อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. ระลึกรู้

ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะค่ะคุณ ตรี อนุโมทนาบุญที่เมตตาช่วยเหลือคนอื่นด้วยนะค่ะ

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    คือ ไม่สามารถกลับมาคบกันได้แล้วนะคะ
    แต่ต้องบอกว่า ยังมีความผูกพันที่เยอะมาก ๆ เลยนะคะ
    ยังลืมกันไม่ได้ แต่ก็ไม่สามารถกลับมาคบกันได้เช่นกันค่ะ

3. Wannisa123

Wannisa123 สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2013
    ปรึกษาเรื่องงานค่ะ
    เพิ่งย้ายที่ทำงานมาได้ไม่นานค่ะ แต่ตอนนี้ที่ใหม่นี้มีปัญหามากเลย จะออกก็ไม่ได้เพราะเค้าขู่จะฟ้องว่าเราไม่ทำตามสัญญา อยากรู้ว่าที่นี่มันเป็นที่ที่เหมาะกับเรามั้ย จะอยู่ได้นานรึเปล่า หรือว่าไปที่อื่นดีคะถ้าไปเรื่องฟ้องร้องจะเป็นยังไง และสายงานด้านไหนที่เหมาะกับเราค่ะ

อนุโมทนาด้วยค่ะ

4. apichai704

apichai704 สมาชิกใหม่

รบกวนถามเรื่องการงานครับเพิ่งได้ทำงานใหม่เป็นบริษัทใหญ่ ว่าจะมีอุปสรรค์ไหมแล้วจะอยู่ได้นานไหมครับ รู้สึกเป็นกังวลครับ

อนุโมทนาสาธุครับ

5. saysune

saysune สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2013
    การเงิน

ตอนนี้เปิดร้านขายของชำของขายไม่ค่อยดีรายได้ไม่พอกับค่าใช้จ่ายคะ เพราะต้องดูแลแม่ด้วยประมาณว่าเป็นคนรับผิดชอบค่าใช้จ่ายทุกอย่างในครอบครัวคะรวมรายได้ของสามีด้วยก็ยังไม่ค่อยพอต้องเป็นหนี้บัตรเครดิต อยากให้ขายของดีและการเงินดีขึ้นต้องทำอย่างไรคะ อยากมีทุนเปิดร้านให้สามีออกมาทำเองคะเกี่ยวกับรั้วสแตนเลส ประดูม้วน ส่วนตัวดิฉันเองก็อยากเลิกขายของชำเพราะลงทุนสูงกำไรน้อย แล้วจะไปทำขนมเบื้องขายที่ตลาดแทน ไม่ทราบว่าจะดีกว่าเดิมรึปล่าวคะ

6. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะครับ
    ตอนนี้กำลังลงทุนเปิดร้านขายของออนไลน์ พวกเสื้อผ้า อาหารเสริม จะไปได้ดีไหมครับ หรือควรหยุด

7. koijai29

koijai29 สมาชิกใหม่

มีคนเดียวใช่ไหมคะ ผู้ชาย ผู้หญิงคะ คือหนูไม่รู้ว่าทำไมเค้ามาตามหนูค่ะ จริงๆ ก็มีพี่น้องคนอื่นกะแม่ที่ทำบุญให้เค้าบ่อย คือหนูเป็นพวกทำบุญใส่บาตรหรือสวดมนต์จะไม่ค่อยกรวดน้ำค่ะ ถ้าไม่ใช่ถวายสังฆทานที่เค้าจัดให้กรวด
    (หนูทำบุญอาหารสดให้เจ้าที่แล้วนะคะ แต่ยังไม่ได้ตามที่ขอค่ะ)

8. ณัชนันทน์

ทำงานให้เต็มที่นะคะ
    สนใจในหน้าที่ของเรา
    และทำงานให้เต็มที่นะคะ
    จะสามารถผ่านพ้นอุปสรรคทั้งหลายไปได้ด้วยดี
    แต่ต้องอดทน

9. ณัชนันทน์

ทำได้ดีนะคะ
    แต่จะเหนื่อยในช่วงแรก ๆ ค่ะ

10. ณัชนันทน์

ควรกรวดน้ำบ่อย ๆ นะคะ
    มีมากกว่า 1คนเป็นชายคน หญิงคน
    ถ้าหนูทำบุญให้เค้าได้บ่อยเพียงพอ
    น้องเค้าจะได้มีพละกำลังที่มากขึ้น
    และสามารถช่วยแก้ไขปัญหาให้หนูได้นะจ๊ะ

11. olympick

olympick สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2012
    อยากทราบเรื่องงานค่ะ ตอนนี้กังวลใจมาก
    คือได้ทำเรื่องการขอโอน(ย้าย)กลับบ้าน ซึ่งในการติดต่อทำเรื่องตามเรื่องเราทำเองทั้งหมดจะได้รับการช่วยเหลือในครั้งแรกเท่านั้น
    ตามเรื่องมาเกือบหกเดือนยังไม่สำเร็จสักที ทั้งๆที่ก็มีการตกลงรับโอนเป็นที่เรียบร้อยแล้วตั้งแต่คราวแรก
    จึงอยากรู้ว่าจะได้ย้ายกลับดังที่หวังไว้หรือไม่ ถ้าได้กลับจะเป็นเดือนไหนค่ะ

12. koijai29

koijai29 สมาชิกใหม่

ไม่ทราบวิญญาณผู้หญิงเป็นใครมาจากไหนคะ
    จริงๆ แล้วหนูมีน้องผู้ชายคนเดียว แล้วทำไมเค้าต้องมาตามหนูด้วย

ขอบคุณนะคะอาจารย์ (_/|\_)

13. ณัชนันทน์

ได้กลับนะคะ ประมาณช่วงเดือนมีนาคมและเมษายนค่ะ

14. ณัชนันทน์

มันเป็นที่บุญกรรมในอดีตชาติด้วยนะคะ
    ไม่ใช่แค่ในชาติภพนี้ค่ะ
    เค้าแค่อยากได้บุญกุศลที่เราทำไปแค่นั้นเองจ้ะ
    น้องเค้าจะมาเพื่อให้คุณกับหนูนะคะ ใจเย็น ๆ นะจ่ะ

15. olympick

olympick สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากเลยค่ะ อยากกลับบ้านเป็นอย่างมาก
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

16. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    รบกวนสอบถามอาจารย์ค่ะ จะมีเกณฑ์ได้รถเมื่อไร อย่างไรคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

17. ณัชนันทน์

ปีนี้กลางปีนะคะ

18. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามอาจารย์หน่อยค่ะช่วงนี้มีอุปสรรคมากมายอีกนานมั้ยถึงจะผ่านไปได้มีวิธีแก้ไขอย่างไร ขอบคุณมากคะ

19. areekit

areekit เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนหน่อยค่ะ
    ที่บ้านเป็นร้านขายของตอนเช้าขายแกงถุงด้วย ก็พอขายใด้
    และมีรถสามล้อ สำหรับขายแกงไปขายตามบ้านด้วย
    อยากจะให้หยุดขายสามล้อ แต่แม่ไม่ยอมหยุด กลัวขาดรายใด้ไม่พอค่าใช้จ่าย
    อยากทราบว่าหยุดขายตามบ้าน แล้วขายเฉพาะที่บ้านอย่างเดียวจะดีกว่าใหม
    ขอบคุณคะ

20. ณัชนันทน์

สวดมนต์ไหว้พระ และขยันที่จะสร้างกรรมใหม่ซึ่งเป็นกรรมดีขึ้นมานะคะ
    ตอนนี้เราไม่สามารถแก้ไขกรรมอะไรได้แล้วนะคะ
    จำเป็นจะต้องรอคอยเวลา และสร้างกรรมใหม่ขึ้นมานะคะ
    ถ้ามีโอกาสก็ควรจะไปบริจาคโลงศพ และปล่อยปลานะคะ
    ทำให้ได้ 3 ครั้งภายใน 3 เดือนนะคะ
    แล้วทุกอย่างจะค่อย ๆ คลี่คลายไปด้วยกาลเวลานะคะ