เพื่อการกุศล เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน น.33

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 เมษายน 2012.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    สาธุ... ก็อย่างที่พี่หนูพูดเสมอมานั่นแหละว่าจะทำถวายองค์ครูบาอาจารย์ทั้งทีต้องทำให้ดีที่สุดเพื่อเป็นการบูชาคุณท่าน... ของดีไม่ต้องโปรโมทเมื่อถึงเวลาคนที่บุญสัมพันธ์และวาสนาเค้าก็จะมารับไปบูชาเองค่ะ :cool:

ปล.1... จริงแล้วหลวงพ่อบุญชู (วัดโนนใหญ่) ท่านทำพิธีให้เข้มขลังกว่าในรูปอีก มีการโยงสายสิญจน์มาที่กล่องพระทั้งหมด รวมทั้งโยงมาที่หัวของพวกเราทั้งคณะด้วย (คนละ 3 รอบ) และก็โยงต่อไปที่โต๊ะหมู่บูชา เพียงแต่ตอนทำพิธีไม่มีใครสามารถช่วยถ่ายรูปได้เพราะร่วมเข้าพิธีกันทุกคนเลยไม่มีรูปนั้นให้ดู เพิ่งมาขออนุญาตถ่ายรูปก็ตอนท่านเก็บสายสิญจน์แล้ว ท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้นานพอสมควร นานประเภทที่ว่าเหน็บกินขาพวกเราไปตามๆกัน แต่ท่านกลับนั่งนิ่งสงบเป็นที่สุด เมื่อทำพิธีเสร็จท่านก็ได้เมตตาบอกว่าวันนี้ทำให้แค่นี้นะเพราะเห็นว่าเวลาน้อย ถ้าสะดวกกว่านี้ท่านจะทำให้เต็มที่มากกว่านี้ พี่หนูและคณะก็พูดเหมือนกันว่าแค่นี้ก็เต็มแล้ว ท่านไม่ธรรมดาจริงๆ

ขอขอบคุณน้องหนึ่งอีกครั้งที่แนะนำให้พี่หนูได้รู้จักพระอริยสงฆ์เพิ่มขึ้นอีกองค์ หากมีโอกาสไปแถวนั้นเมื่อไหร่ก็จะแวะไปกราบนมัสกรท่านอีกค่ะ ประทับใจในความเมตตาของท่านมากๆ

ปล.2... น่าปลื้มใจแทนน้องหนึ่งจริงๆนะที่เป็นลูกศิษย์ท่าน ท่านถามถึงตั้งหลายครั้ง เวลาท่านพูดถึงน้องหนึ่งดูท่านเมตตามากๆเลย น้ำเสียงบ่งบอกถึงความคิดถึงและความห่วงใยปรารถนาดี

2. Noo Norway

3. hotfuzz555

hotfuzz555 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011

4. Noo Norway

องค์ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาช่วยสงเคราะห์จัดสรรให้ค่ะ ^^

5. Noo Norway

6. Noo Norway

ขอบคุณมากค่ะท่านรองสำหรับความเชื่อมั่นในพุทธคุณที่มีต่อเหรียญรุ่นนี้... ฟังแล้วก็ปลื้มใจค่ะ...

7. ฉันทปาโล

ฉันทปาโล เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    คุณหนูครับ ขอร่วมโมทนาบุญ
    2 เหรียญ เนื้อชนวน 1 เหรียญ ทองแดง 1 เหรียญ
    ยังทันไหมครับ
    ขอบพระคุณครับ

8. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... ยังทันอยู่...

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณฉันทปาโลที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

9. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

จากที่หนูได้คุยกับพี่โก๋ (ธรรมประทีป) และได้เคยแจ้งเอาไว้ในกระทู้ว่าวันที่ 05.05.55 (วันฉัตรมงคล) ซึ่งทางวัดสะแกจะมีการจัดทำพิธีกวนข้าวทิพย์และหนูก็จะนำเหรียญที่พวกเราจัดสร้่งนั้นไปเข้าร่วมพิธีด้วยนั้น แต่ปรากฏว่าไม่ได้เป็นอย่างที่หนูตั้งใจไว้เนื่องด้วยเหคุปัจจัยหลายอย่างคือ หนูหารถไม่ได้และที่สำคัญคือหนูหาคนร่วมเดินทางไม่ได้ (ถามใครก็ไม่สะดวกสักคน) ที่ไม่ไปเพราะไม่มีเพื่อนร่วมเดินทางนั้นไม่ใช่เพราะหนูกลัวที่จะเดินทางคนเดียวนะคะ (ทำบ่อยจนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว) แต่กลัวของหายมากกว่าค่ะ เพราะเหรียญทั้งหมดมีตั้ง 7 กล่อง ขณะที่จะขนย้ายแล้วไม่มีคนเฝ้าหนูเกรงว่าของอาจจะหายได้ เพราะในวันงานก็ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร เชื่อใจได้มากน้อยแค่ไหน หากเหรียญหายไปกล่องนึงคงแย่แน่เลย อย่าว่าแต่กล่องนึงเลยแค่ถุงนึงก็แย่แล้ว

จึงเรียนมาเพื่อทราบและกราบขออภัยเป็นอย่างสูงที่หนูทำไม่ได้อย่างที่พูดเอาไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ

10. Noo Norway

ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมานี้หนูได้ปิดโครงการงานบุญไปหลายโครงการ... วันนี้เลยถือโอกาสเปิดกระทู้ใหม่และขอเรียนเชิญพี่ๆน้องๆญาติธรรมทั้งเก่าและใหม่มาร่วมบุญสร้างบารมีกันในครั้งนี้นะคะ

ขอเชิญร่วมสร้างวิหารทานทุกอย่างภายในวัดกับ ลป.คำบุ วัดกุดชมภู อุบล ถวายปัจจัย 05.06.55

หากท่านใดไม่สะดวกจะร่วมบุญด้วยปัจจัยก็แวะเข้าไปร่วมอนุโมทนานะคะ<!-- google_ad_section_end -->

11. Noo Norway

คุณ moo noi ได้แจ้งร่วมบุุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ moo noi นะคะ

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สรุป moo noi ขอเปลี่ยนแปลงจำนวนการร่วมทำบุญ เหลือเพียงการร่วมบูชาเหรียญหล่อเนื้อชนวนเพียง 1 เหรียญนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  13. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... เดี๋ยวหนูจะแก้ไขให้นะคะ...

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณเอมอีกครั้งค่ะ... สาธุ...

14. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ได้โอนเงินให้แล้วครับ
    ขอกุศลผลบุญนี้จงสำเร็จแก่ญาติ กายทิพย์ที่ช่วยเหลือแลรักษา เจ้ากรรมนายเวร
    ของข้าพเจ้า รวมทั้งตัวข้าพเจ้าเองและญาติธรรมทุกท่านครับ
    อนุโมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67.7 KB
      เปิดดู:
      44
  15. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ curio ด้วยนะคะ... สาธุ...

16. Noo Norway

พี่วิโรจน์ได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่วิโรจน์และครอบครัวนะคะ
    <!-- google_ad_section_end -->

17. niracha rodpai

niracha rodpai เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ก่อนอื่นขอขอบคุณพี่มากนะครับที่ให้ผมนำวัตถุมงคลร่วมให้หลวงปู่อธิฐานจิตด้วย (กระเป๋าสีฟ้า) และได้ร่วมอยู่ในช่วงหลวงปู่อธิฐานจิตจนเสร็จขนลุกเลยครับช่วงหลวงปู่ทำพิธี ผมหากระทู้อยู่นานพึ่งเจอขอจองเนื้อทองแดง 2 เหรียญนะครับเงินจะโอนประมาณวันที่.1/6/2555 นะครับ พอดีต้องไป india จะกลับสิ้นเดือนครับ และรูปหลวงปู่ญาท่านโทนให้บูชาหรือเปล่าครับ:cool:

18. Noo Norway

สวัสดีค่ะ... ตอนเจอกันที่วัดหนูก็ไม่ทราบว่าคุณ niracha rodpai เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต ไม่งั้นคงได้แนะนำตัวและแนะนำกระทู้งานบุญไปแล้ว แต่ก็ยังตามหาจนเจอจนได้ :cool:

รับทราบการจองเหรียญเนื้อทองแดงค่ะ

รูปหลวงปู่ญาท่านโทนนั้นหนูไม่ได้ให้บูชานะคะ หนูได้ทำบุญมาจากวัด 10 รูป จะเก็บไว้บูชาเอง 1 รูป ส่วนที่เหลืออีก 9 รูปได้ประกาศแจกฟรีให้พี่ๆน้องญาติธรรมในอีกกระทู้นึงตามลิงค์ด้านล่างนี้

"รวมพลคนศรัทธาหลวงปู่ญาท่านสวน" เชิญชมภาพทัวร์ปลุกเสกพระ - ถวายพระอุปคุต น.347

ตอนนี้ได้มีผู้ขอรับครบ 9 รูปแล้วค่ะ แต่ในเมื่อคุณ niracha rodpai อยากได้ไว้บูชาหนูก็ขอมอบรูปในส่วนของหนูเองให้คุณ niracha rodpai ตามความประสงค์ เพราะเดี๋ยวต้นเดือนหน้าหนูก็จะเดินทางไปอุบลอีกรอบเพื่อนำเหรียญรุ่นนี้ไปถวายที่วัดนาอุดม ก็จะหาโอกาสไปกราบหลวงปู่ญาท่านโทนอีกครั้ง แล้วหนูค่อยร่วมทำบุญรูปมาใหม่อีกที รบกวนแจ้งที่อยู่ให้หนูทาง pm ด้วยนะคะ แล้วหนูจะส่งไปให้ค่ะ

19. Noo Norway

คุณ keatipinich ได้แจ้งจองไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ keatipinich นะคะ

20. Noo Norway

คุณ Little Dragon ได้แจ้งจองเหรียญไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ Little Dragon นะคะ...