เชคดวง ฟรี และัทุกสรรพสิ่งที่อยากรู้ ที่นี่มีคำตอบ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 12 มิถุนายน 2012.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ท่านครับ ขอบคุึณครับ ที่ท่านเป็นห่วงเป็นใย แต่ท่านรุ้ไหมว่า การจะเป็นสุดยอด ของนักปฏิบัิตินั้น ต้อง ไม่ใส่ใจเรื่องคนอื่น ดูแต่จิต ตัวเอง ดุแต่กายตัวเอง ทุกอย่างมันมี กรรม ในตัวอยู่แล้ว ถ้าผมทำคนหลงทาง กรรมจะส่งให้ผม วิับัติเอง อยู่แล้วครับ ท่านยก ตรงไหนทีผมเขียนก้ได้ ว่าทำให้ชีวิตเขาด้วยลง ต่ำลง เทพไม่ได้ดูแล เราครั้บ เราดูแลตัวเอง เทพ ไม่ได้ หาข้าวให้เรากิน จ่ายค่ายารักษา โรคให้ เรา จ่ายค่าน่งห่มใ้ห้เรา ครับ ท่านอินโท มาแบบนี้ ก็ แสดงตัวแล้ว ว่า ยังหลงฤทธิ บ้าพลัง และ เชือเทพ มากว่า ตัวเอง คือปัญญาญาน ...ถามว่า แล้วทำไม ไม่ตอบ ตรงหลักธรรม ตอบ ............... คนไข้ ก็ ต้อง รักษา ตามอาการครับ ถ้าจ่ายยา แรงๆ ไป เขาก้รับไม่ได้ ครับ ผม ทำหน้าที่เยี่ยงนี้ มา ยีสิบกว่าปีแล้ว ไม่เคย มีใครทีมาหา แ้ล้วตกต่ำ ลำบาก ทุกคน ๆ ค่อยๆ ปล่อยวาง ลดยึด และ สุดท้ายบรรลุธรรม มา เป้น พันคนแล้วครับ .......... ท่านไม่ต้องกลัว ยี่ห้อ ผม ไม่เคยสอนคนบ้าฤทธิ อวดพลัง เห็นผี ..........แต่ยีห้อ ผม ถ้าจะเลือกคนมีญานจริงๆ ผมจะ เฟ้นหา และทดสอบ ผม มีจุดยืน จุดขายคือ สอนกรรมฐานคนครับ............ อาชีพหมอดู เป้นอาชีึพสุจริต มีกฏหมายรองรับ ผมผิดตรงไหน ......แต่สุดท้ายผมก็พาพวกเขา มาปฏิบัิติ กันได้ ผม ทำอยู่ และกำลังทำ ตามพระองค์ทุกประการ หากข้อความไหนบ่งชี้ ทางหลง สักข้อ ..........หรือสอน ผิดๆๆๆๆๆๆๆ ยกมาเลยครับ ผม จะไม่ดูต่อ ครับแต่ ถ้าหาไม่เจอ รบกาน ยกเท้าน้อยๆ ขึ้นบนกาบเรื่อด้วยครับ....ขอบคูณครับ ........เข้าใจชีวิต เ้ข้าใจโลก อยุ่ได้ทั้งสองทาง นั่นและ สายกลางจริงๆ ที่พระองค์บอก ไม่ใช่ ความตึงหรือหย่อน ของการเจริญธรรมเข้าใจใหม่ครับ ไม่รู้ถามผู้รู้จริง ถ้า ยังรู้ไม่จริง อย่า มาห้องนี้เลยครับ .... ไม่ผ่านหรอกครับ .........ที่นี่ ปัญญาญาน ๆ ที่มาจาก เป็นความเป็นจริงของโลก

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

พัก สักครู่ครับ .....พายไม่ไหว เหนือ่ย ...............

3. 14251

14251 สมาชิก

21 มิถุนายน 2012
    ช่วยเช็คดวงของคนสองคนนี่ให้ทีคะ

ชาย : เกิด 13มีนาคม 2533 เวลา12.48น.
    หญิง: เกิด 8มิถุนายน 2534 เวลา 17.35น.

เป็นคู่กรรมกันหรือเปล่าคะ ดูชีวิตช่างลำบากเหลือเกิน ต้องมีเรื่องกันตลอด ควรแก้ไขอย่างไรดีคะ

4. hotcom

hotcom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนหน่อยครับ เกิดพฤหัส 13 สิงหาคม 2530
    อยากให้ช่วยดูหน่อยครับงานที่ทำอยู่ จะก้าวหน้าไม๊ครับ
    ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนอาชีพไหมเเล้วถ้าอาชีพที่เป็นอยู่จะไปถึงขั้นไหนครับ
    จะสำเร็จเหมื่อนใจคิดไหมครับ
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. pchum

pchum สมาชิกใหม่

ชื่อปรียากร ชุ่มเมืองเย็น เกิด 18 มีนาคม 30 เวลา 13.18 น.
    อยากทราบว่าจะได้ทำงานเมื่อไหร่ค่ะ
    พอดีไปสัมภาษณ์งานหลายที่แต่ก็ไม่ได้รับการตอบกลับมาเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2012
  6. nuutoo

nuutoo Active Member

สงสัยไม่เห็นเราแน่ๆเลย รบกวนด้วยคนน่ะค่ะ

7. poonoy

poonoy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูด้วยคนค่ะ
    1.หน้าที่การงานจะก้าวหน้ามั้ย
    2.เรื่องเนื้อคู่จะมีคู่กับเค้าบ้างมั้ยค่ะ
    เกิดพฤหัสบดี 25 กันยายน 2518 ค่ะ

8. san-

san- สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2012
    ชื่อวสันต์ อนุโชติ ครับ เกิด 31 พฤษภาคม 2534 เวลา 17.40 น.
    1มีอะไรคอยช่วยผมอยู่ป่าวครับ 2เป็นฆราวาสหรือพระ ดีครับ
    3รวมๆ
    ขอบคุณมากครับ

9. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatum007
    ขอรบกวนหน่อยครับ เกิดพุธ 14 ตุลาคม 2502
    อยากให้ช่วยดูหน่อยครับ
    เมื่อไหร่จะหมดหนี้ครับ ทำมารายรับ ไม่ค่อยพอกับรายจ่ายเลย
    งานที่ทำอยู่ จะก้าวหน้าไม๊ครับ
    คิดว่าจะลงทุนทำอย่างอื่นเพิ่ม ไม่ทราบว่าจะสำเร็จหรือไม่ครับ
    ขอบคุณครับ
    ขอบคุณที่ดูให้ครับ แต่ตอนนี้ห่วงยังเยอะอยู่ครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำตอบครับ

10. Wichamilk

Wichamilk สมาชิกใหม่

ช่วยดูดวงให้คุณพ่อด้วยค่ะ ชื่อ ดำริ ศรีโยธา เกิดวันที่ 1 สิงหาคม 2498
    เกิดอุบัติเหตุรถชน จะเป็นความ เรื่องนี้จะเป็นอย่างไรบ้างคะ?
    ดวงตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

11. biggof

biggof สมาชิก

16 มิถุนายน 2012
    สาธุ อนุโมทนา ครับ ท่านปัญญาณาน ที่ช่วยเปิดในสิ่งที่ปิดให้ผมได้กระจ่างครับ ผมพึ่งเริ่มไม่ถึงปี สมาธิไม่นิ่ง ช่วงนี้ เป็นดังที่อาจารย์ว่า ในกายมีสามจุด ให้ค้นหาแล้ววางที่ใจ ลมหายใจจึงดีขึ้น
    ผมไม่ได้ลองของ ไม่ได้อวดดี เพียงแต่อยากให้คนที่เก่งช่วยเปิดชี้ช่องให้เท่านั้นเอง
    ครูอาจารย์ผมอยู่ไกล ในการสอนสั่งจึงลำบาก ทำเองผิดถูกตลอด
    หากอาจารย์ปัญญาณาน มีอะไรสอนหรือชี้แนะเพิ่มเติม ติเตียน ยินดีครับ ขอบคุณครับ

12. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    เคยเช็คกับท่านอื่นคะ ถึงได้รู้กรรมที่ได้รับตอนนี้ค่ะ แต่มีบางคำถามไม่ได้ถามท่านอื่่นค่ะ กรรมที่ได้รับอยู่ตอนนี้ยังเหลืออีกเท่าไหร่คะ เพราะว่าติดขัดทุกอย่างมาเป็นเวลา 2 ปีกว่าแล้วค่ะ จากว่าไม่ทุกข์ใจ ตอนนี้ก็ทุกข์ใจเรื่องงานประจำไม่มีไม่ใช่ไม่หาไปสัมภาษณ์หลายที่แต่ไม่ได้ทั้งๆที่จบปโทจากสถาบันมีชื่อ ทำธุรกิจมาปีกว่าละไม่ดีขึ้นเลย เมื่องานไม่มีธุรกิจไม่ดีดังนั้นเงินก็ไม่มา เงินเก็บก็พร่องลงไปทุกวัน อายุเยอะแล้วเมื่อไหร่จะได้ตั้งตัวกับเขาได้ ไม่ใช่เพื่อตัวเองอย่างเดียว แต่ว่าอยากดูแลย่ากับพ่อ ไม่ให้ลำบาก เพราะเรายังไม่เป็นหลักแหล่งไม่มั่นคง ท่านทั้ง 2 ยังต้องทำงานอยู่ หลายท่านแนะนำให้สวดมนต์ นั่งสมาธิ ดิชั้นทำมาโดยตลอดเป็นเวลานานทำบุญไม่ขาด ไปวัดทำบุญ ปีที่แล้วไปบวชเนกขัมมะที่วัดอัมพวัน และทุกวันนี้ดิชั้นคิดน้อยใจโชคชะตาละว่าบุญที่ทำคงไม่พอ กรรมจึงส่งผลมาทัน ขอเทพที่ไหนขอพรที่ไหนก็ไม่มีใครช่วยได้ ขอความเมตาและความกรุณาชี้แนะด้วยค่ะ

13. sinsair tavada

ตอบ ท่านรู้ไหม ว่าสิ่งที่ท่านพิมพ์นั้นคือคำตอบ ย้ำ ไม่มีเทพพระเจ้าองค์ใดช่วยเราได้ นอกจากปัญญาญาน ของตัวเรา สิ่งที่ทำเพียรมาทั้งหมด ดีแล้วคือการสร้างกุศล ผลบุญ ซึ่งมันไม่เห็นผลทันตาหรอกแต่ว่า มันมีเหตุให้ดีขึ้นวันข้างหน้า ปีนี้ เน้นๆ ไปถวายหน้ังสือกรรมฐาน ย้ำกรรมฐานเท่านั้น หาโหลดในถนนนิพพาน ไปแจกคน หนึ่งร้อยเล่ม แล้วไหว้หลวงพ่อโบสถ์น้อยเมื่อบุญพอ แล้ว พระ เทวดาฟ้าดินทวยเทพจึงจะช่วย ขอให้ตั้งมั่นในกรรมฐาน ฟ้าดินช่วยแน่ ไม่เคยมีนักปฏิบัติ แท้ๆ คนไหนจน อับเฉาโรยรา ถ้าตั้งมั่น ในธรรม และ มีศีลบ้างก็ยังดี เทวดาฟ้าดิน ไม่ยอมให้คน กรรมฐาน อดตายแน่แท้ ภาวนาว่า ใช้กรรมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ ครบ ถึงสิ้นปี งานทีจะได้ สิงหานี้แน่นอน ก่อนสัมภาษณ์ มาเอาคาถา สาริกา ไปใช้ห้ามส่งต่อ ให้ผู้อื่นเด็ดขาด ท่องขึ้นใจแล้ว ไปสอบใหม่ได้เลย ติดชัวว์ ถ้าทำตามที่บอกทุกข้อ ขอยืินยันด้วยเกียตริของ นักปฏิบัิติ เจริญธรรม..................

14. sinsair tavada

ไปฝึกไปเรียน กรรมฐาน กันสักทริป แล้วกลับมาปฏิบัิติต่อ ที่บ้าน รับรองว่า ดีทั้งทางโลก และทางธรรมครับ เรียนเชิญ ....................

15. sinsair tavada

ไหว้พระนอน ด้วยกล้วยอ้อยส้ม แล้วถวายตาลปัต ซ้ำอีกที ยิ่งถ้าพระนอน อยู่ในถ้ำยิ่งดี มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ความจบ สิงหา ไม่เกินนี้ สบายใจได้............แล้วให้พ่อแผ่เมตตาทุกวัน.........

16. sinsair tavada

ทุกคนมีห่วง แต่ถ้ายึดห่วง จะไม่ได้ห่วงนะสิ หากเสียสละเวลา เพื่อกรรมฐานบ้าง ไรบ้าง ชีวิตจะดีขึ้น ผมพูดได้แค่นี้ เชื่อหรอืไม่ก็ตามใจ แต่ หากยึดห่วงมากไป มันยิ่งดึงทุกอย่าง ให้ตกต่ำลงมาเรื่อยๆ จนในที่สุด ก็ต้องเข้า สุ่การดับทุกข์ ด้วยอริยะสัจสี่อยู่ดี ศึกษาร่ำเรียน เพียรปฏิบัิติยามนี้ไม่ดี กว่าหรือ อย่ารอ ให้พระพาไป ..........................

17. sinsair tavada

ลงลายละเอียด ของท่าน ในหน้าล่าสุด ผมจะดูให้ครับ การตัดพ้อต่อว่า หรือพิมพ์ตลกๆ ผมไม่เข้าใจว่าคืออะไร เลยไม่รู้จะตอบอะไรให้ครับ ขอความกรุณานิดนึงครับ .............

18. sinsair tavada

[COLOR="Red"[COLOR="Blue"]]ตนแล คือที่พึ่งแห่งตน """" [/COLOR] คำว่าพระไมได้แปลว่า คนหัวโล้นถือศีล 227 ข้อก็หาไม่ คำว่า พระคือมีจิตใจ เมตตา มีศีลมีธรรม และ มีน้ำใจ บุคคลนั้นย่อมไ้ด้ชื่อว่าเป้นพระแม้ ผมจะยาวถึงตีนก็ตาม พระอยู่ที่ใจ ธรรมอยุ่ที่ตัวเรา ที่ปฏิบัิติธรรมไ่ม่ใช่ ที่วัด แต่เป็นทุกที่ ๆ นั่งแล้วปลอดภัย เจริญธรรม ................[/COLOR]

19. sinsair tavada

ดวงใครก้ดวงมัน ครับ ผูกดวงให้เป็นคู่กรรม คู่แท้ คู่อุปถัมป์ คู่บารมีกันไม่ได้ ครับ เพราะคู่ที่กล่าวมาทั้งหมดนั้น มันมาเองตามธรรมชาิติ รักกัน ก็คบกันไปครับ ไม่รักกันก็เิลิก กันไปครับ ทุกอย่าง มีตัวจริง รอยู่เสมอครับ ช้าหรือเร็วก็ต้องได้เจอ คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน ................

20. sinsair tavada

อาชีพใหม่ ตุลาคมนี้ ทำไปเืรือ่ยๆ สุดความสามารถ อย่าไปคาดหวัง ว่าจะดีถึงขึั้นไหน เพราะความตายอยู่ใกล้เราทุกขณะจิต ทำให้ดีที่สุด เป็นแมวประเทศอะไร ก้ไม่สำคัญครับ สำคัญเพียง แค่จับหนู่ได้ครับ ค่อยๆนึก ในแต่ละวันที่ทำไป อย่ามองข้ามชอต มากนัก เป็นทุกข์ครับ ............