เก็บไว้ให้คิด...คนเล่นวิชชาต่ำ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ประพน, 12 เมษายน 2013.

?
  1. วิชชาอาธรรพ์ ชั้นสูง

0 vote(s)
    0.0%
  2. วิชชามหามนต์ ชั้นสูง

3 vote(s)
    100.0%
  1. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    เทพ เทวดา ลงมาอวยให้ครับ ดีแล้วครับ

2. Just another day

Just another day เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงปู่มาแล้วค่ะ ตอนแรกคิดว่าจะมีเหตุการณ์ตื่นเต้นอะไรมาเล่าแต่ไม่มีค่ะ

เนื่องจากว่าคนที่ทำของใส่เราคนที่สองเขาทำใส่พี่สะใภ้เขาด้วย ปรากฏว่ามีคนแก้ให้เขา แล้วเมื่อวันเสาร์พี่เขาโทรมาถามว่ามีเหรียญบาทที่มีครุฑไหม เขาไปหาที่บ้านญาติสามีไม่ใครให้เลย เราก็เลยบอกว่าเดี๋ยวไปดูที่จตุจักรให้ ตอนออกไปก็อธิฐานว่าข้าพเจ้าเจตนาดี จะช่วยคน ขออย่าให้มีอุปสรรค สำเร็จด้วยดี ไปถึงก็มีคนหาที่จอดรถให้ รวมระยะเวลาไม่ถึงชม. พอกลับมาเอาไปให้พี่เขาที่บ้าน เข้าบ้านบุ๊ป ปวดหัว ปวดจนทนไม่ไหวก็ขึ้นไปนอน กินยาก็ไม่หายนึกได้ลุกขึ้นมาสวดชินบัญชร ก็หลับสบายดี แต่ก็ยังมึนๆอยู่ค่ะ

วันนี้ก็รอพบพระท่านช่วงบ่าย ท่านก็บอกว่าไม่มีอะไรแล้ว สบายใจหน่อย แต่ทำไมยังมึนหัวไม่รู้สิ หรือว่าเหนื่อย เมื่อคืนตื่นเต้นนอนไม่หลับไปแต่เช้ากลับมาบ่ายสาม

เข้ามาเพิ่มเติมพอดีเพิ่งได้คุยกับอาจารย์ท่านถามว่าพระท่านดูใบไม้ให้หรือเปล่า ก็บอกท่านว่าดูค่ะ อาจารย์บอกว่าลูกศิษย์หลวงปู่สรวง ท่านดูได้คนเดียว

ปล. ตอนนี้ที่วัดมีผ้าป้ากองทุนเพื่อสร้างโบสถ์ค่ะ เราได้ทำร่วมบุญด้วยและคิดว่าจะไปทำเพิ่มอีกค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      351.6 KB
      เปิดดู:
      127
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2013
  3. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ไปแล้วมีความรู้สึกไงมั่งล่ะ อยากให้หลวงท่านเมตตาช่วยก็บอกท่านได้ ท่านใจดีนะ หลวงปู่สรวงเน้อ ออยเจริญ ออยเจริญ ออยเจริญ โซรมประ โซรมตรัง เน้อ หลวงปู่ เอาแค่นี้แหละสองอาทิตย์เห็นผล

4. Just another day

Just another day เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค่ะ ดูท่านเมตตาดีนะคะ สถานที่ร่มเย็นดีค่ะ ถึงอากาศร้อนแต่ก็ทนได้ รู้ทางแล้วไว้จะไปอีกค่ะ แล้วสวดตอนไหนคะ ตอนไหว้พระหรือก่อนนอน หรืออย่างไรคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

5. ประพน

สวดตอนไหนก็ได้ที่เราอารมณ์สบายๆ ก่อนนอนก้ดีนะ ภาวนาจนกว่าจะหลับยิ่งดีใหญ่

6. jamekc46

jamekc46 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    พี่ประพนครับ ผมรบกวนพี่หน่อยนะครับ พอดีผมนับถือหลวงปู่สรวง และผมอยากขอพรจากท่านคือขอให้ผมสอบเตรียมทหารในปีหน้าติด และเป็นผู้มีปัญญาดี อ่ะครับ รบกวนพี่บอกท่านด้วยนะครับ พอดีเรียนมัธยมอยู่หนะครับ ลำบากที่จะได้ไปสักการะ และขอพรท่านด้วยตัวเองครับ

7. ประพน

ก็เอาคาถาหลวงปู่สรวงภาวนาไปจนหลับเลย ถ้าเจอในฝันบอกท่านได้เลย เดี๋ยวผมจะช่วยอีกแรงนึง ชื่อคุณชื่ออะไรล่ะ

8. jamekc46

ชานนท์ บุตรโยธี ครับ

9. ประพน

ไปทำวิชชาตวงน้ำและได้ศึกษาวิชชาต่อมือ

วันที่ 7 พ.ค. 56 เราได้ไปทำวิชชาตวงน้ำให้กับคนรู้จักแถวพระประแดง คนนี้เขาจะให้เราไปทำให้ตั้งนานแล้วแหละแต่เราก็ยังไม่ว่างไปสักที แต่พอมาวันนี้เขาก็ได้โทรมานัดอีกพอดีเราสะดวก เค้าก็เลยมารับเราที่บ้านเพื่อจะให้ไปทำวิชชาตวงน้ำให้เขา พอเราไปถึงก็ทำเริ่มทำกันจนเสร็จ ถือว่าการตวงน้ำผ่านไปได้ด้วยดีไม่มีอะไร ทำน้ำเพิ่มได้ตั้งเกือบสองแก้วก็ถือว่าดี พอทำเสร็จก็นั่งคุยกับเจ้าของบ้านสักพัก ก็มีญาติของเจ้าของบ้านมาหา เห็นว่าลงมาจากเชียงใหม่ พอเข้ามาเราก็รู้เลยว่าเขาพอมีวิชชาอยู่พอตัวเลย ทีนี้ก็เริ่มคุยกันนานหลายชั่วโมงตามประสาคนคอเดียวกันนะ เขาก็ถูกอกถูกใจเรา เขาเลยบอกว่า " ไหนลองแบมือสิ " พอเขาเห็นก็บอกว่าเรียนได้นิ คือง่ายๆ เขาจะให้วิชชาเรานั่นเอง เขาก็เริ่มสอนวิชชาต่อมือให้กับเรา เราเรียนแปปเดียวไม่ถึงชั่วโมงก็สำเร็จ เนื่องด้วยเรามีพื้นฐานมาพอควรจึงสำเร็จง่าย พอสำเร็จเขา ก็บอกให้เราลองวิชชาได้เลย เราก็ลองกับคนในบ้านเลย เรียกว่าร้อนวิชชาก็ได้หน่ะ ถือว่าวันนี้ไปได้วิชชาใหม่กลับมาถือว่าเป็นบุญวาสนาหรือว่าเขาถูกชะตากับเราก็ไม่ทราบ และยังทิ้งท้ายบอกว่าให้เราไปทานมังฯ เขาจะให้ตำราวิชชาของหลวงปู่ยิ้มเมื่อเจอกันครั้งหน้า ไอเราด้วยความที่อยากได้นะ วันนี้ก็เลยทานมังฯซะเลย เราก็ยัง งงๆ อยู่นะ ที่เขาให้เราเพราะอะไร อาจจะคิดว่าให้เพราะไม่มีใครสืบทอดหรือไม่ก็ให้เพราะถูกชะตากัน

ปล. รูปนี้เป็นส่วนหนึ่งของการทำวิชชาตวงน้ำ ที่ขอมาจากคนในบ้านเขาถ่ายไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      139
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      127
  10. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

ทานมังฯ หมายถึงอะไรครับ ช่วยอธิบายให้ด้วยครับ และส่วนวิชาต่อมือ มีรายละเอียดยังไงบ้างครับเอาวิชามาใช้อย่างไรครับ

11. jamekc46

มังสาวิลัด ครับ (อาจจะพิมผิดนะครับ )

12. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

----------------------------------------------------------------

ขอได้ด้วย โห๋ รู้อย่างนี้ผมขอตั้งเเต่ ตอนอยู่ ม.3เเล้ว

เนี่ยผมไปสอบนายสิบทหารบกมาไม่ติด (ชำใจนิดๆ อิอิ)

ปีหน้าเอาใหม่...

13. phrawizean

phrawizean สมาชิก

28 ธันวาคม 2012
    เห็นด้วยกับ จขกท เพราะวิชาต่ำ ก็คือ ไสยศาสตร์ ศาสตร์แห่งความลุ่มหลง หลับไหล คนที่เรียนมากๆ มักจะลุ่มหลง มัวเมา ถอนตัวยาก

14. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    เพิ่งมาเจอ อ่านทีเดียวจบเลย ชอบมากครับกับคาถาอาคม สนใจอยากเรียนเป็นรายวิชาได้ไหมครับ อิอิ ขอด้านเสน่ห์ เมตตาแรง ๆ ครับ ขอบคุณครับ

15. ประพน

ทางมังสวิรัติครับ คือ การไม่ยุ่งเกี่ยวกับเนื้อสัตว์เลยและไม่กินอะไรที่มาจากสัตว์ด้วยครับ ส่วนวิชชาต่อมือเป็นเห็นผู้สอนผมเค้าบอกว่าเป็นวิชชาที่เค้าได้มาจากทวดของเค้า เป็นวิชชาสายมอญ วิชชาต่อมือ คือการนำเอาธูปมาวัดที่มือคนทั้งสองข้างว่าเท่ากันไหมแต่ก่อนที่จะวัดจะต้องมีการวาพระคาถากำกับก่อนไม่ใช่วัดกันเลยไม่ได้นะถือว่าผิดครูเชียวนะ ถ้าเท่ากันคือไม่เป็นอะไร แต่ถ้าขาดกันเยอะหรือไม่เท่ากันก็ต้องดูอีกว่าขาดขนาดไหนหรือไม่เท่ากันขนาดไหน จะขออธิบายในส่วนของขาดเยอะ แสดงว่าบุคคลผู้นั้นจะตายโหง ถ้าขาดเล็กน้อย ก็แสดงว่าบุคคลผู้นั้นทำมาหากินไม่ขึ้นจับอะไรก็ล้มเหลวไปหมด ทีนี้ก็มาถึงการแก้คือการต่อมือโดยการเขียนอักขระเฉพาะของวิชชาลงบนฝ่ามือ ปากกาหรือเมจิที่เขียนลงไปจะต้องพินทุ และจะต้องชุมนุมเทวดาก่อน ในระหว่างที่เขียนลงไปจะต้องบริกรรมเรียกนะ ทุกตัวอักขระ และจะต้องใส่อาการ 32 ลงไปอีก เมื่อเสร็จแล้วก็เชิญเทวดากลับ แล้วประจุซ้ำอีกครั้งนึง ถือว่าเป็นอันเสร็จ เมื่อผู้ทำไปแล้ว เราได้ทดลองกับคนในบ้านนั้นเลยคนที่มือไม่เท่ากัน เมื่อทำเสร็จแล้วก็จะเท่ากันเป๊ะเลย

คุณประโยชน์ของวิชชาต่อมือ คือ ทำให้มือของเรามีโภคทรัพย์จับการงานใดๆแล้วขึ้น เป็นการต่อวาสนาให้มีวาสนาที่ดี เป็นการต่อดวงชะตาที่กำลังจะขาดด้วย

16. ประพน

ขอได้สิ ลองดูนะ ขอให้สมปารถนานะ

17. ประพน

ถูกต้องครับ จะมีตัวอาธรรพ์ทำให้เราถอนตัวยาก แต่ใครว่าวิชชาต่ำ วิชชาสูงไม่มี ก็คงต้องปล่อยพวกหนอนหนังสือเขาไป

18. ประพน

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ ลองติดตามอ่านไปเรื่อยๆนะครับ เวลาผมไปเจออะไรก็จะมาบอกเล่าสู่กันฟังในกระทู้นี้ครับ เลือกเรียนเองไม่ได้ครับ ถ้าอยากเมตตาแรงๆ อีกประมาณสองเดือนผมจะเปิดให้แช่น้ำว่านกัน จะมีสองบ่อด้วยกัน บ่อแรกคงกระพันชาตรีแคล้วคลาดกำบังภัย อีกบ่อเมตตามหานิยม ทางเสน่ห์ล้วนๆครับ

19. pomsang

pomsang Active Member

ติดตามอ่านทุกหน้าครับ ผมเริ่มจะฝึกสมาธิโดยการนั่งสมาธิครับ ผมไม่รู้หลักอะไรเลยแต่ใจคิดว่าทำไปผมนึกถึงแต่ความว่างเปล่าอย่าสงสัย ทำไปเรื่อยๆ อย่าจินตนาการ พยายามปล่อยวาง ไม่รู้ว่าผมทำถูกหลักไหมครับ และไม่ทราบว่าจะเปิดบ่อแช่น้ำว่านที่ไหนครับ แอบสนใจ ขอบคุณครับ

20. ประพน

ทำถูกแล้วครับ และหลักสำคัญอย่าไปสงสัย ให้ปล่อยไปงั้นแหละครับ

จะเปิดที่นครปฐมครับ ถ้าเปิดแล้วยังไงก็เชิญมาได้ครับ