อ.ได้ฤกษ์พยากรณ์ดูด้วยไพ่อียิปต์,ยิปซีและจักรราศรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิพ_พาน, 15 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณครับคุณพี่นิพพาน
    สงสัยใช้กระเป๋าคุณพี่แล้วเงินทองจะไหนมาเทมานะนั่น

2. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับคุณ surad
    ให้สิบกระโหลกเนี่ย คะแนนเต็มกี่กระโหลกเหรอครับ

3. ได้ฤกษ์

ไปทำบุญ ที่วัดอโศการามมาครับ นำบุญกุศลมาฝากทุกท่านเหมือนเช่นเคย
    เป็นวัดที่ท่าพ่อลี จำพรรษา ชื่อวัดดำริเพื่อเป็นเพื่อเป็นการระลึกถึงพระคุณแห่งพระเจ้าอโศกมหาราช มีพระเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุของพ่อแม่ครูบาอาจารย์สายพระกรรมฐาน 28 รูป

"สาธุ ขอพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ
    ขอพุธคุณแห่งพระสารีริกธาตุ
    ขอบารมีของท่านพ่อลี ธัมมธโร
    ขอบารมีธรรมแห่งพ่อแม่ครูบาอาจารย์
    (พระะธาตุของพระกรรมฐานที่บรรจุในพระธุตังคเจดีย์:หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล,หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต,หลวงปู่สิงห์ ขันตยาคโต, หลวงปู่ดูลย์ อตุโล, หลวงปู่อ่อน ญาณสิริ, หลวงปู่ชอบ ฐานสโม, หลวงปู่หลุย จันสาโร, หลวงปู่ขาว อนาลโย, หลวงปู่ฝั้น อาจาโร, หลวงปู่พรหม จิรปุญโญ, หลวงปู่แหวน สุจิณโณ, หลวงปู่กงมา จิรปุญโญ, ท่านพ่อลี ธัมมธโร, หลวงปู่ตื้อ อจลธัมโม,หลวงปู่สาม อกิญจโน, หลวงปู่คำดี ปภาโส, หลวงปู่สิม พุทธาจาโร, หลวงตามหาบัว ญานสัมปัญโน, หลวงปู่เขียน ฐิตสีโล, หลวงปู่เจี๊ยะ จุนโท, หลวงปู่บัว สิริปุณโณ, หลวงปู่ชา สุภัทโท,หลวงปู่สุวัจน์ สุวโจ,พระอาจารย์จวน กุลเชฎโฐ,พระอาจารย์สิงทอง ธัมวโร,หลวงปู่หล้า เขมปัตโต หลวงปู่ผาง ปริปุณโณ,หลวงปู่ผาง จิตตคุตโต)
    ขอให้ท่านคิดการสิ่งใดสมความปราถนาทุกประการ ขอให้ท่านอยู่ในคุณงามความดีในพระศาสนาของพระศาสดา
    ขอบารมีแห่งพระเจ้าอโศกมหาราชขอให้ทุกท่าน มีชัยชนะเหนืออุปสรรคทั้งปวง สาธุ สาธุ สาธุ"

4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

โมทนาสาธุขอเกาะผลบุญนี้ไปด้วยจ้า
    ขอให้ข้าพเจ้าประสบแต่ผลสำเร็จในทุกด้านๆๆ
    ร่ำรวยทั้งทรัพย์ภายในและภายนอก ความไม่มี
    ขออย่าให้ข้าพเจ้าได้พานพบเลย สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

เช่นเดียวกันค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

6. นายเอ็ม

นายเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    กราบขอบพระคุณ อ.ได้ฤกษ์ มากครับ

สำหรับผม นายเอ็ม ได้รู้จักกับพี่อ๊อดก็เพราะพี่นิพพานโพสกระทู้นี้ขึ้น ผมไม่อยากเชื่อว่าบนโลกใบนี้ จะมีคนอย่าง อ.ได้ฤกษ์ ได้คุยรู้สึกสนิทสนม สบายใจหลายเรื่อง และสิ่งที่ไม่คิดไม่เคยหวัง ได้จากท่านผู้นี้ อ.ได้ฤกษ์ ได้ส่งพระ พระฤาษี และพระพิฆเนศมาให้ผม โดยที่ไม่รู้จักผมว่าเป็นใครอะไร อยู่ที่ไหน นี่คือครั้งแรกที่เราคุยกัน ผมจึงเรียกอ.ได้ฤกษ์ ว่าพี่อ๊อด 1 ในสามองค์คือพระที่
    พี่ต้น พรหมพันกร สร้างชื่อว่าพระสมเด็จเรืองฤทธิ์ ผมดีใจมากที่พี่อ๊อดส่งมาให้ พี่อ๊อดไม่เคยคุยถึงเรื่องเงินค่าส่ง หรือหวังผลตอบแทนใด ๆ เลยจากผม ครั้งแรกค่าส่ง 42 บาท ถ้ารวมค่าซองก็หลายบาทอยู่ นี่คือน้ำใจของ อ. พี่อ๊อดที่มีต่อผม (ผมเรียนอยู่ที่จังหวัดอุตรดิตถ์ อ.ได้ฤกษ์ อยู่สมุทรปราการ)

7. นายเอ็ม

นี่คือสิ่งที่พี่อ๊อดมอบให้

ขนาดไฟล์:
      255.3 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      458.8 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      437.5 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      385.1 KB
      เปิดดู:
      63
  8. miraclesz

miraclesz สมาชิก

อนุโมทนา

อนุโมทนา สาธุ ค่ะ :cool:

9. นายเอ็ม

วันนี้ก็เป็นอีกวัน ที่มีความสุขมาก ๆ พี่อ๊อดส่งไพ่ยิปซีมาให้อีกแล้วขอบพระคุณมากครับ
    คุยกันผมขอให้สอนโหราศาสตร์ให้ผมบ้าง พี่อ๊อดก็พยายามสอนผมหลายเรื่อง แต่ผมก็รู้บ้างไม่รู้บ้าง จนผมเอ่ยว่าอยากเรียนไพ่ยิปซี พี่อ๊อดบอกต้องมีไพ่จึงจะเรียนได้ และเข้าใจ ผมบอกว่าเคยคิดซื้อมา 6 ปี แล้วแต่ยังไม่มีตังค์ซื้อเลย เพราะที่แม่ส่งให้ใช้ต้องใช้ให้ครบอาทิตย์ รอเก็บตังค์ก่อนค่อยซื้อ แล้วจะให้พี่อ๊อดสอน พี่อ๊อดบอกพี่ส่งให้ไหม ผมเลยบอกว่าไม่ต้องส่งแล้ว เพราะต้องเปลืองตังค์พี่อ๊อดรบกวนมากแล้วผมเกรงใจ แล้วเมื่อคืนพี่อ๊อดส่ง PM มา บอกได้ของรึยัง เราก็งง ว่าของอะไร จนถึงเย็นวันนี้บ่ายสามโมง 45 แล้วเจอพี่อ๊อดออนเอม เลยถามดูปรากฎว่า พี่อ๊อดได้ส่งหนังสือและไพ่มาอีก ช่างใจดีเหลือเกินพี่เรา เลยรีบขับรถไปมหาลัย ก็ไปถามพัสดุดูว่ามีชื่อเราไหม ปรากฎว่ามี ดีใจมาก ๆ ที่ได้สิ่งที่ปราถนาอีกแล้ว และสิ่งที่ปราถนาจะสมหวังไม่ได้ ถ้าขาด อ.ได้ฤกษ์ หรือพี่อ๊อด ต้องขอบคุณพี่มาก ๆ ครับ
    ผมขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าองค์ปฐมบรมจักรรพรรดิจนถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน อาราธนาบารมีพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ อาราธนาบารมีพระธรรม บารมีพระอริยะสงฆ์ทุกองค์ พระโพธิสัตว์เจ้าทุกพระองค์ เทพเทวาท่านหลาย อำนวยอวยพร ให้พี่จงมีแต่ความสุข ปราศจากความทุกข์ มีโชคลาภวาสนา อายุมั่นยืนยาว เงินไหลมาเทมา ผู้คนเคารพนับถือ มีจิตหยั่งรู้แม่นยำทุกประการเทอญ

ขนาดไฟล์:
      461.2 KB
      เปิดดู:
      63
  10. kathi99

kathi99 เป็นที่รู้จักกันดี

ต่ายเองค่ะ ... เพื่งได้คุยกับพี่อ๊อด ทาง MSN เมื่อสักครู่ค่ะ ทักมาตรงน่ะค่ะ แม่นมาก บอกว่าปัญกาที่เกิดขึ้นเกิดขึ้นมาตั้งแต่เมื่อไหร่ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณพี่อ๊อดมากเลย แถมยังให้ปรึกษาเรื่อง การทำบุญด้วย ( เรื่องการสวดมนต์ แผ่เมตตาค่ะ) จะรอตามที่พี่อ๊อดบอกน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ ....

11. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    จารย์อ็อด ใจดีครับมากๆด้วย

12. นิพ_พาน

วันนี้ก็เป็นอีกวัน ที่มีความสุขมาก ๆ พี่อ๊อดส่งไพ่ยิปซีมาให้อีกแล้วขอบพระคุณมากครับ
    คุยกันผมขอให้สอนโหราศาสตร์ให้ผมบ้าง พี่อ๊อดก็พยายามสอนผมหลายเรื่อง แต่ผมก็รู้บ้างไม่รู้บ้าง จนผมเอ่ยว่าอยากเรียนไพ่ยิปซี พี่อ๊อดบอกต้องมีไพ่จึงจะเรียนได้ และเข้าใจ ผมบอกว่าเคยคิดซื้อมา 6 ปี แล้วแต่ยังไม่มีตังค์ซื้อเลย เพราะที่แม่ส่งให้ใช้ต้องใช้ให้ครบอาทิตย์ รอเก็บตังค์ก่อนค่อยซื้อ แล้วจะให้พี่อ๊อดสอน พี่อ๊อดบอกพี่ส่งให้ไหม ผมเลยบอกว่าไม่ต้องส่งแล้ว เพราะต้องเปลืองตังค์พี่อ๊อดรบกวนมากแล้วผมเกรงใจ แล้วเมื่อคืนพี่อ๊อดส่ง PM มา บอกได้ของรึยัง เราก็งง ว่าของอะไร จนถึงเย็นวันนี้บ่ายสามโมง 45 แล้วเจอพี่อ๊อดออนเอม เลยถามดูปรากฎว่า พี่อ๊อดได้ส่งหนังสือและไพ่มาอีก ช่างใจดีเหลือเกินพี่เรา เลยรีบขับรถไปมหาลัย ก็ไปถามพัสดุดูว่ามีชื่อเราไหม ปรากฎว่ามี ดีใจมาก ๆ ที่ได้สิ่งที่ปราถนาอีกแล้ว และสิ่งที่ปราถนาจะสมหวังไม่ได้ ถ้าขาด อ.ได้ฤกษ์ หรือพี่อ๊อด ต้องขอบคุณพี่มาก ๆ ครับ

ผมขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าองค์ปฐมบรมจักรรพรรดิจนถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน อาราธนาบารมีพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ อาราธนาบารมีพระธรรม บารมีพระอริยะสงฆ์ทุกองค์ พระโพธิสัตว์เจ้าทุกพระองค์ เทพเทวาท่านหลาย อำนวยอวยพร ให้พี่จงมีแต่ความสุข ปราศจากความทุกข์ มีโชคลาภวาสนา อายุมั่นยืนยาว เงินไหลมาเทมา ผู้คนเคารพนับถือ มีจิตหยั่งรู้แม่นยำทุกประการเทอญ
    <!-- google_ad_section_end -->
    ยินดีกับเจ้านายน้อย(น้องเอ็ม) และโมทนากับผลบุญที่ อ.อ็อด
    ได้ให้กับเจ้านายน้อยด้วยค่ะ ปกติอ.อ็อดเวลาคบใครก็จะคบแบบจริงใจ และมีแต่ให้แม้ตัวเองจะได้แต่กล่องก็พอใจแล้ว ท่านให้โดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆๆ
    สาเหตุอันแรกที่พี่ต้องมาโพสกระทู้ เชียร์อ.อ็อด เพราะว่าหลังจากดูใจกันมา เอ๊ยไม่ใช่คบกันมาไม่นานประมาณปีเศษ(หน้าตาก็ยังไม่เคยเจอ เม้าท์กันทางเอ็ม) ก็รับรู้และสัมผัสได้ว่า อ.อ็อดทายมาไม่เคยพลาด อุปนิสัยก็เยี่ยม บางครั้งไปบอก อ.อ็อดว่าน้องคนนี้เขาอยากดูดวงนะ แต่เขามีโรคเลยไม่มีงานทำ อ.อ็อดจะบอกว่า ให้เขาโทรหาผมนะพี่ ผมจะดูให้ฟรีหากใครลำบาก
    นี่คือน้ำใจของอ.อ็อด แม้ตัวเองจะลำบากไม่เป็นไร
    ทำไมอ.อ็อดถึงลำบาก ก็เพราะก่อนหน้านี้ ท่านมีงานประจำทำมีเงินเดือนประจำ แต่ที่ไหนคนมากมักมีปัญหา อ.อ็อดก็เป็นอีกผู้หนึ่งที่โดนบีบให้ออกจากงาน ท่านเลยต้องออกมาดูหมออย่างเต็มตัว และรายได้จากการดูและการสอนไพ่ยิปซีนี่ก็คือ รายได้ที่ท่านต้องไปจุนเจือครอบครัว คือพ่อแม่และน้อง และนี่คือเหตุผลที่อยากบอกให้ทุกคนรับทราบ บางครั้งรายได้จากการดูต่อเดือนก็ไม่พอ เพราะท่านเช่าบ้านในกทมอยู่ และอีกอย่างคนมาดูฟรีก็มาก แถมบางคนดูแล้วไม่โอนเงินอีก จึงอยากบอกให้ทราบว่า อ.อ็อดไม่ได้ร่ำรวยอะไร หากใครดูแล้วก็กรุณาโอนเงินให้ท่านด้วย
    อย่าโกงกับค่าดูเพียงไม่กี่ร้อยบาทของคุณเลย เพราะหากรวมกันหลายรายมันก็หลายบาท อีกอย่างอ.อ็อดเป็นคนขี้เกรงใจด้วยค่ะ และหากคุณดูแล้วเห็นว่าแม่น ก็กรุณาบอกต่อๆๆ ชวนเพื่อนๆๆ ญาติมาดูกับท่านกันนะคะ เพราะเท่าที่ทราบมาเงินจากการดูหมอ อ.อ็อดจะแบ่งเป็น 3 ส่วน ทำบุญ1 ให้แม่1 และใช้ยังชีพตัวเองค่ะ

13. ได้ฤกษ์

สาธุครับ พี่นิพพานและพี่สายฝนฉ่ำเย็น
    จัดไปตามนั้นมีทรัพย์ภายนอกล้นตัว
    ทรัพย์ภายในล้นใจกันไป

14. ได้ฤกษ์

แบ่งๆกันไปละนายนายเอ็ม แบ่งพระเครื่องแบ่งวิชา
    ดีกว่าแบ่งกิเลสแบ่งความไม่ดี
    เอาไปก็ใช้ให้เป็นประโยชน์ทั้งประโยชน์ตนประโยชน์ท่าน สาธุ

15. ได้ฤกษ์

ก็เรื่องดูดวงก็คงเป็นตามวาระละครับ
    เมื่อได้ทำก็ต้องทำให้เต็มที่
    เรื่องทางบ้านก็ดูแลกันไปตามหน้าที่
    ส่วนใครลำบากก็ช่วยกันไปละครับ
    มิตรภาพที่ดีจากทุกท่านที่หยิบยื่นมาก็เป็นกำล้งใจให้ผมมากมายแล้วครับ
    :VO

16. ได้ฤกษ์

ขอบคุณครับพี่
    DMZ_ZONE อิอิ
    น้องๆบางคนก็บอกว่าผมแอบโหดนะครับ

17. ได้ฤกษ์

ขอบคุณครับคุณ Thitiworada
    มีอะไรก็พูดคุยกันทาง MSN ได้ตลอดนะครับ ไม่ดูดวงก็คุยกันได้

18. นายเอ็ม

พี่อ๊อด วันนี้ผมเอาไพ่ยิปซี ไปดูดวงให้อาจารย์ด๊อกเตอร์ อาจารย์บอกว่าแม่นมาก
    555555 พึ่งอ่านหนังสือเมื่อคืนนี้เอง ไพ่ยิปซีสุดยอด และเพื่อนหลายคน เอาซะหลายคนร้องไห้ออกมาเลยทีเดียว

19. ได้ฤกษ์

"นายเอ็ม
    น่ะเก่งอยู่แล้ว
    ได้เครื่องมือไป
    ก็ใช้ให้เป็นประโยชน์
    ถ้าดูแลเขา เขาก็ดูแลเรา
    เราใช้เขาให้เป็นประโยชน์
    เขาก็ให้ประโยชน์แก่เรา
    เฉกเช่นเดียวกัน
    ทุกวิชามีดีในตัวเอง
    เมื่อใดที่เชื่อมั่นในวิชา
    เมื่อใดที่เชื่อในครูบาอาจารย์
    เมื่อนั้นก็จะเห็นประโยชน์แห่งวิชา
    เมื่อนั้นวิชาก็จะให้คุณประโยชน์แก่เรา
    เมื่อใดที่เราเคารพในสรรพศาสตร์แห่งวิชา
    เมื่อนั้นครูบาอาจารย์ก็จะประสิทธิวิชาในเรา"

yimm

20. นิพ_พาน

แค่มีไพ่ชุดเดียวก็ดูได้เลยหรือ แบบนี้ไม่ต้องเสีย
    กะตังค์ไปเรียนกับพ่อมดแล้วซิ 5555555555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้