เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

.................................................................................

2. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ถึงตอนนี้ผมก็ยัง งง งง อยู่ดีครับ
    ในฐานะที่ผมเป็นสมาชิกคนหนึ่งที่ติดตามกระทู้ร่วมบุญของพี่หนุ่มมานาน
    ซึ่งแต่ไหนแต่ไรมา
    ... ถ้าเป็นการยกเลิกการจองพระจากทาง PM สิทธิ์โดยชอบธรรมจะเป็นของผู้โพสจองในลำดับถัดไป
    ... แต่ถ้าเป็นการผิดนัดชำระเงินเมื่อครบกำหนดเวลาแล้ว สิทธิ์จะเป็นของผู้ที่โพสจองต่อโดยการอ้างอิงได้เลย

โดยส่วนตัวผมคิดว่าฝืนอะไรก็ฝืนได้ ... แต่ฝืนความจริงกับความถูกต้องชอบธรรม มันฝืนไม่ได้
    แต่ก็เอาเถอะครับ มันไม่ใช่เรื่องอะไรของผมที่จะต้องมาทำอะไรแบบนี้ แค่อยากจะเห็นอะไรๆที่มันถูกต้องแค่นั้นเอง

ว่าแต่ว่าคุณหลวงแมวเขาก็เป็นคนยกสิทธิ์อันชอบธรรมนี้ให้แก่คุณสุดปลายทางโดยด้วยน้ำใจ ไมตรีจิต และความที่เป็นสุภาพบุรุษน่ายกย่องเอาอย่างมากๆ

ผมคิดว่าก็น่าจะจบแบบ happy ending ไปแล้วนะครับพี่หมูน้อย ... :)

3. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาทางpmอีกหนึ่งเสียง ขอบคุณครับ..

4. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เรียนพี่หนุ่มและพี่เอมครับ
    ผมขอแจ้งโอนชำระครับ
    รายละเอียดครับ
    (ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สามารถส่งสลิบให้ดูได้ครับ)
    วันที่ 11/04/56 เวลา 18:03 น.
    สถานที่ K09197 ลำดับที่ 400 A
    จำนวนเงิน 22,500 บาท

เป็นค่าร่วมบุญบูชา
    1.พระพุทธหิรัญราช หลวงพ่อเวก พิมพ์สมเด็จ หมายเลข 9
    2.พระพุทธหิรัญราช หลวงพ่อเวก พิมพ์นางพญา หมายเลข 17

ส่วนพระพุทธหิรัญราช หลวงพ่อเวก พิมพ์นางพญา หมายเลข 15 ผมขอชำระสิ้นเดือนได้ไหมครับ แต่ถ้าไม่ได้ขอสละสิทธิ์ครับ แล้วแต่พี่จะพิจารณาครับ ขอบคุณมากครับ
    มหาโมทนาบุญด้วยนะครับ

รบกวนส่งไปที่บุรีรัมย์ ตามที่อยู่ทาง P.M. นะครับ
    ขอบคุณครับ

5. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่หนุ่ม คุณเอม
    แจ้งโอนค่ะ เวลาประมาณ 20.10 น. วันที่11/4/2556 โอนค่าบูชา พระพิมพ์นางพญา หลวงพ่อเวกหมายเลขที่16 และพระพิมพ์นางพญาหลวงพ่ออภิชิโต หมายเลข 25 ตามสลิปที่แนบมา

ไฟล์ที่แนบมา:

• img019.pdf
      ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      72
  6. moo noi

ขอบพระคุณค่ะ

7. สายน้ำเพชร

สายน้ำเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    แจ้งโอนเงินค่าพระพิมพ์นางพญา หลวงพ่อชาญณรงค์ ครับคุณ moo noi ที่อยู่จัดส่งตามเดิม ขอบคุณครับ...

ขนาดไฟล์:
      37.9 KB
      เปิดดู:
      587
  8. สุดปลายทาง

สุดปลายทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตชี้แจงดังนี้ครับ

- ถ้าคุณ iamome รู้ตัวแต่แรกแล้วไม่ได้ทำการจอง ผมก็ย่อมได้สิทธิ์นั้นแต่แรก
    - แต่เมื่อคุณ iamome ได้พลาดจองไปแล้วยกเลิกภายหลัง ผมก็ทำการยืนยันเจตนาที่ยังต้องการพระที่จองไป ซึ่งทั้งหมดยังอยู่ภายในวันนั้นยังไม่ได้ข้ามวัน
    - ปกติการให้สิทธิ์คนที่โพสใหม่ก็เพราะไม่รู้ว่าคนเก่ายังต้องการพระอยู่ไหมแล้วมักข้ามมาหลายวัน
    - ที่ผ่านมาติดตามกระทู้มา 2 ปี ทั้งยุคแรกๆและแม้กระทั่งครั้งหลังสุด คุณ moonoi ก็ตัดสินให้พระตามลำดับของผู้โพสจองมาหลายครั้ง เว้นแต่ผ่านมาข้ามวันหรือเลยกำหนดการชำระเงินจึงตัดสินให้สิทธิ์คนที่โพสจองล่าสุด ครั้งนี้น่าจะเป็นครั้งแรกที่สำหรับการตัดสินแบบนี้

ผมยินดีทำตามกติกาครับ แต่หากเป็นกติกาใหม่ก็อยากให้โพสแจ้งกฎใหม่ให้ทราบกันก่อนที่จะนำมาใช้ ผมเองก็หวังลึกๆแต่แรกว่าหากคนที่จองก่อนหน้าเรายกเลิกแล้วรามีวาสนาได้บูชาพระสิบทัศน์ก็คงดี ปรากฎว่ามีคนยกเลิกจริงๆ ตอนนั้นผมดีใจมากรีบโทรบอกครอบครัวให้ร่วมดีใจด้วยที่ท่านให้โอกาสเรา แต่หากกติกาใหม่เป็นเช่นนี้ แม้จะเสียใจแต่ผมก็คงต้องปฏิบัติตามนั้น ก็ยินดีกับคุณหลวงแมวด้วยครับที่ได้พระสิบทัศน์ไว้บูชาครับ และขออนุโมทนากับทุกท่านในกระทู้ที่มีส่วนร่วมบุญกันในกระทู้พี่หนุ่มเมืองแกลงครับ

9. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...พี่หนุ่มเมืองแกลง และ คุณหมูน้อย

กระผมเพิ่งได้เข้ามาเว็บใหม่อีกครั้ง หลังจากช่วงบ่ายที่ผ่านมา ซึีงได้ดำเนินการโอนเงินไปให้แล้วนะครับ
    แต่ยังไม่ได้เข้ามาแจ้งรายละเอียดการโอนเงินให้ได้ทราบกันครับ เนื่องจากออกไปทำธุระเพิ่งได้กลับเข้า
    มาใหม่ จึงเข้ามาโพสต์แจ้งไว้ก่อน แล้วจะเข้ามาเพิ่มเติมข้อมูลการโอนให้อีกทีนะครับ (โพสต์ 23.45 น.
    วันที่ 11/4/56)

รายละเอียดข้อมูลการโอนเงินครับ (เพิ่มเติม) (เนื่องจากหลัีบไปก่อนจึงเพิ่งเข้ามาโพสต์เช้าวันนี้ครับ
    ต้องขออภัยคุณหมูน้อย และพี่ๆ ทุกท่านด้วยเป็นอย่างสูงนะครับ)

กระผมได้ทำการโอนเงินค่าจองบูชาพระด้งรายละเอียดต่อไปนี้ครับ

๑. พระพุทธหิรัญราช ลพ.เวก พิมพ์สมเด็จ ภาพที่ 02 หน้า 867 กระทู้ 17324 ราคาจองบูชาตาม PM

๒. พระสมเด็จรุ่นสุดท้ายปี 2529 พิมพ์คะแนน ลพ.อภิชิโต หมายเลข 33 ราคาจองบูชา 9,000 บ.

๓. พระสมเด็จรุ่นสุดท้ายปี 2529 พิมพ์คะแนน ลพ.อภิชิโต หมายเลข 45 ราคาจองบูชา 9,500 บ.

โดยได้ทำการโอนเงินให้ผ่านเคาน์เตอร์ ธ.กรุงเทพ เมื่อวันที่ 11 เม.ย. 56 เวลา 16.09 น. โดยประมาณ
    ยอดเงินโอน x8,500.03 บ. (โอนเป็นเศษทศนิยม เพื่อง่ายในการตรวจสอบครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    ที่ไม่สะดวกจะส่งสลิปให้เพิ่มเติมครับ)

เนื่องจากมีความจำเป็นต้องใช้เงินเดินทางกลับบ้านต่างจังหวัดช่วงสงกรานต์ ในใจกระผมอยากจะขอเลื่อน
    ชำระเป็นหลังสงกรานต์ แต่อาจจะดูไม่เหมาะสมกับพี่ๆ ท่านอื่นๆ จึงขออนุญาตยกเลิกรายการจองพระอีก ๓
    องค์ที่เหลือด้วยนะครับ ต้องขออภัย พี่หนุ่มเมืองแกลง และคุณหมูน้อยด้วยเป็นอย่างสูงจริงๆ นะครับ.......

ขอบคุณมากๆ ครับ

ด้วยความนับถือ

kor_kai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2013
  10. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ผมคงต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ ที่การตัดสินใจยกเลิกการจองของผมทำให้เกิดเหตุอันสับสนนี้ขึ้นครับ
    โดยเฉพาะคุณสุดปลายทางครับ ผมเข้าใจว่าถ้าผมไม่ตัดสินใจจองตั้งแต่แรก คงไม่ทำให้คุณสุดปลายทางพลาดองค์นี้ไป ขอโทษด้วยนะครับ

11. Somsaam

Somsaam Active Member

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆ ค่ะ จะลองดูนะคะ

12. katib

katib Active Member

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่เป็นผมก็คงเซ็งไม่น้อย ผมก็เห็นตอนคุณ iamome ยกเลิกนะแต่ไม่ได้จองเพราะเข้าใจในกติกาที่เคยตัดสินมา ผมว่าหากเปลี่ยนกะทันหันเป็นแบบนี้คนคงจองแทนกันได้สบายนะครับ จองเยอะๆไว้ก่อน แล้วอยากจะยกให้ใครก็นัดแนะกันว่าจะยกเลิกละนะ นายเตรียมโพสต่อได้เลย ... ความเห็นส่วนตัวครับ

13. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระพุทธหิรัญฯองค์ที่15 หากคุณหนุ่มไม่ให้เลื่อนชำระเพราะสละสิทธิ์

14. bangramard

bangramard เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2012

ขอจองพิมพ์คะแนนองค์ที่ 42 ซึ่งเลยกำหนดแล้วนะคะ

15. Somsaam

Somsaam Active Member

ขอจองพระแทนท่านที่แจ้งสละสิทธิ์ค่ะ

ขอแจ้งจองบูชาพระสมเด็จรุ่นสุดท้าย พิมพ์คะแนน ลพ.อภิชิโต ทั้ง 3 องค์ (หมายเลข 28,29 และ 36) แทนผู้ที่ขอสละสิทธิ์นะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2013
  16. moo noi

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2013
  17. moo noi

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2013
  18. เพชร2545

ขอจองต่อหมายเลข39 กรณีผู้จองสละสิทธิ์ค่ะ

19. เพชร2545

ขอจองต่อเลขที่ 39 ค่ะ

20. moo noi

...................................