เชคดวง ฟรี และัทุกสรรพสิ่งที่อยากรู้ ที่นี่มีคำตอบ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 12 มิถุนายน 2012.

1. รจเรข

รจเรข Active Member

ชื่อสุวิมล เมืองจันทร์ เกิดวันที่ 20 กรกฎาคม 2536 เวลา 08.54 น. ถามเรื่องเรียนจะเรียนจบไหมคะ แล้วอนาคตข้างหน้าเกี่ยวกับการงานจะเป็นยังไง

2. muchlalala

muchlalala สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2012
    อยากถามว่าถ้าจะฝึกกรรมฐานควรฝึกสายไหนดีอ่าค่ะ ?? อยากฝึกให้ถึงขั้นสูงๆจะพอมีบุญมั้ยอ่าค่ะ รู้สึกว่าอยากจะสะสมบุญเยอะๆอ่าค่ะ เพราะเคยมีคนบอกว่าเราเป็นคนมีญาณน่ะค่ะ
    แล้วเรื่องเรียนจะเรียนแพทย์ได้มั้ยค่ะ ถ้าไม่ได้ควรจะเรียนอะไรดีค่ะ ที่เหมาะกับเราและจะไปรุ่งมากๆ?
    ส่วนความรัก ตอนนี้ลังเลอยู่สองคน 1.แฟนเก่า 2.คนที่เพิ่งเจอ เป็นลูกครึ่งทั้งคู่นะค่ะเลือกใครดี ?? แล้วถ้าไม่มีสักทาง อยากรู้ว่าเนื้อคู่จะมาตอนไหน ลักษณะยังไง พอดีชอบผู้หญิงอ่ะค่ะ - -

ขอบคุณมากค่า ^^

เกิดพุธที่ 11 ก.ย. 39 แรม 14 ค่ำ เดือนสิบ เวลา 05.16 -*-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  3. MCotton

MCotton Active Member

1ถามเรื่องงานค่ะ ว่าจะได้ทำงานอะไร เอกชน รัฐวิสาหกิจหรือราชการ เพิ่งเรียนจบน่ะค่ะ
    2แล้วอนาคตจะรวยเป็นเศรษฐีพันล้าน จริงหรือเปล่าคะ (อันนี้แม่แอบเอาดวงเราไปให้หมอดูดูมา)
    3เรื่องเนื้อคู่ ค่ะ เจอเมื่อไหร่

4. เขาแดง

เขาแดง สมาชิก

14 มิถุนายน 2012
    ผมรบกวนถามนะครับ
    1.ผมจะได้ทำงานที่มั่นคงไหมครับถ้าได้จะเป็นงานประเภทไหน
    2.การเงินและหนี้สินที่มีอยู่ผมจะปลดหนี้ได้ไหมคับ
    3.เรื่องสุภาพครับ
    _/\_ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2012
  5. Preawpun

Preawpun สมาชิก

งง อะครับช่วยชี้ชัดใหหน่อยได้ไหมครับ

6. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ช่วยเชคให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ

7. กมลวิช

กมลวิช Active Member

ชื่อกมลวิช คัณทักษ์.
    อยากทราบมี หนี้สินเยอะมาก. เปิดร้านขายทุนตลอดก็พยายามแก้ไข้
    ร้านอาหารที่ทำ จะผ่านไปได้ไหมครับ. เมือไรจะขายดีครับ. หมดหนี้เสียที่
    จะพบเนื้อคู่เมือไร. และผมมีสัมผัสจริงหรือไหม.
    ขอบคุณครับ

8. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ โครงการใหญ่ของครอบครัวจะอนุมัติเงินผ่านเร็วๆนี้ไหมครับจะเป็นอย่างไรในภายหน้า กรรมฐานผมเป็นอย่างไรไปถึงไหนแล้วชาตินี้จะนิพานได้หรือไม่อนาคตของผมจะเป็นอย่างไร ขอบคุณมากครับ

9. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    พลังใจ ไม่หาย พลังกายไม่แพ้ จริงๆแล้ว ก้ มีกุศลพอแล้ว การคาดหวัง ไม่เกินตุลาคม สำเร็จ ครับ พระ อุปคุตสักองค์ดี ๆ ใส่บาตรวันขึ้นสิบห้าค่ำ วันพระที่ตรงกับวันพุธ เรื่องร้ายๆ หายไป ความมั่งมี ทันตาเห็นครับ

10. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ฟ้า ไม่เปิด มองไม่เห้นครับ .................

11. sinsair tavada

โครงการไม่่ใช่ เรื่องยากครับ แต่ โครงการกู เงิน ยากว่า หากมีเงินในเป๋าแล้ว มีนาลุยได้เลย กรรมฐาน หากถามว่า จะถึงจุดไหน แสดงว่ายังไม่ผ่าน ฌาน 2 ครับ

12. sinsair tavada

ชอบผู้หญิงเลือกผู็้หญิง แพทย์ เรียนได้ครับ ทั้งแผน ปัจฯ และแผนจีน ดีหมด ต่ำๆ ก็เภษัท และ วิศวะ ครับ การเลือกของ เืลือกของใหม่ ใส่ได้อีกนานครับ เรื่อ่งญาน คนบอกมา ไม่ได้ครับเจ้าของร่างกายจะรู้เอง ........

13. กมลวิช

กมลวิช Active Member

ขอบคุณครับที่พยายามตอบ. ดูมาหลายคนส่่วนใหญ่ก็ตอบไม่ได้. สงสัยกรรมเยอะครับ

14. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณมากคะ ตอนนี้มาหาอ่านที่เว็บพลังจิตคะลองฝึกด้วยตนเองดูคะ จำเป็นรึป่าวคะต้องมีครู

15. sinsair tavada

กรรมฐาน ถ้า ไม่มีคนสอน ปากต่ีอปาก ไม่มีวันเข้าใจ เพราะการนั่งเอง มันจะเข้าใจเอง แบบ ที่จิต เรา เข้าข้างตัวเองครับ น่าจะหาผู้รู้ต่างๆ มากมายครับ ทั้งที่ นี่ และอื่นๆ แต่จงจำไว้ ว่า ต้องมาจาก ความเป็นจริง และเป็นกรรมฐานที่เป็นไปได้จริง ไม่ใช่ เป้นกรรมฐาน อวดฤทธิฝึกแล้วได้ อภิยง อภิญญาอะไรไม่ ฝึกแล้วนิสัย อารมณ์ จิต ชีวิตเปลียน ครับ ติดตามกรรมฐานฟรี ได้ที่นี่ครับ ไม่เสียเงินแม้บาทเดียวและ ไม่หลงทาง เร็วๆ นี้

16. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากนะคะ อนุโมทนาในการออกมาช่วยไขข้อข้องใจครั้งนี้ค่ะ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2012
  17. packtuza

packtuza Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ขอรบกวนด้วยครับ ชื่อ นาย ณฐพล นนท์เต็ม เกิด จันทร์ ที่ 5 ตุลาคม 2535 เวลา 14.30 พอดีสอบตำรวจปีนี้จะติดไหม ครับ แล้วขอทราบแนวทางปฏิบัติธรรมครับ หรือกรรมที่ติดค้างอยู่ ขออนุโมทนาด้วยครับ

18. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับ แล้วจะลองปฎิบัติตามที่ท่านแนะนำมาครับ ได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกครับ

19. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากคะ...สวัสดีคะ วันเกิดของแฟน คือ 19 กุมภาพัีนธ์ 2496 คะ แฟนเป็นต่างชาตินะคะ เราทำแทนเขาได้มั๊ยคะ.... ตอนนี้โดยส่วนตัวสวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันคะ รบกวนดูให้ด้วยอีกคนได้มั๊ยคะ ดูทุกอย่างที่คุณ ปัญญาญานเห็นนะคะ...และรบกวนขอคำแนะนำเรื่องการปฏิบัติด้วยนะคะ.

ขอขอบคุณมากคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  20. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้ด้วยนะคะ กำลังกู้แบ็งค์เพื่อซื้อที่ดินติดกับบ้านที่อยู่ใหม่ ดิฉันจะสามรถผ่อนได้โดยสะดวกไหมคะ เห็นอุปสรรคขัดขวางไหมคะ และดิฉันควรบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดดีที่ช่วยเสริมบารมี ตอนนี้ที่บูชามีพระหลวงพ่อทวด พระสีวลี หลวงปู่ชีวก หลวงพ่อโต หลวงปู่ดูลย์ หลวงปู่เครื่อง ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ