อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. คุ๊กกี้

คุ๊กกี้ สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2017
    รบกวนถาม 2 เรื่องนะคะ พอดีทุกข์ใจมาก
    1. เรื่องงาน หางานอยู่ มีเกณฑ์ได้งานเมื่อไหร่คะ สอบไปงานนึง ตอนนี้กำลังหาสมัคเรื่อยๆ คะ
    2. ความรัก เคยคุยกับคนนึง เพิ่งเลิกกันไป เขาจะมาขอคืนดีไหมคะ เขาใช่คู่หนูไหม

ขอบคุณคะ

2. belili

belili สมาชิกใหม่

ตอนนี้ทุกข์ใจและสับสนมากๆเลยค่ะ ถ้าจะกรุณา ขอถามมากกว่า1คำถามได้มั้ยค่ะ

1.แฟนเก่ายืมเงินไปมีโอกาสได้คืนมั้ยค่ะ ถ้ามีโอกาสประมาณช่วงไหนยังไง (พอดีเป็นเงินเก็บ อยากไว้ใช้เริ่มชีวิตทำงานหลังเรียนจบ ไม่อยากให้พ่อแม่เดือดร้อนด้วยค่ะ)
    2.เพิ่งเรียนจบค่ะ ยังไม่รู้เลยว่าตัวเองควรทำงานอะไร ด้านไหนถึงจะดี จะรุ่ง
    3.ตั้งใจอยากเรียนต่อโทมากๆ มีโอกาสจะได้เรียนต่อที่ต่างประเทศมั้ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

3. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009

ตอนนี้พี่ติดปัญหาอยู่ค่ะ
    เรื่องการติดสินบน และการปรามาทสิ่งศักดิ์สิทธิ์นะคะ
    วิธีการแก้ไข คือการจุดธูป 16 ดอก เทียน 2 เล่ม กลางแจ้ง
    แล้วกล่าวคำขอขมาพระรัตนตรัย นะคะ

คำขอขมาพระรัตนตรัย
    อุกาสะ อัจจะโย โน ภันเต อัจจัคคะมา ยะถาพาเล ยะถามุฬเห ยะถาอะกุสะเล เย มะยัง กะรัมหา เอวัง ภันเต มะยัง อัจจะโย โน ปะฏิคัณหะถะ อายะติง สังวะเรยยามิ

คำกล่าวขอขมาพระรัตนตรัย
    ข้าพระพุทธเจ้า.................ชื่อนามสกุล... ได้เคย พูด คิด หรือกระทำการใด ๆ อันเป็นการปรามาส ประมาท พลาดพลั้ง ผิดพลาด ดูหมิ่น มิสมควรต่อพระรัตนตรัย คือ พระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ จะด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี โดยรู้เท่าถึงการณ์ก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี โดยระลึกได้ก็ดี โดยระลึกไม่ได้ก็ดี จะกี่ภพกี่ชาติก็ดี ในชาตินี้ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระชินสีห์ บรมศาสดา สัมมมาสัมพุทธเจ้า ตลอดทั้งทวยเทพทุกพระองค์ที่ดูแลพระศาสนา ณ ทุกหนแห่ง และ ณ ที่นี้ อีกทั้งเทพเทวดาทุก ๆ พระองค์ ที่ดูแลรักษาชีวิตของข้าพระพุทธเจ้า ได้โปรดประทานพระมหากรุณาิคุณ อโหสิกรรมโทษ ละเว้นโทษ งดโทษ หยุดและอดโทษ ให้แ่ข้าพระพุทธเจ้า นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป จนกว่าข้าพระพุทธเจ้าจะเข้าถึงพระนิพพาน ในอนาคตกาลเบื้องหน้านี้เทอญ

ในอดีตชาติก็ดี ชาตินี้ก็ดี ถ้าข้าพระพุทธเจ้าได้เคยติดสินบนต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใด ๆ หรือเทพเทวดาพระองค์ใด แล้วลืมแก้บนก็ดี แก้บนแล้วก็ดี บัดนี้ข้า่พระพุทธเจ้า สำนึกบาปแล้วว่า ข้าพระพุทธเจ้ืาเป็นเพียงมนุษย์ต่ำต้อย มิสมควรจะติดสินบน (เสมือนการต่อรอง) ต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใด ๆ หรือเทพเทวดาพระองค์ใดเลย ณ โอกาสนี้ ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมถวายมหาสังฆทานคือ กราบขอขมาต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์และเทพทุก ๆ พระองค์ที่ข้าพระพุทธเจ้าได้เคยติดสินบน (อย่าได้ถือโทษ ลงโทษ เอาโทษ ต่อข้าพระพุทธเจ้าอีกต่อไปเลย) โดยข้าพระพุทธเจ้าใหสัญญาว่า นับตั้งแต่บัีดนี้ เวลานี้เป็นต้นไป ถ้าวันใดข้าพระพุทธเจ้าจะต้องประสบปัญหาชีวิต การงาน การเงิน ชีวิตครอบครัว ชีวิตสังคม และไม่สามารถจะแก้ไขปัญหาทั้งหลายเหล่านั้น ด้วยสติปัญญาของข้าพเจ้าเองเมื่อใด ข้าพระพุทธเจ้าจะขอพรเพียงอย่างเดียว โดยจะไม่ขอติดสินบนอีกตลอดไป

เพื่อความเป็นสิริมงคลต่อชีวิตของข้าพระพุทธเจ้า ณ โอกาสนี้ ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมกราบสักการะต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตอยู่ ณ ที่นี้ และทั่วสากลโลก ได้โปรดประทานพรให้แก้ข้าพระพุทธเจ้า ทุกคนในครอบครัว บริวารและผู้มีพระคุณ ขอให้มีแต่ความสุขกายและใจ ขอให้มีสติปัญญาเฉลียวฉลาด มีหูทิพย์ ตาทิพย์ กายทิพย์ ใจทิพย์ ขอให้ห่างไกลจากศัตรูหมู่มาร พบเจอแต่กัลยาณมิตร ขอให้ศัตรูกลับใจมาเป็นมิตร แต่ถ้าวันใดข้าพระพุทธเอจ้าจะต้องเผชิญกับศัตรูหมู่มารอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็ขอให้ข้าพระพุทธเจ้าจงชนะศัตรู หมูมารทั้งหลายเหล่านั้น ด้วยธรรมะขอพระพุทธเจ้าตลอดไป

และขอให้ข้าพระพุทธเจ้าดำเนินชีวิตไปทางใด ขอให้เป็นที่รักใคร่ของทุกคนที่พบเห็น และขอให้ชีวิตของข้าพระพุทธเจ้ามีประโยชน์ต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ตลอดทั้งชาตินี้และทุกภพชาติด้วยเทอญ

****พี่พยายามสวดนะคะ อาจจะไม่หลุดทันที แต่มันจะบรรเทาลงได้****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2017
  4. ณัชนันทน์

ไม่มีนะคะ สำหรับเค้า ตัวหนูเหมือนน้อง เหมือนเพื่อน เหมือนที่ปรึกษามากกว่าค่ะ
    ไม่ใช่ในแนวเสน่หา หรือชู้สาวนะคะ
    และตอนนี้เค้าก็มีคนอื่นคุยอยู่ด้วยค่ะ

5. ณัชนันทน์

ไม่มีนะคะ

6. ณัชนันทน์

ได้งานเดือนตุลาคมค่ะ
    ส่วนเรื่องความรัก เค้าเป็นคู่เวรคู่กรรมของหนู เค้าจะกลับเข้ามาในชีวิตหนูอีกนะคะ

7. ณัชนันทน์

1. ไม่ได้เงินคืนนนะคะ
    2. เกี่ยวกับการท่องเที่ยว การเดินทางจึงจะเหมาะสมค่ะ
    3. มีโอกาสค่ะ

8. beeflowerbee

beeflowerbee สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ อาจารย์ สอบถามว่า แฟนเก่าที่เพิ่งเลิกไปปีนี้ใช่คู่ที่จะแต่งงานกันหรือเปล่าคะ (เลิก เนื่องจากแม่เค้าห้าม + แม่เค้าบอกว่าองค์ เทพบอกว่าคบกันแล้วไม่ดีค่ะ)

9. น้องอ้ายเเหลม

น้องอ้ายเเหลม สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2017
    หนูมีเรื่องรบกวนหน่อยค่ะ
    -เเฟนเก่าที่เลิกกันไปถึงสองครั้ง มีโอกาสที่เขาจะกลับมาขอคืนดีอีกครั้งมั้ยค่ะ
    -ถ้าเขาไม่กลับมา ดวงความรักของหนูเป้นยังไงบ้างค่ะในช่วงนี้ โอกาสที่หนูจะเจอเนื้อคู่มีมั้ยค่ะ(1 มี.ค.40 )

ช่วยเเนะนำหนูด้วยนะค่ะ ขอบคุณคะ

10. mobyga

mobyga Active Member

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ ผมคงต้องหยุดหัวใจไว้แค่นี้แล้วครับ

11. Suri

Suri สมาชิกใหม่

วันเดือนปีเกิด 16 เม.ย. 2535

เรื่องความรักที่มีปัญหา จะคลี่คลายไปทางไหน จะได้ดีกัน รักกันเหมือนเดิม หรือจะต้องเลิกรา ถ้าเลิก คือเลิกขาด หรือมีโอกาสกลับมาอีก ถ้าเลิกกับคนนี้ จะมีโอกาสได้พบคนใหม่ที่ถูกใจมั้ย
    (ไม่อยากเลิกเลยค่ะ อยากรักแค่คนเดียวไปตลอดชีวิต)

12. คุ๊กกี้

คุ๊กกี้ สมาชิกใหม่

งานที่ว่าจะได้ช่วงเดือนตุลา ไม่ทราบว่าใช่งานที่สอบไปหรือไม่คะ สอบงานพนักงานราชการ ตำแหน่งเจ้าหน้าที่คัดบรรจุและแปรรูป ของโครงการหลวงไว้คะ

13. fern1225

fern1225 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เกิน25 มกราคม 2542
    จะมีโอกาสพบเนื้อคู่บ้างมั้ยค่ะถ้ายังไม่มีช่วยแนะนำการทำบุญด้านความรักหน่อยค่ะ จะได้เป็นผู้ช่วยพยาบาลไหนค่ะ กรุงเทพ ภูเก็ต เกาะสมุยค่ะ

14. belili

belili สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ

15. challarat

challarat สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2017
    ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2017
  16. aotvox

aotvox สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2015
    ขอบพระคุณครับอาจารย์ สักวันผมคงคิดถึงเค้าได้โดยที่ไม่ต้องทุกข์ใจครับ

17. Crewnty

Crewnty สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2017
    อยากถามว่าหนูจะได้งานที่ต้องการเมื่อไหร่คะ?

18. Mookymelody

Mookymelody สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2017
    อยากทราบว่า ภายในปีนี้ คนรักที่เพิ่งเลิกรากันไปจะกลับมาคบกันปรับความเข้าใจกันอีกครั้งไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2017
  19. ณัชนันทน์

ไม่ใช่คู่ที่จะแต่งงานร่วมทุกข์ร่วมสุขกันนะคะ
    แต่ไม่ควรเอาองค์เทพมาเป็นข้ออ้างนะคะ
    เทพไม่เกี่ยวกับการดำรงชีวิตของมนุษย์

20. ณัชนันทน์

เค้าจะกลับมานะคะ
    แต่เค้าไม่ใช่คู่ของหนู
    เพราะดวงคู่ของหนูจะมาประมาณต้นปีหน้าค่ะ