ปิดรับบริจาค เชิญอนุโมทนาบุญในการถวายสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ30นิ้วและอื่นๆครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย mahamate, 11 มีนาคม 2012.

1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทุกประการด้วยนะครับ สาธุ สาธุ
    ถวายเป็นพุทธบูชา แก่พระสัมมาสัมพูทธเจ้าทุกพระองค์
    อันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นองค์ต้น จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด
    ขอได้โปรดสงเคราะห์รับการถวายบูชาจากข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอผลบุญจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าสมหวังทุกประการ
    มีความสุข ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ยิ่งๆขึ้นไป
    นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

2. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ เพิ่งเข้ามาเห็น เห็นแล้วก็ปลื้ม

3. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

2012-10-23 17.03.10.jpg
    พระสิกขีทศพลที่ ๑ สมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ หน้าตัก ๓๐ นิ้ว เนื้อทองเหลือง ฐานสูงพิเศษ พร้อมโต๊ะหมู่บูชาไม้สัก และพระประจำวันเกิดทั้ง ๙ ครับ