ปิดรับบริจาค เชิญชวนร่วมโมทนาบุญที่สำเร็จในการสร้างสมเด็จองค์ปฐม 4 ศอกพร้อมศาลากันค่ะ (หน้าู 7)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Ninana, 9 มิถุนายน 2012.

1. Ninana

Ninana เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญกับคุณ เกจิหนุ่ม ที่ร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ -/\-

2. Ninana

1
    [FONT=&quot]ได้ไปอัพบุ๊คเป็นครั้งที่ 10 มาเรียบร้อยแล้วค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]จะขอแจกแจงรายการเงินโอนร่วมทำบุญ ดังนี้นะค่ะ

[/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]28 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ ธรรมวิวัฒน์ [/FONT][FONT=&quot]10[/FONT][FONT=&quot]0 บาท

[/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]29 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 50 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ [/FONT]danetkung[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]5[/FONT][FONT=&quot]0 บาท[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]30 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 3 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 620 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ mooom [FONT=&quot]10[/FONT][FONT=&quot]0 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 500 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 2 [/FONT][FONT=&quot] 20 บาท[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]31 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ เกจิหนุ่ม [FONT=&quot]20[/FONT][FONT=&quot]0 บาท[/FONT]

[FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]1 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 10 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT] [FONT=&quot]1[/FONT][FONT=&quot]0 บาท[/FONT]

[FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]3 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 3 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 240 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ jotaro4s [FONT=&quot]10[/FONT][FONT=&quot]0 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 100 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 2 [/FONT][FONT=&quot] 40 บาท[/FONT]

[FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]4 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 50 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ Supachai J [FONT=&quot]5[/FONT][FONT=&quot]0 บาท[/FONT]

[FONT=&quot]ยอดรวมเงินโอนร่วมทำบุญ จากผู้ร่วมบุญ ตั้งแต่วันที่ [/FONT][FONT=&quot]9 [/FONT][FONT=&quot]มิ.ย. [/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]4 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 19,193.55 บาทค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่าน ค่ะ [​IMG][/FONT]

3. danetkung

danetkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    5
    ไม่ทราบว่าสร้างไปถึงไหนแล้วครับ

4. Ninana

1
    ตอนนี้พระพุทธสมเด็จองค์ปฐม ขนาด 4 ศอก พร้อมซุ้มเรือนแก้ว, ศาลาไม้สักทอง และการปูกระเบื้องที่ฐานยกสูงสำหรับประดิษฐานพระพุทธสมเด็จองค์ปฐม และรอบองค์พระธาตุจอมแจ้ง ได้สร้างเรียบร้อย และถวายไว้ที่วัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย แล้วค่ะ

ส่วนเรื่องการติดตั้งแผ่นพลาสติกอะคริลิค รอบล้อมศาลาไม้สักทองทั้ง 4 ด้าน เพื่อป้องกันฝนไม่ให้โดนองค์พระ กำลังอยู่ในขั้นตอนการหา และพูดคุยกับช่างติดตั้งอยู่ค่ะ มีอะไรเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบเป็นระยะค่ะ
    :VO

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ดีใจและอนุโมทนาบุญทั้งหมดด้วยนะครับ สาธุ สาธุ
    ขอให้มีความสุข ความเจริญ และสมหวังทุกประการครับ
    สร้างกระจกให้พระท่านกันสีซีด เิิกิดเป็นนางฟ้าคงจะสวยมากๆนะครับ
    ไม่แพ้ท่านแม่วิสาขามหาอุบาสิกา ขอบอก อิอิ...:cool:

6. Ninana

1
    ขอบคุณสำหรับความหวังดีและคำอวยพรค่ะ ;aa40
    คงจะเกิดเป็นนางฟ้าไม่ได้แล้วล่ะค่ะ เพราะว่าตั้งใจจะไปอยู่พระนิพพานกับหลวงพ่อในชาตินี้แล้วค่ะ ไม่อยากสุขปลอมกับทุกข์จริงอีกต่อไปแล้วค่ะ
    สาธุ...

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    อนุโมทนานะครับ ขอให้สมหวังตามที่ตั้งใจไว้ครับ ได้ไปนิพพานในชาตินี้ครับ(f)

ส่วนผมยังต้องเดินทางอีกไกลครับ เพราะเป็นเด็กทุน ต้องอยู่ใช้ทุนช่วยพระท่านก่อนครับ
    ยังต้องเดินทางต่อไป ตามแต่พระพุทธประสงค์ ทนๆทำบารมีกันต่อไป 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2012
  8. Ninana

1
    อนุโมทนาบุญกับคุณ udomdej ที่ร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ -/\-

9. Ninana

1
    ขอแจ้งความคืบหน้าค่ะ ตอนนี้สามารถหาช่างขึ้นไปติดตั้งแผ่นพลาสติกอะคริลิค รอบล้อมศาลาไม้สักทองทั้ง 4 ด้าน เพื่อป้องกันฝนไม่ให้โดนองค์พระ ได้แล้วค่ะ นัดช่างให้ขึ้นไปติดตั้งวันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2555 ที่ใกล้จะถึงนี้ค่ะ

งานบุญใหญ่นี้ใกล้จะสำเร็จแล้วจริงๆ ค่ะ (ถ้าไม่มีมารใดๆ มาทดสอบกำลังใจทานบารมีนี้อีกนะคะ ไม่น่าเชื่อนะคะ ว่าการสร้างบุญใหญ่นี้ มาร/อุปสรรค จะมาคอยทดสอบกำลังจิตกำลังใจของจขกท.ได้หลากหลายขนาดนี้ค่ะ)
    แต่การมีมาร/อุปสรรค มาทดสอบกำลังใจก็เป็นผลดีอีกอย่างคะ จขกท.จะได้รู้ทุกข์ และต้องการตัดทุกข์จริงๆ ให้ได้จริงๆ ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญใหญ่นี้ทุกๆ ท่านอีกครั้งค่ะ ^-^

10. Ninana

1
    [FONT=&quot]ได้ไปอัพบุ๊คเป็นครั้งที่ 11 มาเรียบร้อยแล้วค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]จะขอแจกแจงรายการเงินโอนร่วมทำบุญ ดังนี้นะค่ะ
    [/FONT]
    [FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]17 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 99 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ udomdej 99[FONT=&quot] บาท[/FONT]

[FONT=&quot]ยอดรวมเงินโอนร่วมทำบุญ จากผู้ร่วมบุญ ตั้งแต่วันที่ [/FONT][FONT=&quot]9 [/FONT][FONT=&quot]มิ.ย. [/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]17 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 19,292.55 บาทค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่าน ค่ะ [​IMG][/FONT]

11. ธรรมวิวัฒน์

82
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐม 4 ศอก พร้อมวิหารศาลาไม้สักทอง
    ถวายแด่วัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

จำนวน 100 บาท โอนแล้ว ธ.กรุงเทพ ในวันที่ 26 ก.ย.55

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

12. s3515941

s3515941 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณมากครับกับเจ้าของกระทู้ที่ให้ร่วมบุญในครั้งนี้ ในที่สุดสมเด็จองค์ปฐมก็เสร็จสมบูรณ์แล้ว จากนั้นก็จะเป็นที่สักการะบูชาอยู่บนยอดเขา อีกนานเลยนะครับ

สาธุด้วยครับ ^/\^

13. s3515941

s3515941 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณมากครับกับเจ้าของกระทู้ที่ให้ร่วมบุญในครั้งนี้ ในที่สุดสมเด็จองค์ปฐมก็เสร็จสมบูรณ์แล้ว จากนั้นก็จะเป็นที่สักการะบูชาอยู่บนยอดเขา อีกนานเลยนะครับ

สาธุด้วยครับ ^/\^

14. Ninana

1
    อนุโมทนาบุญกับคุณ ธรรมวิวัฒน์ และ คุณ S3515941ที่ร่วมอนุโมทนาบุญ และร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันมาตลอดค่ะ -/\-

15. Ninana

1
    [FONT=&quot]ได้ไปอัพบุ๊คเป็นครั้งที่ 12 มาเรียบร้อยแล้วค่ะ[/FONT] คิดว่าครั้งนี้คงจะเป็นการอัพบุ๊คเงินร่วมบุญเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว (เพราะว่าได้ปิดรับร่วมบุญตั้งแต่วันที่ 26 กันยายน ที่ผ่านมาหมาดๆ นี้เอง) [FONT=&quot]จะขอแจกแจงรายการเงินโอนร่วมทำบุญ ดังนี้นะค่ะ
    [/FONT]
    [FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]25 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 200 บาท[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]26 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ ธรรมวิวัฒน์[FONT=&quot] 100 บาท[/FONT]

[FONT=&quot]ยอดรวมเงินโอนร่วมทำบุญ จากผู้ร่วมบุญ ตั้งแต่วันที่ [/FONT][FONT=&quot]9 [/FONT][FONT=&quot]มิ.ย. [/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]26 [/FONT][FONT=&quot]ก.ย.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 19,592.55 บาทค่ะ[/FONT]

16. Ninana

1
    กิจเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาในงานบุญใหญ่ที่พวกเราได้ทำร่วมกันนี้ สำเร็จ อย่างสวยงามเรียบร้อยแล้วค่ะ

กลับมาจากวัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย เมื่อเช้าวันอังคารที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้
    สมเด็จองค์ปฐม 4 ศอก พร้อมซุ้มเรือนแก้ว ได้ประดิษฐานในศาลาไม้สักทอง ซึ่งติดตั้งแผ่นพลาสติกอะคริลิค รอบล้อมศาลาไม้สักทองทั้ง 4 ด้าน เพื่อป้องกันฝนไม่ให้โดนองค์พระ เรียบร้อยแล้วค่ะ เย้ เย้.... มีภาพมาให้ดูกันด้วยค่ะ

เชิญชวนทุกท่านร่วมยินดีกับบุญใหญ่นี้ไปด้วยกันนะคะ [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

17. Ninana

1
    ในนามของจขกท. ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญใหญ่นี้ รวมทั้งร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันค่ะ thaxx

เมื่อบุญใหญ่นี้ได้จัดทำจัดสร้างเรียบร้อยแล้ว จขกท.ขอจบงานสะพานบุญในครั้งนีก่อนนะคะ
    เจอกันใหม่ในงานบุญอื่นๆ ต่อไปค่ะ
    :z8

18. ธรรมวิวัฒน์

82
    อนุโมทนาบุญทั้งหมดด้วยนะครับ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ และถึงพระนิพพานในชาตินี้ตามที่ปรารถนานะครับ
    สาธุ สาธุ