อ.อิสรีย์ แนะนำโดย อ.อนงค์วรรณ "คนมีญานสัมผัสกรรม" ช่วยผมไว้ครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมครองตน, 18 สิงหาคม 2009.

1. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ดุดวงกับ อ.อิสรีย์มาแล้วค่ะ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง ต้องขอบอกว่าท่านไม่ได้ช่วยแค่ทางด้านดูดวง วิบากกรรมเท่านั้นนะคะ ท่านยังเป็นอาจารย์ที่ให้คำแนะนำแนวทางในการดับทุกข์ในใจได้ดีมาก อึ้งไปเลยค่ะ ที่ท่านถามถึงเรื่องลูกว่ามีกีคน เราบอกว่า 2 คน ท่านก็ย้ำถามว่า มีกี่คน เราบอก 2 คน ท่านก็เงียบและค่อยๆถามว่า เรื่องลูก เราเคยทำอะไรที่พลาดไป หรือทำอะไรที่ไม่ดีหรือเปล่า เรางี้อึ้งไปเลย เชื่อ 100 % ว่าท่านทีญาณหยั่งรู้จริงๆ เพราะตัวเราเองเคยแท้งลูกคนแรกไปประมาณ 10 กว่าปีได้ เราบอกอาจารย์ว่า เราไม่ได้ทำอะไรเขานะ เขาแท้งไปเอง แต่อาจารย์ก็บอกว่า นั่นแหละ ไม่ว่าเราตั้งใจหรือไม่ก็เหมือนกับเราประมาทพลาดพลั้งไป ทำให้เกิดเป็นเวรกรรมต่อกันได้ และแนะนำให้เราทำบุญโดยการเป็นเจ้าภาพ หรือเจ้าภาพร่วมในการบวชเณร แล้วอุทิศให้กับลูกของเรา เราเองไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ามีวิบากกรรมตรงนี้ติดตามอยู่ หลังจากนั้นท่านก็แนะนำเรื่องการทำบุญอย่างถูกต้อง และไม่ต้องใช้เงินเลยแม้แต่บาทเดียว นั่นคือการถือศีล 5 สวดมนต์ และนั่งสมาธิ ทุกวัน วันละเล็กละน้อย สะสมบุญบารมีไปแล้วทุกอย่างจะคลี่คลายไปเอง และประโยคสุดท้ายของอาจารย์อิสรีย์ ท่านตอบคำถามที่อยู่ในใจของเราโดยที่เราไม่ได้ถามท่านว่า ไม่ต้องกลัวนะดวงคุณจะได้ช่วยเหลือผู้คน เพียงแต่รอให้ถึงเวลาเท่านั้น เราพูดอะไรไม่ถูกเลย งงมาก หากใครมีปัญหาในชีวิต ต้องการจะหาทางออก แนะนำให้โทร.หาอาจารย์นะคะ หากท่านไม่ว่าง ท่านจะ sms มาแจ้งเวลาที่จะให้เราโทร.หาท่านค่ะ และจะบอกอีกหลายๆ คนว่า หมอดูที่คิดค่าดูแพง

2. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หมอดูที่คิดราคาแพงๆ ครั้งละ พัน ครึ่งพัน ก็ไม่ได้หมายความว่าเขาจะดูแม่นหรือช่วยให้คุณพบทางออกหรอกนะคะ เรามีปัญหาอยู่แล้วเรื่องอะไรจะต้องเสียเงินมากๆ ให้เป็นปัญหาการเงินเพิ่มอีกละคะ อาจาย์อิสรีย์ ท่านไม่ได้ถามเรื่องค่าครูด้วยซ้ำว่าเราโอนให้หรือยัง เงิน 100 บาทที่เราโอนให้ท่าน ท่านก็เอาไปทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของคนที่มาดูดวงกับท่านนั่นแหละค่ะ ฝากข้อคิดเรื่องค่าครูมาให้คนที่คิดจะดูดวงลองตัดสินใจให้ดีนะคะ

3. boyiff

boyiff สมาชิก

ขอบคุณอาจารย์สำหรับคำแนะนำดี ๆ เช่นกันครับ ขอบคุณคุณรักฯ ด้วยครับ โลกนี้น่าอยู่ขึ้นเยอะเลย ^ ^

4. กระจ่างใจ

กระจ่างใจ สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2009
    ใครที่มีประสบการณ์ได้คุยกับอาจารย์อิสรีแล้วบ้างช่วยมาโพสบอกกันบ้างนะคะ อ่านเจออาจารย์อิสรีย์มาหลายกระทู้แล้ว เลยสนใจอยากดูบ้าง แต่อาจารย์ยังไม่รับสายเลย จะทำยังไงให้อาจารย์รับสายดีคะ ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ

5. กระจ่างใจ

กระจ่างใจ สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2009
    วันนี้โทรแล้วโทรอีกจนกระทั่งได้คุยกับอาจารย์เลย (ตอนแรกคิดว่าสงสัยท่านจะรำคาญ) โดยไม่ต้องรอ sms แต่ท่านก็บอกว่าวาระของเรามาถึงก็เลยรีบดูให้ก่อนเพราะไม่เฉพาะเสียงโทรศัพท์เท่านั้นที่รบกวนท่าน เจ้ากรรมนายเวรของเราก็ยังไปกวนท่านด้วย ท่านเลยรีบดูให้ก่อน ดิฉันถามเรื่องความรักท่านก็บอกได้ถูกหมดเลยเกี่ยวกับความสัมพันธ์ระหว่างแฟนและปัญหาที่กำลังเจอ ท่านบอกวิธีแก้กรรมให้มา 4 ข้อที่ดิฉันต้องรีบทำโดยด่วนเพราะเจ้ากรรมนายเวรเขาขัดขวางเรื่องต่างๆอยู่ ฟังไปก็ขนลุกไปซึ่งมันตรงกับชีวิตที่เป็นอยู่จริงๆในตอนนี้ ที่อ่านกระทู้มาว่าอาจารย์แม่น 90% น่ะดิฉันว่ายังน้อยไป สำหรับดิฉันแล้วคิดว่าให้อาจารย์อิสรีย์ 100 % เลยค่ะ ดิฉันจะรีบทำตามที่อาจารย์แนะนำทั้ง 4 ข้อโดยเร้วที่สุดค่ะ ดิฉันขอฝากทำบุญร่วมกับอาจารย์ 500 บาทด้วยนะคะ ประทับใจอาจารย์มากเลยต้องมาโพสบอกต่อคนอื่นๆ อนุโมทนาบุญนะคะ

6. ขุนหลวง

ขุนหลวง สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2009
    พยายามโทรอยู่หลายวันแล้ว อาจารย์ยังไม่รับสายเลย ใครบอกได้บ้างว่าต้องทำยังไง หรือวาระยังมาไม่ถึงครับ???? ใครเคยคุยกับอาจารย์แล้วช่วยบอกวิธีหน่อยครับ.............

7. ราชพรหม

ราชพรหม สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2009

พยายามโทรอยู่เรื่อยๆ นะครับ เดี๋ยวอาจารย์ท่านก็จะรับสายเองครับ

8. tammas

tammas สมาชิก

11 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญ คุณขุนหลวงสู้ ๆ ๆ นะคะ พยายามโทรต่อไปเรื่อย ๆ นะ เพราะหนูโทรไปสอบถามเป็นรอบที่สองแล้วนะ เรายังติดต่ออาจารย์ได้นะคะ สู้ ๆ ๆ ค่ะ

9. tammas

tammas สมาชิก

11 สิงหาคม 2009
    สู้ ๆ ๆ นะคะคุณขุนหลวง พยายามโทรต่อไปเหอะ เพราะหนูโทรไปสอบถามเป็นครั้งที่สองแล้วนะคะ ขอให้คุณขุนหลวงโชคดีนะคะ

10. ขุนหลวง

ขุนหลวง สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2009
    ได้ดูกับน้องเบิร์ดและหมอลักษณ์แล้ว แต่อาจารย์อิสรีย์ยังไม่ได้ดูแล้วจะมาเปรียบเทียบให้ฟังนะครับ

11. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    อนุโมทนาด้วยครับยุคนี้เทวดาครองเมืองจริงๆ...เมื่อไหร่หนอจะถึงคิวผมมั่ง..หากผมมีญาณจะช่วยทุกท่านเลยครับ

12. hrang_101

:cool:
    สวัสดีครับคุณTammasผมก็มีทุกข์ลองโทรหาอาจารย์แต่ไม่มีคนรับสายติดแต่น้องเบิร์ด แต่ต้องให้ค่าครูก่อน100 แต่ผมยังไม่มี เชื่อไหมครับตอนดวงตกแม้แต่บาทเดียวยังหายากเลย..ผมขอความกรุณาช่วยบอกสิ่งที่อาจารย์ท่านได้แนะนำให้คุณได้ปฏิบัติหน่อยครับเพื่อผมจะได้ปฏิบัติตามบ้าง ผมคงไม่มีบุญพอ ช่วยแนะทางปฏิบัติผมด้วยนะครับ อนุโมทนาครับ

13. hrang_101

:cool:
    สวัสดีครับคุณTammasผมก็มีทุกข์ลองโทรหาอาจารย์แต่ไม่มีคนรับสายติดแต่น้องเบิร์ด แต่ต้องให้ค่าครูก่อน100 แต่ผมยังไม่มี เชื่อไหมครับตอนดวงตกแม้แต่บาทเดียวยังหายากเลย..ผมขอความกรุณาช่วยบอกสิ่งที่อาจารย์ท่านได้แนะนำให้คุณได้ปฏิบัติหน่อยครับเพื่อผมจะได้ปฏิบัติตามบ้าง ผมคงไม่มีบุญพอ ช่วยแนะทางปฏิบัติผมด้วยนะครับ อนุโมทนาครับ..หรั่ง 0803032583

14. kamdee

kamdee สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2009
    น่าสนใจดีค่ะ จะลองโทรไปดูว่าแม่นจริงหรือเปล่า แต่ก็ขออนุโมทนาบุญนะคะ

15. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    คุยกับอาจารย์อิสรีย์แล้ว ค่ะใจดีมาก มีเมตตามากด้วย แนะนำวิธีปฏิบัติก็ง่ายด้วยนะค่ะ

ถามว่าแม่นมั้ย ก็แม่นนะค่ะ ให้ 90 เปอร์เซ็น เลยค่ะ

หากท่านใดยังไม่ได้คุยก็พยายามติดต่อท่านไปเรื่อย ๆ นะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับการช่วยเหลือคนของอาจารย์อีสรีย์ ด้วยนะค่ะ

16. kamdee

kamdee สมาชิกใหม่

30 กันยายน 2009
    สำหรับอาจารย์อิสรีย์ ให้ความแม่น 95 % ค่ะ ดิฉันเกิดวันพถหัส อาจารย์ ทายชีวิตการทำงานของดิฉันได้ถูกหมดเลย ส่วนเรื่องความรักในอนาคตเผื่อไว้ซัก 5 % ก็จะคอยดูต่อไปว่าตรงตามที่อาจารย์บอกไว้หรือเปล่า อนุโมทนาบุญอาจารย์ค่ะ

17. เพียงกายใจ

เพียงกายใจ สมาชิกใหม่

เคยโทรไปหลายครั้งแล้วค่ะ แต่อาจารย์ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย

18. เพียงกายใจ

เพียงกายใจ สมาชิกใหม่

ทำยังไงให้อาจารย์รับสายดีคะ ใครที่เคยดูกับอาจารย์แล้วช่วยบอกหน่อยค่ะ

19. คนมีธรรม

คนมีธรรม สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2009
    เพิ่งจะได้คุยกับอาจารย์วันนี้เองครับ นึกว่าจะไม่ได้ดูซะแล้ว บอกตรงๆเลยว่าอาจารย์ให้คำแนะนำที่ดีมากเลย ผมให้ความแม่นของอาจารย์ 90 % สำหรับเรื่องที่ผ่านมาและปัจจุบัน ส่วนอีก 10 % ต้องรอพิสูจน์เพราะเป็นเรื่องในอนาคต สมแล้วที่อยู่ในระดับแนวหน้าของเวปครับ

20. nakorn8

nakorn8 สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2009
    หลังจากที่ปฏิบัติตามคำแนะนำของอาจารย์อิสรีย์ ผมและแฟนมีชีวิตที่ดีขึ้นมากเลยครับ ตอนนี้ก็กำลังฝึกสมาธิกันอยู่ทุกวัน เห็นได้ชัดว่าภาวะทางอารมณ์ของผมดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก อีกทั้งสิ่งดีๆ ก็เริ่มเข้ามาในชีวิตมากขึ้นเรื่อยๆ ขอบคุณอาจารย์มากเลยนะครับ ผมจะตั้งใจปฏิบัติตามคำแนะนำของอาจารย์ต่อไปเรื่อยๆ อนุโมทนาบุญครับ