เชิญพี่+น้อง+เพื่อนๆทุกคนร่วมจัด5อันดับพระในดวงใจ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 28 เมษายน 2012.

1. ToMoToM

ToMoToM สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2010
    ได้อ่านไปแล้วถึงหน้า 280-281 ก็เหมือนที่ผมรู้ๆมานะครับ เพราะผมเองก็คนระยอง ยังไงผมจะอ่านให้จบครับเพื่อความรู้ใหม่ที่อาจยังไม่รู้ เบื่องลึกหนาบางนั้นมากมี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2012
  2. ToMoToM

ToMoToM สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2010
    ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยมั่นใจพระปิดตา ว่าของ หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ หรือ ของหลวงพ่อปานวัดเครือวัลย์ ชลบุรี กันแน่ (นอกนั้นมั่นใจหมด)
    แต่เอาไปให้ลุงดูลุงบอกว่า
    ของ หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์