เกลียดพวกงมงายมนุษย์ต่างดาว

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย bosslnwskr10, 26 มิถุนายน 2011.

1. kamoochi

kamoochi เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าดิสคัฟเวอรี่ไม่ออกอากาศมั่วๆ หรือว่าผมไม่ได้เมา ผมก็จำได้ว่า บนชั้นบรรยากาศของดาวดวงหนึ่ง อุณหภูมิร้อนเป็นร้อยๆองศามันยังมีจุลินทรีย์อาศัยอยู่โดยกินกำมะถันหรืออะไรสักอย่างนี่แหละเป็นอาหาร

2. Willam

Willam สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    งั้นที่ผมช่วยตอบแล้วกันครับ ใต้โลกของเราก็มีครับ มันอาศัยอยู่ใต้มหาสมุทรแปซิฟิก ตรงปล่องภูเขาไฟใต้น้ำมีแบคทีเรียที่กินซัลเฟอร์เป็นอาหารว่างและอาศัยความร้อนที่ปล่องภูเขาไฟและธารลาวาใต้ทะเลลึกที่แสงจากดวงอาทิตย์ส่องไปไม่ถึงยังมีสัตว์ที่แปลกๆ อีกหลายชนิด เช่น ปู ที่มีขน หอยหลอดสีแดง เอารูปมาฝากครับ
    รูปนี้ คือ ปู เยติ อาศัยในใต้ทะเลลึก ที่มีความดันสูงมนุษย์ไม่สามารถอยู่รอดได้

ภาพนี้ คือ หมูทะเลครับ อาศัยอยู่พื้นพื้นมหาสมุทร เหมือน UFO ไหมละ

ใต้ท้องของมัน

ตอนมันออกหากิน

ภาพนี้ คือ กระสือทะเล หรือ Sea cucumber ปลิงทะเล

ภาพนี้ คือ หนอนท่อยักษ์ ที่อาศัยปากปล่องภูเขาไฟใต้ทะเลลึก
    ผมคิดว่าไม่ต้องไปหาให้ไกลถึงนอกโลกหรืดาวดวงอื่นหรอกครับให้เสียเวลามองที่ใต้โลก ใต้ทะเล ใต้พื้นดิน มันมีอยู่แล้วครับมนุษย์ต่างดาว มนุษย์เองก็เป็นมนุษย์ต่างดาวนั้นแหละถ้าเราไปหยีบดาวดวงอื่นที่เค้ามีเจ้าของแล้วเขาว่าเราเป็นมนุษย์ต่างดาวนั้นแหละครับ สิ่งมีชีวิตที่แปลกประหลาดหรือสิ่งมีชีวิตใหม่มันอยู่ใต้เท้าของเรานั้นเองซึ่งรอการค้นพบกันต่อไป​

3. Aqua-ma-rine

Aqua-ma-rine เป็นที่รู้จักกันดี

4. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดมาแล้ว อย่าเสียเวลาไปกับการเกลียดใครเลยครับ สู้เอาเวลาที่เกลียดคนอื่นมาดูตัวเองดีกว่ามั้ย? พวกงมงายมนตด.ก็ปล่อยเค้าไป มันเรื่องของเค้า ไม่ใช่กิจของเรา ดีกันนะครับทุกท่าน

5. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้ ล่อ เป้า 555+....โลกเรา ยังมีอะไรที่เราไม่รู้อีกเยอะ มหาสมุทรก็ยังสำรวจไม่หมด...โลกของเราเอง ยังรู้ไม่หมด...นับประสาอะไรกับ ต่างดาว...

6. Willam

สงสัยกระทู้นี้เป็น Call Center ของกลุ่มพวกที่ AnTi - UFO มั้งครับสงสัยเค้าตั้งใจตั้งกลุ่ม เอ็นตี้มนุษย์ต่างดาว ครับเลยเจอ ufo ยิงเลเซอร์ถล่มสักกระทู้นี้ยับเลย 555+ (one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)(one-eye)

7. Army56

Army56 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ถ้าเกิดใครคิดว่า Alien มาแล้วจะกลายเป็นผู้ทำลายทุกสิ่งอย่าง

และรวมถึงศรัทธาด้วย ขอแนะนำหนังเรื่องนี้ครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=KdHUQtnJsyQ]‪Paul International Movie Trailer 2 Official (HD)‬‏ - YouTube[/ame]

8. sitmatrix

sitmatrix เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    ................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2012
  9. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพสัตว์ที่คุณWillamนำมาให้ดูแล้วทำให้อยากรู้ว่าทำกรรมอะไรไว้ถึงได้ไปเกิดเป็นสัตว์แบบนี้ได้...

10. ruangsin

ruangsin เป็นที่รู้จักกันดี

มีไม่มีก็อย่าไปสนใจมันเลยใช้สมองทำมาหากินจะดีกว่าอะไรๆก็แพงขึ้นเรื่อยๆUFO มันไม่มาทำนาทำสวนเลี้ยงเป็ดเลี้ยงไก่เลี้ยงให้เรากินหรอกเผลอๆมันอาจมากินเราก็ได้ใครจะไปรู้ขนาดคนป่าบางกลุ่มในโลกของเราแท้ๆยังกินคนเลย

11. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

ว่าจะอ่านเฉยๆแล้ว
    แต่อ่านๆไปก็สนุกดีนะคะ
    ขออนุญาติเข้ามาขำนะคะ

catt3

12. Willam

กรรมใครกรรมมัน ครับ การเกิดเป็น มนุษย์ต่างดาวก็เป็นกรรมชนิดหนึ่งเกิดมารูปไม่งาม แถมยัง ตา โต หัวโต แขนขา รีบ เหมือนคนเป็นปอริโอ น่าเวทนา ยิ่งนัก

13. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

12 มิถุนายน 2011
    ทำไมถึงคิดว่าเป็นกรรมละครับ

แล้วต้องเกิดเป็นอะไร ถึงจะเรียกว่า เป็นบุญ

14. Willam

ประเด็นกรรมนี้ต้องไปถามคนไร้กรรม อันนี้ผมไม่ใช่ผู้ตรัสรู้ครับ ขอบคุณที่ถาม

15. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยต่อต้าน พวกศรัทธามนุษย์ต่างดาวอย่างสุดๆ เช่นพวกเขากะลา ซึ่งผมก็เคยเป็นสมาชิกกลุ่มเขากะลา ซึ่งตอนนี้ ขอวางอุเบกขา ไม่ต่อต้าน ขอให้คุณพระคุ้มครองขอให้เขากลับตัวกลับใจได้ เพราะพวกเขาบาปหนัก ขนาดบิดเบือนธรรมมะคำสอนของพระพุทธเจ้าไปเข้ากับต่างดาวอย่างเนียนๆ ซึ่งทุกวันนี้ พื้นที่ของกลุ่มเขากะลา ที่เขากะลาไม่มีแล้ว เพราะเป็นที่ดินของคุณพี่ท่านหนึ่งไปแล้ว

16. วิถีคนจร

17. mojito544

mojito544 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    ทุกคนที่ไม่เห็นด้วยกับมนุษย์ต่างดาว ไม่รู้ว่าพวกคุณพูดมาเพราะความไม่รู้หรือว่าเพราะความโง่เง่าไร้ปัญญา เทคโนโลยีคือสิ่งพิสูจน์ว่ามนุษย์ต่างดาวมีจริงประวัติศาสตร์ คือสิ่งยืนยัน

18. TK the Naka

TK the Naka เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    เป็นชาวพุทธที่ดีก็อย่าลืมเป็นชาวโลกที่ดีด้วยนะครับ อย่าให้คนอื่นเขามองว่าคนพุทธใจแคบ ถ้าหวังเป็นปัจเจกพุทธเจ้าก็อย่ามาขวางโลกให้เกิดข้อโต้แย้งเลย การศึกษาทางโลกก็เป็นสิ่งหนึ่งที่สำคัญ ความงมงายเอาอะไรมาวัดครับว่างมงาย หรือคุณพิสูจน์ได้เองแล้วว่ามนุษย์ต่างดาวไม่มีอยู่จริง ส่วนผมเองก็ขอวางเฉยเพราะบุญ-บาปของคนเราเป็นตัวตัดสินอย่างแน่ชัดที่สุด ทุกคนก็มีหน้าที่เป็นของตัวเอง ในเมื่อพวกเขาจะเลือกติดต่อมนุษย์ต่างดาวก็ไม่ผิดถ้าพวกเขาทำได้จริงๆถูกไหมครับ หรือคุณจะเข้านิพพานถ้าพวกคุณท่านทั้งหลายทำได้ก็ไม่มีใครว่าคุณ จะขออนุโมทนาสาธุอย่างยิ่งด้วยซ้ำ ถ้าจะสั่งสอนคนอื่นให้เห็นพระพุทธเจ้าถือว่าเป็นทานอันสูงสุดแล้ว แต่กรุณาเรียบเรียงถ้อยคำและประเด็นให้เย็นใจกว่านี้มิให้เป็นดาบสองคมจะเป็นการเพิ่มอานิสงฆ์ไม่ใช่น้อยเลยนะครับ ขออภัยด้วยถ้าล่วงเกิน

19. วิถีคนจร

ประกาศ.....
    ข้าพเจ้า กราบขอขมา
    อาจารย์ขจรศักดิ์ อาจารย์ใจดีๆ ไป รวมถึง อาจารย์ พลศักดิ์ วังวิวัฒน์ (จำผมได้ไหม)
    แล คณาจารย์ คณะเขากะลา อาจารย์สันโดษ ไปถึง อาจารย์วงบุญพิเศษ คณาจารย์สายธรรมกาย คณาจารย์สายหลวงพ่อฤษี ทุกๆท่าน มี่ลูกได้ปรามาสไปขอขมาโทษด้วยใจจริง

20. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

@โอม@....จงกลับมามนุยษ์ต่างดาว....4444
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=fSsbGUAieCY"]- YouTube[/ame]
    พร้อมต่อสู้ทุกโรค(โลก)