เชิญร่วมบุญเพื่อปิดโครงการสร้างพระผงแจก84,000องค์ถวายเป็นพระราชกุศลครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย mahamate, 28 กันยายน 2009.

1. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่

2. mahamate

เรียนทุกท่านนะครับ ทางเราไม่มีงบประมาณในการจัดส่งให้ได้ครับ

จึงขอความอนุเคราะห์จากท่านที่มีความประสงค์จะรับวัตถุมงคลไว้บูชา ปฏิบัติดังนี้นะครับ

1.เขียนจำนวนพระที่ท่านต้องการรับใส่กระดาษแล้วสอดมาในจดหมายที่จ่าหน้าถึงตัวท่านเองแล้วติดแสตมป์น่าจะประมาณ 9 บาทหรือมากน้อยตามจำนวนน้ำหนักของพระครับ

2.นำซองจดหมายที่ใส่กระดาษระบุจำนวนพระที่ท่านต้องการรับ จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง ใส่ในซองจดหมายที่จ่าหน้าซองถึงผมดังนี้ครับ

นายสุเมธ มีพึ่ง
    หอพักนักศึกษาชายทับแก้ว 2 มหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์

อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม 73000<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมบุญสร้างพระ 84,000 องค์
    สามารถร่วมบุญได้ โดยโอนเงินเข้าสมทบทุนในการจัดสร้าง ตามบัญชีบุญ (เพื่อการสร้างพระนี้โดยเฉพาะครับ)

ชื่อบัญชี นายสุเมธ มีพึ่ง
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาย่อยมหาวิทยาลัยศิลปากร (วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์)

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 567-1-05753-8
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. omyimphon

omyimphon เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่ครับผมส่งซองไปได้ประมาณเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้รับเลยครับชื่อ รัฐพล ทาระศักดิ์ จากลำพูนอะครับ

4. mahamate

ตอนนี้มีหลายวัด หลายท่าน ติดต่อเข้ามาแจ้งความประสงค์ขอรับพระจำนวนมากๆ

ซึ่งผมก็รับทราบและรับปากทุกวัดและทุกท่าน แต่เมื่อเเจ้งความประสงค์เข้ามาพร้อมๆกัน ซึ่งต้องสั่งพระจากโรงงาน ปัจจัยในการสร้างนั้นก็อาศัยจากปัจจัยที่ท่านโอนเข้าบัญชีสร้างพระนี้ เพราะผมออกค่ากล่องและค่าส่งให้เองด้วยเงินส่วนตัว เเต่เมื่อมากเข้าผมก็ไม่สามารถออกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ จึงต้องถอนเงินในบัญชีมาเป็นค่าใช้จ่ายในการส่งพระกลับ ซึ่งผมไม้อยากทำเพราะเกรงว่าเงินจะไม่พอสำหรับค่าพระที่สั่งมาจากโรงงานครับ

รายการที่วัดต่างๆแจ้งความประสงค์มานั้น ส่วนมากโอนมาแค่พอค่าจัดส่ง ส่วนต่างก็เหลือบ้าง 30-50 บาท 100 บาทบ้าง ไม่เหลือบ้าง

เพราะฉะนั้นขอเชิญชวนพุทธศาสนิกชนทั้งหลายร่วมบุญมหากุศลในการสร้างพระผงปฐมเทศนา เพื่อสืบอายุพระศาสนาโดยพร้อมเพียงกันนะครับ

5. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ช่วยๆกันครับ ร่วมบุญใหญ่ร่วมกันครับ
    การที่คนคนนึงจะทำบุญแต่ต้องลำบากตัวก็ดูไม่ดีนะครับ
    ทุกๆท่านก็คงไม่อยากให้เป็นเช่นนั้น ใช่ไหมครับ
    ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ คงต้องใช้ความร่วมมือครับ
    ท่านละเล็กละน้อย ก็มากมายได้ครับ
    -ช่วยกันบูชาชุดกรรมการครับ ของดีมีจำกัดด้วย ปลุกเสกถึง16วาระ
    -ส่งค่าส่งให้คุณสุเมธเพิ่มขึ้นซักนิด ในกรณีที่ขอรับเยอะ
    ผมก็ไม่ได้มีมากแต่ก็เล็งไว้กรรมการ1ชุดแล้ว อาจจะเพิ่มอีกเมื่อถึงเวลา
    ส่วนธรรมดาผมก็ช่วยไปอีกนิดหน่อย

6. mahamate

อนุโมทนาครับพี่ และขอขอบคุณพี่จากใจจริงครับ

7. mahamate

วันนี้จัดส่งพระตามรายการนี้นะครับ

1.พระพันธ์ธวัช วัดศรีบุญเรือง จังหวัดแพร่ 300 องค์ PA805823270TH
    2.คุณนุชจรี วัดพระธาตุจอมสวรรค์ จำนวน 1,500 องค์ PA805823306TH, PA805823297TH , PA805823283TH

8. mahamate

พรุ่งนี้จัดส่งรายการของคุณนริศ จำนวน 2,000 องค์ เพื่อนำถวายวัดพระเจ้าตนหลวง อ.แม่แตง เชียงใหม่ครับ

อนุโมทนาด้วยครับ

9. mahamate

ประกาศแจ้งท่านที่แจ้งความประสงค์ขอรับพระครับ

พระจำนวน 500 องค์ รบกวนค่ากล่องและค่าไปรษณีย์ 100 บาทนะครับ

เพราะเนื่องด้วยความหนาของพระที่มีความหนาต่างกันบ้างเล็กน้อยทำให้เมื่อนำบรรจุกล่องเพื่อส่งบางกล่องหนัก 3 กิโลกรัมปลายๆ บางกล่องหนัก 4 กิโลกรัมนิดๆ ซึ่งทำให้ค่าไปรษณีย์คิดต่างกันตามอัตราครับ จาก 65 บาทเป็น 80 บาท และค่ากล่องอีก 16 บาท ไปๆมาก็เกือบ 100 บาทแล้วครับ เหลือ 4 บาทที่สามารถนำสมทบสร้างพระต่อไป

ส่วนที่ว่าท่านจะร่วมทำบุญสมทบสร้างพระต่อไปหรือไม่นั้นผมไม่กำหนดกะเกณฑ์ครับ ทำตามกำลังศรัทธา มากบ้างน้อยบ้างตามกำลังทุนทรัพย์ ไม่ลำบากเราๆท่านๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2010
  10. mahamate

เชิญร่วมบุญมหากุศลสร้างพระเพื่อสืบอายุพระศาสนา ถวายเป็นพุทธบูชา และถวายเป็นพระราชกุศลนะครับ

ขณะนี้พระผงชุดกรรมการกำลังอยู่ในระหว่าปลุกเสกวาระที่ 9 โดยพระครูประยุตนวการ หรือหลวงปู่แย้ม ฐานยุตฺโต วัดสามง่าม เจ้าตำหรับกุมารทองอันลือลั่นครับ

11. mahamate

จัดส่งให้แล้วครับ

12. mahamate

จัดส่งให้แล้วนะครับ

PA805828918TH

PA805828921TH

PA805828935TH

PA805828949TH

13. kkung1234

kkung1234 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับแล้วครับคุณสุเมธ ^_^
    อนุโมทนาครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

14. mahamate

รับทราบครับพี่

15. mahamate

เดี๋ยววันนี้จัดส่งรายการของคุณศุภกร สุพรรณบุรี เพื่อถวายวัดบ่อกรุ จำนวน 1,000 องค์ครับ

และรายการพระบรรเจิด วัดศรีโสดา จังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 300 องค์

รายการของคุณนิรันดร ลพบุรี และคุณโศรจิรัตน์ กรุงเทพฯครับ

16. mahamate

ขณะนี้พระชุดกรรมการผ่านพิธีปลุกเสกมา 10 วาระแล้วครับ

พระชุดกรรมการ ประกอบด้วย 1.พระผงสมเด็จปฐมเทศนาฯ 2.พระขุนแผนแขนอ่อน หลังแปะจีวรสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ วัดสัมพันธวงศ์ ปั๊มยันต์มหาจินดามณี

ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสก

วาระที่ 1 วันที่ 31 ธันวาคม 2552 พิธีนพเคราะห์เทวาภิเษก ณ วัดไผ่ล้อม โดยพระเกจิอาจารย์ 15 รูป อาทิเช่น หลวงตาวาส วัดสะพานสูง, หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ, หลวงพ่อสิริ วัดตาล, หลวงพ่อสำอางค์ วัดบางพระ เป็นต้น

วาระที่ 2 ระหว่าง วันที่ 2 - 23 มกราคม 2553 พระอาจารย์เก๋ วัดพยัฆอินทราราม(วัดเจดีย์) จังหวัดฉะเชิงเทรา

วาระที่ 3 วันที่ 23 มกราคม 2553 พระอาจารย์ป้อม วัดประตูน้ำท่าไข่ จังหวัดฉะเชิงเทรา (เมตตาครับ)

วาระที่ 4 วันที่ 13 มกราคม 2553 หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม นครปฐม เมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยว (เมตตา มหาลาภครับ)<!-- google_ad_section_end -->

วาระที่ 5 (เสาร์ 5) วันที่ 20 มีนาคม 2553 พิธีมหาพุทธาภิเษก สวนปฏิบัติธรรมโพธิเศรษฐี จังหวัดนครปฐม โดยมี หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ เป็นประธานจุดเทียนชัย และมีพระเกจิอาจารย์นั่งปรก อาทิเช่น หลวงพ่อจืด นิมฺมโล หลวงพ่อสิริ วัดตาล หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง หลวงพ่อชั้น วัดบางสาม หลวงพ่อสารันย์ วัดดงน้อย และหลวงปู่แขก วัดสุนทรประดิษฐ์ เป็นประธานดับเทียนชัย พระพิธีธรรมวัดมหาธาตุ กรุงเทพฯ สวดพระคาถาพุทธาภิเษก วาระนี้ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณลุงกรรมการวัดในการช่วยนำวัตถุมงคลเข้าไปวางร่วมกับวัตถุมงคลของทางวัดครับ

วาระที่ 6 (เสาร์5) วันที่ 20 มีนาคม 2553 พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคล วัดพระงาม (พระอารามหลวง) นครปฐม โดยมีหลวงปู่เทียบ (ศิษย์สายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า) วัดพระงามฯ จุดเทียนชัย นั่งปรกอธิษฐานจิตพร้อมพระเกจิอาจารย์ของวัดพระงามอีก 4 รูป (ศิษย์สายหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม) พระสงฆ์ 10 รูป สวดอิติปิโส 108 จบ (สวดตั้งแต่ พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ถึงบทพาหุง)

วาระที่ 7 (เสาร์ 5) วันที่ 20 มีนาคม 2553 พิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคลหลวงพ่อพระร่วงนั่งศักดิ์สิทธิ์ พระสมเด็จเนื้อกระเบื้ององค์พระปฐมเจดีย์ 155 ปี ณ พระวิหารหลวงองค์พระปฐมเจดีย์ โดยมีพระเกจิอาจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิต อาทิเช่น หลวงพ่อปราโมทย์ วัดปราโมทย์ หลวงพ่าอแดง วัดไร่ฯ หลวงพ่อวัดบ้านแหลม เป็นต้นครับ พระมหานาควัดพระปฐมเจดีย์สวดพระคาถาพุทธาภิเษก

วาระที่ 8 ระหว่างจันทร์ที่ 22 ถึงวันศุกร์ที่ 26 มีนาคม 2553 โดยพระครูโชติธรรมาทร วัดเสนหา(พระอารามหลวง) นครปฐม พระเถราจารย์สายใต้ ครับ

วาระที่ 9 ระหว่างวันอังคารที่ 29 มีนาคม ถึง 2 เมษายน 2553 พระครูประยุตนวการ หรือหลวงปู่แย้ม ฐานยุตฺโต วัดสามง่าม เจ้าตำหรับกุมาทองอันลือลั่น นครปฐม เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกครับ

วาระที่ 10 วันที่ 2 เมษายน 2553 หลวงตาขวัญ ศิษย์ผู้น้องกับหลวงปู่แย้ม (ลูกศิษย์หลวงพ่อเต๋ คงทอง) วัดสามง่าม เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสก ท่านเมตตาบอกว่าพระดีแล้ว มือสัมผัสตอนเสกใจสั่น ศักดิ์สิทธิ์ดีมากครับ

แจ้งข่าวเพิ่มเติมนะครับหากพ้นวาระที่ 12 ไป จะมีการปรับอัตราบูชาพระชุดกรรมการ จาก ชุดละ 250 บาท (ซึ่งรวมค่ากล่องและค่าจัดส่งแล้ว) เป็น ชุดละ 350 บาท(ซึ่งรวมค่ากล่องและค่าจัดส่งแล้ว) ครับ

ชุดกรรมการมีวัตถุมงคลเพิ่มเข้ามาอีก 2 รายการคือ พระขุนแผนแขนอ่อนเนื้อดินเผา หลังจารสดโดยพระครูโชติฯ และผ้ายันต์จินดามณีผ้าจีวรสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ ขนาดจิ๋ว 1 ชิ้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2010
  17. mahamate

แจ้งข่าวเพิ่มเติมนะครับหากพ้นวาระที่ 12 ไป จะมีการปรับอัตราบูชาพระชุดกรรมการ จาก ชุดละ 250 บาท (ซึ่งรวมค่ากล่องและค่าจัดส่งแล้ว) เป็น ชุดละ 350 บาท(ซึ่งรวมค่ากล่องและค่าจัดส่งแล้ว) ครับ

ชุดกรรมการมีวัตถุมงคลเพิ่มเข้ามาอีก 2 รายการคือ พระขุนแผนแขนอ่อนเนื้อดินเผา หลังจารสดโดยพระครูโชติฯ และผ้ายันต์จินดามณีผ้าจีวรสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ ขนาดจิ๋ว 1 ชิ้น
    <!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

18. mahamate

(ชุดกรรมการ 16 วาระ 16 พิธี "โสฬสมหามงคลสัตตวัฒน์")

อายุวัฑฒโก (เจริญด้วยอายุ)
    ธนวัฑฒโก (เจริญด้วยทรัพย์สินเงินทอง)
    สิริวัฑฒโก (เจริญด้วยสิริมงคล)
    ยสวัฑฒโก (เจริญด้วยยศฐาบรรดาศักดิ์)
    พลวัฑฒโก (เจริญด้วยกำลัง)
    วัณณวัฑฒโก (เจริญด้วยผิวพรรณงดงาม)
    สุขวัฑฒโก (เจริญด้วยความสุข)

19. mahamate

ภาพส่วนหนึ่งจากพิธีเสาร์ 5 เสาร์ที่ 20 มีนาคม 2553

3 วาระ 3 พิธี เสาร์ 5

DSC02783.JPG DSC02785.JPG
    พิธีมหาพุทธาภิเษก ณ สวนปฏิบัติธรรมโพธิเศรษฐี จังหวัดนครปฐม

DSC02797.JPG DSC02804.JPG
    พิธีพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดพระงาม พระอารามหลวง จังหวัดนครปฐม

DSC02817.JPG DSC02814.JPG
    พิธีมหาพุทธาภิเษก ณ พระวิหารหลวง องค์พระปฐมเจดีย์ วัดพระปฐมเจดีย์ฯ จังหวัดนครปฐม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2010
  20. mahamate

ภาพการปลุกเสกวาระต่างๆ ส่วนใหญ่จะไม่ได้ถ่ายภาพไว้ครับ

....พระอาจารย์ป้อม วัดประตูน้ำท่าไข่ ฉะเชิงเทรา ไม่อนุญาตให้ถ่ายภาพ (ท่านไม่อยากดังครับ เท่านี้ก็เกรงใจหลวงพ่อเจ้าอาวาสมากแล้วครับ)