เชิญพี่+น้อง+เพื่อนๆทุกคนร่วมจัด5อันดับพระในดวงใจ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 28 เมษายน 2012.

1. Kawinpun

Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

1 สมเด็จพระพุฒาจารย์โต วัดระฆัง
    2 หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ
    3 หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้
    4 หลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่
    5 หลวงพ่ออุตมะ วัดวังก์วิเวการาม

2. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ของผมก็มีดังนี้ครับพี่เค
    1.หลวงพ่อทบ วัดชนแดน,วัดช้างเผือก,วัดศิลาโมง ฯลฯ
    2.หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    3.หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่
    4.หลวงพ่อเขียน วัดสำนักขุนเณร
    5.หลวงพ่อแดง วัดช่องลม (ชลบุรีครับ)
    ปล. แต่ที่แขวนติดตัวตอนนี้มีแต่หลวงพ่อทบล้วนๆครับผม ประสพการณ์ล้นเหลือครับผม
    ส่วนหลวงปู่และหลวงพ่ออีก 4 ท่านเก็บอย่างเดียวเลยครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.6 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      890.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      735.1 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      36
  3. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    หลวงพ่อทวด วัดช้างให้

กวนอิมโพธิสัตว์

อ ทิม วัดช้างให้

อ นอง วัดทรายขาว

จตุคามรามเทพ (โคตรเศรษฐี)

4. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นรุ่น 3 ปี 2500 ครับพี่เค แต่สึกเยอะแล้วละครับ งบน้อยเลยได้แค่นี้เองครับ แหะๆ

ขนาดไฟล์:
      561.6 KB
      เปิดดู:
      49
  5. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

จัดลำดับยากจริง ๆ หนอ น่าจะให้ถึง ๑๐๘ จึงจะพอ
    ขอจัดเอาเฉพาะพระที่มีแขวนก็แล้วกัน

๑. หลวงปู่ทวด
    ๒. หลวงพ่อจง
    ๓. หลวงพ่อปาน
    ๔. หลวงปู่ชอบ
    ๕. หลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง

6. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    คุณcaptainzire ยกให้หลวงปู่ทวด มาเป็นอันดับที่1. ครับ

คุณครูยกให้ หลวงปู่เงิน ณ.วัดบางคลาน จ.พิจิตร:cool: มาเป็นอันดับที่1.

(คุณKawinpun ยกให้องค์สมเด็จพุทธาจารย์โต พรหมรังสี วัดระฆัง ครองความเป็นที่1.ในใจ แสดงว่ามีองค์แท้ ไม่โชว์พระให้ผมและเพื่อนๆชมเป็นบุญตาบ้างหรอครับ:cool:

คุณพี ชลบุรี ยกให้องค์หลวงพ่อทบ วัดชนแดน ครองใจมาเป็นอันดับที่1. ใจตรงกับคิงคอง99 เลยครับ เป็นธรรมดาของศิษย์สายตรงนะครับอิอิ:cool::cool:

คุณล้างใจ ยกให้องค์หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ มาเป็นที่1. ในดวงใจ ขณะนี้หลวงปู่ทวดมาแรงแซงนำจริงๆครับ:cool:

ขอบคุณนะครับที่นำลงมาให้ชม บารมี พระที่คุณน้ำยกให้เป็นที่1.ในดวงใจ ถึงจะสึกแต่ของแท้ก็สุดยอด เข่มขลังนะครับ:cool:

คุณพี่ศนิวาร ยกให้องค์หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ เป็นที่1.ในดวงใจ หลวงปู่ทวด มาแรง ในดวงใจลูกศิษย์จริงๆครับผม:cool::cool:

7. Kawinpun

Kawinpun เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ พูดถึงสมเด็จท่านผมทีแค่ของที่ตกทอดมา ที่พอจะสาวประวัติไปได้แค่บางขุนพรหมกระมังครับ (แต่บางท่านก็ว่าวัดระฆัง) อันนี้ไม่แน่ใจ ส่วนของที่หามา ได้มาเองก็คงยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ

ศึกษาก็ดูไปตามเรื่องราว แท้ไม่แท้ เกิดไม่ทัน เอาเป็นว่าศรัทธาหลวงปู่ท่านเป็นอันดับ 1 มีลงเล่นๆที่กระทู้พี่ธณตบ้างบางองค์ บางครั้งคราว แว้ปๆ ขอความรู้ คำแนะนำ เป็นแนวทางจากพี่ๆเท่านั้นแหละครับ

8. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

จัดอันดับยากมากครับ อันดับหนึ่งทุกองค์ครับ

สมเด็จพระพุฒาจารย์โตฯ
    หลวงปู่ทวด
    หลวงปู่สด(วัดปากน้ำ)
    หลวงปู่เอี่ยม(วัดสะพานสูง)
    หลวงปู่กุหลาบ (วัดใหญ่สว่างอารมณ์) ฯลฯ

9. คิงคอง99

พระที่เรามีและสะสม พยายามเอาให้ชัดเจนนะครับ ถ้าแท้ทันยุคสมเด็จโต ขึ้นมายุ่งกรุ๊ปเลยนะนี่ ใครๆก็ปราถนาจักรพรรคอันดับ1เชียวนะ เอาใจช่วยนะครับ
    คุณทิพย์ ไม่ยอมให้องค์ได้ขึ้นที่1ในดวงใจเพราะสังเกตุได้จากการไม่ใส่ตัวเลข แต่ก็ยังคงเรียงตามลำดับให้ชม ยังคงเป็นองค์สมเด็จพระพุทธาจารย์โต พรหมรังสี เป็นอันดับแรกครับ

10. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ขอ..แจม..พี่..คิง.ด้วยครับ..พระที่มีประสบการณ์มากๆและศรัทธาพิเศษแบบส่วนตัวอันดับ1..ก็.พญาเต่าเรือนหลวงพ่อหลิวรุ่นแรก..ครับ..ที่ติดตัวตลอด..นอกนั้นก็พกใส่กระเป๋าสพายไปไหนไปด้วยครับ..
    2.เหรียญสึก.หลวงพ่อแช่ม.วัดฉลอง
    3.หลวงพ่อทวด อาจารย์ นอง
    4.พระลีลาถ้ำหีบ..
    5.25พุทธศตวรรษ..แหวนปู่ดู่..ใบขี้เหล็ก.ปู่แผ้ว..ผงสุพรรณไม่ทราบที่มีพี่ท่านนึงให้มา..ไม่เกิน5ข้อแต่เกิน5อย่างครับพี่...ใส่มาตั้งแต่มาเริ่มเล่นพระใหม่ครับ...พระหลักๆสมัยก่อนที่เคยมีไม่รู้ไปอยู่ในคอใครแล้วป่านนี้...

ขนาดไฟล์:
      1,014.4 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      619.1 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      797.7 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      525.4 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2012
  11. คิงคอง99

คุณchimarnya ยกให้หลวงปู่หลิว พญาเต่าเลื่อนรุ่นแรก ที่โด่งดัง ครองความเป็นที่1ในดวงใจ มาพร้อมรูปภาพประกอบชัดเจนดีมากครับ:cool: มีโอกาสถ่ายรูปขอชมแหวนหลวงปู่ดู่ เป็นบุญตาได้ไหมครับ ผมอยากเห็นแหวนแท้ๆครับ สวยดีครับ

12. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับพี่คิงและทุกๆท่าน

ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่คิงก่อนที่ผมอาจไม่เหมือนท่านอื่นๆ สักหน่อย ตั้งแต่เด็กที่ห้อยคอมาก็ คือ 1 ท่านพ่อพระยาพิชัยดาบหักครับ ประมาณ 20 กว่าปี ที่อยู่ติดคอตลอด แต่ไม่ใช่รุ่น 1 ครับ ที่ 2 คือ พ่อ ร. 5 ครับขึ้นคอต่อ จนทุกวันนี้ครับ หลังจากให้ท่านพ่อพระยาพิชัยพักผ่อนครับ ท่านพ่อสองท่านนี้ ผมรอดตายจากอุบัติเหตุมามาหลายครั้งแล้วครับ ส่วนอีกท่าน ที่เคยขึ้นคออยู่สองปี คือ หลวงพ่อคูณ รุ่น เพื่อชีวิตครับ มีความหมายต่อการดำเนินชีวิตดีมากครับ ส่วนอีกหลายหลวงพ่อก็ชอบและนับถือทุกท่านเหมือนกันหมดครับ แต่เก็บไว้บนหิ้งบูชาบนหัวนอนครับ ส่วนพระสุดยอดในดวงใจคือ หลวงพ่อพุทธชินราชขอรับสุดยอดดดดดดดดดดดสุดๆ

13. คิงคอง99

มาแล้วๆ มาในเวอร์ชั่นที่ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน เขาคือคุณวิลลี่ จอมแก่น หลังจากผมได้อ่านข้อความทั้งหมด ไปสะดุด ตัวอักษรสีแดงตัวใหญ่ๆ ผมพิจารณาได้ว่า คุณวิลลี่ ให้ความศรัทรา พระบูชา องค์หลวงพ่อพระพุทธชินราช พระพุทธรูปที่ศักดิ์สิทธิ แห่งจังหวัด พิษณุโลก คร๊าบบบบ ตอนผมเกิด เป็นทารก ปะป๋าผมเล่าให้ฟังว่า ผมป่วยหนักจะตายอยู่แล้วแล้วหมอจะผ่าตัดเดชะบุญตัวข้าน้อยยังไม่ถึงที่ตายหมอใหญ่บินมาจาก กทม.แล้วเข้ามาดูเครสผมที่ห้องผ่าตัด หมอใหญ่บอกผ่าก็ตาย ไม่ผ่าก็ตาย อย่าผ่าเลยให้เอากลับไปตายที่บ้านจะดีกว่า ปะป๋าผมเป็นคนจีน แล้วแกชอบลูกผู้ชาย แกเลยไปบนกับหลวงพ่อพุทธชินราช และยกให้ผม เป็นลูกบุญธรรมหลวงพ่อพระพุทธชินราช ปรากฎว่าพอกลับมาบ้าน แม่ไปซื้อยาหมอชาวบ้านขวดล่ะไม่กี่บาทมาให้กิน หายเฉยเลยดีวันดีคืน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เลือดออกเป็นกระโถน ป๋าและแม่เล่าให้ฟังครับ พอผมโตมีโอกาสผมจะไปกราบ หลวงพ่อพระพุทธชินราช บ่อยครับ ไปพิษณุโลกทีไร ต้องไปกราบท่านครับ เล่าซะยาวเลยครับเพลินไปหน่อยครับ

14. คนแก่ตัวดำ

คนแก่ตัวดำ Active Member

13 สิงหาคม 2011
    โอย..ยากมากสำหรับผม เพราะถ้าถามว่าพระในดวงใจเลย ที่อยากได้ กับพระที่มีในคอ องค์เก่งที่ชอบใช้บ่อยๆ...นั้นหาได้ยากยิ่ง ก้อมีก่ะเขาแค่ องค์เดียว...เป็นปิดตาหลวงปู่ศรี วัดอ่างศิลา ก่ะ สิงห์งาแกะไม่รู้ที่มา..แถม...

15. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    แน่นอนครับอันดับ1.พระสมเด็จฯวัดระฆังหลวงปู่โตปลุกเศกและ/หรือพระสมเด็จบางขุนพรหม2.สมเด็จจิตรลดา3.หลวงพ่อเงินวัดบางคลาน4.หลวงพ่อปานวัดบางนมโค5.หลวงปู่ทวดวัดช้างไห้...ไม่ชอบพระที่พวกเซียนชอบปั่นส่วนพระที่กล่าวมาข้างต้นติดลมบนไปนานแล้วไม่ต้องปั่นเลยครับ

16. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับพี่ว่าแท้หรือเปล่าเป็นแหวนออก..ปี32..ไม่ทราบพิธีเดียวกับเหรียญ..เปิดโลก..หรือเปล่า..แต่เคยเห็นพี่..ทอดาว..โพสน์ลงลักษณะก็คล้ายๆกันครับ..ผมได้มา2วงค์อีกวงค์ใช้มามากส่วนอีกวงค์ไม่ได้ใช้มาเลยครับ..วงที่สึก..น้องในกรมประมงให้มาส่วนอีกองค์เพื่อนกันให้มาครับ....แต่ก็ติดตัวมาตลอด.เฉพาะพระของหลวงปู่ดู่..นี่ผม..โดนมา3องค์เหรียญ..รส.200..ปี23อีกเหรียญก็หลวงพ่อกลั่นหลวงปู่ดู่ปลุกเสกแหวน2วงค์นี้เคยโพสน์ลงถามในเวปนี้แหละครับยังไม่มีพี่ท่านใดช่วยวิเคราะห์ให้เลยครับ..สงสัยไม่มีข้อมูลเหมือนกัน...กะว่าจะรบกวนพี่ทอดาวสักทีครับ..

ขนาดไฟล์:
      401.6 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      505.2 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      36
  17. ครูชายแดน

ครูชายแดน เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม......
    1.เหรียญอาจารย์ฝั้นรุ่นแรก
    2.เหรียญหลวงปู่มั่น100ปี
    3.พระกรุนาดูน
    4.พระร่วงกรุวังเพิ่ม
    5.พระสายอีสานทุกรุ่น
    ครับพ้ม........อิอิ

ขนาดไฟล์:
      299.7 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      513.2 KB
      เปิดดู:
      36
  18. yamie

yamie เป็นที่รู้จักกันดี

พระในดวงใจหรือคะ พระเพื่อน พระพี่ๆ พระน้องๆ คร้าาา ชอบมากๆคะถ้าให้ฟรีๆ หุหุหุหุหุ จะโดนเตะโด่งนอกห้องไหมหนอ หุหุหุหุหุ ย่องมาแซวพี่คิงคองคะ

ยาไม่รู้จะชอบอะไรดีคะ องค์ไหนก็รักและเสียดายจะนำแขวนขึ้นคอแต่ละทีคิดแล้วคิดอีก องค์นี้ก็อยากขึ้นองค์นั้นก็รัก องค์นี้เดี๋ยวว่าลำเอียงได้ใหม่ลืมเก่า เฮ้อ นี่หละคะกลุ้มจริงๆเพราะชอบหมดเลย เฮ้อ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2012
  19. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ที่พวกท่านกล่าวชื่อมา ผมนับถือทุกองค์ครับ ที่บอกนับถือน่ะ นับถือจริงๆครับ ไม่ได้ล้อเล่น ทำบุญ ทำกุศล.ใส่บาตรพระทุกวัน จะกรวดน้ำ ให้ท่านเหล่านี้ เสมอ หลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงพ่อจง หลวงพ่อวัดปากน้ำ หลวงพ่อวัดท่าซุง หลวงพ่อคูณ พระธรรมยุต สายอีสาน และ ทุกๆองค์ที่กล่าวมาข้างบน ครับ

นอกจากนั้นยังมีพระพุทธรูปเช่น หลวงพ่อพระพุทธชินราช หลวงพ่อโสธร พระแก้วมรกต หลวงพ่อเหลือ หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อมงคลบพิตร พระพุทธสิหิงค์ฯลฯ ยังมีอีก...แหะๆ นอกจากนั้ต้องกรวดน้ำให้ เทพ เทวดาประจำตนด้วยทุกครั้ง เรามีกันทุกคน อาจจะเป็น ญาติ พ่อ แม่ พี่น้อง ครูบาอาจารย์กันมา จะขาดไม่ได้

แบบใช้จิตนึกภาพเอา ม้วนเดียวจบ แล้วกรวดน้ำ ถ้าผมมานั่งเอ่ยชื่อ ถ้าจะเป็นครึ่ง ชม. นึกภาพแบบถ่ายหมู่น่ะครับ

ส่วนพระกรุ ของกรุ ไม่เอาครับ เหตุผลส่วนตัว...แหะๆ

และของที่เอามาขายให้ผม ถ้าดูหน้าตาแล้วไม่มั่นใจ ว่าขโมยมาหรือไม่ จะไม่เอา ไม่ว่าจะราคาใดๆ

และเนื่องจาก ผมมีคอ คอเดียว จะห้อยพระ และเครื่องราง ได้ไม่มาก จะเลือก และผมชอบเครื่องราง จะ ที่ได้ทดลองได้ ผลจริงๆแบบลองมาก่อนแล้วจนมั่นใจ ด้านทำมาหากิน สบายๆ แต่ไม่ใช่เงียบฉี่ ถ้าเจ็ดวันเงียบนิมนต์เข้าตู้

ถ้าเป็นรูปพระจะไม่ใช้พระท่าน แต่จะอธิษฐานขอพรเอา ความก้าวหน้า ราบรื่่น

แต่ถ้าขอให้ช่วยจะเป็น เครื่องรางครับ

และจะเอาแต่ของเย็นๆ ของร้อนๆพวกคงกะพัน บู็ๆไม่เอาติดตัว จะเก็บและติดรถ เพราะผมเป็นคนชอบของแรงๆ ครับ พวกมีดหมอสับปะเหร่อใช้ แบบเอาเข้าบ้านปั้บหมาหอนรับ เชือกคาดเอว พิรอด แบบผ้าห่อศพ ทำนองนี้ ยังมีอีก ถ้าไม่ใช่พระดีๆทำไม่เอา ไม่เอาพวกฆราวาสทำเดรัจฉานวิชามาใช้เพราะเหนื่อย แต่เอาพระทำเพราะพระยังมีศีลคุมมากกว่า นอกจากนั้นผมชอบพวกรักยมเพราะใช้ดีมาก แม่พิมก็ดี หนึ่งประเภทหนึ่ง เพราะของแบบนี้ถ้าตกลงกันได้ คุ้มครองจะดีมากและโชคลาภเนืองๆ

และผมชอบของฟรีครับ ได้มาฟรีๆขลังดีครับ ของซื้อมาจะเก็บไว้ ของฟรีเจตนานำมาดี ได้บุญได้กุศล บริสุทธิ์กว่าของซื้อ

ที่บูชาหรือ ใช้ติดตัว จะเป็นของฟรีส่วนใหญ่ หรือพวกเอามาจำนำขอให้ช่วยก็รับไว้ไม่ได้ซื้อ แต่ช่วยๆกัน มีเงินก็มาเอาคืนได้แต่ไม่เคยเจอ...แหะๆ

ของฟรี ไม่ว่าอะไร หลวงพ่ออะไร ขลังใช้ขึ้นเสมอครับ สำหรับผม

แต่ถ้าให้จัดอันดับ พระและเครื่องรางที่ใช้บูชา จะเป็นของหลวงพ่อ ตามนี้ครับ

๑) หลวงปู่พระครูบุญศรี วัดใหม่ พยุหะคีรี อาจารย์ของผม ที่ครอบครูให้ มาเป็นอันดับหนึ่งในดวงใจตลอดกาล ทุกๆชาติไป ของที่มี เป็นของฟรี หรือ ให้ท่านทำให้ฟรีๆ ทุกชิ้น

๒) หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง รักท่านมากครับ ท่านช่วยหนุนผมทำมาหากิน ทุกอย่าง ทั้งหลับและตื่น งานก็เดิน ๒๔ ชม. ของที่มีจะเป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำฟรีๆทุกชิ้น

๓) เครื่องราง ของ หลวงพ่อ อั้บ วัดท้องไทร นครชัยศรี ใช้ได้ผลกับชีวิตประจำวันมาก แม้กระทั่งวันนี้ที่เขียน ความเห็นนี้ครับ ใช้ได้ตามที่ขอจริงๆ ๒ อย่างครับจะเป็นด้านการงานหลัก ไม่มั่ว และจังๆทุกทีครับแม่พิมช่วยทุกครั้งทันตาเห็น พร้อมกับแท็กทีม รักยมซ้ายขวา เป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำให้ฟรีๆครับ ทุกชิ้น ไม่เคยซื้อ มีแต่แจก

นอกนั้น นับถือทุกองค์ครับ

การขอ ให้ขอ เทวดา อย่าไปขอพระครับ พระท่านสอนให้คนไปนิพพาน พระท่านจะต้องทำนิพพานให้แจ้ง ตามคำปวารณาตอนเข้ามาบวช ครับ จึงไม่ใช่ซานตาครอส แต่จะคุ้มครองให้ปลอดภัย ร่มเย็นอันนี้ได้ครับ และให้ธรรมมะ ให้เรามีสติ สงบ ไม่ประมาท เป็นหน้าที่ของพระ ผู้พ้นโลก หรือ ปฏิบัติดี ครับ

แต่เทวดาขอได้ครับ เพราะท่านก็ยังไม่ถึงเหมือนกัน แต่ล้ำหน้าเรา ท่านเลย เมตตาช่วยๆเราครับแต่ต้องมีเงื่อนไข ครับของฟรีไม่มีครับ

เอาแค่นี้ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2012
  20. iochin

iochin เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010
    ร่วมแจมด้วยนะครับเรียงตามลำดับเลย
    1.ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต(ชอบมากและศึกษาทุกรุ่นเลยครับ)ครับ
    2.หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี (ชอบปิดตาของท่านครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีซักองค์เลย)
    3.หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวันสิงห์บุรี(อาจารย์ด้านกรรมฐานผมครับ ชอบพิมพ์กวางเล็กกวางใหญ่ครับ หรือที่เป็นยุคต้นๆของท่านครับ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่มีเลย)
    4.หลวงพ่อเกษม แห่งสุสานไตรลักษณ์(ท่านเกิด วันที่ 28 พย. ตรงกับวันเกิดผมครับ)
    5.และเครื่องรางที่เน้นไปทางเมตตา มหานิยม สาวรักสาวหลง ผู้ใหญ่เมตตา ทางนั้นเลยครับ คงกระพันไม่ค่อยชอบเพราะยังไงก็เจ็บอยู่ดี ชอบแคล้วคลาดไม่ต้องเจ็บครับ
    .........อะ........จึ๋ยยยยยยยยยยยยๆๆๆๆ........