เจริญพรขอรับบริจาคหนังสือธรรมะ โต๊ะหมู่บูชา ชุดขาว สมุดปากกา คอมเพื่อสื่อธรรมะ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย พระอิทธเทพ, 9 พฤศจิกายน 2010.

1. พระอิทธเทพ

พระอิทธเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำอัตถจริยา ด้วยการบริจาคหนังสือธรรมะเครื่อง
    เขียน แบบเรียน และปัจจัยบ้าง ขอให้สำเร็จดังที่ตั้งใจทุกท่านเทอญ. เจริญพร

พระอธิการอิทธิเทพ ชินวํโส
    เจ้าอาวาสวัดแจ้ง บ้านโนนทัน
    โทร.๐๘๓,๑๒๔๒,๘๖๘

2. พระอิทธเทพ

ขอแมตตาพลังจิต ให้ทุกท่านที่เคย ร่วมสร้างสรรค์พัฒนากับวัดแจ้ง ทุก ๆ ท่าน
    จงมีแต่ความสุขความเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นเทอญ.เจริญพร

สนใจทำบุญบริจาคที่
    เจ้าอาวาสวัดแจ้ง จังหวัดชัยภูมิ

3. พระอิทธเทพ

ขออนุโมทนากับคุณ S.P.Y. ที่ได้ส่งเครื่องเขียนกับผ้าอาบน้ำ,ธูปแทียนชุดใหญ่
    หนังสือธรรมะ ขอให้อัตถจริยาของคุณในครั้งนี้เป็นสมบัติทิพย์ ให้มีสติปัญญารวยทั้งภายนอกและภายใน สมเจตนาสุขกายและใจ จะส่งเกียรติบัตรมามอบให้วันหลัง
    เจริญพร.

4. พระอิทธเทพ

ขออนุโมทนา แผ่เมตตากุศลจิตอุทิศให้ทุกท่านที่ร่วมธรรมทานเครื่องเขียนและ
    ปัจจัยสี่ ขอคุณพระไตรรัตน์จงดลให้สมใจทุกท่านเทอญ. เจริญพร

ผอ.ศูนย์ ฯ วันอาทิตย์วัดแจ้ง บ้านโนนทัน

5. พระอิทธเทพ

ขอเชิญท่านที่ใฝ่อัตถจริยา เป็นเจ้าภาพบริจาคคอมพิวเตอร์มือสองคารา 5 ถึง 7
    พันบาทเพื่อใช้งานในศูนย์ศึกษาพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์วัดแจ้ง บ้านโนนทัน
    ติดต่อที่ พระอาจารย์อิทธิเทพโทร.๐๘๓,๑๒๔๒,๘๖๘ ส่งเกียรติบัตรอนุโมทนา
    บัตรภายหลัง ขออนุโมทนาแผ่เมตตา บุญกุศลให้ทุกท่านที่เคยอุปถัมภ์โครงการ
    จงมีสมบัติทิพย์ทั่วกันเทอญ เจริญพร

เจ้าอาวาสวัดแจ้ง บ้านโนนทัน จังหวัดชัยภูมิ

6. พระอิทธเทพ

ขออนุโมทนา เมตตาให้ทุกท่านที่ร่วมอัตถจริยา เพื่อตนและผู้อื่น ขอให้สมปรารถนา ดังที่ทุกท่านเจตนา ทุกประการเทอญ. เจริพร.

ผู้อำนวยการศูนย์ ฯ /เจ้าอาวาสวัดแจ้ง บ้านโนนทัน จังหวัดชัยภูมิ

7. พระอิทธเทพ

เจริญสุข ญาติโยมผู้ใจบุญทั้งหลาย ขอลงข่าวภาพกิจกรรมของวัดแจ้ง บ้านโนนทัน
    ตั้งแต่ ๕ ส.ค.- ๑๘ ก.ย. ๕๕ ดังนี้ ๑.มอบวุฒิบีตรและเกียรติบัตรแก่คณะครูและนักเรียนบางส่วน ๒.กิจกรรมวันแม่ ๓.มอบหนังสือธรรมะทั้งคณะครูนักเรียน
    พ่อขาวแม่ขาวและคณะสงฆ์เขตตำบล ๔.ปรับปรุงศาลสเอนกประสงค์ ๕.สร้าง
    ที่นั่งมรรคแปดรอบต้นโพธิ์ เป็นต้น ขออนุโมทนากับทุก ๆ ท่านที่มอบหนังสือธรรม
    ซีดี เครื่องเขียน ปัจจัย ขออำนาจบุญที่ทำส่งผลทิพย์ มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ
    และนิพพานสมบัติ จงมีแด่ทุกท่านเทอญ เจริญพร.

เจ้าอาวาส/ ผู้อำนวยการศูนย์ฯ วัดแจ้ง บ้านโนนทัน
    อำเภอเมือง จังหวีดชัยภูมิ โทร.๐๘๓,๑๒๔๒,๘๖๘

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2012
  8. พระอิทธเทพ

เจริญพร ท่านผู้ใจบุญทั้งหลาย ขอเชิญท่านจองเป็นเจ้าภาพสร้างพระพุทธรูป หน้า
    ตัก ๕ เมตร หรือเชิญท่านหาเจ้าภาพไปสร้างให้ด้วย เพื่อฉลองปีพุทธชยันตี ๒๖๐๐๐ ปี ทำอนุสรณ์ความดี และจารึกชื่อไว้อย่างถาวร ให้ชาวพุทธได้ทำศาสน
    กิจ กราบไหว้บูชา ตลอดอายุพระพุทธศาสนา ติดต่อได้ที่ พระอธิการอิทธิเทพ ชินวํโส โทร.๐๘๓,๑๒๔๒,๘๖๘ ขออนุโมทนาล่วงหน้าเป็นอย่างยิ่ง เจริญพร

พระอธิการอิทธเทพ ชินวํโส
    เจ้าอาวาส/ผู้อำนวยการศูนย์ ฯวัดอาทิตย์ วัดแจ้ง บ้านโนนทัน
    อำเภอเมือง จังหวัดชัยภูมิ

9. udomwit

udomwit Active Member

29 กันยายน 2012
    กราบนมัสการครับ
    นมัสการครับ

พอดีกำลังพิมพ์หนังสือธรรมมะเป็นการทำบุญกับเพื่อนๆ ครับ หนังสือชื่อ พุทธฤทธิ์ ชินบัญชร ครับ จำนวนประมาณ 1000 กว่าเล่มครับ จึงขอเรียนถามว่าทางท่านยังต้องการรับบริจาคหรือไม่ครับ รูปแบบจะเป็นหนังสือเล่มเล็ก แบบการ์ตูน มีรูป คำอธิบาย คำแปล เหมาะสำหรับเด็กๆ นะครับ เด็กๆ ตามโรงเรียนน่าจะสนใจอ่านครับ จึงเรียนมาเพื่อสอบถามครับ จะได้แบ่งส่งไปให้ครับ อยากให้เกิดประโยชน์จริงๆ ครับ

ตัวอย่างครับ
    http://www.kongkapan.com/webboard/index.php?topic=3410.0

นมัสการครับ
    อุดมวิทย์

10. พระอิทธเทพ

เจริญพร คุณอุดมวิทย์ ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้อยู่หน้าคอม เพราะไปร่วมอนุโมทนา
    ครบรอบ ๒๕ ปี มจร.เขตโคราช และงานอื่น ๆ หนังสือที่คุณว่านั้น ก็ดีนะ ถ้าส่ง
    ไปป็นธรรมทาน อาตมาจะช่วยแจกให้เด็ก แต่ถ้าน้อยเล่มก็จะให้ด็กยืมดู นะจ๊ะขอ
    เชิญไปร่วมงานทอดกฐินสามัคคี วันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ จากกรุงเทพฯ เจ้า
    เก่าเป็นปีที่ ๓ แล้ว มีของที่ระลึกเฉพาะงานนี้ และมีภาพกิจกรรมมาด้วย ขออนุโมทนาล่วงหน้า สมยอดปรารถนาทุกประการเทอญเจริญพร

เจ้าอาวาส/ผู้อำนวยการศูนย์วันอาทิตย์
    วัดแจ้ง บ้านโนนทัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  11. chana14

chana14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผมจะจัดส่ง CD พระไตรปิฏกไปร่วมบุญครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอให้ครอบครัวผมและท่านอาจารย์มีแต่ความสุข
    สมหวังและปลอดภัยทุกประการเทอญ

ขนาดไฟล์:
      9.3 KB
      เปิดดู:
      61
  12. พระอิทธเทพ

ขออนุโมทนาแผ่เมตตาบุญกุศลส่งมาให้ทุกท่านที่เคยร่วมบุญกับวัดแจ้ง บ้านโนนทัน จงสุขขีสุขขัง สมมโนปรารถนาทุกประการเทอญ. เจริญพร.

พระอธิการอิทธิเทพ
    เจ้าอาวาส วัดแจ้ง บ้านโนนทัน

13. พระอิทธเทพ

ขอแมตตาพลังจิต ติดตามญาติโยมมา ทุก ๆ ท่านที่ร่วมช่วยบริจาคทุกสิ่งด้วย
    เจตนา ทำบุญกับโครงการพัฒนาวัดแจ้ง ขอให้การทำความดี จงบังเกิดผลใกล้
    ปัจจุบัน ใกล้อนาคต จงสำำเร็จและสุขกายทั้งใจทุกท่านเทอญ.เชิญท่านเป็นเจ้าไป
    ร่วมทอดกฐินสามัคคีด้วยนะจ๊ะ เจริญธรรม

พระอาจารย์อิทธิเทพ ชินวํโส
    เจ้าอาวาส วัดแจ้ง บ้านโนนทัน

14. พระอิทธเทพ

ขอเชิญเจริญพร ญาติโยมที่เคยธรรมทานและยังไม่เคยธรรมทานกับวัดแจ้ง ขอเชิญ ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ณ วัดแจ้ง บ้านโนนทัน วันที่ ๑๗ พ.ย.
    ๒๕๕๕ นี้ เวลา ๑๐.๐๐.น. ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมธรรมทาน ขอเจตนา
    จงส่งกุศลตามเป็นเงาให้รวย สุขกาย ใจทั่วกันเทอญ. เจริญพร.

พระแธิการอิทธิทพ ชินวํโส

15. udomwit

นมัสการครับ
    ท่านพระอธิการอิทธิเทพ ชินวํโส

ทางผมและเพื่อนๆ ที่ทำโครงการนี้มีจัดพิมพ์พอสมควรครับ หากไม่เป็นภาระทางท่านมากเกินไป ก็จะจัดส่งไปซํก 100 เล่มครับ (ครบ 1 กล่องที่ไปพิมพ์พอดี)
    สำหรับการจัดสรรระหว่างการแจกและการเก็บ ท่านพิจารณาได้เลยครับ ไม่มีปัญหาครับ อยากให้เด็กน้อบเก็บไว้เองด้วยเหมือนกันครับ รบกวนท่านด้วยครับ

ต้องเรียนท่านว่าผมคงหาเวลาไป ตวจ. ได้ยากครับ เนื่องจากทางคุณพ่อเพิ่งออกจากโรงพยาบาล และต้องดูแล (ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คิดทำเรื่องธรรมทานครับ) ผมยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ จะดำเนินการจัดส่งไปให้นะครับ หรือหากท่านขาดเหลือสิ่งใด ที่ผมพอมีกำลัง ก็แจ้งได้เลยครับ (Email ตามด้านล่าวครับ)

นมัสการครับ
    อุดมวิทย์
    udomwitkan@gmail.com

16. พระอิทธเทพ

ขออนุโมทนากับคุณโยม udomvit ล่วงหน้า ที่จะส่งหนังสือธรรมทาน ๑๐๐ เล่ม
    ไปถวายเป็นพุทธบูชา และขอแผ่เมตตา ให้ทุก ๆ ท่านที่เคยร่วมธรรมทานกับวัด
    แจ้ง จงมีความสุข มีสติปัญญา ทรัพย์ ภายนอกภายในทุกประการเทอญ เจริญพร.

พระอธิการอิทธิเทพ

17. พระอิทธเทพ

ขอเชิญท่านผู้ใจบุญร่วมเป็นเจ้าภาพ ทอดกฐินสามัคคี เพื่อหาทุนสมทบสร้างอา
    คารครัวและห้องน้ำ ๔-๘ ห้อง ทอดถวาย ณ วัดแจ้ง บ้านโนนทัน วันที่ ๑๘ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๕ เวลา ๐๙.๐๐.น.จึงขอเชิญทุกท่านไปร่วมอนุโมทนา
    ในวันเวลาดังกล่าว ได้เวลาแผ่เมตตาอุทิศกุศลให้ทุกท่านที่เคยร่วมธรรมทานแล้ว
    เจริญพร.

18. udomwit

นมัสการครับ

ทางกาะผมได้ทำการส่งไปหนังสือไปให้้้วนะครับ วันที่18/10/55 ขอให้ธรรมรักษาครอบครัวผมนะครับ

อุดมวิทย์

19. พระอิทธเทพ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมอุดมวิทย์ที่ได้ส่งหนังสือธรรมะ ๑๐๐ เล่มจะแจกให้เยาวชนในวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๕ ขอให้คุณโยมและครอบครัว จงมีอายุวรรณะ สุขะ พละ มีสติปัญญา รวยทรัพย์สิน บรรลุธรรมคำสอนของพระศาสดา
    สุขกายและใจ สมความฝันเป็นจริงทุกประการเทอญ.จะส่งเกียรติบัตรมาภายหลัง
    เจริญพร.

เจ่อาวาส วัดแจ้ง บ้านโนนทัน

20. พระอิทธเทพ

ขอเขิญท่านผู้ใจบุญทั้งหลายเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ทอดถวาย ณ วัดแจ้ง
    บ้านโนนทัน วันที่ ๑๘ พ.ย. ๒๕๕๕ เวลา ๑๐.๐๐.น. เพื่อเสร้างโรงครัวและห้อง
    น้ำ ถึงขอเขิญทุกๆ ท่าน เจริญธรรม (ได้เวลาแผ่เิทธิเทพมตตาให้ผู้เคยธรรมทาน)

พระอธิการอิทธิเทพ ขินวํโส
    เจ้าอาวาส วัดแจ้ง โทร.๐๘๓,๑๒๔๒,๘๖๘