เชิญร่วมบุญถวายผ้าห่มพระธาตุฯรับหนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาและเหรียญยันต์เกราะเพชร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย นิพพิทาญาณ, 2 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อคเก็ตรุ่นปี 2538 (มอบและจัดส่งแล้วค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Fuangfah

ล็อคเก็ตรุ่นปี 2550 (มอบและส่งแล้วค่ะ) ท่านเจ้าของคนใหม่ที่ได้รับไปแจ้งว่าดีใจมาก (มีพระธาตุขึ้นที่ด้านหลัง) ดีใจกับเจ้าของใหม่ด้วยค่ะ

3. Fuangfah

ล็อคเก็ตรุ่นปี 2551 (มอบแล้วจัดส่งแล้วค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2013
  4. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ในนาม กองบุญรวมชุมชนมโนมยิทธิฯ ร่วมทำบุญ 300 บาทครับ.. เงินจะเข้าพรุ่งนี้นะครับ

5. tooktik2

tooktik2 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับ1500บาทโอนวันที่5มีนาคม2556เวลา14.15.12น.ครับอนุโมทนาบุญกับทุกๆคนครับ

6. Fuangfah

โมทนาในทุกบุญที่ร่วมกันสร้างในครั้งนี้ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ได้รับแจ้งชื่อนามสกุลและที่อยู่แล้วค่ะ ทางเรามอบของที่ระลึกบุญ ให้ 3 ชุดค่ะ

7. Fuangfah

โมทนาในทุกบุญที่ร่วมกันสร้างค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ รบกวนแจ้งชื่อนามสกุล รายนามเจ้าภาพเพื่อเขียนลงบนผ้าห่มพระธาตุลำปางหลวง และที่อยู่เพื่อจัดส่ง ของที่ระลึกบุญ 2 ชุด + องค์บูชาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ขนาด 2.5 นิ้วค่ะ

8. Fuangfah

มีท่านสมาชิกคุณธรรมภัฎ แจ้งความประสงค์เข้ามา จะขอมอบวัตถุมงคลที่ระลึก ให้กับทางคณะเราเพื่อเป็นกำลังใจและเป็นการตอบแทนที่ได้ทำคุณงามความดี เพื่อสืบทอดพระศาสนา

ขอกราบโมทนาและขอบพระคุณมากค่ะ

ดิฉันได้แจ้งไปแล้วว่ายินดีเป็นอย่างยิ่งและได้รับไว้ด้วยใจแล้วค่ะ แต่จะขอมอบต่อวัตถุมงคลนั้นให้กับผู้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ค่ะ (รอรูปจากคุณธรรมภัฎค่ะ)

9. นิพพิทาญาณ

นิพพิทาญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2013
    คุณปทุม แก้วแจ่ม ร่วมถวาย 1 เมตร 1150
    คุณจิตติมา แก้วแจ่ม ร่วมถวาย 1 เมตร 1150
    คุณศิริวรรณ แก้วแจ่ม -คุณมานพ ด้วงประพัฒน์-ดญ.ณัฎฐกานต์ ด้วงประพัฒน์ 500 บาท
    คุณพิมพิไล สุพินิจและครอบครัว 500 บาท
    ร้านอาหารปักใต้ คุณลุงนิคม - คุณป้าหนูจาย อภัยรัตน์ 100

รวมโอน 3,400 บาท
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

10. ธรรมภัฎ

ธรรมภัฎ เป็นที่รู้จักกันดี

"แจกของกำนัล 30 ชุด สำหรับผู้ร่วมโครงการบุญถวายผ้าห่มพระธาตุ"

ขอบพระคุณผู้จัดโครงการมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ

ของที่จะให้ ตามรายละเอียดด้านล่างนะครับ

1. เป็นตะกรุดพญานกยูงทอง "นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา" ของสายหลวงปู่มั่นน่ะครับ ตัดตอนมาจากพระปริตร (หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ใน GOOGLE นะครับ) ตอนแรกทำไว้เพื่องานหล่อพระเท่านั้น ทำไปทำมา มีคนอยากได้ เลยทำเพิ่มเพื่อแจกเป็นธรรมทานซะเลย

2. ตะกรุดนี้ลายมือผมล้วนๆ จารเองกะมือทุกแผ่น ลายมือเป็นยังไง วิจารณ์ได้นะครับ ตอนจารอักขระยันต์นี้ บารมีธรรมหลวงปู่มั่นและหลวงตาบัวมาคุมเองเลย ไม่ต้องเสกก็ใช้งานได้เลยทันที เด่นด้านคงกระพันชาตรี แคล้วคลาด ปลอดภัย กันคุณไสย์และมนต์ดำ เป็นเมตตามหานิยมแก่คน สัตว์ เทวดา และพรหม ตอนเสกปากกาจาร ชาวเมืองบาดาลมาเสกให้ เขา(และท่าน)ทั้งหลายอยากมีส่วนร่วมในบุญที่จะทำ กลางดึกตอนจรดปากกาจารครั้งแรก มีฝนห่าใหญ่มาแรงมาก พระบอกว่า พรหมและเทวดามาร่วมโมทนาบุญด้วย

4. มีพ่อแม่ครูบาอาจารย์สายวัดป่าเมตตาอธิษฐานจิตให้หลายท่านเลย จนจำไม่ได้แล้วว่าใครมั่ง แต่ที่แน่ๆ พระอริยะเจ้าทั้งนั้น ล่าสุดเขาร่วมพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน 20 ต.ค. 2555 เรียบร้อยแล้วรายนามพระสุปฏิปันโนที่ยังดำรงธาตุขันธ์เมตตาอธิษฐานจิตให้ ที่นึกชื่อได้บ้างคือ

พระญาณวิศิษฏ์(หลวงปู่ทอง จันทสิริ ) เจ้าอาวาสวัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ (แม้แต่ชานหมากยังเป็นพระธาตุสีทองแล้ว)
    พระอุดมสังวรญาณ (สนธิ์ อนาลโย) วัดพุทธบูชา กทม. (ศิษย์จากสำนักหลวงปู่เทศก์ เทศรังษี วัดหินหมากเป้ง จ. หนองคาย)
    พระครูอุดมธรรมสุนทร (หลวงปู่แปลง สุนทโร) วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร (พระอุปัฏฐากรับใช้หลวงปู่ฝั้น อาจาโร)
    หลวงปู่ประสาร สุมโน วัดป่าหนองไคร้ จ.ยโสธร
    พระครูเกษมวรกิจ (หลวงพ่อวิชัย เขมิโย) วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย
    หลวงปู่คำผิว สุภโณ อ.หนองหาน วัดป่าศรีวิไล จ.อุดรธานี
    หลวงพ่อไม อินทสิริ วัดป่าหนองช้างคาว จ.อุดรธานี (ท่านเคยเกิดเป็นศิษย์ในสำนักของพระอุปคุต สมัยพุทธกาล)

5. มีเจิมด้วยน้ำมันชาตรีของหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษีลิงดำให้แล้วด้วย...เข้มข้นเลยเชียว (บางแผ่น มีรอยดำ ดูเหมือนไม่สวย แต่นั่นคือรอยน้ำมันชาตรี)

6. มีหลายคน ประสบการ์ตรงเล่าเรื่อปาฏิหาริย์หลายเรื่องกลับมาเล่าให้ฟังแล้ว แสดงว่าใช้ได้

ด้วยเหตุผลทั้งหมดทั้งมวล เลยอยากแจกให้คนบุญที่นี่ครับ

ส่วนเรื่องการแจก เพื่อความบริสุทธิ์ใจ ผมให้สิทธิ์ขาดแด่ผู้จัดโครงการนี้เป็นศูนย์กลางในการจัดสรรและส่งให้ผู้ร่วมงานบุญนี้ทั้งหมดตามความเหมาะสมครับ

เจริญธรรมครับ

ธรรมภัฎ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2013
  11. นิพพิทาญาณ

จัดส่งที่ระลึกวันนี้ โมทนาอย่างสูงค่ะ

12. นิพพิทาญาณ

จัดส่งวันนี้ค่ะ โมทนาอย่างสูงค่ะ

13. นิพพิทาญาณ

จัดส่งให้เรียบแล้วแล้วค่ะ เมื่อวานนี้
    โมทนาบุญอย่างสูงค่ะ

14. นิพพิทาญาณ

จัดส่งวันนี้ค่ะ
    ของโมทนากับคุร มะกรูดหวานอย่างสูง
    เพราะโครงการที่ผ่านมา คุณมะกรูดหวานก็มาร่วมบุญด้วยเสมอ

*** และขอขอบพระคุณ และโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมกันสร้างบุญ จนสำเร็จมาหลายโครงการแล้ว โครงการนี้ไม่ใช่โครงการสุดท้าย เราก็เชื่อมั่นเสมอว่าทุกโครงการเพื่อพระศาสนาต้องสำเร็จด้วยดี เพราะท่านทั้งหลายมาช่วยกันจึงสำเร็จได้ ***

15. นิพพิทาญาณ

โมทนาอย่างสูงค่ะ...สิ่งนี้จะถูกส่งให้ ผู้ร่วมบุญท่านอื่นๆ ต่อไปค่ะ
    ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

16. Fuangfah

สาธุ อนุโมทนามิ

ขอบพระคุณคุณธรรมภัฎเป็นอย่างสูงค่ะ ที่เมตตามาช่วยงานพระศาสนากับคณะของเรา

17. นิพพิทาญาณ

หนังสือหลวงพ่อตอบปัญหาพิเศษเล่ม 1,2 และวัตถุมงคลที่เตรียมส่งผู้ร่วมบุญ ในวันที่ 6/3/56

หนังสือ1.jpg ภาพ2.jpg ภาพ5.jpg

18. Fuangfah

ของที่ระลึกพิเศษ (มอบคุณธรรมภัฏและส่งมอบแล้วค่ะ)

พระผงหลวงพ่อฤาษีลิงดำ รุ่นวางศิลาฤกษ์ อุโบสถ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (ติดจีวรหลวงพ่อ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2013
  19. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับของที่ระลึกแล้วนะค่ะ สวยงามมากค่ะ ปลื้มใจมากๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

20. นิพพิทาญาณ

ยินใจด้วยค่ะ
    แต่ขออภัยที่ช้าหน่อยนะค่ะ