เทวดาประจําตัว

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย nondanun, 23 กันยายน 2007.

1. Zionmantic

Zionmantic Active Member

18 กันยายน 2010
    ตอนนี้เริ่มไหว้พระท่องบทคาถา พระประจำวันเกิดมีการนั่งสมาธิ อุทิตส่วนบุญให้เทวดาประจำตัวด้วยครับ เป็นการขอบคุณที่ท่านปกปักรักษาและอยู่ข้างเรา

2. JoJoz

JoJoz สมาชิก

ผมว่าเทวดาประจำตัวไม่น่าจะส่งผลให้ผิดเพศแบบที่กล่าวมานะครับ

เพราะเทวดาบันดาลแต่สิ่งดีๆ ให้กับมนุษย์ครับ

ผมว่ากรรมไม่ดีมากกว่า ที่ทำให้เป็นเช่นนั้น

ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

3. เปาชุนไหล

เปาชุนไหล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาสาธุ

แต่บางส่วนยังฟังดูมีความหมายแปลกๆไปบ้างครับ