อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. ponpun001

ponpun001 สมาชิก

หนูนั่งรอเลยนะนิ๊ 55555 กำ คือหนูเรียนด้วย หนูมีลูกอีก เลยต้องทำประจำอ่ะค่ะ !! งานพรีเซนเตอร์เงินน้อยจิง แต่เหมาะกว่าใช่ไหมค่ะ ! และถ้าสมัคร คือ ได้แน่ๆใช่ไหมค่ะ บางครั้งเห็นเงินเเล้ว มันท้อค่ะ เลยต้องการเปลี่ยนจริงๆ

2. PB3041

PB3041 สมาชิก

แล้วหนูจะมีโอกาศเจอคนที่ดีดูแลหนูได้ ไม่ทำร้ายกันเหมือนคนก่อนๆมั้ยคะ อีกนานแค่ไหนคะ :(

3. tai244

tai244 สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ

4. au_shi

au_shi สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    ขอบพระคุณมากค่ะ อ.ตรีย์

5. mild_seabreeze

mild_seabreeze สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    อาจารย์ค่ะ ของสอบถามหน่อยค๊า ดิฉันเกิดวันที่11 /11 /2535 รบกวนถามอาจารย์ด้วยค่ะ
    1.อยากทราบว่าดิฉันทำงานอะไรึงจะเหมาะสมกับตัวเอง เพราะตอนนี้ทำนู่นนี่จนสัลสนเเล้วว่าจบมาจะทำงานประเภทใดดี
    2.เป็นคนที่เก็บตังไม่ค่อยอยู่พอเก็บตังอยู่ก็มีเรื่องให้เสียทรัพย์ เช่น ถูกกรีดกระเป๋า ถูกหลอกเงิน เป็นต้น เเล้วหนูจะต้องเเก้กรรมอย่างไรค่ะ

6. stevekit

stevekit สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2009
    อยากสอบถามฤกษ์ขึ้นป้ายร้าน(ป้ายเก่าโดนพายุพัดแตกกระจาย) ในช่วงเร็ววันนี้มีฤกษ์ขึ้นป้ายร้านไหมครับ ขอบคุณมากครับ

7. papamagic

papamagic สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีค่ะอาจารย์
    หนูเคยถามอาจารย์ว่า หนูมีหวังสอบได้ตำแหน่งงานที่ ม.เทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ไหม
    อาจารย์ตอบว่า “มีนะคะ” หนูดีใจมากเลยค่ะ พยายามอ่านหนังสือและสวดมนต์ไหว้พระตลอด
    แต่ว่าตอนนี้ก็มีงานที่ ม.ราชภัฎภูเก็ต เข้ามาเหมือนกัน หนูลำบากใจมากเลยค่ะ
    เพราะถ้าไปภูเก็ตก็จะไกลบ้านมากๆ หนูควรทำอย่างไรดีคะอาจารย์ ขอบคุณมากค่ะ

8. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    อืมนะ
    ทำไมพี่ไม่ถามตรีทางไลน์คะเนี่ย
    สามารถซื้อได้นะคะ ไม่มีปัญหาอะไรให้กังวลนะคะ
    ควรออกช่วงไตรมาสสุดท้ายของปีนั่้นแหล่ะค่ะดีแล้วนะ
    สำหรับวันออกรถของพี่ควรเป็นข้างขึ้นในวันพฤหัส หรือวันศุกร์นะคะ

ภายใน 2-3 ปีข้างหน้านี้ พี่จะมีโอกาสเป็นเจ้าของธุรกิจของตัวเองนะคะ
    อดทนอีกนิดนะคะ

9. ณัชนันทน์

หนูควรทำงานที่ไม่ใช่งานประจำค่ะ
    ทำงานเป็นจ็อบ ๆ หรือรับงานเป็นงาน ๆ ไปนะคะ
    เกี่ยวข้องกับการประชาสัมพันธ์ หรือของสวย ๆ งามก็ได้นะคะ

ส่วนเรื่องการเงิน พยายามนำเงินที่ได้มาแบ่งไปทำบุญให้ได้บ่อย ๆ กว่านี้นะคะ
    ในขณะที่ทำควรอุทิศบุญไปใ้หเจ้ากรรมนายเวรทางด้านการเงินที่ส่้งผลอยู่ในขณะนี้ทำบ่อย ๆ ดีแน่นอนค่ะ

10. ณัชนันทน์

ขอเป็นช่วงข้างขึ้น วันจันทร์ จะเหมาะกับพี่นะคะ

11. ณัชนันทน์

ไม่ควรเดินทางไกลนะคะ

12. ponpun001

ponpun001 สมาชิก

อ.ตรี ค่ะ ภายในเดือน 2 เดือนนี้ หนูมีโอกาสเปลี่ยนงานไหมค่ะ คือ พอจะออกจากที่เก่า ก็ ไม่ได้ออก. คือ การตัดสินใจมันลังเลมาก. และถ้าหนู ขายของทางเน็ต ภายในอีก 2เดือนข้างจะดีไหมค่ะ ของเกี่ยวกับความงามค่ะ ?
    มีงานนึงหนูอยากได้มากๆ แต่ติดตรงอายุและวุฒิการศึกษา แต่จะลองถามเขาดู ว่าจะรับไหม เป็นพนักงานทรีทเม้นท์ค่ะ เลเซอร์อะไรพวกนี้ หนูมีโอกาสได้ไหมค่ะ ใจชอบจิงๆค่ะ ชอบจิงๆงานแบบนี้

ปีนี้หนูรู้สึกแย่มากเลย. การเงินแย่ !! พอจะได้เก็บ ค่าเทอมลูกเพิ่ม ค่าซื้อชุดเรียน อีก. ของลูกกะของหนูอีก เครียด. งานที่เก่าเงินน้อยมาก. ไม่ไหวจะสู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2014
  13. lalitakah

lalitakah Active Member

อ.ตรีคะ อยากทราบว่าดวงตัวเองจะได้เจอเนื้อคู่หรือคนดีๆเข้ามาเมื่อไหร่คะ และดวงจะได้เป็นเจ้าของกิจการไหมคะ ขอบคุณค่ะ

14. papamagic

papamagic สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2007
    หนูควรมุ่งมั่นกับการสอบทำงานที่ ม.เทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ใช่ไหมคะ

15. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามนะครับ เกิดวันที่ 5/4/2531 รู้สึกเคว้งคว้างมากเลยครับตอนนี้ มีแต่เรื่องทุกข์ๆหน่ะครับ ทุกเรื่องเลย จะมีวันดีๆกับเขาบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

16. stevekit

stevekit สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2009
    วันเวลาขึ้นป้าย จะเป็นวันอังคารที่ 27 พฤษภาคม 57 นี้ได้หรือเปล่าครับ พอดีช่างบอกว่าจะว่างวันนั้นครับ หรือจะมีวันใกล้เคึยงหลังจากนั้นครับ ขอบคุณมากครับ

17. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าอยู่กับแม่เค้าค่ะ แม่ประกบเลย แยกกันมา 8 เดือนแล้วค่ะ คุณตรีช่วยกลับได้ยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

18. mild_seabreeze

mild_seabreeze สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    อาจารย์ค่ะเเม่หนูเกิดวันที่5พฤษภาคม2509ปีมะเมียวันพฤหัส เค้าฝากถามค่ะ รบกวนสอบถามอาจารย์ด้วยค่ะ
    1.เป็นโรคนอนไม่ค่อยหลับเป็นเพราะอะไร เเล้วจะต้องเเก้ไขอย่างไรค่ะ
    2.อยากมีกิจการของตัวเอง เเต่ไม่รู้ว่าทำอะไรถึงจะเหมาะสมกับตัวเองค่ะ
    3.คนเล็กเกิด 30 ก.ค.2547 ปีวอกวันศุกร์ ทำยังไงให้เค้ารักเรียน ทั้งที่พยายามป้อนความรู้เเต่เค้าไม่ชอบการเรียนเลย จะต้องเเก้อะไรไหมค่ะ

19. t30

t30 สมาชิกใหม่

ขอถามครับ ผมเกิด 3/5/2530 อยากทราบว่าหมอ(แพทย์)คนที่ผมจะคบใช่เนื้อคู่หรือเปล่าครับ

20. linlinjang

linlinjang สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    เกิด 11 สิงหา 2519 เกิดคืนอังคาร 00.07 เช้าพุธ

อยากทราบว่าจะได้ทรัพย์มรดกจากญาติที่อยู่ต่างแดนไหมคะ