เชิญทุกท่านรับพระบรมสารีริกธาตุ-ให้ฟรีคับ ปิดแจกแล้วครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย topnank, 22 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ทิพกะเพชร

ทิพกะเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ค่ะ
    จุฑามาศ วรรณโคตร 223 ม.9 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20220

2. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ครับ
    ศรีสุเทพ สมสวย 8/8 ม.3 ถ.พระราม 2 ต.บางกระเจ้า อ.เมือง
    จ.สมุทรสาคร 74000
    มีวาสนาคงจะมีไว้บูชา

3. pradisth

pradisth เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ผมอยากไปรับที่วัดแต่ไปไม่ถูกครับ ขอแผนที่แบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับ

4. ภูพานเพชร

ภูพานเพชร สมาชิกใหม่

ขอรับพระธาตุไว้บูชาด้วยนะครับ

อทิพงศ์ พรรรรัตน์
    180/11 ม.10 ถ. ลำปาง-เชียงใหม่
    ต.ปงแสนทอง อ.เมือง จ.ลำปาง 52100

สาธุ อนุโมทนาครับผม..

5. ภูพานเพชร

ภูพานเพชร สมาชิกใหม่

แก้ไขชื่อนะครับ.................

นายอทิพงศ์ พรรณรัตน์

180/11 ม.10 ถ. ลำปาง-เชียงใหม่
    ต.ปงแสนทอง อ.เมือง จ.ลำปาง 52100

สาธุ อนุโมทนาครับผม..<!-- google_ad_section_end --> ขอบคุณครับ

6. Inestamp

Inestamp Active Member

อนุโมทนาครับ

พีรวัธน์ จันทนกูล
    54/3 ม.10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110

7. สมบัติ ศุภพร

สมบัติ ศุภพร เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอรับ 1 ชุด ด้วยครับ
    นายสมบัติ ศุภพร
    244 หมู่ 5ต.หนองเสม็ด
    อ.เมือง จ.ตราด 23000
    ขออนุโมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. vinnatam

vinnatam เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องการมานานแล้วครับ หามานานแล้วครับ หายากมาเลยครับ หากเป็นพระคุณอย่างสูง

ขอรับไว้ 5 ชุดได้ไหมขอรับ เพราะทางวัดบ้านกระผมต้องการและให้กระผมมาถามไถ่

กระผมก็จะเก็บไว้บูชาด้วยครับ ของดีจริง ศรัทธาครับ อนุโมทนาครับ

ศิริพงศ์ โตพิพัฒมงคล
    195 ม.3 ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย 57100

ขอให้ผลบุญที่ท่านได้ทำใน ขณะนี้จงเป็นที่ประจักษ์แด่บุคคลบันดาลต่างๆว่า ท่านเป็นผู้ละถึงบุญอันยิ่งใหญ่แล้ว เทอญ

อนุโมทนาครับ สาธุ

9. ketdee

ketdee Active Member

22 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    ส.ต.ท.กฤษณะ เกตุดี 4/53 ม.5
    ต.ฆอเลาะ อ.แว้ง
    จ.นราธิวาส 96160

10. aunpao

aunpao เป็นที่รู้จักกันดี

อุ กาสะ ข้าพเจ้าจะขอยอกรบวรวันทนา ประนมนิ้วหัตถาขึ้น เหนือเศียร ต่างรัตนธูปเทียนแก้วเจ็ดประการ แลโกสุมสุมามาลย์ประทุมชาติ อัน โชติช่วงช่อชั้นวิจิตร แจ่มจำรัสสุนทโรภาส ด้วยเมื่อองค์สมเด็จพระบรมโลกนาถศาสดาจารย์ญาณสัพพัญญู บรมครูเจ้าเสด็จเข้าสู่พระปรินิพพาน พระองค์ทรง ประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุไว้ สิริพระบรมธาตุทั้ง หลายน้อยใหญ่ตวงได้สิบหกทะนานทอง พระรากขวัญทั้งสอง พระเขี้ยวแก้วสี่ กับพระศรีอุณหิสหนึ่ง นับรวมกัน ได้ครบเป็นเจ็ดองค์นี้แสดงตามสภาวะเดิม อันจะแหลก กันด้วยเพลิงสังหารนั้นหามิได้
    แต่พระอัฐิน้อยใหญ่ทั้งหลายนั้นไซร้พลัน เพลิงไหม้สังหารละเอียดลง ยังคงแต่พระบรม สารีริกธาตุสามสถาน ใหญ่น้อยปานกลางมีประมาณต่างกัน พระบรมธาตุขนาดใหญ่นั้นมีประมาณเท่าเมล็ดถั่วหัก ตักตวงได้ห้าทะนาน ทรงพระบวร สัณฐาน ประมาณแม้นเหมือนหนึ่งพรรณทองอุไร พระบรมธาตุขนาดกลางนั้นไซร้มีประมาณเท่าเมล็ดข้าวสารหัก ตักตวงได้ห้าทะนาน ทรงพระบวรสัณฐานประมาณเหมือน พรรณแววแก้วผลึกอันเลื่อนลอย พระบรมธาตุขนาดน้อย ประมาณแม้นเท่าเมล็ดพันธุ์ผักกาด ตวงได้หกทะนาน ทรงพระบวรสัณฐานดังพรรณสีดอกบุปผาชาติพิกุลอดุลย์สีใส พระบรมสารีริกธาตุทั้งหลายนี้ หมู่ มนุษย์ และเทวนิกรอมรอินทร์พรหมภิรมย์ พากันเชิญไป ประดิษฐานรักษาไว้ พระบรมธาตุองค์ใหญ่คือ พระรากขวัญซ้าย สถิตย์อยู่ชั้น พรหมา พระรากขวัญเบื้องขวา กับ พระนลาตะอุณหิส เสด็จสถิตอยู่เมืองอนุราชสิงหฬ พระเขี้ยวแก้วขวาเบื้องบนอยู่ดาวดึงษาสวรรค์ พระเขี้ยวแก้วขวาเบื้องล่างนั้นสถิตอยู่เกาะแก้วลังกาสิง หฬ พระเขี้ยวแก้วซ้ายเบื้องบนอยู่เมืองคันธาระวิไสย พระเขี้ยวแก้วซ้ายเบื้องล่างนั้นไซร้ สถิต อยู่เมืองนาคสถาน แต่พระบรมสารีริกธาตุทั้งสิบหก ทะนานนั้น ประดิษฐานไว้ในแผ่นพื้นภูมิภาคแห่งพระนคร ทั้งแปด คือเมืองราชคฤหบุรี เมือง เวสาลีสวัสดิ์ เมืองกบิลพัสดุ์มหานคร เมืองอัลปะกะบุรีรมย์ แลบ้านพรามณ์นิคมเขตต์เมืองเทวะทะหะประเทศ เมืองวาปายะบุรินทร์และเมืองโกสินรายน์ พระ เกสา โลมา นะขา ทันตา ทั้งหลายเรี่ยรายประดิษฐานอยู่ทุกทิศทั่วจักรวาล

ฝ่ายพระพุทธบริขารคือบาตร แล จีวรท่อนผ้าสันทัดรัดประคดในสมุกเหล็กไฟ กล่องเข็ม ผ้ากรองน้ำธะมะการกวัสสิกะสาฎก ผ้าชุบสรง หนังสินิทน์มีดโกนถลกบาตร เครื่อง ลาดแท่นบรรทม ลูกดานทองฉลองพระบาท ธาตุ บริขารทั้งหลายนี้ องค์ขัติยาธิบดีพราหมณ์มหาศาลผู้ เลื่อมใสกมลมาลย์ประกอบด้วยศรัทธาเป็นอย่างยิ่ง ได้ อัญเชิญพระบรมธาตุบริขารสิบหกสิ่งนี้ไปประดิษฐานไว้ทั้งสิบเมือง ต่างกระทำสักการะบูชารุ่งเรืองเห็นปรากฎกายพนฺธนํ พระพุทธรัดประคดอยู่ ณ เมืองเทวะทะหะราฐ ปตฺโต บาตร อยู่เมืองอนุราชสิง หฬทวีปลังกา อุทกสาฏกํ ผ้า ชุบสรงสถิต ณ เมืองปัญจาละ นคร จีวรอยู่เมืองพันทะวิไสยหรนี สมุก เหล็กไฟอยู่เมืองตักกสิลา วาสิสูจิฆรํ มีดโกนแลกล่องเข็ม ประดิษฐานอยู่ เมืองอินระปัตมะไหศวรรย์ จมมํ หนัง นิสิทน์สันถัต สถิตอยู่เมืองคันธาระราฐ ถวิกาถลกบาตรแลเครื่องลาดที่พระบรรทม ลูก ดานทองฉลองพระบาททั้งคู่ อยู่บ้านอุสิระคาม ยังพระธาตุบริขารอื่นอีกหกสิ่ง คือ พระอังคารถ่านเถ้าเสาเชิงตะกอนนั้นสถิตอยู่ ณ เมืองโมรียะประเทศ จุฬามุนีบรมเกษธาตุประดิษฐาน อยู่ดาวดึงษาสวรรค์ กาสายะวัตถัง ผ้า ทรงนั้นอยู่ ณ ชั้นพรหมา สุวณฺณโฑณํ ทะนานทองที่ตวงพระ บรมสารีริกธาตุอยู่นครโกสินรายน์รัตนมไหศวรรย์ พระ บรมธาตุทั้งยี่สิบสองประการนั้นทรงพระคุณเป็นอย่างยิ่ง พระองค์ อนุญาตประทานไว้ทุกสิ่งด้วยพระมหากรุณา หวังพระทัย เพื่อจะให้เป็นที่สักการบูชาเกิดผลานิสงส์ อันเป็น สวัสดิมงคลแก่ฝูงเทพามนุษย์ กว่าจะยุติสิ้นสุดพระ พุทธศาสนา

ครั้น กาลล่วงนานมาในห้าพันปี พระบรมธาตุทั้งหลายนี้เสด็จ ไปสู่ลังกาเกาะ เพื่อที่จะทรงสงเคราะห์ชาวสิงหฬให้ เกิดสวัสดิมงคลด้วยกระทำสักการบูชาพระคุณ เมื่อถึง กาลพระพุทธศาสนาใกล้จะสิ้นสูญ ครบจำนวนถ้วนห้าพันปี พระบรมธาตุทั้งหลายนี้จะเสด็จไปสู่ที่พระเจดีย์ฐาน ดำรงอยู่โดยจำเนียรกาลบ่มิได้คลาด ครั้น ถึงพระพุทธศักราชล่วงได้สี่พันเก้าร้อยเก้าสิบเก้าพรรษา เศษ สังขยาเดือนศูนย์ล่วงได้สิบเอ็ดเดือนกับยี่สิบสองวัน วัน พฤหัสบดีเดือนหกขึ้นเก้าค่ำคิมหันตฤดู ปีชวดนักษัตร อัฐศก เวลารุ่งอรุโณทัย พระ บรมสารีริกธาตุทั้งหลายนี้ไซร้ จะเสด็จไปสู่สถานที่ สันนิบาตมิทันนาน ทรงทำยมกปาฏิหาริย์ด้วยพุทธฤทธิ์ อันพิเศษ บังเกิดเป็นพุทธนิเวศแล พระ พุทธวรกายกายสูงได้สิบแปดศอก เปล่งพระรัศมีออกสิบหก ประการ มีพระบวรสัณฐานวิจิตรจำรัสศรีสุนทโรภาส ทรงพระสิริวิลาสอันเพริศแพร้ว ดวง พระพักตร์ผุดผ่องแผ้วดังสีสุวรรณทองแท่งธรรมชาติ พระรูป องค์สมเด็จพระบรมโลกนาถเสด็จขึ้นสถิตนั่งเหนือรัตนบัลลังก์อาสน์ ทรงพระสมาธิมั่นในควงต้นไม้ศรีหาโพธิ์ ทรง กระทำยมกปาฏิหาริย์โปรดสัตว์ คน ธรรพ์ เทวนิกร อมรฤาษีสิทธิ์พิทยาธร กินนร นาคราชทั้งหมู่อสุระเดียรดาษ นั่งแน่นเหนือพื้น แผ่นพสุธา สตฺตาหํ ทรงตรัสพระธรรมเทศนาโปรดสัตว์อีกเจ็ดวันในครั้งนั้น ได้สี่อสงไขยสองล้านสามแสนหกสิบเจ็ดพันโกฏิแล้ว พระเตโชธาตุก็พวยพุ่งรุ่งโรจน์โชตนาการสังหารพระบวรพุทธสรีรธาตุให้สิ้นสุด ในวันพุธ เดือนหกขึ้นสิบห้าค่ำ ปีชวดนักษัตรอัฐศก พระพุทธศาสนาก็บรรจบครบถ้วนห้าพันพรรษา

อหํ วนฺทามิ ธาตุโย ข้าพเจ้าขอน้อมนมัสการพระ บรมสารีริกธาตุทั้งหลาย ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้านั้น อหํ วนฺทามิ สพฺพโส ข้าพเจ้าขอนมัสการองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้านั้นด้วย ประการทั้งปวง

11. ingona

ingona เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขอรับจำนวน 1 ชุดค่ะ<o:p></o:p>
    กรุณาส่ง<o:p></o:p>
    คุณ รพรภร ออตยะกุล<o:p></o:p>
    274 ถ.ราชดำเนิน ต.คลองกระแชง<o:p></o:p>
    อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000<o:p></o:p>
    ขอบคุณมากค่ะ<o:p></o:p>

12. ingona

ingona เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขอรับจำนวน 1 ชุด<o:p></o:p>
    กรุณาส่ง<o:p></o:p>
    คุณจตุรภัทร ออตยะกุล (นพ)<o:p></o:p>
    ศูนย์ปฏิบัติธรรมพลาญข่อย
    77 หมู่ 2 ตำบลโนนก่อ อำเภอสิรินธร จังหวัดอุบลราชธานี รหัสไปรษณีย์ 34350

13. civilhouse

civilhouse เป็นที่รู้จักกันดี

K.house

1316 หมู่ 4 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ. สมุทรปราการ 10270

อนุโมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

14. art2519

art2519 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    พี่ค่ะ ยังพอมีอยู่หรือเปล่าค่ะ ถ้ายังพอมีขอรบกวนขอ 2 ชุดได้มัยค่ะ จะเอาไปให้ญาติชุดนึง
    ณัชชา ศรีโชติ
    01 ถนนเศรษฐทัตต์ ต.ตะพานหิน อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110
    chearr :z4 pity_pig :z4 chearr

15. fullmoonsun

fullmoonsun เป็นที่รู้จักกันดี

We live in Australia. May we have 1 set if they are available? Please kindly send to : Chanphen Williams
    250/355 Greenville Village Soi 3/2
    Phutthamonthon Sai 2 Road
    Thaweewattana
    Bangkok 10170

Thank you very much

16. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ
    นายสุภกิจ นามวา
    150 ม. 10 ต.คอแลน อ.บุณฑริก จ.อุบลราชธานี 34230

17. phraram

phraram สมาชิก

อนุโมทนาด้วยครับ..
    กรุณาส่ง
    วรพจน์ สุพยากรณ์
    2044/8 ถ.จันทน์ แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

18. กิตติชัย2553

กิตติชัย2553 Active Member

16 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ
    ขอรับไว้บูชาครับ
    นายกิตติชัย ธรรมมา
    สำนักงานเทศบาลตำบลดอนโมง
    366 ม.9 ต.บ้านกง อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น 40240
    ขอขอบพระคุณมากๆครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. chalermchon1

chalermchon1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    ผมเป็นคนสุราษครับ แต่ผมมาเรียนที่นครศรี

ผมอยากได้ไว้บูชาจริงๆครับพี่
    ผมขอรับที่อยู่นี้นะครับ

เฉลิมชนม์ ชูเพชร
    ห้อง 311 พร้อมศิริ อพาร์ตเมนต์ 236/3 ซ.บ้านท่าสูง ม.3 ต.ท่าศาลา
    อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช 80160

ขอบพระคุณพี่ๆอีกครั้งครับ

อนุโมทนาบุญครับ

20. อั้มมี่

อั้มมี่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญนะคะ

ขอรับด้วยคนค่ะ
    ทิวากร วงษ์แจ้ง
    สถานีอนามัยหนองสามวัง หมู่ 4 ต.หนองสามวัง อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี 12170