒๐.๓๐ น.​

12. น้ำตะวันภู

น้ำตะวันภู มานั่งสมาธิกันนะครับ

ขุนแผนบล็อกหนื่ง(เทวดา)300

13. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน 500 บาท
    เขี้ยวเสือ 500 บาท

14. ไปคนเดี่ยว

15. ไปคนเดี่ยว

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไปคนเดี่ยว อ่านข้อความ
    มีประสบการณ์เล็กๆ จากโยมที่มาเยี่ยมที่วัด แล้วขอดูขุนแผน เลยหยิบมาให้ดู แล้วถามเป็นไงพอใช้ได้ไหม โยมคนนั้นร้องโห่(แกจะมีสัมผัสพิเศษในเรื่องนี้) แกบอกบอกเลยไม่ใช่ว่าพอใช้ได้หลอกพระอาจารย์ ต้องใช้คำว่าไม่ธรรมดาเลยเลยครับ บอกแกว่าพึ่งเสกเดียวแค่ 2 ครั้งเอง ยังต้องเสกอีกหลายครั้งจะเสร็จก็ประมาณกลางเดือนกุมภา
    แค่เนื้อแจกทานนะครับที่ให้จับ55555 เนื้อจริงเทวดาและนางฟ้ามวลสารเต็มๆครับ

16. ไปคนเดี่ยว

17. Moon of Wanpan

Moon of Wanpan เป็นที่รู้จักกันดี

เขี้ยวเสือ 550

18. ไปคนเดี่ยว

19. ไปคนเดี่ยว

20. ไปคนเดี่ยว