เพื่อการกุศล เชิญร่วมบุญตั้งโรงทานกฐินวัดใหม่อมตรสพร้อมรับผ้ายันต์โสฬสมงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 28 กันยายน 2023.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    พอดีวันอาทิตย์ที่ 12 พฤศจิกายน 2566 จะมีการจัดทอดกฐิน ณ วัดใหม่อมตรส เป็นประจำทุกปีครับที่ผมจะร่วมไปตั้งโรงทานถวายวัด ปีนี้เลยอยากบอกบุญ ทุกท่านในสายนี้ โดย เอาผ้ายันต์โสฬสสร้างเมื่อ25กันยายน2552 ของหลวงตาเปรื่องมาให้บูชาในราคาผืนละ 259 บาทรวมส่ง
    รายได้ทั้งหมดถวายหักค่าส่ง59 ถวายเป็นค่าตั้งโรงทาน แก่วัดใหม่อมตรส ท่านใดสนใจลงจองในโพสนี้ครับมีแค่20ผืนสำหรับที่นี่ครับ ท่านใดสนใจร่วมบุญ ลงชื่อในกระทู้นี้ ได้ครับ

ที่มาผ้ายันต์โสฬส
    ผ้ายันต์โสฬสผืนนี้เดิมทีมีการสร้าง 2 สีคือสีแดงและสีขาวโดยผมเป็นผู้จัดสร้างถวายหลวงตาเปรื่องในช่วงที่ท่านนิ้วล็อคโดยท่านเมตตาเอาลายมือของท่านจานพิเศษเพื่อให้ไปทำบล็อกประหยัดและบล็อกนี้จะมียันต์พระไตรสรคมน์ประทับอยู่ด้วยเพื่อความสมบูรณ์เมื่อทำเสร็จผมได้ลงแจกเป็นสีแดงและสีขาวซึ่งเป็นหมึกดำธรรมดานะครับได้ลงแจกในพลังจิตด้วยบางส่วนและนำไปแจกทหารบางส่วนที่ชายแดนใต้ปรากฏว่าผ้ายันต์นั้นได้แสดงอภินิหารปกป้องวีรบุรุษของชาติจากโจรแบ่งแยกดินแดนจนกระทั่งมีนายทหารท่านหนึ่งบริจาคผ้าสีเขียวมาให้จำนวนหลายพับหลวงตาเปลืองท่านจึงนำมามอบให้ผมเอาไปพิมพ์ผ้ายันต์โดยครั้งนี้จะใส่วันที่ด้วยคือวันที่เริ่มเสกวันที่สร้างคือวันที่ 25 กันยายนและหลวงตาเปรื่องท่านได้เสกไว้ตลอดพรรษาพร้อมกับสวดมนต์มหาสมื่นทุกวันและเมื่อจะนำออกมาแจกจ่ายหรือให้บูชาท่านได้ทำพิธีเสกที่กล่องอีกครั้งหนึ่งมีรูปตอนเสกตอนที่มอบให้ไปทำนั้นอยู่ใน YouTubeผ้ายันต์ผืนนี้บางคนเข้าใจว่าเป็นสีดำแต่จริงๆเป็นสีเขียวของทางทหารนะครับโดยผ้ายันต์ผืนนี้ได้มีคนเอาไปขอรับฟรีแล้วเอาไปขายเป็นจำนวนมาก
    ในโอกาสอันนี้ผมจึงนำมาบอกบุญในเว็บพลังจิต 20 ผืนเท่านั้นนะครับสำหรับปีนี้ก็สนใจร่วมบุญกันได้นะครับส่วนพื้นที่ผมใส่กรอบนั้นเป็นพื้นพิเศษก็คือพิมพ์ด้วยดใช้กลิตเตอร์สีทองหลวงตาเปลี่ยนท่านติว่ามันไม่สวยท่านจึงแก้ไขให้เป็นกลิตเตอร์สีเงินก็คือแบบที่เป็นต้นแบบในที่ผมเอามาให้บูชานี้นะครับก็ขอฝา
    กร่วมบุญด้วยนะครับ
    ภาพโรงทานเมื่อปีที่แล้ว
    วีดีโอตอนทำโรงทานงานครบรอบมรณภาพ๑๕๑ปีสมเด็จพระพุฒาจารย์โต
    https://www.tiktok.com/@8mamoo8/vid...1&sender_device=pc&web_id=7197066087984842241

2. muangake

muangake สมาชิก

ร่วมบุญทอดกฐิน ณ วัดใหม่อมตรส ในวันที่ 12 พฤศจิกายน 2566 โดยร่วมบูชา ผ้ายันต์ผ้ายันต์โสฬส ของหลวงตาเปรื่อง จำนวน 2 ผืน ครับ

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ด้วยครับ

3. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    อนุโมทนาครับ

4. joni_buddhist

203
    จัดส่งแล้วนะครับ ตอนนี้ยอดตั้งโรงทาน8000 บาท

5. joni_buddhist

203