ปิดรับบริจาค เชิญชวนร่วมโมทนาบุญที่สำเร็จในการสร้างสมเด็จองค์ปฐม 4 ศอกพร้อมศาลากันค่ะ (หน้าู 7)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Ninana, 9 มิถุนายน 2012.

1. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ครอบครัวบุญร่วมทำบุญ 100 บาท
    โอนเมื่อ 2 ส.ค.55 เวลา 21.44 น.

อานิสงค์ในบุญทั้งหมดขออุทิศให้พ่อไสว จันทร์ทุ่ง/สิเรียม จันทร์ทุ่ง/มะลิวัลย์ ตันตา/พ่อบุญมา สารเวียง
    และญาติของข้าพเจ้าในทุกภพชาติได้เลื่อนเปลี่ยน/ปรับภพภูมิให้สูงขึ้นๆ

อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติและเทวดาประจำตัวของครอบครัวจันทร์ทุ่ง/จิ๋วนารายณ์/เกตุทุ่ง
    ครอบครัวเมฆเสือ/ชูเที่ยง/กลั่นเรือง/สุขวิทยา
    ครอบครัวคุณประพันธ์ สุรปภา และคณะฯ/รอดทอง /เลิศสุมิตรกุล/แซ่เล้า/บุญกุศล/@กานพลู
    ครอบครัวสังวร/แก้วนิตย์/พวยอ้วน/สารเวียง/ตันตา/ตาพงค์/ยะอุโมงค์/ยานะคำ/... โดยเฉพาะเจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติของข้าพเจ้าและทุกครอบครัวที่กล่าวมาได้สำนึกบาปในอดีตที่ทำมา ขออโหสิกรรมและอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรขอจงได้รับและจงอโหสิกรรมด้วยเทอญ...

และให้ทุกๆท่านทุกครอบครัวที่กล่าวมาขอให้คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย มีหนี้ จงหมดสิ้นไปอย่าได้เกิดขึ้น
    และขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อายุยืนยาว ไม่จน ไม่เจ็บ ได้เข้าถึงพระธรรมทุกท่านในทุกครอบครัวโดยเร็วฉับพลันเทอญ

ข้าพเจ้านายธนกฤต สารเวียงกราบขอขมากรรมสำนึกในบาปที่ผ่านมาในอดีตจะโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ
    ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดให้กับช้างจำนวน 150 เชือก

2. Ninana

Ninana เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญกับคุณ suwap, คุณ ต้อง ^ และ คุณ โอมธนกฤต ที่ร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ -/\-

3. Ninana

1
    [FONT=&quot]ได้ไปอัพบุ๊คเป็นครั้งที่ 6 มาเรียบร้อยแล้วค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]จะขอแจกแจงรายการเงินโอนร่วมทำบุญ ดังนี้นะค่ะ

[/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]18 [/FONT][FONT=&quot]ก.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ ธรรมวิวัฒน์ [/FONT][FONT=&quot]100 บาท
    [/FONT]
    [FONT=&quot]วันที่ 19[/FONT][FONT=&quot] ก.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ chromosome x[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]

[FONT=&quot]วันที่ 21 [/FONT][FONT=&quot]ก.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ chakrabhan[FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]24 [FONT=&quot]ก.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 บาท[/FONT]
    v คุณ Put Pitchaya[FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]25 [FONT=&quot]ก.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 บาท[/FONT]
    v คุณ titapoonyo[FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]1 [FONT=&quot]ส.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 200 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]2 [FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 4 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 429 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ[/FONT] suwap [FONT=&quot] 109 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ[/FONT] ต้อง ^ [FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ[/FONT] โอมธนกฤต [FONT=&quot] 100 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1 20 บาท

[/FONT][FONT=&quot]ยอดรวมเงินโอนร่วมทำบุญ จากผู้ร่วมบุญ ตั้งแต่วันที่ [/FONT][FONT=&quot]9 [/FONT][FONT=&quot]มิ.ย. [/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]2 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 14,403.55 บาทค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่าน ค่ะ [​IMG][/FONT]

4. Ninana

1
    แจ้งความคืบหน้านิดหน่อยค่ะ ตอนนี้ศาลาไม้สักทอง ที่จะเป็นที่ประดิษฐานพระพุทธองค์ปฐม หน้าตัก 4 ศอก ได้จัดการติดตั้งเรียบร้อยแล้วค่ะ เมื่อช่วงปลายเดือนที่แล้ว ตามภาพที่แนบนะคะ ส่วนช่วงนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนการเทปูนก่อพื้น+ปูกระเบื้องเพื่อวางองค์พระ พร้อมทั้งเทปูนเสริม+ปูกระเบื้องรอบองค์พระธาตุจอมแจ้ง ไปพร้อมๆ กันเลยค่ะ คาดว่าน่าจะเสร็จเรียบร้อยช่วงวันแม่นี้ค่ะ

ร่วมยินดีกับบุญใหญ่นี้ไปด้วยกันนะคะ
    (smile)

ภาพนี้จัดตั้งโต๊ะบวงสรวงก่อนติดตั้งศาลาค่ะ หันหน้าไปทางองค์พระธาตุจอมแจ้ง ทางทิศเหนือค่ะ

กำลังติดตั้งศาลาค่ะ ด้านหลังศาลาเป็นต้นมะม่วงต้นใหญ่ ไว้เป็นร่มเงาให้กับศาลาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2012
  5. ananhesawadi

ananhesawadi เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ข้าพเจ้าพร้อมญาติมิตรมีนายเป๋งกุย แซ่ลิ้ม,นางเฮียง แซ่จิว เป็นต้น ขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมหน้าตัก 4 ศอก ปิดทองพร้อมวิหารไม้สักทองด้วย จำนวน 300 บาท ขอบุญนี้เป็นไปเพื่อการชำระหนี้สงฆ์ทั้งปวง ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันนี้ให้หมดสิ้นไปด้วย

6. Ninana

1
    อนุโมทนาบุญกับคุณ ธรรมโสภโณที่ร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ -/\-

7. autsuo

autsuo เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับจขกท.และผู้ร่วมบุญทุกท่าน

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ซุ้มเรือนแก้ว หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ พร้อมวิหารศาลาไม้สักทอง และปูกระเบื้องรอบองค์พระธาตุจอมแจ้งถวายวัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย เป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และเป็นไปเพื่อชำระหนี้สงฆ์และความผิดอทินนาในอดีตตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน

ขออุทิศส่วนกุศลนี้ถวายพระรัตนตรัย ขอผู้มีพระคุณ ญาติและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย และผู้ไม่ใช่ญาติก็ดีจงได้รับผลของกุศลที่พวกข้าพเจ้าได้กระทำแล้วนี้ด้วยเทอญ

อัฐสุภา เกิดบารมี 300 บาท
    สุกัญญา จงเจตน์ดี 40 บาท

From 0085729 to 0500300132
    จำนวนเงินที่โอน 340.00 บาท
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 8/8/2555 - 7:51

8. Ninana

1
    อนุโมทนาบุญกับคุณ autsuo และคุณ เทวานิน ที่ร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ -/\-

9. Ninana

1
    พรุ่งนี้ช่วงค่ำๆ จะออกเดินทางโดยรถบขส ขึ้นไปที่วัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย จะไปดูความคืบหน้าการปูกระเบื้องพื้นปูนในศาลาเพื่อประดิษฐานสมเด็จองค์ปฐม รวมทั้งการปูกระเบื้องพื้นปูนรอบองค์พระธาตุจอมแจ้งค่ะ แล้วจะถ่ายรูปมาให้ได้ดูกันนะคะ ^-^

10. autsuo

autsuo เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับจขกท.และผู้ร่วมบุญทุกท่าน

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ซุ้มเรือนแก้ว หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองทั้งองค์ พร้อมวิหารศาลาไม้สักทอง และปูกระเบื้องรอบองค์พระธาตุจอมแจ้งถวายวัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย เป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และเป็นไปเพื่อชำระหนี้สงฆ์และความผิดอทินนาในอดีตตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน

ขออุทิศส่วนกุศลนี้ถวายพระรัตนตรัย ขอผู้มีพระคุณ ญาติและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย และผู้ไม่ใช่ญาติก็ดีจงได้รับผลของกุศลที่ได้กระทำแล้วนี้ด้วยเทอญ

วรรณพร จงเจตน์ดี 100 บาท

From 0085729 to 0500300132
    จำนวนเงินที่โอน 100 บาท
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 9/8/2555 - 19:50

11. s3515941

s3515941 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอให้จขกท. เดินทางไปวัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย โดยสวัสดิภาพนะคับ

12. Ninana

1
    เพิ่งเดินทางกลับจากไปวัดพระธาตุจอมแจ้ง อ.พาน จ.เชียงราย ถึงกรุงเทพเช้ามืดวันนี้ค่ะ ตอนนี้ปูกระเบื้องพื้นปูนในศาลาเพื่อประดิษฐานสมเด็จองค์ปฐม รวมทั้งการปูกระเบื้องพื้นปูนรอบองค์พระธาตุจอมแจ้งเรียบร้อยแล้วค่ะ เหลือเพียงอีกแค่ดำเนินการถวายสมเด็จองค์ปฐม 4 ศอก ให้แก่ทางวัด บุญใหญ่ที่พวกเราได้ร่วมกันสร้างนี้ก้อจะสำเร็จเรียบร้อยตามที่ได้ตั้งใจไว้ค่ะ ติดต่อทางโรงหล่อพุทธปฐม จ.อุทัยธานี แล้วค่ะ จะดำเนินการส่งสมเด็จองค์ปฐมไปถวายที่วัดพระธาตุจอมแจ้ง ช่วงเช้าวันที่ 31 สิงหาคมนี้ค่ะ

เอารูปที่เพิ่งไปถ่ายมาจาก
    วัดพระธาตุจอมแจ้งมาให้ได้ดูกันค่ะ

ก่อนหน้านี้
    รอบองค์พระธาตุจอมแจ้ง เป็นปูนหยาบทาสีเขียว (เดินรอบ/คุกเข่าแล้วจะรู้สึกไม่เรียบและไม่ค่อยสบายเท้า/หัวเข่าค่ะ) - Before

ปัจจุบันเวลานี้ รอบองค์พระธาตุจอมแจ้ง ปูกระเบื้องแบบไม่ลื่น ลายหิน เรียบร้อยแล้วค่ะ (เดินรอบ/คุกเข่าแล้วสบายเท้า/หัวเข่าเยอะขึ้นเลยค่ะ) - After

ส่วนศาลาก้อติดตั้งเรียบร้อยแล้ว รวมทั้งปูกระบื้องและเทปูนยกสูงเพื่อประดิษฐานสมเด็จองค์ปฐมเสร็จแล้วเช่นเดียวกันค่ะ

รู้สึกดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะในตอนนี้ บุญใหญ่จะใกล้สำเร็จแล้ว อยากให้ทุกๆ คนที่ได้อ่าน และ ผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่าน ร่วมยินดีกับบุญใหญ่นี้ไปด้วยกันนะคะ [​IMG]

13. Ninana

1
    [FONT=&quot]ได้ไปอัพบุ๊คเป็นครั้งที่ 7 มาเรียบร้อยแล้วค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]จะขอแจกแจงรายการเงินโอนร่วมทำบุญ ดังนี้นะค่ะ

[/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]7 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 300 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ [/FONT]ธรรมโสภโณ[FONT=&quot]300 บาท
    [/FONT]
    [FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]8 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 3 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 1,540 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ autsuo[FONT=&quot] 340 บาท[/FONT]
    v คุณ เทวานิน[FONT=&quot] 200 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 1,000 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]9 [FONT=&quot]ส.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 บาท[/FONT]
    v v คุณ autsuo[FONT=&quot] 100 บาท

[/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]10 [FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 80 บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 80 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]14 [FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 บาท[/FONT]
    v คุณ dnpo16[FONT=&quot] 100 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]ยอดรวมเงินโอนร่วมทำบุญ จากผู้ร่วมบุญ ตั้งแต่วันที่ [/FONT][FONT=&quot]9 [/FONT][FONT=&quot]มิ.ย. [/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]14 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 16,523.55 บาทค่ะ[/FONT]
    [FONT=&quot]ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่าน ค่ะ [​IMG][/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  14. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    อนุโมทนาบุญ และยินดีในความสำเร็จ กับ คุณนินันท์ ด้วยครับ
    ขอบคุณมากนะครับ ที่ได้ให้โอกาสในการร่วมทำบุญอันยิ่งใหญ่เหล่านี้
    และขอบคุณที่ถ่ายรูปมาฝากด้วยครับ ขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาครับ

ธรรมวิวัฒน์

15. dnpo16

dnpo16 เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 ศอก พร้อมศาลาไม้สักทองที่ประดิษฐาน 100 บาท ครับ โดยได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ หมายเลข 050-030013-2 ในวันที่ 14 ส.ค. 55 เมื่อเวลา 17.09 น. เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Ninana ที่เป็นผู้นำบุญ และทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

ขอบุญกุศลที่ได้กระทำในครั้งนี้จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ข้าพพระพุทธเจ้าบรรลุอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณในอนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเทอญ...สาธุ

16. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านค่ะ จะร่วมบุญด้วยเร็ว ๆ นี้ สาธุ

17. Ninana

1
    อนุโมทนาบุญกับคุณdnpo16 และคุณ jiab2509 ที่ร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยกันค่ะ -/\-

18. Ninana

1
    ยินดีเป็นอย่างมากค่ะ ที่ได้มีโอกาสที่ดี เป็นสะพานบุญให้กับญาติธรรมทุกๆ ท่านค่ะ และขอให้คุณธรรมวิวัฒน์ และทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญ ร่วมอ่าน และร่วมยินดีในการทำบุญครั้งนี้ พบสุขในธรรม และถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยกันทุกท่านค่ะ สาธุ สาธุ

19. s3515941

s3515941 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    พอสมเด็จองค์ปฐมมาประดิษฐานที่ศาลาสีขาวเมื่อไหร่ คงเสร็จสมบูรณ์เลยนะครับ

ยินดีในบุญครั้งนี้ด้วยครับ

20. Ninana

1
    [FONT=&quot]ได้ไปอัพบุ๊คเป็นครั้งที่ 8 มาเรียบร้อยแล้วค่ะ[/FONT] [FONT=&quot]จะขอแจกแจงรายการเงินโอนร่วมทำบุญ ดังนี้นะค่ะ

[/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]15 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 บาท[/FONT]
    v [FONT=&quot]คุณ [/FONT][FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1 1[/FONT][FONT=&quot]00 บาท
    [/FONT]
    [FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]16 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค.[/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 [/FONT][FONT=&quot]บาท[/FONT]
    v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 100 บาท[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]วันที่ [/FONT]17 [FONT=&quot]ส.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] ผู้ร่วมบุญทั้งหมด 1 ท่านค่ะ เป็นเงินทั้งหมด 100 บาท[/FONT]
    v v คุณ [FONT=&quot]ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 1[/FONT][FONT=&quot] 100 บาท

[/FONT][FONT=&quot]ยอดรวมเงินโอนร่วมทำบุญ จากผู้ร่วมบุญ ตั้งแต่วันที่ [/FONT][FONT=&quot]9 [/FONT][FONT=&quot]มิ.ย. [/FONT][FONT=&quot] - [/FONT][FONT=&quot]17 [/FONT][FONT=&quot]ส.ค. [/FONT][FONT=&quot] 2555[/FONT][FONT=&quot] เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 16,823.55 บาทค่ะ[/FONT]