ปิดรับบริจาค เจ้าภาพตอกเสาเข็ม"วิหารพระพุทธเจ้า ๓ กาล" รวม ๑๘๕๖๖๗.๘๔ บาท

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษปู่ใหญ่, 10 กรกฎาคม 2012.

1. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนาบุญด้วยนะค้าบ สาธุ สาธุ สาธุ:cool: :cool: :cool:

2. ศิษปู่ใหญ่

2
    เจริญพร อนุโมทนา

3. ศิษปู่ใหญ่

2
    ร่วมบุญเสาเข็มฐานศาลา 2500 บาท ชื่อคุณธัญวัลย์ ธันยพรพิศาล,คุณจิรวดี แสงสิริภิญโญ,คุณณัฐวิชช์ เรืองประสิทธิพรและครอบครัว โอนเเล้ววันนี้ครับ (ต้นที่ 2) อนุโมทนาสาธุค้าบๆ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2012
  4. ศิษปู่ใหญ่

2
    คุณน้าไพโรจน์ เเจ้งมาว่า จอง 1 ต้นครับ "นายไพโรจน์ ไววานิชกิจ และคณะ" ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ :boo:

5. dokapon

dokapon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพตอกเสาเข็มลึก 4 เมตรเพื่อรองรับฐานศาลายกพื้น ของโครงการสร้างศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาล จำนวน 4 ต้น เป็นจำนวนเงิน 10,000 บาทแล้วนะคะ(ทำรายการผ่าน SCB Easy Netและได้แจ้งผ่านทาง smsแล้วค่ะ)

การร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพในครั้งนี้สืบเนื่องในโอกาสครบรอบวันตาย 5 ปี(ในวันที่ 28 กค.)ของคุณแม่เง็กจู แซ่แต้ ของข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้แก่คุณแม่เง็กจู แซ่แต้ ขออำนาจบารมีคุณพระศรีรัตนตรัยโปรดดลบันดาลให้คุณแม่ของข้าพเจ้าไม่ว่าจะอยู่ในภพภูมิใดขอให้ได้รับซึ่งบุญกุศลจากการร่วมเป็นเจ้าภาพตอกเสาเข็มในครั้งนี้และขอให้คุณแม่จงเป็นผู้มีความสุข ปราศจากทุกข์ใดๆทั้งสิ้นเทอญ นอกจากนี้ขอให้เหล่าบรรพบุรุษ,ญาติทั้งหลาย,ผู้มีพระคุณในทุกภพชาติของข้าพเจ้า อีกทั้งเทพเทวดาทุกท่าน,เทวดารักษาตัว ,เจ้าที่เจ้าทาง,เจ้ากรรมนายเวร ไปจนถึงดวงวิญญาณไร้ญาติ หากได้รับรู้ถึงการร่วมทำบุญในโอกาสนี้ของข้าพเจ้า ก็ขอโปรดได้อนุโมทนาในกุศลกรรมนี้ด้วยเช่นเดียวกันเถิด สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2012
  6. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะคะ ปุ๊กก้าร่วมบุญด้วย 300 ค่ะ เงินจะเข้าบัญชีวันที่ 27/07/55 เวลา 17.30 น.

7. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

"ครอบครัวบุญ"
    โอนเงินผ่านทางธ.กรุงไทยน่าน 100 บาท 26/กค/55 เวลา 20.20 น.

อานิสงค์ในบุญทั้งหมดขออุทิศให้พ่อไสว จันทร์ทุ่ง/สิเรียม จันทร์ทุ่ง/มะลิวัลย์ ตันตา/พ่อบุญมา สารเวียง
    และญาติของข้าพเจ้าในทุกภพชาติได้เลื่อนเปลี่ยน/ปรับภพภูมิให้สูงขึ้นๆ

อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติและเทวดาประจำตัวของครอบครัวจันทร์ทุ่ง/จิ๋วนารายณ์/เกตุทุ่ง/เมฆเสือ/ชูเที่ยง
    ครอบครัวสังวร/แก้วนิตย์/พวยอ้วน/สารเวียง/ตันตา/ยะอุโมงค์/ยานะคำ//เลิศสุมิตรกุล/แซ่เล้า/บุญกุศล/@กานพลู... ได้รับและจงอโหสิกรรมด้วยเทอญ...

และให้ทุกๆท่านทุกครอบครัวที่กล่าวมาขอให้คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย มีหนี้ จงหมดสิ้นไปอย่าได้เกิดขึ้น
    และขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อายุยืนยาว ไม่จน ไม่เจ็บ ได้เข้าถึงพระธรรมทุกท่านในทุกครอบครัวโดยเร็วฉับพลันเทอญ

8. ศิษปู่ใหญ่

2

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญมาคับ ขออนุโมทนาคับ:cool:

9. ศิษปู่ใหญ่

2
    คุณประเสริฐ คุณลั้ง อาจคงหาญ ร่วมบุญ ๓,๕๐๐บาท ถวายเเล้ว

10. ศิษปู่ใหญ่

2
    ท่าน อ.เจนสัมผัสเทพ สื่อจิต (อ.ชันท์ณญาน์ เทอดสันติธรรม)เเจ้งมาว่า ร่วมบุญด้วย1 ต้นคับ:cool: :cool: :cool:

11. ศิษปู่ใหญ่

2
    เรียนญาติธรรมทุกท่าน ท่านใดโอนเงินมาร่วมบุญกับโครงการต่างๆ ของสวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ กรุณาเเจ้งทางสวนพุทธธรรมด้วยนะครับ จะขอนำชื่อลงในกระทู้ให้ญาติธรรมท่านอื่นๆได้อนุโมทนาครับผม ขออนุโมทนาบุญอย่างสูงครับผม:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2012
  12. ศิษปู่ใหญ่

2
    พี่เเมวเหมียว จากอเมริกา เเจ้งมาว่า คุณรักษิณา คุณวิโรจน์ อัศวกุลไพบูลย์ 1ต้น
    คุณพ่อยู่เฮ็ง คุณเเม่เเจ๋ว กฤษณะภูติ 1ต้น ขออนุโมทนาบุญอย่างสูงค้าบๆ
    :boo: :boo: :boo:

13. ศิษปู่ใหญ่

2
    อานิสงส์ของการถวายเสาเข็ม:boo::boo::boo:
    ท่านใดที่คิดจะตั้งตัว สร้างฐานะ อานิสงค์มั่นคงในฐานะ หน้าที่การงาน ต้องทำบุญเป็นเจ้าภาพเสาเข็มครับ เป็นบุญหาได้ยากยิ่งครับ
    ด่วน!! เหลือเพียง 13 ต้นเท่านั้น+++++++++++++++++)))):boo::boo::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2012
  14. ศิษปู่ใหญ่

2
    กราบหลวงปู่ครับ
    เมื่อครู่ได้เรียนถามหลวงปู่เรื่องเจ้าภาพตอกเสาเข็ม ได้ความว่า "หากได้เจ้าภาพครบทั้งหมด ซึ่งขณะนี้ขาดเสาเข็มฐานศาลาเพียง13ต้น หากมีเจ้าภาพครบเเละได้รับการโอนปัจจัยมาครบทั้งหมด จะทำการปิดกระทู้ สรุปยอดครับ จึงเเจ้งมาเพื่อทราบครับ" ขอกราบอนุโมทนากับหลวงปู่เเละญาติธรรมทุกๆท่านคับ
    :boo: :boo: :boo:

15. ศิษปู่ใหญ่

2
    เป็นบทภาวนาให้มีสติเกิดปัญญา ช่วยให้รู้เเละ เข้าใจวิธีการทำบุญอย่างถูกต้อง จะได้เข้าใจว่าทำเพื่ออะไร "รู้กายรู้ใจ บุญนี้ทำไป ด้วยใจบริสุทธิ์ บูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ็ จิตเจตจำนงค์ ตรงต่อพระนิพพาน ชำระสันดารกิเลสมารตัณหา ที่ตัดตัวมา มีบาปอกุศล ในตัวในตน ในจิต ในใจ ให้สูญสิ้นไปฉับพลันทันที.... รู้กายรู้ใจ วันนี้ทำบุญเพิ่มทุนบารมี เพื่อให้เหนือดี ด้วยจิตศรัทธา ไท่ทำเอาหน้า เอาศักดิ์เอาศรี เอาเกีรยติ เอากาม เอาความมั่งมี เอาดีตามพวก เอาสะดวกตามใจ หลงไหลเสน่หาอกุศลนำพา มีตัว มีตน... รู้กายรู้ใจ วันนี้ทำบุญ ทำด้วยปัญญาหวังหามรรคผล เพื่อความหลุดพ้น เข้าสู่นิพพาน ดวงจิตเบิกบานสะอาดกายสว่างใจ สุขสงบทันที........."

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=lSnjtmeyHQQ&feature=related]บทภาวนาก่อนทำบุญ - YouTube[/ame]

ผมเห็นว่า เป็นบทความที่น่าสนใจครับ ในยูทูปเลยพยายามเเกะ มาให้ญาิติธรรมได้อ่าน เวลาเข้ามาชมกระทู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2012
  16. ศิษปู่ใหญ่

2

พี่จินตนาเเจ้งร่วมบุญมาทางPM ครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ:boo: :boo: :boo:

17. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ทำการส่งเงินด่วนไปช่วยสร้างเสาเข็มจำนวน 2 ต้นนะค่ะ ส่งไป 5230 บาทค่ะ ขอผลบุญที่ทำในครั้งนี้... ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญให้แก่เจ้ากรรมนายของข้าพเจ้า ขอให้เจ้ากรรมนายทั้งหลายของข้าพเจ้าจงมารับผลบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วนี้เถิด ขอให้ท่านเจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด..สาธุ

18. kanwela

kanwela สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านที่มีกุศลจิตดีงามร่วมบุญกับสวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ "ธนพลาราม" ในทุก ๆ โครงการนะคะ ขอบุญบารมีหลวงปู่ดลบันดาลให้โครงการของสวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สำเร็จลุล่วงในเร็วพลันค่ะ สาธุ

19. ศิษปู่ใหญ่

2
    กำลังดำเนินการให้นะคับ อนุโมทนาบุญด้วยค้าบๆ เดี๋ยวเเจ้งค้าบ:boo: :boo: :boo:

20. ศิษปู่ใหญ่

2
    เรียนทุกท่านที่ร่วมบุญสวนพุทธธรรมฯ ทางสวนฯไม่สามารถออก ใบอนุโมทนาบัตได้นะครับ เนื่องจากยังเป็นสวนปฏิบัติธรรมเล็กๆกลางดงมะม่วงที่เพิ่งสร้างใหม่ จะต้องใช้เวลาอีกนานถึงจะเป็นสำนังสงฆ์ได้ เพราะยังขาดอะไรๆอีกมากมายครับ เเต่ที่ได้เเน่คือบุญครับ!!:cool: :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2012