เพื่อการกุศล เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน น.33

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 เมษายน 2012.

1. เภสัชสำราญ

เภสัชสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เภสัชสำราญ

เภสัชสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่อยู่จัดส่ง pmไปแล้วนะครับ

3. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ taroball ที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้นะคะ... สาธุ... <!-- google_ad_section_end -->

4. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ pmc007 อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

ปล.จะจัดส่งให้หลังวันวิสาขบูชานะคะ

5. Noo Norway

ท่านพระคุณเจ้า upavana ได้แจ้งการโอนปัจจัยสำหรับเหรียญเนื้อแก่ชนวนจำนวน 3 เหรียญและเนื้อทองแดงอีก 25 เหรียญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับท่านพระคุณเจ้า upavana นะคะ

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมบุญจองเหรียญทองแดง 2 เหรียญครับ:cool:

7. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โอนเงินร่มบุญจองเหรียญทองแดง ให้แล้ว 650 บาท วันนี้ เวลาประมาณ 10.04 น. ที่อยู่จัดส่งแจ้งที่ใครครับ คุณ noo

8. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ kiati_sak ที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้นะคะ... สาธุ...

ปล.ที่อยู่ส่งมาให้หนูเลยค่ะ ^^

9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆๆๆ ..พึ่งเข้ามา....เดี๋ยวขอดูงบดุล สิ้นเดือนนี้ก่อนครับ ต้องเอาเจ้าตัวเล็กเข้า โรงเรียนแล้วด้วย ค่าเทอมแพงกว่าผมตอนเรียน ป.ตรี อีก...5555

10. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนเงิน ร่วมทำบุญ 350.25บ.แล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลตั้งแต่อดีต ปัจจุบันและอนาคตแก่ผู้มีส่วนร่วมในบุญกุศลใครั้งนี้ด้วยครับ ที่อยู่แจ้งทางพีเอ็มครับ

11. Noo Norway

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ toyhonda อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

12. Noo Norway

ค่าบูชาเหรียญเนื้อแก่ชนวนนั้นพี่หนูได้กำหนดวันปิดรับปัจจัยไว้วันที่ 31.05.55 ส่วนเนื้อทองแดงนั้นสะดวกเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นนะคะน้องชาย

ปล.ดีนะที่ตอนนี้มีลูกแค่คนเดียว... ขืนมีมากกว่านี้คุณพ่อคงต้องงดเช่าบูชาพระไปอีกหลายปีแน่เลย หุหุหุ

13. Noo Norway

ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมานี้มีนิมิตหมายดีๆเกี่ยวกับโครงการสร้าง "เหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย - หลวงปู่ทวด" เพื่อร่วมสร้าง "พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล" เกิดขึ้นหลายเรื่องเลยค่ะ รู้สึกปลื้มปิติมากมาย เริ่มจากเรื่องแรกคือวันเสาร์ที่ 21 ที่ผ่านมาที่หนูและพี่โก๋ได้ไปที่วัดสะแกเพื่อติดต่อดำเนินการในการขออนุญาตนำเหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย - หลวงปู่ทวดเข้าพิธี "กวนข้าวทิพย์" ที่วัดสะแกในวันที่ 05.05.55 ในวันนั้นเมื่อได้ทำธุระในการร่วมบุญเช่าบูชาวัตถุมงคลแทนญาติธรรมเพื่อนำปัจจัยไปใช้เป็นค่ารักษาพยาบาลในการล้างไต "หลวงพ่อลำใย" เสร็จหลวงพี่อ้วนก็ได้มอบพระผงให้จำนวนหนึ่ง หนูจึงกราบเรียนท่านว่าจะแบ่งพระในจำนวนนี้ไปบรรจุใน "พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล" ด้วย ท่านก็ยินดี แต่ท่านได้บอกว่าถ้าจะให้ดีควรจะนำพระบรมสารีริกธาตุไปบรรจุ ท่านบอกว่ามีคนนำมาถวายท่านและมีการเสด็จมาเพิ่มในภายหลังด้วย พอคุยไปคุยมาท่านก็เอ่ยว่าให้ทางเราหาพระเจดีย์แก้วหรือผอบมาแล้วท่านจะมอบ "พระบรมสารีริกธาตุ" ให้เพื่อนำไปบรรจุ "พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล" นอกจากนั้นท่านยังจะมอบ "อัฐิธาตุหลวงปู่ดู่" ให้ด้วย ซึ่งก็เหมาะเจาะกับพระเจดีย์แก้วที่พี่โก๋เคยซื้อไว้เกินเมื่อครั้งงานถวายมหาสังฆทาน 3 วัดเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา เพราะเป็นพระเจดีย์แก้ว 2 ชั้น ชั้นบนจะบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ชั้นล่างจะบรรจุอัฐิธาตุหลวงปู่ดู่ บุญและบารมีครูบาอาจารย์จัดสรรให้จริงๆค่ะ ในขณะที่กำลังคุยกันในเรื่องนี้อยู่ดีๆก็มีผีเสื้อบินมา 1 ตัวในบริเวณที่เรานั่งคุยกันอยู่ พอหนูเห็นหนูก็เอ่ยกับพี่โก๋ว่าคงไม่ใช่เรื่องธรรมชาตินะ (เพราะเคยรับรู้เรื่องแบบนี้จากพี่โก๋มาก่อนแล้วแต่ยังไม่เคยประสบพบเจอกับตัวเอง) พอหนูพูดจบหลวงพี่อ้วนก็เอ่ยขึ้นประมาณว่าไม่ใช่เรื่องธรรมชาติแน่นอน หากพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องหลวงปู่ดู่แล้วท่านรับรู้และยินดีก็จะมีผีเสื้อมาบินให้เห็น เพราะหลวงปู่ดู่ท่านได้สักผีเสื้อไว้ที่มือของท่าน

เรื่องที่ 2 คือเมื่อวานนี้หนูและญาติธรรม (พี่สุข + พ่อพี่สุข + น้องสอง) ได้ไปกราบ "หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์ สุพรรณบุรี" ท่านได้ให้ทุกคนจุดธูป 16 ดอกกลางแจ้ง บอกให้อธิษฐานจิตขอได้ 1 เรื่อง หนูก็ได้ตั้งจิตอธิษฐานจิตขอให้โครงการงานบุญนี้สำเร็จสมหวังดั่งปรารถนาโดยปราศจากอุปสรรคทั้งปวง เมื่อได้เข้าไปกราบท่าน (ขอให้ท่านเมตตาลงทองให้) และเล่าให้ท่านฟังถึงเรื่องที่หนูได้ตั้งจิตอธิษฐานจิตขอไว้ ท่านก็บอกประมาณว่า "สำเร็จ ยังงัยก็สำเร็จ รับประกันได้เลย ดีดีดี" เมื่อได้ยินอย่างนั้นก็ปลื้มปิติเป็นอย่างมาก

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ยิ่งทำให้ทางคณะเรามีกำลังใจที่จะทุ่มเททำให้งานบุญนี้ออกมาให้ดีที่สุดค่ะ

14. Noo Norway

คุณ Themis ได้แจ้งการโอนปัจจัยมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ Themis นะคะ

15. Noo Norway

16. Noo Norway

17. Noo Norway

รูปด้านบนนี้ถือเป็นรูปที่หาโอกาสถ่ายแบบนี้ได้ยากมากเพราะช่วงหลังมานี้ "หลวงพี่พระประชิต" ท่านจะจำพรรษาอยู่ที่ป่าช้าแห่งหนึ่งซึ่งไม่ค่อยไกลจากวัดสักเท่าไหร่ จะแวะมาที่วัดนาอุดมเป็นครั้งคราวเท่านั้น ส่วน "หลวงพี่ชัยวิทย์" (พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ) ท่านอยู่ในสมณเพศและได้มาอยู่ที่วัดนาอุดมในช่วงที่หนูและคณะเดินทางไปที่วัดพอดี เพราะจริงแล้วท่านจำพรรษาอยู่ที่หนองคาย เมื่อสถานการณ์เอื้ออำนวยขนาดนั้นเลยต้องขอถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึกซักหน่อยน่ะค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. Noo Norway

19. Noo Norway

หลังจากนั้นได้เดินทางไปถวายแด่ "หลวงปู่ญาท่านโทน วัดบ้านพับ" ไปถึงก็ประมาณหลังเที่ยง ประตูกุฏิท่านปิดอยู่ แต่แล้วลูกศิษย์ท่านก็ช่วยไปเรียกท่านให้ เมื่อเข้าไปถึงก็เห็นหลวงปู่นั่งยิ้มหวานอยู่ ใบหน้าท่านอิ่มเอิบและผ่องใสมาก อันดับแรกทางคณะเราได้น้อมถวายรูปหล่อพระมหาอุปคุตก่อนเลย

สักพักก็ได้ร่วมทำบุญบูชารูปของท่านมาจำนวนหนึ่ง (ซึ่งจะนำมาแจกให้แด่ญาติธรรมที่ศรัทธาท่านและต้องการรับไว้บูชา) ท่านก็หยิบมาลงยันต์ให้ครบทุกแผ่นเลย ท่านเมตตาสูงมากๆ

[​IMG] [​IMG]

หลังจากนั้นหนูก็ได้กราบเรียนขอความเมตตาจากท่านให้ช่วยสงเคราะห์อธิษฐานจิตปลุกเสก "เหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย - หลวงปู่ทวด" ให้ ท่านก็เมตตาทำให้ตามความประสงค์ค่ะ

ขอกราบขอบพระคุณหลวงปู่ญาท่านโทนไว้ ณ โอกาสนี้อีกครั้งค่ะ... กราบ... กราบ... กราบ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. Noo Norway

องค์ต่อไปที่เดินทางไปถวายก็คือ "หลวงพ่อบุญชู วัดโนนใหญ่ (วังขาม) อุบลฯ"

อีกเช่นเคยก็คือหนูได้ขอความเมตตาจากท่านให้ช่วยสงเคราะห์อธิษฐานจิตปลุกเสก "เหรียญพระศรีอาริยเมตไตรย - หลวงปู่ทวด" ให้ เมื่อท่านได้ยินเช่นนั้นท่านก็ไม่ปฏิเสธ ท่านได้เมตตาเล่าให้ฟังว่าตอนท่านมาอยู่ที่นี่แรกๆหลวงปู่ทวดได้มานิมิตให้เห็นจึงทำให้ท่านสร้างวัดนี้ขึ้นมาตามนิมิตนั้น ท่านเป็นพระที่ยิ้มเก่ง พูดคุยด้วยได้อย่างไม่ต้องเกร็ง

หากท่านใดมีโอกาสไปแถวนั้น (เลย ม.อุบลไปนิดนึง) ขอแนะนำแวะเข้าไปกราบนมัสการและร่วมทำบุญกับท่านได้นะคะ ท่านเป็นพระที่ไม่ธรรมดาองค์หนึ่งค่ะ (พูดน้อยแต่แสดงให้เห็นแบบจะจะเลย)

ขอกราบขอบพระคุณหลวงพ่อบุญชูไว้ ณ โอกาสนี้อีกครั้งค่ะ... กราบ... กราบ... กราบ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->