เชคดวง ฟรี และัทุกสรรพสิ่งที่อยากรู้ ที่นี่มีคำตอบ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 12 มิถุนายน 2012.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    กินใบแปะก้วย แล้ว สวดมนต์ ในบท ที่ตนจำม่ได้ ครับ .......แล้วกรรมฐาน ฐาน 3 ให้พลิกตา เข้าไปดูพระโสต ด้านใน ครับแล้วภาวนา ว่า รู้หนอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนแสง ในพระโสต หายไปครับ .............

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สวีดัดค่ะ อ. กลับมามาดใหม่ เปิดอะคาเดมี่เลยหรือคะ
    แล้วใครจะเป็นผู้ตัดสินหาผู้ชนะคะ...

3. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ชมจากทางบ้าน

4. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ใหญ่ค๊ะ..อ.ศักดิ์ ธรรมลิขิตนั้นขอเรียนท่านว่า "เห็นแล้วรู้แจ้งแล้ว" ค่ะ
    ขออนุโมทนากับท่านด้วยค่ะ หนึ่งเมล็ดข้าวที่หว่านไปให้ผลแล้วค่ะ สาธุ (โหวตให้คะแนนในกระทู้ไปแล้วค่ะ)

5. sinsair tavada

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

6. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    พูดได้คำเดียวว่า"เจ๋ง" สุดๆ ค่ะ... :cool::cool::cool: ขอบพระคุณท่านอาจารย์และท่านลูกศิษย์ด้วยคร๊า :cool::cool::cool:

7. dwatt26

dwatt26 Active Member

19 พฤษภาคม 2009
    รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบดวงให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

8. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆๆครับอาจารย์

9. sinsair tavada

ผมเคยพูดหลายครั้งแล้วว่า ที่สอน มา 13 ทริป และจนตลอดชีวิตแห่งกรรมฐาน ผมไม่หวังอะไรมาก ขอ ให้ไปนิพพาน คนเดียว ผมมีความสุขแล้ว มีคนมากมายทำท่าว่าจะไปได้ แต่ พอมา ดูภาพรวม ของผม เรื่องส่วนตัวผมแล้วเสื่อมศรัทธรา ผมเคยพุดเสมอๆ ว่า กูก็เป้นคน เหมือนพวกมึง แค่กุรู้ กุเคยไป กุทำได้ มีตรงไหนว่ะ ที่กูสอนไม่ดี สอนผิด สอนหลง หรือ ถ่ายทอดความรู้ ห่วยๆ มีแต่พวกมึงเจริญขึ้นๆ ๆไป .............ศักดิ คือ เมล็ดพันกล้าแห่งพระนิพพานที ผมและ ทุกๆคนในนิพพานโรด ทุกคน ภูมิใจทีสุด ที่นิพพานโรดไม่แข่งกัน ไม่มีแข่งขันเอาเป็นเอาตาย ไม่อิจฉาริษยากัน ที่เห็นแข่งกันนี้เรา แข่งกันช่วยเหลือคน แข่งกัน สร้างความดี อันดับต่างๆ ทุกคน ยอมรับสภาพ ว่า อยู่ใน ระดับไหนกันทุกๆ คน ถึงเราจะเป็นเวฟเล็กๆมีคนน้อยนิด แต่เรารักกัน อยูกันแบบพี่น้องไม่มี เรื่องผลประโยชน์ซับซ้อน ขอ ก็ขอกันเลย ไม่มีแบ่งกัน มีคน ตกทุกข์ได้ยากผม ก้ไม่ได้รู้จักมักคุ้นอะไรมาก แต่ อยากช่วย ผมยัง ไปขอ คนที่รวยกว่า หน้าด้านๆๆ 30000 ให้ไปฟรีๆ ไปเริ้มต้นชีวิตใหม่ ทั้งๆที่ตัวผม จะจัดไหว้ครู ตังค๋ยังไม่มีสักบาท นี่คือความจริง ถาม ทุกคนในนั้นได้ ...............ผม ไม่ขอ อะไรมาก ขอแค่ เรียนกรรมฐานกัน และ ไปนิพพานได้ แค่นั้นพอ ส่วนผม ขอเป็นเรือจ้างพายคนอื่่นส่งต่อไป ............ ครูบาอาจารย์ จะดีจะเลว เค้าสอนมึงได้เป็นใช้ได้ พ่อแม่ ต่อให้ เป็นโจร ลุกคนไหน กล้าตบหน้ากะทืบ ซ้ำบ้าง มีไหน นั่นแหละคือคำตอบ .............. การครอบครู จึงเหมือนการแสดงความกตัญญู กตเวทิตา ต่อ ครู ๆ คือผ้ให้ เสมอ.............................

10. beaukiie

beaukiie สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้วันคล้ายวันเกิด อยากเช็คดวงบ้างอะคะ

ชื่อ ปาวรา ธรรมมาลี
    เกิด 16 มกราคม 2528 วันพุธ เวลา 17.45 น

รบกวนด้วยนะคะ

11. mazzanti_evantra

mazzanti_evantra สมาชิก

รบกวนด้วยคับ

ชายอายุ 24 ปี กุมภาพันธ์เข้า 25 เกิดวันพุธกลางวัน

1. มีเรื่องทะเลาะผิดใจกันกับพี่ผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งผ่านมาได้จะ 1ปีกว่าแล้ว
    มีโอกาสกลับมาพูดคุยสนิทสนมไว้เนื้อเชื่อใจ ไม่ห่างเหินกันและ
    ได้ไปเที่ยวด้วยกันมั้ย

2. ตกงาน ชีวิตผมจะประสบความสำเร็จมั้ยครับ ในการงานและการเงินที่ไม่ต้องของเงิืนพ่อแม่ใช้ และผมจะเลี้ยงดูท่านในอนาคตได้ดีมั้ย

12. พรีมพรีม

พรีมพรีม เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเรียนรู้บ้าง ต้องทำยังไงค่ะ

13. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ช่วยเช็คดวงให้ด้วยนะคะ