เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หมายเลข1820 พระร่วงทรงพล พิมพ์ใหญ่ วัดเกาะสัมพันธวงศ์ เจ้าคุณนรฯปลุกเสก
    พระดี พิธีเด่น คณาจารย์ดีครบเครื่องอย่างนี้ ถ้าปล่อยผ่านก็น่าเสียดายไม่น้อยนะครับ

จัดสร้างเมื่อปี2513 โดยท่านพระครูวินัย(ชินเทพ) วัดสัมพันธวงศ์(วัดเกาะ) ซึ่งท่านได้ใช้แม่พิมพ์เดิมของท่านพระครูวินัยธร(เฟื่อง) ส่วมผสมนอกจากดินชียงใหม่แล้ว ยังมีเกษรดอกไม้(ที่ใช้บูชาพระ) ผงว่านและพงพุทธคุณอีกมากมาย เมื่อกดพิมพ์เสร็จแล้วนำไปเผา ณ จ.เชียงใหม่ จากนั้นจึงนำไปเคลือบต่อที่โรงงานแถวอ้อมน้อย เมื่อสิ้นกระบวนการเนื้อพระจะคล้ายกระเบื้องสังคโลก ซึ่งพระชุดนี้ได้นำเข้าพิธีใหญ่ 5 ธ.ค. 2513 ณ. พระอุโบสถ วัดเทพศิรินทร์ นอกเหนือไปกว่านั้น ท่านพระครูวินัย(ชินเทพ) ได้นำพระชุดนี้ไปให้หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลาปลุกเสกถึง 1 ไตรมาสเต็ม จากนั้นก็นำไปให้หลวงปู่แหวนปลุกเสกซ้ำอีกครั้งหนึ่ง ฉะนั้นสามารถพูดได้เต็มปากเลยว่าพระชุดนี้สุดยอดจริงๆครับ โดยพระชุดนี้แจกเพื่อเป็นที่ระลึกสำหรับผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดสัมพันธวงศ์

(ลิงหลับ จองบูชาแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2016
  2. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

3. sritrang

sritrang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนเงินแล้วครับ DATE 22/03/16 TIME 06:48 FROM BANK KBANK TO BANK BBLA A/C XXX006184X NAME SIAM ARAYA CO AMOUNT 9,000.00 FEE AMOUNT 25.00 ที่ส่งแจ้งใน PMครับ

4. ๋วิจิตร

๋วิจิตร สมาชิก

จอง1818และ1819คับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยืนยันการรับจองพระเนื้อดินเผา วัดสารนารถฯปี2499 หมายเลข 1818 และ 1819 ไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    พระเนื้อดินเผาในพิธีนี้เป็นของดีมากจริงๆ หากใครลองไปไล่เรียงดูชื่อพระคณาจารย์ และพระเกจิที่มาปลุกเสกและร่วมอธิษฐานจิตให้ จะพบว่าของที่ดีและทำไว้สุดยอดแบบนี้ จะหาไม่ได้ในราคานี้อีกแล้ว หากคิดว่าพระพุทโธน้อยหรือพระมงคลมหาลาภอาจแพงไปสักหน่อย ก็ลองพิจารณาพระเนื้อดินเผาในพิธีปี2499 นี่แหละวัตถุมงคลที่ทำไว้ถึงขีดสุดของคำว่าพระเครื่องเพื่อการบูชา ลองพิมพ์หาในกูเกิ้ล คำว่าพิธีประชุมอรหันต์ปี2499 แล้วอ่านอย่างละเอียดพร้อมจับใจความสำคัญ จะพบว่ายังมีอะไรที่ดีจริงยังเหลือให้เราเลือกมาเป็นพลังใจในราคาเบา

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เตรียมจัดส่งในเช้านี้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

7. ลิงหลับ

ลิงหลับ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ขอจองตาม PM ครับ

8. vij

vij เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2013
    ขอจองหมายเลข 1816 ครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EP 7985 45220 TH….. manas
    EP 7985 45233 TH….. First2004
    EP 7985 45247 TH….. korn tanapokai
    EP 7985 45281 TH….. แก่นสาร
    EP 7985 45295 TH….. sritrang

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองพระพิจิตรป้อมเพชร หมายเลข 1816 ไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจอง พระร่วงทรงพล หมายเลข 1820 ไว้แล้วครับ ขอบคุณครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ตอนนี้ไม่มีพระผงชุดนี้จะลงแบ่งกันอีกแล้ว จึงลงเรื่องราวของเพื่อนสมาชิกให้อ่านกันเล่น
    คิดว่าคงไม่น่าเกลียดนักนะครับ เพียงเว้นวรรคให้และขอตัดชื่อผู้เขียนมาเล่าออกเท่านั้น

............................................................................................................................................................................................................

“ผม.....ที่จองพระผงเสน่ห์จากพี่ไปชุดแรกเลย แต่ได้แบบไม่สวยมีรอยร้าวๆไปกับเขาองค์หนึ่ง ผมอยากเล่าเรื่องประทับใจของพระผงวัดตะเคียนงามให้พี่ฟังซักเรื่องครับ ผมเลิกกับแฟนที่เคยอยู่ด้วยกันเป็นปีได้นานกว่าสามเดือนแล้วเพราะเขาไปเจอคนรวยกว่าในออฟฟิศเขานั่นแหละ ผมก็ได้แต่ทำใจอยู่นานกว่าลืมได้บ้างแต่ยังนอนคิดถึงเขาเสมอเลยครับ เมื่อได้พระมหาเสน่ห์วัดตะเคียนงามมาก้อเอามานั่งดูนึกว่าจะมีอะไรทางเมตตาแรงๆให้เจอบ้างมั๊ย ผมเอาพระผงวางบนรูปแฟนเก่าไว้สองคืนแล้วใจก็คิดถึงเขาอย่างแรงเมื่อสองวันก่อน เมื่อคืนนี้แฟนเก่าโทรมาหาบอกว่าคิดถึงผมมากขอกลับมาคบมาอยู่กันเหมือนเดิมจะได้มั๊ย ผมแปลกใจนะที่เขาหวนมาคิดถึงผมแฟนคนจนที่เขาทิ้งไปแล้วแบบนี้เพราะผมไม่มีรถมีบ้านเหมือนคนอื่น ถ้าผมไม่ดีจริงก็คงเป็นพระของพี่ที่ดีจริงๆ อยากขอบคุณพี่ด้วยที่แบ่งให้ผมนะครับ...”

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับที่สมัครเข้ามาเป็นสมาชิก และเปิดหัวเป็นโพสท์แรกที่กระทู้นี้ ในเวปพระทั้งหลายที่เปิดบริการให้เช่าบูชากันมากมายนั้น เวปพลังจิตจะเป็นห้องพระเครื่องที่มีมือสมัครเล่นมากที่สุดรวมทั้งผมด้วย ไม่ใช่การให้บริการแบบมืออาชีพเช่นที่อื่น จึงมีข้อผิดพลาดและมีปัญหาเรื่องแท้เรื่องปลอมมาก คนที่สนใจก็ต้องดูหลายๆอย่างเพราะเวปก็ยังขาดระบบคัดกรองแบบมืออาชีพ แต่ผมเชื่อว่าทุกคนก็อยากนำสิ่งที่เป็นของแท้ๆมาแบ่งให้คนอื่น เพียงแต่บางรายก็ยังขาดข้อมูลเพื่อการแยกแยะ และขาดแหล่งเสาะหาของแท้ๆมานำเสนอ

วัตถุมงคลของ อ.เทพ สาริกบุตร ทั้งเม็ดยาจินดามณีรุ่นแรกที่ทำในวัดพระแก้ว เหรียญเงินของนารายณ์แปลงรูปและพุทธนิมิตร ผมมีลงไว้ในกระทู้นี้แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมมีเรื่องติดในใจเรื่องหนึ่ง ที่หากจะว่าแปลกก็คงพูดได้ หรือจะว่าบังเอิญมากก็คงไม่ผิดนัก และคิดว่าอาจเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกในเวปนี้บ้าง ลองอ่านกันดูครับ ผมขอยืนยันพร้อมรับรองว่าเป็นเรื่องจริงทุกข้อความ

เมื่อสัปดาห์ก่อนได้ขับรถไปทำบุญที่วัดแห่งหนึ่งในจังหวัดกาญจนบุรี เป็นวัดที่เคยไปช่วยร่วมบริจาคเงินเพื่อก่อสร้างงานที่ค้างคาเล็กๆน้อยๆไว้นานแล้ว โดยเดินทางไปกันทั้งหมด4คน หลังจากเสร็จธุระที่วัดนี้แล้วก็ตั้งใจจะไปไหว้พระพุทธเมตตาประชาไทยที่วัดทิพย์สุคนธาราม ต.ดอนแสลบ อ.ห้วยกระเจา กาญจนบุรี เมื่อขับรถไปตามเส้นทางอำเภอพนมทวนไปถึงทางเขตห้วยกระเจา เมื่อถึงทางแยกหนึ่ง ก็เจออุบัติเหตุด้านหน้า รถจึงติดกันอยู่เป็นกระจุก เมื่อมองไปด้านซ้ายมือเห็นเขียนว่าเป็นทางลัดไปห้วยกระเจา ก็ตัดสินใจขับเข้าไปเป็นเส้นทางตัดใหม่โดยไม่มีแผนจะใช้เส้นทางนี้มาก่อน ขับผ่านหมู่บ้านต่างๆไปได้สักครู่ใหญ่ มองไปข้างหน้าเห็นพระใหญ่อยู่บนเนินเขาชัดเจนแต่ไกล เมื่อผ่านหน้าวัดก็เห็นป้ายเชิญไหว้พระใหญ่ล้านดวงใจ วัดนี้มีชื่อว่า วัดเขารักษ์ ก็ลองแวะเข้าไปกราบ สามารถขับรถขึ้นไปได้จนถึงยอดเขา

บนยอดเขาจะมีสิ่งก่อสร้างอยู่สองฟาก ด้านหนึ่งเป็นพระใหญ่ล้านดวงใจหรือพระพุทธนิมิตคีรีรักษ์” ปางประทานพร อีกฟากหนึ่งจะเป็นพระปรางค์เขารักษ์และโบสถ์เก่าที่เงียบสงบ ซึ่งฝั่งพระปรางค์นี้บรรยากาศสงบเงียบมาก ไม่มีคนพลุกพล่านเลยและน่านั่งปฏิบัติสำหรับคนที่ชอบทางด้านนี้ อดไม่ได้เลยนั่งสวดมนต์เบาๆพร้อมนั่งทำจิตนิ่งๆอยู่ครู่ใหญ่จนขนลุกขนพองด้วยสภาพบรรยากาศที่ดูแปลกมาก น้องๆที่ไปด้วยอีก3คนก็แยกไปไหว้พระในโบสถ์พร้อมขอพรขอโชคไปตามเรื่อง มาถามภายหลังได้ความว่า ทุกคนลองขอหวยเพราะตอนที่ไปกราบพระใหญ่อีกฝั่งหนึ่ง เจอคนพื้นที่บอกให้ขอดูเถอะ คนหน้าใหม่ๆจะถูกแทบทุกรายจนยอดเขานี้โด่งดังมากเรื่องโชคลาภ (มาหาข้อมูลดูก็พบว่า มีคนถูกรางวัลและมีโชคลาภนับพันรายในรอบสี่ปีนี้)

เสร็จแล้วก็เดินทางต่อไปทำธุระตามที่ตั้งใจจนแล้วเสร็จ และลืมเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครั้งนี้ พอวันที่16 มีนาคมที่ผ่านมานี้ น้องทั้งสามรายต่างบอกว่ามีโชคจากการเสี่ยงซื้อสลาก บางคนถูกสามตัวท้าย อีกสองรายถูกสองตัวท้าย คงมีแต่ผมที่ไม่ถูกกับเขาเพราะไม่ได้ซื้ออะไร ผมเห็นว่าแปลกดีและปกติแล้วน้องพวกนี้ไม่ชอบเสี่ยงโชค พวกเขาบอกว่าได้ลองขอโชคจากท่านโดยบอกว่า หากถูกแล้วจะกลับมาทำบุญด้วยใหม่ ผมคิดว่าหากใครชอบทำบุญและชอบเสี่ยงโชค ที่นี่อาจเป็นดินแดนที่ท่านน่าจะพิจารณาดูอีกสักแห่ง บนยอดเขานี้เป็นแดนประวัติศาสตร์ที่หดหู่ในอดีตจากการรุกรานของพม่า เมื่อนั่งทำใจสงบนิ่งท่านอาจจะได้ยินอะไรที่ชวนฉงนในโสตประสาทก็ได้ เชิญให้ไปลองดูนะครับ วัดอยู่ไม่ไกลและได้บุญเต็ม.

15. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

16. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ขอราคาเหรียญเงินนารายณ์แปลงรูป กับเม็ดยาจินดามณีรุ่นแรกครับ พี่หนุ่ม

17. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มยังมีแหวนตัว พ ของหลวงปู่เย็น เหลืออยู่ไหมครับ

18. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ ค่าบูชาพระหมายเลข 1811 จํานวนเงิน 2,200 บาท
    23/3/16 เวลา 16.37 ศรัณย์ หงส์วิริยะโชติกุล
    รอจ่าย ปณ.เบตง อ.เบตง จ.ยะลา 95110

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พรุ่งนี้เช้าผมจัดส่งให้นะครับ ขอบคุณมากครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แหวนโลหะหล่อโบราณของ ลป.เย็น ยังมีเหลือเก็บไว้ทั้งสองขนาดครับ
    ทั้งขนาดใหญ่ size 64-65 และขนาดเล็ก size 55-56 ราคาไม่แพงครับ