อ.ได้ฤกษ์พยากรณ์ดูด้วยไพ่อียิปต์,ยิปซีและจักรราศรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิพ_พาน, 15 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ได้อ่านเรื่องเรือแม่ตะเคียนทอง ของคุณนิพพานแล้ว ยินดีด้วยจริงๆค่ะ
    ท่าทางยากน่าดู กว่าจะได้มาบูชา แต่คุณก็มีบุญสัมพันกันมาและต้องเป็นคนดีด้วย ท่านถึงได้มาช่วยค่ะ ดิชั้นเองมีเพื่อนอยู่ลพบุรีแท้ๆ แต่ไม่เคยรู้เรื่องพวกนี้เลย (คุณเธอไม่เข้าวัดค่ะ) ถ้ามีโอกาสจะต้องไปขอคิวบ้างค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ ที่นำมาบอกเล่าค่ะ ขอให้ร่ำรวย ร่ำรวยค่ะ สาธุ

2. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีค่ะ อาจารย์ MV น่ารักค่ะ เพลงก็สบายๆค่ะ:z17
    นี่ถ้าอาจารย์เป็นดารา เข้าข่าย แฟนคลับเพียบเลยน่ะค่ะเนี่ยย...

3. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนิพพานจัดทัวร์ไปมั่งซิคะ จะได้ขอไปด้วยคน 55 หนีบ อ.น้องอ๊อดไปทำบุญด้วยไง

แล้วพวกทัวร์นี่ต้องไปนอนรอจองคิวมั้ยอ่ะคะ

4. tnktnk

tnktnk Active Member

29 กรกฎาคม 2010
    คอมผมปลอดไวรัสแล้วครับอาจารย์ ช่วงนี้คงได้ออนเอมทุกวัน

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ่ะขอโทษทุกๆๆท่านที่หายไปนาน มิได้ไปไหนค่ะไปนอนหยอดน้ำเกลือที่โรงพยาบาลมาค่ะ ป่วยเป็นไข้หวัดใหญ่เข้าไปแต่วันอาทิตย์ค่ะเพิ่งออกมาวันนี้เองค่ะ ที่จริงก็ยังไม่หายดียังมึนๆๆอยู่กะจะนอนต่ออีกสัก1วันค่อยออก(ก็นอนแล้วได้วันละหมื่นอ่ะค่ะ) แต่เป็นห่วงที่ร้านมากกว่าค่ะลูกพี่ยิ่งขี้โรคเดี๋ยวรับงานมากจะน็อกเลยต้องรีบออกมาค่ะ
    มาเล่าเรื่อเรือต่อจากครั้งก่อนที่ เสี่ยคิดแกยกไม่ขึ้นเที่ยวนี้แกบึ่งไปวัดแต่วันพฤหัสที่ผ่านมานี่แหละค่ะ เที่ยวนี่แกหอบเอาลูกเมียไปด้วยค่ะ เอาไปทิ้งไว้วัดเลยส่วนตัวแกบึ่งกลับจันเพราะมีภาระกิจต้องทำ ผลปรากฏว่าเมียแกได้ลงชื่อเย็นวันพฤหัส แล้วแกก็ได้คิวยกเรือวันเสาร์ค่ะผลปรากฏว่าแกให้ลูกสาวแกเข้าไปยกค่ะ ยกขึ้นค่ะแกดีใจแทบจะบินไปรับเมียกับลูกกลับบ้านเลยเพราะแก อยากได้เรือแม่ตะเคียนมาบูชามากๆๆๆค่ะ ก็แกไปมา 6 รอบแล้วไม่สามารถนำกลับมาได้ค่ะ แล้วพอดีพี่เมียแกได้คิววันอาทิตยคิว6 คือรอบสุดท้ายแต่แกไม่รอ เราเลยโทรให้พี่สาวที่อยู่โคราชบึ่งไปเสียบชื่อแทนค่ะ ผลพี่สาวยกได้ในคืนวันอาทิตย์ 2 ทุ่ม เรายังนอนอยู่โรงบาลพี่โทรมาบอกยกได้ดีใจมากๆๆๆๆ อืมเราก็ดีใจกับพี่สาวเพราะช่วงนี้เขาก็แย่มากๆๆๆ แม่ตะเคียนคงจะไปช่วยให้เขาร่ำรวยในเร็ววันนี้แหละค่ะ
    ส่วนที่ถามว่าต้องทำไง ได้ข่าวว่าท่านเปลี่ยนจองคิวเป็นทุกวันจันทร์แล้วค่ะ ไปลงชื่อ แล้วรอรายงานตัว แล้วบัตรคิวต้องไปรับอีกวันยกเรือค่ะ
    คุณนิพพานจัดทัวร์ไปมั่งซิคะ จะได้ขอไปด้วยคน 55 หนีบ อ.น้องอ๊อดไปทำบุญด้วยไง

แล้วพวกทัวร์นี่ต้องไปนอนรอจองคิวมั้ยอ่ะคะ
    <!-- google_ad_section_end -->

ได้อ่านเรื่องเรือแม่ตะเคียนทอง ของคุณนิพพานแล้ว ยินดีด้วยจริงๆค่ะ
    ท่าทางยากน่าดู กว่าจะได้มาบูชา แต่คุณก็มีบุญสัมพันกันมาและต้องเป็นคนดีด้วย ท่านถึงได้มาช่วยค่ะ ดิชั้นเองมีเพื่อนอยู่ลพบุรีแท้ๆ แต่ไม่เคยรู้เรื่องพวกนี้เลย (คุณเธอไม่เข้าวัดค่ะ) ถ้ามีโอกาสจะต้องไปขอคิวบ้างค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ ที่นำมาบอกเล่าค่ะ ขอให้ร่ำรวย ร่ำรวยค่ะ สาธุ

ถ้าคุณจิดามีเพื่อนอยู่ลพบุรีก็ให้เพื่อนไปลงชื่อและรายงานตัวแทนซิคะ แล้ววันยกเรือคุณจิดาก็ไปยกเลยค่ะ รับรองคุณยกได้อยู่แล้วค่ะ เพราะเราคนปฏิบัติแม่ท่านชอบอยู่กับคนถือศิลทำบุญค่ะ

อ็อดไงจัดทัวร์เป็นรถตู้ไปเลยซิ โทรไปที่วัดบอกท่านไปเป็นทัวร์วันอาทิตย์นะท่านจะล็อกให้ทุกคนเลย ค่ารถก็หารกันไปไม่เสียเที่ยวด้วยที่นั่นมีหลายวัดน่าไปกราบสักการะ ไหนอ็อดก็ว่าอยากได้มาบูชาเหมือนกันมิใช่หรือ รวมตัวกันแล้วไปซิหาคนไปไม่ยากมีคนอยากไปบูชาเรือกันมาก ลองโหวตห้องนี้ดูนะเดี๋ยวจะหากองทัพเสริมมาให้ ไปดูให้รู้ให้เห็นกับตาเลยว่า ปฏิหารมีจริงคนไม่มีบุญก็ไม่สามารถนำเรือแม่ตะเคียนทองกลับมาได้ พี่จะได้มีเพื่อนๆพาเรือกลับไปเสริมบารมีด้วยไง
    ตอนที่ยังไม่ได้เรือ ก็เคยคิดนะว่าหากได้ท่านมาแล้วต้องนำท่านกลับไปเสริมบารมีอีก คงจะวุ่นนะจะมีเวลาไหนพาท่านไปเสริม เคยคิดจะไม่บูชากลับมาเพราะว่าความที่เราไม่ค่อยชอบเดินทางบ่อยๆๆๆ แต่เชื่อไหม พอได้ท่านมาแล้วจริงๆๆๆ ไม่เกิน3
    วันใจมันอยากจะพาท่านกลับไปเสริมบารมี อยากจะให้เรือท่านได้ปิดทองเหลืออร่าม (ต้องไปเสริมถึงจะได้ปิดทอง) อยากแต่จะกลับไปที่วัดไปดูเขายกเรือก็ยังดี นี่เรื่องจริงเลยไม่ได้โม้.....
    ไม่เชื่อคุณๆๆๆ ต้องพิสูจน์ด้วยตนเอง

6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เพิ่งโทรไปคุยกับพี่สาวเมื่อครู่นี้ว่า วันที่ยกเรือเป็นไงบ้าง
    พี่เขาเล่าว่าก่อนเข้าไป เขาก็เห็นคนอื่นๆๆๆที่ยกเรือแล้วก็รำ
    ในใจแกก็คิดว่า หากถึงคิวตัวเองคงไม่ต้องรำนะแก่ขนาดนี้หาก
    ต้องขึ้นมารำคงอายคนหน้าดู ปรากฏว่าแกยกขึ้นแล้วร้องไห้จนหลวงพ่อนำเรือไปแล้วมือแกก็รำไปรำมาแกบอกว่า มันเป็นไปเองไม่สามารถบังคับให้หยุดได้ รำไปร้องไห้ไป นี่แหละที่หลวงพ่อว่ามันเกิดปัจจัตตังรู้ได้ด้วยตนเอง อ้อแล้วก็ถามว่าแล้วเป็นไงของขายดีไหม แกว่าก็เริ่มขายดีขึ้นนะแล้วคุณล่ะ ชีวิตที่ผ่านๆๆๆมาอาจไม่เข้าท่าไม่คิดอยากได้เรือแม่ตะเคียนทองนำพาให้ชีวิตคุณเข้าท่าบ้างหรือ....

เศรษฐีเรือทอง......เงินไหลกองทองไหลมา......

7. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะ อาจารย์อ๊อด คุณรี และสมาชิกทุกท่านค่ะ
    อนุโมทนากับคุณรีด้วยนะคะพี่ก็อยากได้เรือนะ แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญหรือเปล่า ขนาดอยากไปทับลานก็ยังไม่ได้ไปเลย เนื่องจากช่วงนี้มีภาระที่จะต้องดูแลเป็นภาระทางโลกแต่มันเป็นหน้าที่ของเราซึ่งเราก็เต็มใจที่จะทำ ก็ได้แต่หวังว่าสักวันคงได้ไปค่ะ พี่เองระยะนี้ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยค่ะเนื่องจากยุ่งๆอย่างที่บอก ได้แต่อ่านกระทู้ของเพื่อนๆสมาชิกค่ะ แต่ก็คิดถึงอยู่นะคะ.....คุณรีคงจะสบายดีแล้วนะคะ อย่างไรก็ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
    พี่อ้อยจ้า

8. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    พี่นิพพาน ไม่สบายหรือครับนี่ เห็นหายไป คิดถึ๊งคิดถึง
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    เศรษฐีเรือทองเงินทองเต็มตัว
    ร่างกายไร้โรคี แข็งแรงทั้งปี และ ตลอดไป
    :VO

9. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับน้อง sweetlotus
    ยินดีด้วยครับที่มีความสุขกับการใช้ไพ่
    วิชาและไพ่ยิปซี ถ้าเราจริงใจกับเขา เขาก็ไม่เคยโกหกเราหรอกครับแน่ๆ
    ดูบ่อยๆอีกหน่อยก็เก่งแน่นอน

10. ได้ฤกษ์

สวัสดีครับพี่ นะเมตตา
    พี่นิพพานเขาไปยกมาแล้ว ตอนนี้เป็นเศรษฐีเรือทองไปแล้ว
    อ.น้องอ๊อด ไม่ต้องหนีบหรอกครับ อิอิไปด้วยได้
    แต่ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเดินทาง
    ตอนเป็นหนุ่มเดินทางไกลบ่อยเกินไป เลยประมาณอ๊อดนี้รักสงบ
    แต่ถ้าดูดวงก็ไม่เคยถอย อิอิ

11. ได้ฤกษ์

ขอบคุณครับแม่หมอ จิดา 0909 อิอิ
    ไม่ได้เป็นดาราครับ
    เป็นแค่หมอดูธรรมดาเดินดินกินข้าวแกง
    มีแต่พี่ๆน้องๆที่หยิบยื่นสิ่งดีๆให้กัน
    ขอบคุณทุกๆท่านครับผม

12. ได้ฤกษ์

สวัสดีครับพี่ อ้อย สบายดีไหมครับ
    ไม่ว่าธุระทางโลกหรือทางใจ
    ถ้าทำเรื่อยๆด้วยตั้งใจ สักวันก็ คงจะเห็นผลแน่นอน
    สู้ๆครับ

13. ได้ฤกษ์

สวัสดีครับ พี่ คนกันเอง
    สาธุครับ
    แล้วเจอกันเมื่อพร้อมครับ
    เห็นรูปองค์หลวงปู่ ทวดแล้วก็ อนุโมทนาสาธุการครับ

นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภควา

สาธุ สาธุ สาธุ

14. ได้ฤกษ์

สวัสดีครับพี่ toshirotnk
    อ่าดีครับ จะได้คุยกันแบบสบายใจหน่อย
    ไว้รัสหายไปให้เหลือแต่ไว้รักก้พอ อิอิ
    ช่วงนี้มีสอนยิปซีบ้าง ช่วงนี้ผมอาจไม่ค่อยได้ออนกลางวันนะครับพี่

15. ได้ฤกษ์

สาธุครับ พี่ PPYV
    การดูไพ่หรือการศึกษาใดๆก็ตาม
    ต้องมีหลักการต้องมีพื้นฐาน ที่ถูกที่ควร เหมือนการขับรถนั่นละครับ
    ขับรถก็ต้องรู้ เกียร์ เบรก คลัช รู้จักกฎจากเกณฑ์การขับ
    แต่จะขับเก่งไหม ก็ต้องอยู่ที่เราใช้บ่อยๆ ขับมากๆ
    ไพ่ยิปซีหรือวิชาโหราศาสตร์ก็ทำนองเดียวกัน
    รู้หลักรู้การ รู้จักใช้
    ให้ถูกทำนองครองธรรมก็จะได้ประโยชน์แห่งวิชาแน่นอนครับ
    เป็นกำลังใจให้พี่ PPYV ครับผม

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์หน้าครับ คงต้องรบกวนอาจารย์แน่นอนครับ อิอิ

แล้วจะโทรแจ้งอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ

17. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    อาจารย์ครับ ป้าฝากมาถามว่าเดือนตุลาคม วันขอเงินพระจันทร์ วันใดรึขอรับ

18. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาชมครับ :cool:

19. ได้ฤกษ์

วันขอพรพระจันทร์เดือนตุลาคมมาแล้วค๊าบบ

วันขอพรพระจันทร์เดือนตุลาคม
    วันขอพรพระจันทร์ประจำเดือนนี้ ตรงกับคืนวันที่ 8 ตุลาคม 2553
    (คือตั้งแต่เย็นวันที่ 8 ถึงเช้า 9 ตุลาคม 2553 ครับ)
    วิธีการขอก็เหมือนเดิม โดยก่อนนอนใส่เงินในกระเป๋าเงินให้มากๆ
    และอธิษฐานขอพรจากพระจันทร์ จากนั้นเอากระเป๋าเงินเก็บไว้ใต้หมอนแล้วก็นอนฝันดี จากนั้น 1 เดือน เงินทองจะไม่ขาดมือและสิ่งที่ขอจะสมหวังครับ

20. tnktnk

tnktnk Active Member

29 กรกฎาคม 2010
    เอาใจช่วยอาจารย์ ทั้งสอนทั้งดู

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้