เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนูนอร์เวย์แจ้งมาว่า ถึงเมืองไทยโดยสวัสดิภาพเรียบร้อยแล้วครับ มีโอกาสก็จะเข้ามา UP ข้อมูลครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

2. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์มือถือคุณหนูที่ใช้ในไทย ด่วนครับ

จะปรึกษาเรื่อง
    1.) สร้างพระผง + นัดส่งมอบชนวน
    2.) นำพระไปเสกช่วงต้นเดือน ( 5 พ.ค.)
    3.) นัดรับพระที่เคยฝากไว้ เดี๋ยวลืม จะหายหมดซะก่อน ^^

ปล. คุณธุลีดิน

เปลี่ยนรูปAvatar(บ่อยๆ)เหอะ
    สโลแกนก็บอกว่าท่านน่ะปลงแล้ว

แต่ไหง ขยันหาสวยๆมาลง ชอบมาทดสอบ ตบะของเราเรื่อยๆเลย
    ^^

.

3. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    พรุ่งนี้คงได้ซื้อ sim เบอร์ไทยแล้วจะโทรหานะคะ :cool:

ปล.ยิ่งผ่านบททดสบมากเท่าไหร่ก็จะยิ่งแกร่งมากขึ้นตามตัวค่ะ อิอิอิ

4. ธรรมประทีป

.

สวัสดีปีใหม่ไทย ทุกท่านครับ

อาจเว้นช่วงโพสบ้าง เพราะกำลังเตรียมนำเหรียญพระไปเสกเพิ่ม
    และเตรียมทำพระหลวงพ่อทวด เนื้อผงอีก
    อยากให้ทันก่อนขึ้น 15 ค่ำ ต้นเดือน พ.ค. มีพิธีดี

เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ไทย
    ขอน้อมคุณพระรัตนไตร และหลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด หลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ คุ้มครองให้ทุกท่าน โดยเฉพาะลูกหลานผู้ศรัทธา พระศรีอาริยเมตไตรย หลวงพ่อทวด หลวงพ่อดู่ ปลอดภัยดีทุกท่านครับ

พุทธังรักษา
    ธัมมังรักษา
    สังฆังรักษา

สวัสดิลาโภ นะโมพุทธายะ

.....

5. Noo Norway

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านค่ะ...

เนื่องในวาระดิถีวันขึ้นปีใหม่ไทยหนูขอน้อมคุณพระรัตนไตร หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ หลวงปู่ญาท่านสวน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลพิภพคุ้มครองให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปในปีนี้ ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สิ่งใดที่เป็นกุศลเป็นเรื่องดีขอให้ทุกท่านสมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการค่ะ

6. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Mrdon ได้ Post รูปพระมหาเจดีย์เอาไว้ที่กระทู้ของคุณ Mrdon ครับ :cool:

เพิ่งถ่ายวันที่ 13 เมษายน 2555 ครับ

<!-- google_ad_section_end -->

7. Noo Norway

ขอบคุณมากค่ะพี่สุข... เห็นความคืบหน้าแล้วก็ชื่นใจ... สักวันนึงก็จะถึงเส้นชัยและวันนั้นจะเป็นวันที่พวกเราปลื้มปิติมากๆค่ะ ^^

8. Noo Norway

วันนี้หนูได้ซื้อ sim ของเมืองไทยมาใช้แล้วค่ะ... มี 2 เบอร์

1 2 call... 082-2155279

DTAC... 081-4357968

ติดต่อสอบถามเกี่ยวกับงานบุญได้ตลอดนะคะ ^^

9. ธรรมประทีป

.

วันนี้วันพระ แรม 8 ค่ำ

ตรงกับวันที่ 14 เมษายน ซึ่งเป็นวันครอบครัว

อย่าลืม พาครอบครัว คุณแม่คุณพ่อ และลูกหลานไปทำบุญ

หากถือศีลภาวนาได้ด้วย จะเป็นกุศลยิ่งครับ

.....

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Noo Norway

วันนี้หนูยังไม่โทรหาพี่โก๋นะคะ... เป็นวันครอบครัว... พรุ่งนี้แล้วค่อยคุยกันนะคะ ^^

11. ธรรมประทีป

.

วันนี้ วันพระ
    ผมพาครอบครัวไปทำบุญ วัดแรกคือวัดพนัญเชิง อยุธยา
    กราบนมัสการและถวายผ้าจีวรหลวงพ่อโต ซำเปากง พร้อมทั้งเวียนเทียน

จากนั้น ไปกราบหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ วัดสะแก พร้อมถวายสังฆทานที่กุฏิหลวงปู่

มีโอกาสได้เจอลูกศิษย์ท่าน รุ่นอาวุโสหลายคนก็มาทำบุญ

............

มีข่าวดี งานบุญแจ้งให้ทราบ

วันเสาร์ที่ 5 พ.ค. วันฉัตรมงคลปีนี้
    ตรงกับวันพระใหญ่ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๖ แรก

มีงานกวนข้าวทิพย์ที่วัดสะแก และพิธีอธิษฐานจิตพระ
    พร้อมกับแจกพระหลวงปู่ดู่ ที่คณะศิษย์จัดสร้างขึ้น

ขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่มาร่วมงานบุญนี้ครับ

.....

12. Noo Norway

ขอขอบคุณที่แจ้งข่าววัดสะแกนะคะ... งานนี้ไม่ขอพลาดแน่นอนค่ะ :cool:

ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับพี่โก๋และครอบครัวด้วยนะคะ... สาธุ...

เมื่อวานหนูไปทำบุญกับแม่ที่วัดใกล้บ้าน (วัดราชบัลลังก์ซึ่งเป็นฐานทัพของสมเด็จพระเจ้าตากสินเมื่อครั้งที่ท่านจะยกกองทัพไปตีเมืองจันทบุรี ซึ่งวัดนี้เป็นวัดที่หนูและครอบครัวเคยนำพระพุทธรูปพระปัจเจกพุทธเจ้าและพระศรีอาริยเมตไตรยไปถวาย เมื่อปีก่อนทางวัดได้นำพระทั้ง 2 องค์ประดิษฐานไว้ในศาลาแต่ห่างจากองค์พระประธานไปพอสมควร แต่ปีนี้ทางวัดได้ย้ายนำพระทั้ง 2 องค์มาประดิษฐานไว้ติดกับองค์พระประธานเลย เห็นแล้วอิ่มใจมากมายเลย)

วันนี้หนูก็กะจะไปทำบุญกับแม่อีกด้วยแต่ตื่นไม่ทันจริงๆ (ยังปรับตัวเรื่องเวลาไม่ได้ ที่เมื่อวานได้ไปด้วยไม่ใช่เพราะว่านอนตื่นเช้านะคะ แต่ไม่ได้นอนทั้งคืนต่างหากค่ะ) วันนี้ได้รวมตัวกันในครอบครัวเพื่อจะไหว้แม่ที่บ้าน

พรุ่งนี้ก็ตั้งใจจะไปทำบุญก่อเจดีย์ทรายกันทั้งครอบครวที่วัดราชบัลลังก์ (ครั้งนี้จะเป็นครั้งแรกในชีวิตของหนูที่จะได้ทำบุญก่อเจดีย์ทราย)

ส่วนวันที่ 17 ก็จะไปทำบุญอีกที่วัดแกลงบนในจังหวัดระยอง เป็นงานบุญพระเจดีย์สมเด็จพระเจ้าตากสิน

เดี๋ยวสะดวกแล้วหนูจะนำรูปภาพมาให้ชมกันนะคะ ^^

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

โยมหนู วันนี้ไปทอดผ้าป่าวัดซับลำใยมาแล้ว เอาบุญมาฝากทุกๆท่านครับ

อ.ป้อมท่านยกมาให้ดู บอกว่าโยมมาหรือยัง

ผมบอกท่านว่าให้ผมเอาไปให้โยมเขาไหม ท่านว่าให้โยมมารับเอง

ผมบอกว่าโยมจะมายังไหง ก็ต้องผมพามานะอาจารย์ .............

โยมหนูมีโอกาสก็ไปรับได้นะ ที่ผมก็มีอีกหลายอย่างจำเป็นต้องมอบให้ ไม่ให้ก็จะยังไหงอยู่

ร่วมกันมาหลายงานต้องรับไป อยู่ที่ผมไม่เหลือแน่ ผมเป็นคนเห็นแก่เงิน

ว่างเมื่อไหร่ก็โทรมา..................

14. Noo Norway

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเอด้วยนะคะ... สาธุ...

งามเข้มขลังถูกใจหนูมากเลยค่ะ (หลายกรเลยแล้วแถมหาวเป็นดาวเป็นเดือนอีกต่างหาก) ขอบคุณมากนะคะที่นำมาให้ชมก่อนเห็นของจริง :cool:

เมื่อวานไม่ได้โทรหาเพราะรู้ว่าคุณเอไปที่วัดก็คงจะยุ่งและคงคุยไม่สะดวกก็เลยว่าจะโทรหาวนนี้ช่วงสายๆแทน... ส่วนรื่องปัจจัยทำบุญเดี๋ยวหนูจะถวายท่านเองตอนไปที่วัดแล้วกันนะคะ ^^

15. ธรรมประทีป

.

มีข่าวงานบุญ แจ้งให้ทราบ

ช่วงสงกรานต์ที่ไปทำบุญที่วัดสะแก ทราบมาว่า
    คณะศิษย์ของหลวงน้าใย หรือพระสัญญโม (ลำใย)ได้จัดสร้างวัตถุมงคลขึ้น
    เพื่อนำปัจจัยถวาย
    หลวงน้าใยเป็นค่ารักษาฟอกไต 3 ครั้งต่อสัปดาห์
    จึงได้จัดทำพระปิดตา ยันต์ยุ่ง เนื้อนวะขึ้น
    และปลุกเสกแบบไตรมาส ในปี ๒๕๕๔ ที่ผ่านมา

ทำออกมา 2 ขนาด คือขนาดเล็กและใหญ่
    พร้อมทั้งตั้งนามพระได้ไพเราะ เป็นมงคลยิ่งนัก ดังนี้

1. ปิดตาพุทซ้อน มหาลาภ

พิมพ์เล็กนี้ทำบุญบูชา องค์ละ 300 บาทครับ

ขนาดใกล้เคียงกับยันต์ยุ่ง ของหลวงปู่ดู่มาก
    หากนึกขนาดไม่ออก ให้เทียบดูในรูป ฐานที่วางองค์พระคือฝาขวดน้ำดื่มมาตรฐานนั่นเอง

เล็กน่ารักกำลังดี แต่พุทธคุณ ความขลังและพุทธศิลป์งามเกินค่า

2. ปิดตาพาหุงชนะมาร

สร้างเป็นเนื้อนวะ ปลุกเสกไตรมาส จากมวลสารที่สร้างพระหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่หลายรุ่นตลอดหลายปีที่ผ่านมา

ที่ฐานล่างพระ ตอก 2 โค๊ด
    ถ้าอ่านไม่ผิดคือ ตัว ย่อมาจาก พระสัญญโม นามแห่งหลวงน้าใย
    และอีก 1 โค๊ดคือ ยันต์นะปิดล้อม หมายถึง ป้องกัน ปิดอันตรายทั้งหมด

พิมพ์ใหญ่ให้บูชา องค์ละ 600 บาท

ใครที่ต้องการพระแท้ของหลวงปู่ดู่ แต่กลัวเก๊หรือปลอม
    อยากแนะนำให้พิจารณา พระปิดตารุ่นนี้ ใช้แทนได้

เพราะเจตนาสร้างดี ชัดเจน เพื่อทำบุญถวายสงฆ์อาพาธ
    จึงได้ทั้งบุญ+ได้ทั้งพระศักดิ์สิทธิ์

สมัยที่หลวงปู่สีห์ ท่านสร้างพระออกในนามวัดสะแก
    หลวงปู่ดู่ ท่านอธิษฐานครอบวิมานแก้ว (หรือตั้งองค์พระ)ให้ชุดวัตถุมงคลนั้น
    โดยอธิษฐานให้สายไฟจากกุฏิของท่าน สื่อ(แทนสายสิญ)ไปยังพระชุดนั้น
    เพื่อให้ศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองคนที่มาเช่าพระที่ออกในนามวัดสะแก และ
    หลวงปู่สีห์ท่านก็สัมผัสได้ถึงความพิเศษนั้น

หลวงปู่ดู่ ท่านเมตตาว่า พระเครื่องออกในนามวัดสะแก ต้องช่วยทำให้ดี

ฉะนั้น พระปิดตาชุดนี้ อย่าได้ลังเล สงสัยเลย
    หลวงปู่ดู่ ท่านเมตตาทำให้ดีแล้ว

ผมไม่ได้มีผลประโยชน์ใดๆกับพระชุดนี้ ไปเช่ามาก็ราคาเท่ากัน
    เท่าที่เห็น จำนวนสร้างอาจไม่เยอะมาก เพราะไม่ใช่ศูยน์พระสร้างหวังทางพาณิชย์
    จึงอยากให้ช่วยกันทำบุญ ก่อนจะโดนเก็บไปหมดแล้วมาโก่งราคาภายหลัง

หากต้องการทำบุญ ติดต่อที่กุฏิหลวงพี่อ้วน
    อยู่หลังวิหารหลวงปู่ดู่ (ที่มีพระพุทธรูปจีวรลายดอกพิกุล)

นอกจากได้บุญถวายสงฆ์อาพาธแล้ว ยังได้พระหลวงปู่ดู่ครับ

.....

16. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่โก๋ที่แจ้งข่าวบุญนะคะ ^^

17. Noo Norway

พี่ช้างได้เม้นเอาไว้ในกระทู้รวมพลฯ... หนูเห็นว่ามีประโยชน์เลยนำมาฝากในกระทู้นี้ค่ะ... เรื่องการทำบุญและการแผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลนั้นเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก... คิดว่ายังมีคนอีกมากมายที่รู้แต่ว่าทำบุญก็ทำไปแต่ยังไม่ค่อยรู้จักวิธีอย่างถูกต้องครอบคลุม... สิ่งที่พี่ช้างนำมาบอกกล่าวนั้นเป็นประโยชน์มากสำหรับคนที่ยังไม่รู้...

การให้ธรรมเป็นทาน... ชนะการให้ทั้งปวง... สาธุ...

18. Noo Norway

กำลังจะโหลดรูปลงคอมอยู่... เดี๋ยวจะนำรูปตอนไปทำบุญมาให้ชมกันนะคะ ^^

19. Noo Norway

เมื่อกี้นี้มีคุณป้าท่านหนึ่ง (นอกเว็บ) ได้โทรมาแจ้งความประสงค์ร่วมบุญจอง "เหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย-หลวงปู่ทวด" เมื่อโอนปัจจัยคุณป้าจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกทีค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณป้าท่านนี้นะคะ

20. ธรรมประทีป

ป้าแดง
    ได้โทรมาคุยทั้งคุณหนูและผม
    ร่วมงานบุญนี้ 600 บาท
    แต่จะขอรับพระเพียง
    1 องค์เพื่อเป็นพุทธานุสติ เครื่องระลึกในกุศลนี้

คุยกัน จึงทราบว่า ก่อนหน้าป้าแดงได้นำพระหลวงปู่ดู่ไปแจกทหารทางใต้ 2,000 องค์ (ชุดที่สร้างแจกในวัดสะแก วันที่ 17 ม.ค. 2555 ที่ผ่านมา)

ขออนุโมทนาบุญในกุศลกับป้าแดงครับ

และขออาราธนาพระรัตนไตร พระศรีอาริยเมตไตรย
    หลวงพ่อทวด หลวงพ่อดู่ช่วยคุ้มครองรักษาป้าแดงและครอบครัวตลอดไปเทอญ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

• 5 Cover.jpg
      5 Cover.jpg
      ขนาดไฟล์:
      318.7 KB
      เปิดดู:
      1,860
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012