เปิดกรุสุดยอดวัตถุมงคลฯ มาแบ่งบูชา (๓ ) **** มีดเทพศาสตรา ลพ.มหาโพธิ์ หน้าที่ 15 ***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 2 ธันวาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    1.เหรียญหน้าวัว หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี
    2.เหรียญรุ่นเมตตาเนื้อนวโลหะ หลวงปู่ม่น วัดเนินตาหมาก จ.ชลบุรี ปี 2537
    ขอจอง 2เหรียญนี้ครับ โอนสิ้นเดือนครับพี่

2. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับผม ขอบคุณมากครับ

3. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    หลากหลายจริงๆครับ มารอชมตะกรุดหลวงพ่อ อุดม ครับ อิอิ

4. Tackled

ครับ ตะกรุดหลวงพ่ออุดม ได้ตะกรุดคู่แฝด กับตะกรุดสาริกามาเพิ่มครับ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปครับ ช่วงนี้ตรุษจีนเลยยุ่งนิดหน่อยครับ หลังวันจันทร์จะทยอยลงของใหม่ๆเพิ่มครับ ขอบคุณที่เข้ามาติดตามครับ

5. Tackled

(ปิดรายการให้พี่อรรถพล นอกเว็บครับ ขอบคุณครับ)

6. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    โอนแล้วครับ มี PM

7. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

ผมโอนเงินให้แล้วครับ 500 บาท วันนี้เวลา 20.11น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2010
  8. Tackled

รับทราบการโอนทุกท่านครับ พรุ่งนี้จัดส่ง EMS ให้ครับ ขอบคุณมากครับ

9. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ

10. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ได้รับพระปิดตาแล้วครับ

11. Tackled

รายการที่ 169

พระกริ่งเศรษฐีนวโกฏิ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร จ.ฉะเชิงเทรา

มหาเศรษฐีนวโกฏิ รุ่นมหาเศรษฐี บารมีฟู ขนาด 2.1 ซ.ม. "เนื้อระฆังเก่า" หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา ออกให้บูชาปี ๒๕๕๓

บูชาเพื่อความเจริญก้าวหน้า ร่ำรวย ทรัพย์สินเงินทอง เสริมดวงชะตาชีวิต
    พระเศรษฐีนวโกฏิ มีชื่อเรียกขานกันจำนวนมาก เช่น พระสมเด็จเก้าหน้า พระเก้าหน้า พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ พระสมเด็จอภิมหาเศรษฐีนวโกฏิ เป็นพระที่เปี่ยมไปด้วยอิทธิปาฏิหาริย์ ความ ศักดิ์สิทธิ์ ทางด้านทรัพย์สินเงินทอง มหาโชค มหาลาภ ผู้ใดได้สักการบูชาแล้ว มักประสบความสำเร็จรุ่งเรือง ร่ำรวยเป็นมหาเศรษฐี มีรูปแบบ เป็นรูปพระพุทธรูปปางสมาธิ หรือปางพนมมือ นั่งประทับบนฐานบัว

พระเศรษฐีนวโกฏิ เป็นรูปเคารพที่สร้างขึ้นเพื่อระลึกถึงผู้อุปัฏฐากพระพุทธเจ้า จำนวน ๙ ท่าน ทั้งหมดเป็นมหาเศรษฐีใจบุญจากเมืองต่างๆ ที่กำเนิดในครั้งพุทธกาล และมีความเลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนาและคำสอนของพระพุทธองค์อย่างแรงกล้า เศรษฐีทั้ง ๙ มีนามว่า ท่านยสะเศรษฐี ท่านชฎิลเศรษฐี ท่านสุมังคละเศรษฐี ท่านอนาถปิณฑิกะเศรษฐี ท่านโชติกะเศรษฐี ท่านสุมนะเศรษฐี ท่านเมณฑกเศรษฐี ท่านธนัญชัยเศรษฐี อุบาสิกาวิสาขาเศรษฐี มหาเศรษฐี ใจบุญทั้ง ๙ เลื่อมใสในพระพุทธศาสนาจึงถวายตัวเป็นพุทธอุปัฎฐาก คอยช่วยเหลือพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ซึ่งต่อมาเศรษฐีทั้ง ๙ ก็บรรลุพระโสดาบัน พระอรหันตผล

พระเศรษฐีนวโกฏิ หรือ พระเก้าหน้า พระเก้าหน้า มีความหมายอันเป็นมงคลยิ่งกล่าวคือ เลข “๙” สำหรับคนไทยเป็นเลขมงคลสูงสุดและในทางโหราศาสตร์ เลข “๙” ถือเป็นองค์แทนพระเกตุอันหมายถึงพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เหมือนดั่งได้พระบารมีจากพระพุทธองค์ปกป้องคุ้มครอง ดูแลผู้บูชาให้มีแต่ความสุข ปราศจากอุปสรรค ทุกข์โศกโรคภัย มีแต่ความเจริญก้าวหน้ายิ่งขึ้นไป และจะเป็นผู้มีมากด้วยโภคทรัพย์ สำเร็จสมความปรารถนาทุกประการ

คาถาบูชาพระเศรษฐีนวโกฎิ หรือ คาถาพระมหาเศรษฐีนวโกฎิ ว่าดังนี้ ตั้งนะโมฯ 3 จบ

มาขะโย มาวะโย มัยหัง มาจะโกจิ อุปัททะโว ธัญญะ ธารานิ ปะวัสสันตุ
    ธนัญชัย ยัสสะ ยะถาคะเร สุวัณณานิ หิรัญญาจะ สัพพะโภคา จะ รัตตะนา
    ปะวัสสันตุ เม เอวังคะเร สุมะนะ ชะฎิสัสสะ จะ อะนาถะบิณฑิกะ เมทะ กัสสะ
    โชติกะ สุมังคะ สัสสะ จะ มัณฑาตุ เวสสันตะ รัสสะ ปะวัสสันติ ยะถาคะเร
    เอเตนะ สัจจะ วัชเชนะ สัพพะ สิทธิ ภะวัน ตุ เม

พระคาถาเศรษฐีนวโกฎินี้ เดิมที เป็นของเจ้าประคุณ พระอุบาลี คุณูปรมาจารย์ (จันทร์ สิริจันโท) อดีตเจ้าอาวาส วัดบรมนิวาส เป็นพระคาถาบูชาพระเศรษฐีนวโกฎิ ในอันที่จะบรรดาล ให้เกิดโชคลาภ สิริมงคล ท่านให้ภาวนาพระคาถาเศรษฐีนวโกฎินี้ บูชาเถิด ปรารถนา อธิฐานเอาสิ่งใด จะได้สมดังความตั้งใจ

พระคาถาบูชา พระเศรษฐีนวโกฏิ แบบสั้นๆว่า “นะมามา มะหามีนา มะหาลาภา นะชาลิติ”

พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

บูชา 500 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

ปิดรายการให้พี่ไพรจิตรา นอกเว็บครับ

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อย เซียร์ รังสิต ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 418-2-43858-3 ชื่อบัญชี ชยพล ศักดิ์สมานชัย

ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ตลาดน้อย ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 154-0-46507-5 ชื่อบัญชี ชยพล ศักดิ์สมานชัย

(มีให้เลือก 2 บช.ธนาคารเพื่อความสะดวกครับ ประหยัดค่าโอน)
    Tel:084-6698489
    E-mail:ya_tackled@hotmail.com
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2010
  12. Tackled

รายการที่ 170

หนุมานมหาปราบ เนื้อทองแดงเถื่อน หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ จ.ระยอง

ด้านหน้าลงอักขระ “หะนุมานะ” หมายถึง “หัวใจหนุมาน
    ด้านหลัลงอักขระ “นะสังสะตัง” หมายถึง “กำลังหนุมาน
    ก้นอุดผงผสมมวลสารผสมผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    จำนวนการสร้าง หนุมาน รุ่น "มหาปราบ" หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ที่ระลึกบุญกฐินปี 52

หนุมานช่อมงกุฎ ช่อ ๑๘ ตน สร้าง ๙
    หนุมาน เนื้อเงิน ก้นทองคำอุดกริ่ง สร้าง ๑๙
    หนุมาน เนื้อนวะผสมชนวน ก้นเงินอุดกริ่ง สร้าง ๙๙
    หนุมาน เนื้อนวะผสมชนวน ก้นทองแดงอุดกริ่ง สร้าง ๓๓๓
    หนุมาน เนื้อเงิน อุดผง สร้าง ๓๓๓
    หนุมาน เนื้อนวะ อุดผง สร้าง ๓๓๓
    หนุมาน เนื้อชนวน อุดผง สร้าง ๓๓๓
    หนุมาน เนื้อทองแดงเถื่อน อุดผง สร้าง ๙๙๙๙

บูชา
    1,200 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

(ปิดรายการนี้ให้ลูกค้าเก่านอกเว็บครับ ขอบคุณครับ)

ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อย เซียร์ รังสิต ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 418-2-43858-3 ชื่อบัญชี ชยพล ศักดิ์สมานชัย

ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ตลาดน้อย ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 154-0-46507-5 ชื่อบัญชี ชยพล ศักดิ์สมานชัย

(มีให้เลือก 2 บช.ธนาคารเพื่อความสะดวกครับ ประหยัดค่าโอน)
    Tel:084-6698489
    E-mail:ya_tackled@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2010
  13. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

จอง

เหรียญพญาเต่าเรือนมหาลาภ เนื้อนวโลหะ หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง พิธีเสาร์ ๕ ปี 2537

บูชา 200 บาท / ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญพัดจีน(แปดเซียน) หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม ปี 2548

บูชา 200 บาท / ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET></FIELDSET>เหรียญเทวมหาบรมครู เนื้อฝาบาตร หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม ปี 2541

บูชา 300 บาท / ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

E-mail:ya_tackled@hotmail.com<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    โอนเงินแล้ว

วันที่ 23/02/10 18.51 น. 1950.00 บาท

ที่อยู่ PM ครับ

14. Tackled

รับทราบการโอนครับ พรุ่งนี้ EMS ให้ด่วนเลยครับ ขอบคุณมากครับ

15. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    กระทู้นี้มีวัตถุมงคลดีๆราคาสมเหตุสมผลเพียบเลยครับ แวะมาเยี่ยมชมครับ

16. Tackled

ขอบคุณมากครับผม

17. Doctor_P

ได้รับของแล้ว สวยมากๆๆ ครับ

เหรียญพญาเต่าเรือนมหาลาภ เนื้อนวโลหะ หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง พิธีเสาร์ ๕ ปี 2537

เหรียญพัดจีน(แปดเซียน) หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม ปี 2548

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET></FIELDSET>เหรียญเทวมหาบรมครู เนื้อฝาบาตร หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม ปี 2541

บูชา 300 บาท / ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

E-mail:ya_tackled@hotmail.com<!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND> [​IMG]
    </FIELDSET>

18. Doctor_P

[​IMG][​IMG]

มีให้บูชาอีกไหมครับ ที่เป็นสีอื่นไหมครับ

19. Tackled

เคยเห็นสีอื่น สีฟ้า ม่วง เหลือง สนใจสีไหนสั่งไว้ได้ครับ

20. Doctor_P

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Doctor_P [​IMG]
    [​IMG][​IMG]

มีให้บูชาอีกไหมครับ ที่เป็นสีอื่นไหมครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สีม่วงหรือ เหลือง มีไหมครับ<!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้