เชิญร่วมบูชาพระขรรค์มหาวชิระพรหม มวลสารดาบฟ้าฟื้นเหล็กสัตตะวชิระโลหะเพื่อ ๖ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 4 ธันวาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    งั้นผมไปรับวันที่ 8 มิ.ย.นี้นะครับ...สาธุ

ช่วงเวลาที่พระอาจารย์สะดวกประมาณ?​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2014
  2. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ รับทราบครับ

3. warachai_s

ปัจจัยที่ทุกๆ ท่านได้ร่วมทำบุญมาได้นำไปร่วมโครงการต่างๆ ดัีงเช่น หล่อ
    สมเด็จองค์ปฐมต้นพุทธวงศ์ หน้าตัก ๔ ศอก ๑๐๘ องค์ ตามนี้ครับ
    ขอเชิญเป็นเจ้าภาพหล่อสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ๑๐๘ องค์

ซึ่งตอนนี้ก็เทปูนหล่อสมเด็จองค์ปฐมไปแล้วจำนวน ๕๗ พระองค์

หล่อพระเกศเพลิงสัมฤทธิสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก

เท่ากับท่านได้ร่วมสร้าง
    สมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ทุกๆ พระองค์จำนวน ๑๐๘ พระองค์
    หล่อพระเกศเพลิง
    สร้างพระเนตรนิล
    สร้างพระนลาฎ
    เทพื้นรองรับองค์สมเด็จองค์ปฐม
    ตกแต่งองค์สมเด็จองค์ปฐม

โอกาสเช่นนี้ใช่ว่าจะหาทำกันง่ายๆ
    อีกทั้งยังมีส่วนในการร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๖ เมตร เนื้อทองสัมฤทธิ ซึ่งขณะนี้ฐานได้สร้างเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2014
  4. ีudomsuk

ีudomsuk เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวาน (29 พ.ค. 57) โอนเงินค่าส่งพระขรรค์จำนวน 50 บาท แล้วครับ

5. warachai_s

รับทราบครับ

6. sevensegment

sevensegment Active Member

24 พฤษภาคม 2014
    โอนแล้วครับค่าจัดส่งเพิ่มเติม 50 บาท เรียบร้อยวันนี้ 30 พ.ค.๕๗ เวลา 07.45
    ที่อยู่จะแจ้งที่กล่องข้อความน่ะครับ

7. warachai_s

ได้รับยอดโอนแล้วครับ

8. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้เวลา 11.35 น. ผม (ลำดับที่ 133)ได้โอนเงินค่าเช่าบูชาพระขรรค์ส่วนที่เหลือให้แล้วนะครับ จำนวน 10,113 บาท (รวมกับค่าแท่นวางพระขรรค์ขนาด 4 นิ้วด้วยครับ) สะดวกไปรับที่ซอยจรัญฯ 77 วันที่ 8 มิถุนายน ครับ

9. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมบุญ
    พระควัมปติ (พระปิดตา) เนื้อมวลสารล้วน ฝังตระกรุดทองคำ ร่วมบูชาองค์ละ ๖๐๐ บาท บูชา 2 องค์ ครับ
    แจ้งโอนวันจันทร์ครับ
    อนุโมทนาสาธุ ทุกท่านครับ

10. warachai_s

รับทราบครับ ขออนุโมทนา

11. warachai_s

รับทราบครับผม ขออนุโมทนา

12. warachai_s

ขออนุโมทนา คุณรัตนศักดิ์ ร่วมเป็นเจ้าภาพพระขรรค์ ๔ นิ้ว ๑ เล่ม

13. warachai_s

ขออนุโฒทนา คุณปรีดิวัฒน์ ร่วมเป็นเจ้าภาพพระขรรค์ด้ามสัมฤทธิ ๕ เซนติเมตร ๑ เล่ม พร้อมโอนปัจจัย ๑๖๐๕ บาท ครับ

14. warachai_s

ขออนุโมทนาคุณเขมพร ได้โอนปัจจัย 9,380 เป็นค่าพระขรรค์มหาวชิระพรหม

15. warachai_s

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ของดาบ "วชิระพรหม" รุ่นก่อนที่พระอาจารย์ยุคลธรณ์ ได้สร้างไว้เมื่อปลายปี พ.ศ. ๒๕๕๕ พอดีว่าวันนี้มีท่านเจ้าภาพท่านหนึ่งอยู่ที่ จ. พิษณุโลกโทรศัพท์มาขอบูชาพระขรรค์ "มหาวชิระพรหม" รุ่นสุดท้ายที่พระอาจารย์ท่านสร้างในปี พ.ศ. ๒๕๕๗ พอคุยกันได้สักระยะจึงทราบว่าท่านเจ้าภาพท่านนี้ได้เคยร่วมบูชาดาบ "วชิระพรหม" รุ่นก่อนด้วย ผมจึงสอบถามว่าเคยมีประสบการณ์ของการอาราธนาบูชาดาบฯ บ้างไหม ซึ่งก็ถามถูกคนจริงๆ เรียกได้ว่าท่านนี้มีประสบการณ์โดยตรงเลยก็ว่าได้ ผมจึงขอให้ช่วยเล่าให้ผมฟังหน่อย ก็มาเริ่มกันเลยแล้วกันนะครับ

มีญาติของผู้ป่วยท่านหนึ่งมาปรึกษาขอความช่วยเหลือกับท่านเจ้าภาพท่านนี้ให้ช่วยรักษาผู้ป่วยท่านหนึ่งซึ่งไม่เคยพบเจอกันมาก่อน ป่วยเป็นอะไรไม่ทราบคล้ายๆ กับคนป่วยอัมพฤกษ์ คือ ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ เดินเองไม่ได้ ลิ้นแข็ง พูดไม่ค่อยชัด และ ญาติเขาโทรศัพท์เข้ามาแต่ท่านเจ้าภาพท่านนี้ยังไม่สะดวก ณ เวลานั้นจึงตอบกลับไปว่าไปรักษาให้ที่บ้านไม่ได้เพราะด้วยระยะทางที่อยู่ห่างกันถึง 15 กิโลเมตร ท่านเจ้าภาพมีเวลาไม่พอที่จะเดินทางไปรักษาให้ แต่จะลองรักษาทางไกลให้แทน (รักษาระยะไกล) ญาติผู้ป่วยก็น่าจะคิดอยู่บ้างหละครับว่าจะรักษาได้หรือ แล้วจะรักษายังไงในเมื่อผู้รักษาไม่ได้มารักษาด้วยตนเอง แต่ก็เอาเถอะลองดูก็ไม่ได้เสียหายอะไร ญาติผู้ป่วยก็บอกบ้านว่าอยู่ตรงนั้นตรงนี้บ้านรูปทรงลักษณะอย่างนั้น หลังคาแบบนี้ สุดท้ายก็เป็นอันรู้เรื่องกัน

ท่านเจ้าภาพก็ขออาราธนาดาบ "วชิระพรหม" แล้วกำหนดจิตนึกเป็นมโนภาพว่าท่านเจ้าภาพพร้อมด้วยดาบ "วชิระพรหม" ยืนอยู่ข้างผู้ป่วยที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน แล้วมโนภาพว่าชักดาบ "วชิระพรหม" ออกมาจี้ไปที่ศีรษะของผู้ป่วยแล้วกำหนดเป็นแสงสีขาวพุ่งจากปลายดาบเข้าไปที่ศีรษะของผู้ป่วยแล้วเห็นแสงสีขาวนั้นเข้าไปยังส่วนต่างๆ ของผู้ป่วย เข้าไปยังบริเวณที่ผู้ป่วยมีอาการเจ็บปวด ให้เห็นว่าบริเวณที่ป่วยนั้นเป็นกลุ่มควันสีดำปกคลุมแล้วถูกแสงสีขาวของดาบ "วชิระพรหม" ขับไล่ออกไปทางปลายเท้าของผู้ป่วย จากนั้นท่านเจ้าภาพก็โทรศัพท์ไปบอกญาติของผู้ป่วยว่าทำพิธีรักษาเสร็จแล้ว

ญาติผู้ป่วยตกใจสิครับ รักษายังไงรักษาเสร็จตั้งแต่เมื่อไหร่ รักษาเสร็จแล้วหรือ ต้องไปดูผลการรักษาหน่อยแล้ว ผลปรากฎว่าผู้ป่วยเริ่มพูดชัดเจนขึ้น จากที่ก่อนหน้าลิ้นแข้งพูดไม่ชัด ร่างกายผ่อนคลายมากขึ้น จากที่ก่อนหน้าร่างกายรู้สึกหนักขยับตัวลำบาก เคลื่อนไหวสะดวกขึ้นและขยับตัวเดินเองแต่ต้องให้คนคอยประคองช่วย จากที่ก่อนหน้าไม่สามารถเดินเองได้เลย เอายังไงกันดีหละครับคราวนี้ก็อึ้งสิครับ อาการดีขึ้นเห็นๆ และเดี๋ยวนั้นแบบไม่ต้องรอเวลา หลังจากวันนั้นญาติของผู้ป่วยได้พาผู้ป่วยมารักษาโดยตรงกับท่านเจ้าภาพท่านนี้ถึงที่บ้าน

คราวนี้ท่านเจ้าภาพก็ทำเฉกเช่นเมื่อครั้งก่อน หลังจากผู้ป่วยได้รับการรักษาผลปรากฎว่า ผู้ป่วยสามารถเดินได้เองแทบไม่ต้องให้คนคอยประคอง พูดจาชัดเจนกว่าแต่ก่อนมาก เรียกได้ว่าเปลี่ยนไปเป็นคนละคน ท่านเจ้าภาพท่านนี้จึงเชื่อมั่นถึงความศักดิ์ของดาบ "วชิระพรหม" อย่างมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2014
  16. warachai_s

ขออนุโมทนา คุณธีรชาติ จังหวัดลำปาง ร่วมจองไม้เท้าหนุนดวง ครับผม

17. warachai_s

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ศรีคเนศ จ. เชียงใหม่
    ร่วมเป็นเจ้าพระขรรค์ฯ ขนาด 5 ซ.ม. หมายเลข 915
    และพระขรรค์ฯ ขนาด 4 นิ้ว หมายเลข 135
    โอนปัจจัยจำนวน 7,700 บาท วันที่ 31 พ.ค. 57

18. warachai_s

ขออนุโมทนา คุณธนกร โอนปัจจัย จำนวน ๑๐๐๐๐ บาท

19. warachai_s

พระขรรค์เล่มใหญ่ ขนาด ๒๕ นิ้ว ของคุณ sanyasiri ขณะนี้ได้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ติดต่อรับได้ตั้งแต่วันที่ ๘ มิถุนายน นี้ครับ

20. warachai_s

พระขรรค์เล่มใหญ่ ของคุณ เอกชัย ขณะนี้ได้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ติดต่อรับได้ตั้งแต่วันที่ ๘ มิถุนายน นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้