เชิญบูชา...รูปหล่อหลวงตาดำ สัมผัสอภินิหารพระอภิญญาในดง แดนนิพพานเหนือโลก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 2 ตุลาคม 2014.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ที่ผมไม่มีให้บูชาเลยครับทั้งสองรายการ ต้องทำบุญกับวัดทองโดยตรงหลังจากเสร็จพิธีในเช้าวันนี้แล้วเท่านั้น เฉพาะภาพบูชา12นิ้ว ที่แถมหนังสือธรรมทาน"บงการจิต"ให้ไปด้วยนั้น ราคาทำบุญกับวัดเพียง 300.บาทต่อ1ชุด เกือบจะเป็นราคาสั่งทำมาเลยครับ เพียงแต่ทุกบาทมอบให้วัดทั้งสิ้น ผมไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆแม้แต่บาทเดียว

2. dekwatt

dekwatt Active Member

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่หนุ่ม

3. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    วันนี้ไปร่วมพิธีถวายพระประธานที่ศาลาหลวงพ่อชาญณรงค์ บรรยากาศและพิธีการเรียบง่าย ได้เจอพี่หนุ่มตัวจริงครั้งแรก พอจะให้นิยามได้ว่า หนุ่มใหญ่ใจดี ทำทุกหน้าที่ ตั้งแต่ต้อนรับแขก เสริฟน้ำ ประเคนอาหารให้พระที่งาน ดูจากสิ่งที่เห็น ณ วันนี้จากสิ่งที่พวกเราได้มีโอกาสร่วมกันทำความดีถวายครูอาจารย์ โดยมีพี่หนุ่มเป็นผู้นำ น่ายินดียิ่ง....จากนี้อาจจะไม่ได้เจอพี่หนุ่มและสมาชิกท่านอื่น
    คงแยกกันไปทำหน้าที่ของตนเอง ขอให้กรรมดีเป็นสิ่งที่ชักนำให้เรามาพบกันในกาลข้างหน้า
    โมทนาบุญครับ
    ...เสร็จจากงาน เดินทางไปวัดหูช้าง ได้เบี้ยแก้หลวงปู่ตี๋ 2 ลูก ....วันนี้มีความสุข....ขอให้ทุกท่านรู้สึกเช่นเดียวกับผมนะครับ

4. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ :cool: