เกลียดพวกงมงายมนุษย์ต่างดาว

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย bosslnwskr10, 26 มิถุนายน 2011.

1. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ผมเชื่อ2อย่างคับ

ไม่ตึดอย่างใดอย่างนึ่งมากเกินไป

2. wongsatron

wongsatron สมาชิก

12 สิงหาคม 2007
    เซงมากครับ .......

3. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

เซ็งอะไรอ่ะคับ-*-
    ..
    ..
    .

4. Willam

Willam สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    คุณ จิตนาการณ์มากไปหรือป่าวครับ เอา UFO ไปสร้างหนังเถอะได้ตังด้วย เดี๋ยวผมเป็น ผู้กำกับหนังให้เอง เอา predator ภาค 5 นะครับเดี๋ยวผมสร้างให้มันอลังการงานสร้างเลย

5. bosslnwskr10

55

โดนแล้วไงคับ

เตือนแล้วนะ

6. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ตอนนี้ วงการวิทยาศาสตร์ เข้าข้ามพ้นเรื่อง ระยะทาง เวลา เรื่องความเร็ว อะไรพวกนี้ไปหมดแล้วค้าาาาาาาาาาาา !!

ตอนนี้ ที่ mamboo ไปอ่านมา.. เขากำลังสนใจเรื่อง อนุภาค Higs แล้วก็เรื่อง แรงทั้ง 4

พวกนักวิทยาศาสตร์ กำลังสนใจว่า ทำไม แรงดึงดูดถึงเป็นแรงที่ อ่อนที่สุด.. (เพราะอะไร)

คือ เรารู้แค่ว่า มันอ่อน แต่เราไม่รู้ว่า ทำไมมันถึงอ่อน..

แล้วเรื่อง อนุภาค Higs มี Doctor คนหนึ่ง เขาคิดว่า มันมีอยู่จริง และมันจะช่วยไขปริศนาจักรวาลได้จริงๆ.. แล้วมันก็มีอยู่ในอวกาศอ่ะแหละ

ทีนี้ มันเป็นแค่ ทฤษฎี แต่เป็นทฤษฎีที่ เจ้าของทฤษฎีเขามั่นใจ และเป็นเหตุเป็นผลว่า มันมีอยู่จริง

ไอ้โครงการ LHC ที่เพิ่งยิงอนุภาค Proton ไปอ่ะ ก็หาไอ้เจ้า Higg นี่แหละ

เพราะเขาบอกว่า Higs อ่ะ มันไปรวมกับพลังงานอะไรก็ไม่รู้ ในจักรวาล (น่าจะเป็น พลังงานมืด) แล้วมันก็ กลายเป็น มวลมหาศาล..

ส่วนเรื่อง ทฤษฎีสัมพัทธภาพของไอน์สไตน์ เรื่องการยืดหดของเวลาและระยะทาง และเรื่องเวลาไม่ได้เดินทางเป็นเส้นตรงอ่ะ พวกนักวิทยาศาสตร์ระดับโลก เขารู้ เข้าใจ กันหมดแล้วววววววววว!!

ยุคนี้ มันยุควิทยาศาสตร์ใหม่แล้วค่ะ.. mamboo ว่า เผลอๆ พวกนักดาราศาสตร์ระดับโลกอ่ะ เขาอาจเชื่อเรื่อง "พระเจ้า" ตามศาสนาเขาก็ได้..

เพราะอะไร mamboo ถึงว่าแบบนั้น.. เดี๋ยว mamboo จะเอาบทความวิทย์ให้อ่าน เป็นภาษาอังกฤษนะคะ..

คือ สมัยนี้ วิทยาศาสตร์โลกเรา ไปไกลกว่าที่เราคิดมากกกกกกกกกกกก!! ค่ะ..

ถ้าคุณ จขกท. เชื่อในวิทย์ แต่ไม่เชื่อไสยศาสตร์ คุณก็ควรจะศึกษาวิทยาศาสตร์ขั้นสูงนะคะ.. ไม่ใช่ศึกษาแต่ฟิสิกส์เก่า เพราะการค้นพบใหม่ๆ(ยุคฟิสิกส์ใหม่) เรารู้และเข้าใจแล้วว่า..

จักรวาลคู่ขนาน หรือโลกคู่ขนาน มีอยู่จริง มิติ มีหลายมิติจริง .. เพียงแต่ เรายังไม่มีเทคโนโลยีที่จะไปที่นั่นได้.. แต่เรามีทฤษฎี และมั่นใจว่า มันมีอยู่จริง..

คุณ จขกท. ถ้าคุณคิดว่า คุณเป็นคนที่ เชื่อวิทยาศาสตร์ มากกว่า ไสยศาสตร์ คุณก็ควรจะ ลองไปเปิดอ่านพวกบทความวิทยาศาสตร์สมัยใหม่ การค้นพบใหม่ๆ ยุคนี้ ปัจจุบันนี้ ไม่ใช่ศึกษาแต่วิทยาศาสตร์ในอดีตแล้วก็มาลบหลู่ความเชื่อของคนอื่นแบบนี้ --'

(เน็ต mamboo ช้าค่ะ.. เดี๋ยวจะทะยอย นำเอา การค้นพบของวิทยาศาสตร์ปัจจุบันมาให้ได้อ่านกัน.. แล้วเพื่อนๆเวบพลังจิตจะตกใจเลย.. ว่า วิทยาศาสตร์ไปไกลขนาดนี้แล้วหรอ O.O แต่.. ยิ่งไกล ก็เหมือน ยิ่งใกล้ ยิ่งเหมือนเรื่องไสยศาสตร์เข้าไปทุกที --'X)

7. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

ผมว่าจินตนาการก็ดีนะ

ดีกว่าพวกไร้จินตนาการ

พวกเทคโนโลยี ภูมิปัญญาชาวบ้าน ทั้งหมดมาจากการจินตนาการนะ

8. Ozzy_ross

Ozzy_ross Active Member

6 พฤศจิกายน 2010
    จะเถียงกันทำไมครับ มนุษย์เราเกิดมาพร้อมความไม่รู้ ยังมีอีกหลายอย่างครับที่เรายังไม่รู้อีกเยอะ

9. wongsatron

wongsatron สมาชิก

12 สิงหาคม 2007
    มันคือวิทยาศาสตร์ครับ

10. bosslnwskr10

:cool::cool:
    คำพูดเฉียบมากคับ
    :cool:

:mad::mad:

11. Willam

ผม การจินตนาการ นั้นเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ต้องให้มันทำได้จริงด้วยนะครับ ที่เรื่อง จานบิน พวกนี้มันห่างไกลมากเลยนะครับ ไม่ใช่ว่าผมไม่ให้ผู้คนจิตนาการเลย แต่ต้องอยู่ในกฎของความเป็นจริงบ้างนะครับ ดาบเลเซอร์ประตูมิติ ของพวกนี้มันยังอีกไกล ไม่ใช่ว่ามันเป็นไปไม่ได้ ตอนนี้ควรจะคิดค้นเรื่องการเดินทางด้วยความเร็วแสงก่อน แค่จะคิดค้นยานอวกาศด้วยความเร็วแสงนั้นยังไม่ได้เลยแล้วจะมาถึง จานบิน แหละ ผมละงงๆ กับคนสมัยนี้จัง อ่อนไหวต่อสื่อมากไป

12. bosslnwskr10

แฮมๆๆ

ผมโดนด่าตั้งนานไม่มีใครมาช่วย

แต่พอผู้หญิงโดนครั้งเดียว

มากันหมดเลยนะ

^^

13. Willam

จะเรียกว่า จินตนาการก็มิถูกนะมากจากการเรียนรู้หรือค้นคว้ามากกว่าที่จะ พูดๆๆๆๆๆ พูดอย่างเดียวไม่ลงมือทำ ลิงมันจะใช้ไม้ใส่ในรูมดเลยแล้วก็ดึงออกมากิน ถ้าเรียกว่า จินตนาการงั้นลิงใช้จินตนาการสิ เลยใช้ไม้แหย่รูมดเอามากิน จินตนาการก็เหมือนการฝันหรือฝันกลางวันนั้นแหละ

14. bosslnwskr10

ผมว่านะ

ไอ้ที่ยากกว่านะ

คือโทรจิต

ถามหน่อยคุณเข้าใจวิธีของโทรศัพไหม

ว่ามันทำได้ไง

และโทรศัพถ้าไม่มีแต่ผมบอกว่าผมจะทำ

คุณจะด่าผมว่าอะไร

15. Willam

วิทยาศาสตร์แบบฝันกลางวันครับ ถ้าคุณมีสมการจากกลุ่มดาวหรือมิติ ผมพอให้ความรู้ได้อยุ่ดีๆ ก็มี UFO จานผี มนุษย์ต่างดาว เอเลี่ยน ภาพถ่าย หลักฐานอยู่ไหนงะ มีแต่ลมๆ อเมริกาบอกมีจานบินตก งั้นก็ขนมาให้ผมดูหน่อยสิถึงจะเชื่อ

16. Willam

โทรศัพท์ (Phone) เค้าใช้หลักการของพลังงานกระแสไฟฟ้าสลับ ครับ แบบ อนาล๊อก หรือ ดิจิตอล ถ้าพูดถึงการออกแบบโทรคมนาคม แบบต้นกำเนิดมันจะยาวนะครับ

17. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

แต่ที่คุณอ้างอิงความเห็นของคุณ mambo ทั้งหมดคือวิทยาศาสตร์ครับ

บางเรื่องสามารถพิสูจญ์ได้ บางเรื่องรอการพิสูจญ์อยู่

.......................................................................
    ใช่ครับ ผมรู้ว่าไอ้พวกประตูมิติยานเท่าแสง มันยังห่างไกลแต่ ไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้นี่นา เวลาตัวเดียวแหละครับที่จะให้ผู้มีจินตนาการมาสร้างสิ่งเหล่านี้

เมื่อก่อนย้อนไปสักร้อยปีใครจะรู้ว่าเรามีโทรศัพท์ใช้ โนตบุกใช้และหลายสิ่งหลายอย่าง

18. bosslnwskr10

ผมว่าผมเข้าใจนะ

แต่ไอ้จานบินที่เห็นๆน่ะ

ผมก็ไม่เชื่อเหมือนกันว่าเป็นของนอกโลก

19. bosslnwskr10

ดีๆคับ ผมชอบ เถียงแบบนี้ มีเหตุผลดี

20. Willam

แล้วคุณมี สมการทางวิทยาศาสตร์ไหมละ ก็ไม่มี ใช้หลักสมการ คำนวน การทิศทางของจานบิน ยังพัฒนาสมองมากกว่า มานั่งฝันกลางวัน อีกหน่อยคงมีกันดั้ม มา กับ ทรานฟอมอร์มาอีกครับ ไม่ก็โงกุน กับ อุนตราแมน มาอีก