อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ อ.ตรีย์ อ.เป็นคนใต้หรือค่ะเห็นเบอร์บัญชีที่แจ้งไว้สาขาชุมพร หนูอยู่จ.ตรังค่ะ อยากจะปรึกษาอ.อีกค่ะ เรื่องความรัก อดีตสามีโทรมาเป็นช่วงๆเดี๋ยวโทรเดี๋ยวหายแต่ก็ไม่ได้คุยอะไรกันอย่างที่เคยถามไป เคยถามหลายที่บ้างก็ว่ากลับมา บ้างก็ว่าไม่กลับ ตกรงหนูกะเค้าเป็นคู่กันหรือป่าวค่ะ ตอนนี้เค้าก็พาผู้หญิงอื่นโชว์อีกแล้วตกลงเค้าคิดยังงัยกันแน่ค่ะ พอเห็นแล้วมันเจ็บปวดมากค่ะ อีกอย่างสงสรลูกเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย ในใจลึกๆก็อยากให้เป็นอย่างที่อ.ได้บอกไว้ค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะขอให้อ.ได้รับบุญกุศลที่ได้ช่วยเหลือคนแบบนี้มากๆนะคะ หนูโอนเงินร่วมทำบุญกับอ.แล้วค่ะ

2. sassoon

sassoon สมาชิก

สวัสดีค่ะ อ.อนุตตรีย์
    พอดีสมัครสอบบรรจุราชการ ทหาร ที่ กทม เดือนพฤษภาคม
    อยากทราบว่าพอมีโอกาสได้ ตำแหน่ง หรือ เปลี่ยนงาน สมใจนึกไหมค่ะ

3. tatar-cu

tatar-cu เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าหนูจะทำงานเป็นไกด์หรือด้านการโรงแรม/ อพาร์ทเม้นท์/ คอนโดจะดีไหมคะ

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

4. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    จะมีข่าวดีในอีกไม่นานแล้วนะคะ
    แต่กว่าจะได้ไปก็เป็นประมาณปลาย ๆ ปีนี้เลยนะคะ
    ใจเย็น ๆ นะคะ และรอคอยสิ่งดี ๆ นะคะ

5. ณัชนันทน์

มีโอกาสจะมีเป็นของตัวเองนะคะ
    แต่จะไม่ได้มีอยู่ในพื้นที่ที่อยู่ในขณะนี้ค่ะ
    เป็นพื้นที่ต่างจังหวัด และเป็นพื้นที่เกษตรกรรมด้วยนะคะ
    ใช้เวลาอย่างน้อย ๆ ก็อีก 5 ปีเลยค่ะ
    พยายามเข้านะ แต่จะมีแน่นอนค่ะ

6. ณัชนันทน์

ดวงชะตานี้ จะไม่ได้รวยเพราะตัวของเราเองนะคะ
    เพราะด้วยงานที่ทำ และอาชีพที่เราจะต้องทำนั้น
    พูดกันตรง ๆ เลย คือไม่มีโอกาสรวยจากตัวเองนะคะ
    แต่จะสามารถมีฐานะได้ จากคนใกล้ตัว เป็นเพศตรงข้ามนะคะ
    ดวงชะตานี้มีเกณฑ์นารีอุปถัมภ์ค่อนข้างเยอะค่ะ
    ถ้ามีสาว ๆ ที่ไหนมาแนะนำให้ลงทุน หรือให้ซื้อพันธบัตร
    ลองดูนะคะ จะมีโอกาสสร้างฐานะได้ค่ะ

7. ณัชนันทน์

หนูจะไปเรียนหรือไปทำงานคะเนี่ย
    เพราะที่ตรีเห็นหนูจะไม่ค่อยได้ใช้ภาษาญี่ปุ่นเลยค่ะ
    แถมไม่ได้ไปเรียนต่อด้วยนะคะ
    เหมือนจะได้ไปทำงาน ชั่วคราวค่ะ ยังไม่ได้ไปอยู่เลยนะคะ

8. ณัชนันทน์

จะมีโอกาสผ่านนะคะ
    แต่พึงระมัดระวังการใช้เงินหน่อยนะ
    เหมือนอนาคตจะติดพัน หรือมีหนี้สินเกิดขึ้น
    จนไม่สามารถใช้จ่ายได้อย่างคล่องตัวนะคะ

9. ณัชนันทน์

เรากับเค้าเป็นคู่เวรคู่กรรมกันนะคะ
    เค้าเห็นเราเป็นแค่ศาลาพักใจนะคะ
    พอเค้ามีคนอื่น เราก็เป็นหมาดี ๆ นี่เอง
    แต่ในเวลาที่เค้าไม่มีใคร เค้าจะคิดถึง จะห่้วงหา
    เหมือนสร้างภาพเป็นคนดี ๆ คนหนึ่งเลยค่ะ
    ทางที่ดีควรรีบลืม ๆ ไปจะดีกว่านะคะ
    ถึงจะเป็นคู่กันแบบนี้ เราสามารถตัดใจ
    และใช้ชีวิตที่เหลืออยู่ให้มีคุณค่ากับตัวเราเองมากกว่านี้นะคะ
    ถึงทนไป ถึงกลับมาคืนดีกันเหมือนเดิม
    เค้าจะมองไม่เห็นคุณค่าในตัวของเรานะคะ
    ยิ่งทำดีกับเค้า เหมือนเค้ายิ่งมองเราไม่ดีมากขึ้นไปอีก
    ทางที่ดี ตัดใจ และ ทำทุกอย่างเพื่อลูกจะดีกว่านะคะ
    ถ้าเค้าดีจริง ถ้าเค้ารักเราจริง ถ้าเค้ารักครอบครัว
    เค้าจะทำกับเราแบบนี้เหรอคะ จริงไม้ ลองถามใจตัวเองดูนะคะ
    ถึงจะมีหมอดูมากมายทำนายไว้อย่างไร
    สุดท้ายหนูนั่นแหล่ะที่จะเป็นคนกำหนดชะตาชีวิตให้กับตัวเองนะคะ

10. ณัชนันทน์

ไม่ได้นะคะ
    กว่าจะเปลี่ยนงานได้ก็ประมาณเดือนมิถุนายน
    หรือหลังจากเดือนนั้นไปแล้วนะคะ
    หนูถึงจะเปลี่ยนงานได้สมใจกับที่หนูต้องการนะคะ

11. ณัชนันทน์

เหมาะมาก ๆ เลยค่ะสาวน้อย
    เป็นงานที่เหมาะสมกับจริตของหนูนะคะ
    และเป็นงานที่ถูกโฉลกกับหนูด้วยนะคะ
    เพียงแต่บางครั้ง หนูอาจจะต้องทำใจนิดนึงนะ
    เพราะงานนี้มันมีการแข่งขันกันสูงค่ะ
    จนบางครั้งแทบหาคนที่จริงใจ เพื่อนที่สามารถคบได้นั้น
    ยากมาก ๆ เลยนะคะ
    อดทน และทนอด เพื่ออนาคตของตัวหนูเองนะคะ

12. sassoon

sassoon สมาชิก

รบกวนอีกนิดค่ะ

ขอถามอีกนิดนะคะ
    ถ้าสอบเดือนพฤษภาคม แต่ประกาศผลและเริ่มทำงานเดือนมิถุนายน ก้อถือว่าดิฉันยังมีโอกาสใช่หรือไม่ค่ะ

13. juten

juten เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับอาจารย์

14. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

คือกะจะไปเรียนภาษาอย่างเดียวค่ะ แต่คงไม่ได้เรียนใช่ไหมคะ:':)'(

15. นารายดำ

นารายดำ สมาชิกใหม่

ดีครับอาจารย์ การเงินติดขัดมากครับ หนี้สินมากครับเมื่อไรจะดีขึ้น วันเสาร์ เดือนแปด ปีกระต่ายครับ

16. tatar-cu

tatar-cu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ

หนูขอร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคี "เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาการเปรียญ" เป็นจำนวนเงิน 500 บาทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  17. ณัชนันทน์

ใช่ค่ะ มีโอกาสสูงมาก ๆ เลยนะคะ

18. ณัชนันทน์

เหมือนจะได้ไปเที่ยวอ่ะค่ะ
    เหมือจะได้ไปในระยะเวลาสั้น ๆ ค่ะ
    ประมาณ 6 เดือนถึง 1 ปีนะคะ
    และกว่าจะมีโอกาสได้ไปอยู่ที่นั่นจริง ๆ
    คืออีก 2-3 ปีข้างหน้านะคะ

19. ณัชนันทน์

รู้สึกช่วงนี้ยิ่งดิ้นเหมือนยิ่งแย่กว่าเดิมนะคะ
    พยายามอยู่เฉย ๆ และเอาสติปัญญามาแก้ไขปัญหาในปัจจุบันกันดีกว่านะคะ
    พยายามสวดคาถาเงินล้าน ของ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และคาถาบูชาพระสีวลี
    แค่วันละ 9 จบ ลองดูนะคะ
    ตรีมั่นใจว่า ภายในระเวลา 3 เดือน
    ทิศทางการเงินของคุณจะดีกว่านี้แน่นอนค่ะ
    และที่สำคัญ ต้องหยุดฟุ้งซ่านก่อนนะคะ

20. ณัชนันทน์

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ