ปิดรับบริจาค เชิญอนุโมทนา พิธีวางศิลาฤกษ์"วิหารพระพุทธเจ้า ๓ กาล" รวม๔๕,๐๐๐ บาท

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษปู่ใหญ่, 31 กรกฎาคม 2012.

1. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยค้าบ... สาธุ...:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2012
  2. ศิษปู่ใหญ่

2
    อ.ภูริวัจน์ เดชอุ่ม ร่วมบุญด้วย1 ชุดคับ:cool:

3. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญนี้200บาท โมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ

4. ศิษปู่ใหญ่

2
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับผม:cool::cool::cool:

5. ศิษปู่ใหญ่

2
    คุณจักรชัย ศรีสุขดี และ คุณฐรินดา จารุสุรเกษม(ต้นหญ้า น้อย )ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 9 ชนิด วางศิลาฤกษ์ศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาลด้วย 1 ชุดตับ ขออนุโมทนาสาธุๆ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2012
  6. ศิษปู่ใหญ่

2
    ทางสวนพุทธธรรมฯเเจ้งว่า คุณอภิชัย ขัติยาภิรักษ์ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 9 ชนิด วางศิลาฤกษ์ศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาลด้วย 1 ชุดคับ ขออนุโมทนาสาธุๆ

.................................................................................

ขอฝากงานบุญ เชิญทุกท่านไปร่วมบุญ อนุโมทนาในบุญ ในกระทู้ สร้าง"พระพุทธบาท ๔ รอยจำลอง" เป็นมหากุศล มหาบารมีคับผม
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...ำลอง-รับวัตถุมงคลหลากหลายครูบาอาจารย์.346718/

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2012
  7. ศิษปู่ใหญ่

2
    ไม้มงคลชุดนี้ของคุณอภิชัย ขัตติยาภิรักษ์ครับ ขออนุโมทนาสาธุครับ ท่านใดเป็นเจ้าภาพ หากโอนปัจจัยร่วมทำบุญเเล้ว ส่งขอมูลมาทางpm ได้ครับ หรือหากต้องการให้ส่งกลับไปให้เขียนเองเเละอธิษฐาน จะเเจ้งค่าจัดส่งไปนะครับ ยินดีให้บริการคับผม ขออนุโมทนาคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      52
  8. ศิษปู่ใหญ่

2
    งานบุญวางศิลาฤกษ์ "ศาลาพระพุทธเจ้า ๓ กาล" สามารถร่วมเป็นเจ้าภาพได้ดังนี้

๑.ร่วมบุญเป็นประธาน วางเเผ่นศิลาฤกษ์ ๑ ท่าน ร่วมบุญ ๓๕,๐๐๐ บาท ประกอบด้วยเเผ่นศิลาฤกษ์ ๑ เเผ่น ,ไม้เข็มมงคล 9 ต้น , ทรายเสก,อัญมณี ๗ สี เเละอิฐทอง นาก เงิน อย่างละ ๓ ก้อน(สามารถรวบรวมเป็นคณะบุญได้)

๒.ร่วมบุญจองไม้มงคลและตอกไม้มงคล ๙ ชนิดรวมทั้งเเผ่นเงิน ทองนาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ ร่วมบุญชุดละ ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๕๙ ชุดหรือร่วมบุญเเต่ศรัทธา

ท่านที่รับเป็นเจ้าภาพ๑ ชุด สามารถชื่อนามสกุลของท่าน ลงในเเผ่นดวงเพื่อบรรจุในหลุมวางศิลาฤกษ์ ฝากไว้ในบวรพระพุทธศาสนาสืบไป

ร่วมบุญได้ที่

สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ "ธนพลาราม"
    (ตรงข้ามวัดโพธิ์เจริญ) บ้านหัวถนน
    ซอย ๒๑ ต.สนามชัย อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี
    โทร ๐๘๖-๘๐๓๒๐๐๑

โอนปัจจัยร่วมทำบุญได้ที่.....
    ชื่อบัญชี พระธนพล ธนพโล
    เลขที่ ๕๙๑-๒๕๐๔๙๒-๐ (บัญชีก่อสร้าง)
    ธ.ไทยพานิชย์ สาขาสุพรรณบุรี

9. ศิษปู่ใหญ่

2
    ญาติธรรมท่านนี้เดินทางมาถวายเเล้ว ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงคับ:cool:

10. ศิษปู่ใหญ่

2
    1คุณวิชิตบูรณ์คุณชัชัวาลย์ ครอบครัวเเก้วธนะสิน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 9 ชนิด วางศิลาฤกษ์ศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาลด้วย 1 ชุด
    2.คุณปวริสา เเก้วธนะสิน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 9 ชนิด วางศิลาฤกษ์ศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาลด้วย 1 ชุด
    3.คุณกัลยา เเก้วธนะสิน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 9 ชนิด วางศิลาฤกษ์ศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาลด้วย 1 ชุด

ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทั้งสามท่านที่ร่วมสร้างบารมี สร้างสวนพุทธธรรมฯกับหลวงปู่ตั้งเเต่เริ่มจนบัดนี้ครับ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

11. ศิษปู่ใหญ่

2
    ญาติธรรมเเจ้งเพิ่มอีก 3 ชุด เดี๋ยวได้ข้อมูลเเล้วมารายงาน เพื่อให้ทุกๆท่านร่วมอนุโมทนานะครับ :cool::cool::cool:

12. sunku

sunku เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    คุณณัฐกฤต เชี่ยวชาญ และครอบครัวร่วมบุญ 216 บาทและโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุและขอพระบารมีพ่อปู่พระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการทำบุญในครั้งนี้ของลูกหลานด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ กราบ กราบ กราบ โอนเงินวันที่06/08/55 เวลา12.41 น.ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆรพะองค์ และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และทุกดวงจิต ที่ได้ทำมาในทุกชาติภพ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรม อย่าได้ขวางกั้นทางพระนิพพานของข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน7ชั้นน้ำที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย เจ้าบุญนายคุณทุกภพทุกชาติ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน สาธุ

13. ศิษปู่ใหญ่

2
    ขออนุโมทนาสาธุ ด้วยครับผม :cool::cool::cool:

14. ศิษปู่ใหญ่

2
    เพิ่มอีก 3 ท่านดังรายนามต่อไปนี้ครับ
    นางสิรินพร ก้อนทอง นายปณชัย กลิ่นพลู น.ส นารีรัตน์ อังคานนท์

โอนเเ้ล้ว วันนี้ทุกท่านรวมทั้งสิ้นครับ 5,000 บาท ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    :cool::cool::cool:

15. ศิษปู่ใหญ่

2
    คุณกิ่ง เเจ้งว่า จะเเจ้งเพิ่มมาอีก มีเพิ่มเเน่นอน ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม:cool::cool::cool:

16. ศิษปู่ใหญ่

2

รหัสบริการจัดส่ง
    คุณต่อกิจ รหัส EJ 0728 9914 1TH
    คุณปักธงชัย รหัส EJ 0728 9928 8TH

17. ศิษปู่ใหญ่

2

สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ "ธนพลาราม"
    (ตรงข้ามวัดโพธิ์เจริญ) บ้านหัวถนน
    ซอย ๒๑ ต.สนามชัย อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี
    :cool:

18. paiwai

paiwai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมร่วมโอนปัจจัยไป 1,000 บาท เป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด และร่วมโอนอีก 1,000 บาท เข้าบัญชีเดียวกัน เพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธบาท 4 รอยเพิ่มจากที่เคยโอนไปก่อนหน้านี้ครับ ขออภัยที่โอนรวมมาด้วยกัน ทำให้ท่านต้องลำบากในการแยกรายการ และขอโมทนาบุญมาในครั้งนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      36.8 KB
      เปิดดู:
      58
  19. ศิษปู่ใหญ่

2
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณน้า:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2012
  20. ศิษปู่ใหญ่

2
    เชิญร่วมบุญจองไม้มงคลและตอกไม้มงคล ๙ ชนิดรวมทั้งเเผ่นเงิน ทองนาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ ร่วมบุญชุดละ ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๕๙ ชุดหรือร่วมบุญเเต่ศรัทธา

ขณะนี้เหลือเพียง ๓๕ ชุดครับ!!

ท่านที่รับเป็นเจ้าภาพ๑ ชุด สามารถชื่อนามสกุลของท่าน ลงในเเผ่นดวงเพื่อบรรจุในหลุมวางศิลาฤกษ์ ฝากไว้ในบวรพระพุทธศาสนาสืบไป

โอนปัจจัยร่วมทำบุญได้ที่.....
    ชื่อบัญชี พระธนพล ธนพโล
    เลขที่ ๕๙๑-๒๕๐๔๙๒-๐ (บัญชีก่อสร้าง)
    ธ.ไทยพานิชย์ สาขาสุพรรณบุรี

ปล.ปัจจัยที่ได้รับในส่วนนี้จะนำมาเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดสร้างศาลาหลังนี้เช่น พิธีวางศิลาฤกษ์ ค่าเขียนเเบบ ฯลฯ รายจ่ายต่างๆที่จำเป็นในการจัดสร้างศาลาฯ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2012