เชิญบูชา...รูปหล่อหลวงตาดำ สัมผัสอภินิหารพระอภิญญาในดง แดนนิพพานเหนือโลก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 2 ตุลาคม 2014.

1. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    เรียน พี่หนุ่ม

หนังสือที่ได้รับมีผิดอยู่ 2 เล่ม ไม่เกินวันที่ 11 ธันวาคม 2557 ผมจะส่งหนังสือไปขอเปลี่ยนนะครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้ผมจะจัดส่งหนังสือมาเปลี่ยนให้เลยครับ ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้ทุกคนยุ่งยากไปด้วยในกรณีนี้

ส่วนที่มี(คน...?)บางคนที่เขียนไปตามอารมณ์อันไม่ปกติธรรมดาใน fb หรือในเวปสาธารณะบางแห่งว่า แค่จะพิมพ์หนังสือแจก..ก็ไม่ตรวจสอบว่าถูกต้องหรือเปล่าก่อนจะเข้าเล่ม ทำให้ต้องเสียเวลาเสียเงินส่งกลับมาเปลี่ยน หรือจัดส่งก็ยังสูญหายนั้น ขอให้ข้อเท็จจริงเพื่อจะไม่เป็นการคิดเองเออเองและขยายเรื่องไม่จริงอีกต่อไป

-การเรียงหน้าเข้าเล่มหนังสือนั้น เป็นการสั่งทำด้วยระบบคอมพิวเตอร์ที่สั่งโปรแกรมทำงานอัตโนมัติ ไม่ได้ใช้คนเรียงหน้าเข้าเล่ม การผิดพลาดที่เกิดขึ้น นับเป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆ และก่อนจะจัดส่งนั้น ผมเปิดหนังสือที่รับมาจากโรงพิมพ์และตรวจสอบกว่า100เล่ม ก็ไม่พบเล่มที่ผิดปกติเลยสักเล่มเดียว ยอมรับว่าไม่ได้เปิดตรวจทุกเล่มก่อนจะห่อกันกระแทกและส่งไปให้ หากตรงนี้ผมพลาดไปก็ขอยอมรับ ไม่ได้ต้องการจะให้เกิดความยุ่งยากหรือเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในกรณีนี้

-กรณีเกิดการสูญหายจากการจัดส่งนั้น ผมก็ส่งแบบemsทุกกล่องตามกรรมวิธีปกติที่เคยทำมาหลายพันกล่อง และเมื่อวานนี้ทางหัวหน้าไปรษณีย์ก็มาพบและแจ้งผลการสอบสวนว่า ถุงเมลล์ของไปรษณีย์บางบัวทอง มีสูญหายในวันเวลาและปลายทางเดียวกันถึง2ถุงใหญ่ๆ สรุปได้ว่าเกิดการโขมยจากผู้รับผิดชอบ และกำลังหาตัวคนทำให้เกิดความเสียหาย

ทั้งสองกรณีนี้ ผมแก้ไขเบื้องต้นโดยการจัดส่งพัสดุให้ใหม่แล้วทุกท่าน รวมทั้งยินดีเปลี่ยนหนังสือที่เรียงหน้าผิดพลาดให้ใหม่ เพื่อจะได้สิ่งที่สมบูรณ์ไปไว้ครอบครอง ส่วนค่าใช้จ่ายในการจัดส่งหนังสือมาเปลี่ยนนั้น ช่วยแจ้งเลขบัญชีมาให้ผมได้เลยครับ จะโอนค่าส่งพัสดุมาให้ทุกท่าน หนังสือนี้ไม่ได้พิมพ์ขายหรอกครับ ทำขึ้นเพื่อหวังจะเป็นประโยชน์ของคนที่ใฝ่ในเส้นทางกุศลด้วยเจตนาบริสุทธิ์ ไม่มีผลกำไรหรือคืนทุนแต่อย่างใด นั่งทำมาตลอดสามเดือน และสั่งพิมพ์แจกโดยไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายใดๆ ฟรีทุกอย่าง จึงไม่ใช่ประเด็นเอามาโจมตีกัน แบบนี้..คิดสั้นเกินไป

3. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณหนุ่ม..
    หนังสือที่ได้รับ 2 เล่ม มี 224 หน้าครับ ผมจะส่งหนังสือไปขอเปลี่ยนนะครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมได้จัดส่งหนังสือมาเปลี่ยนแก้ไข ให้ผู้ที่ได้รับฉบับที่เรียงหน้าผิดพลาดแล้ว
    ตามรายชื่อและหมายเลขการจัดส่งพัสดุ ระบบ ems ด้านล่างนี้ ขอบคุณครับ

EN 8235 71538 TH….. อาณัติ
    EN 8235 71541 TH….. sakmalai
    EN 8235 71555 TH….. sun2555

EN 8235 71569 TH….. Tone2
    EN 8235 71572 TH….. ShamanKinGG
    EN 8235 71586 TH….. นำทาง

EN 8235 71590 TH….. นิธินันโท
    EN 8235 71609 TH….. chatbu88
    EN 8235 71612 TH….. big_too

5. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    เรียนคุณหนุ่ม
    ผมได้รับพระหลวงตาดำและหนังสือที่คุณหนุ่มส่งมาให้ใหม่เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

6. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ได้รับแจ้ง พัสดุถึงแล้วครับ เดี๋ยวว่างๆผมแวะไปชื่นชม ขอบคุณครับ

7. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    พี่หนุ่มผมได้รับพระและหนังสือเรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบพระคุณมากครับ และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้สร้างผลบุญร่วมกันนะครับ สาธุ.........................

8. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและหนังสือครบเรียบร้อยแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่ม คุณเอมและเพื่อนๆ ทุกท่านด้วยครับ

9. tsurasit99

tsurasit99 สาธุ...หลวงพ่อกวย

ได้รับพระแล้วครับ คุณหนุ่มฯ ขอบคุณมากๆเลยครับ

10. หลวงแมว

หลวงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    ได้รับพัสดุแล้วครับ

11. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุแล้วครับ

12. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ตอนบ่ายผมออกไปส่งหนังสือกลับคืน เสร็จแล้ว พอกลับมาถึงบ้านก็ได้กล่องemsหนังสือที่พี่หนุ่มส่งมาเปลี่ยนให้ นอนรออยู่ก่อนแล้ว ขอบคุณมากครับผม

13. พรหมรักษา

พรหมรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

"หนังสือนี้ไม่ได้พิมพ์ขายหรอกครับ ทำขึ้นเพื่อหวังจะเป็นประโยชน์ของคนที่ใฝ่ในเส้นทางกุศลด้วยเจตนาบริสุทธิ์ ไม่มีผลกำไรหรือคืนทุนแต่อย่างใด นั่งทำมาตลอดสามเดือน และสั่งพิมพ์แจกโดยไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายใดๆ ฟรีทุกอย่าง"

ขออนุโมทนากับคุณพี่หนุ่ม สำหรับความตั้งใจนี้ด้วยครับ ผมนั่งอ่านแล้วรู้สึกว่าพี่หนุ่มดำเนินการมาด้วยความเต็มใจและความปรารถนาดีจริง ๆ ขอให้ธรรมทานนี้ จงส่งผลดีในเร็ววันครับ :cool:

14. AT189934

AT189934 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2014
    ได้รับหนังสือครบถ้วนตั้งแต่ก่อน 5 ธ.ค. 57 แล้วครับ ขอโทษที่แจ้งช้าครับ หนังสือให้ความรู้ที่ไม่เคยรู้ ดีมากเลยครับ อ่านแล้วยังคิดเลยว่า พี่หนุ่มต้องอ่านหนังสือกี่เล่ม กี่รอบ ต้องใช้เวลาเท่าไหร่ ใช้ความอดทน พยายามเท่าไหร่ เพื่อสกัดหลัก แก่นความรู้ มาให้พวก พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ได้อ่าน และยังเป็นสะพานบุญต่อบุญให้ด้วย ขอบคุณพี่หนุ่ม มาก ๆ เลยครับ รอหนังสือความรู้ทางโลกของพี่หนุ่มอยู่นะครับ

15. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มครับ:cool::cool::cool::cool:

16. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    เรียนพี่หนุ่ม ผมได้รับพระและหนังสือครบแล้วครับ ได้มาหลายวันแล้วแต่ยังยุ่งๆอยู่ พึงจะได้เปิดดู พบหนังสือเรียงหน้าผิดสามเล่ม ผมขออนุญาติส่งไปเปลี่ยนนะครับ ความจริงเกรงใจพี่หนุ่มแต่หนังสือเล่มนี้อ่านแล้วรู้สึกว่าดีมากๆ จึงอยากได้เอาไว้มอบให้กับคนที่เรารักและหวังดีแล้วเห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับตัวเขา จะพยามเลือกให้คนที่เขาจะได้ใช้ประโยชน์จริงๆ ไม่เอาไปตั้งทิ้งไว้เฉยๆ ขอบคุณพี่หนุ่มในน้ำใจที่มีให้ความเสียสละของพี่ ขอบุญที่พี่สร้างจงดลบันดาลให้พี่และครอบครัวได้พบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

17. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและหนังสือแล้วขอบคุณมาก ขออนุโมทนาบุญมายังท่านหนุ่มเมืองแกลงมา ณ โอกาสนี้

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งเข้าสำนักงาน เห็นกล่องพัสดุจากสยามอารยา เปิดดูเป็นหนังสือ "บงการจิต" ๑ เล่ม ไม่แน่ใจส่งมาผิดที่หรือเปล่า ซึ่งผมได้จองพระหลวงปู่ดำไว้ ๑ องค์ แต่ไม่ได้โอนเงินร่วมบุญ เนื่องจากปัจจัยไม่พร้อม หากส่งมาผิดที่ ผมจะได้ส่งคืนให้บรษัทเพื่อส่งให้ท่านอื่นต่อไป

เนื่องจากกปัจจัยไม่เอื้ออำนวย ในช่วงที่กำหนด จึงไม่ได้โอน แต่ได้ตั้งเจตนาไว้ว่า จะโอนเงินร่วมบุญกับวัดทอง ตามกำลังปัจจัยที่มี ในเวลาที่พร้อม.....

ขอโมทนากับพี่หนุ่มกับคณะ และผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ

19. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือที่ส่งมาเปลี่ยนให้แล้ว ขอบคุณครับ

20. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้กำลังใจท่านหนุ่มเมืองแกลง ท่านอุตส่าห์ทำหนังสือมาให้อ่านกันเพื่อเผยแพร่เป็นวิทยาทาน มูลค่าก็ไม่ใช่น้อยๆ การรวบรวมก็เป็นไปด้วยความอุตสาหะ ผิดพลาดก็แก้ไขกันไป งานนี้ถือว่าท่านได้ให้วิทยาทานแล้ว อนุโมทนาบุญ